ใครทันใช้ดินสอรุ่นนี้บ้างคะ

กระทู้ข้อมูลต่างๆจากเวบบอร์ดเก่า สามารถตอบกระทู้ได้นะครับ

ใครทันใช้ดินสอรุ่นนี้บ้างคะ

โพสต์โดย ม้าลายตัวเมีย » พุธ ก.พ. 18, 2009 7:34 pm

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
แท่งยาวๆเรียวๆผอมๆ made in japan :cool:
ม้าลายตัวเมีย..

.......เหมือนเคยเกิดมาแล้วชาติหนึ่ง......
ภาพประจำตัวสมาชิก
ม้าลายตัวเมีย

โพสต์โดย o_ThaiJack » พุธ ก.พ. 18, 2009 9:34 pm

รูปภาพ

ผมใช้แต่ ปากกา Bic :)
หมามุ้ย หรือ หมามุ่ย

ถ้าเราไม่ไปโดนมัน เราก็จะไม่คัน ปล่อยให้มัน เป็น หมามุ่ย อย่างนั้นต่อไป
o_ThaiJack

โพสต์โดย notest » พุธ ก.พ. 18, 2009 9:50 pm

ทันครับ เห็นแล้วจำได้เลยว่านานมาก
พี่แจ็คจดโพยหวยเหรอครับ :grin:
notest

โพสต์โดย o_ThaiJack » พุธ ก.พ. 18, 2009 9:52 pm

notest เขียน:ทันครับ เห็นแล้วจำได้เลยว่านานมาก
พี่แจ็คจดโพยหวยเหรอครับ :grin:

จด ออเดอร์ ครับ รับ ไวตามิ้ลค์ ไว้ดื่ม ซักหีบ ไหมครับ จืด
หมามุ้ย หรือ หมามุ่ย

ถ้าเราไม่ไปโดนมัน เราก็จะไม่คัน ปล่อยให้มัน เป็น หมามุ่ย อย่างนั้นต่อไป
o_ThaiJack

โพสต์โดย ก๊อง » พฤหัสฯ. ก.พ. 19, 2009 8:15 am

ทันครับ แต่ไม่ได้ใช้ เพราะส่วนมากจะเป็นผู้หญิงใช้กัน ครับ
ก๊อง

โพสต์โดย ม้าลายตัวเมีย » พฤหัสฯ. ก.พ. 19, 2009 8:55 pm

เจอวัยรุ่น ( เดอะ ) เหมือนกันแล้ว เย่ๆๆๆ :)
คุณแจ๊ค กิจการรุ่งเรืองดีนะคะ โพยงี้ยาวเป็นหางว่าวเลย :smile:

.......เหมือนเคยเกิดมาแล้วชาติหนึ่ง......

โพสต์โดย ม้าลายตัวเมีย » พฤหัสฯ. ก.พ. 19, 2009 8:57 pm

ก๊อง เขียน:ทันครับ แต่ไม่ได้ใช้ เพราะส่วนมากจะเป็นผู้หญิงใช้กัน ครับ

แล้วผู้ชายเค้าใช้อะไรกันคะ จำได้แต่ถ้าเล่นต้องเล่นลูกหิน :-)

โพสต์โดย superpunch » ศุกร์ ก.พ. 20, 2009 12:13 pm

ม้าลายตัวเมีย เขียน:
ก๊อง เขียน:ทันครับ แต่ไม่ได้ใช้ เพราะส่วนมากจะเป็นผู้หญิงใช้กัน ครับ

แล้วผู้ชายเค้าใช้อะไรกันคะ จำได้แต่ถ้าเล่นต้องเล่นลูกหิน :-)

:) :) รุ่นอาเจ็กก็องเด็กๆประเทศไทยยังใช้ธงช้างอยู่เลยครับ :) :)
รูปภาพ
superpunch

โพสต์โดย o_น้ำมะเน็ด » เสาร์ ก.พ. 21, 2009 11:34 pm

ทันใช้ด้ามที่หัวที่ตากลิ้งได้ ไม่เห็นนานแล้วนะ

ใช้บิ๊คด้ามเหลือง แล้วจิบคิกคาปู้ด้วย มันช่างย้อนความหลังดีจริงๆนะคุณแจ๊ค :grin:
คนที่ปราศจากความรักในการสะสมย่อมมีเพียงชีวิตเดียว
ต่างจากคนที่รักการสะสมซึ่งมีสองชีวิต เพราะเขาใช้ชีวิตพร้อมกันไปใน"โลกสองโลก"

ที่มา:หนังสือเครื่องเสียงโบราณตำนานแห่งศาสตร์และศิลป์
o_น้ำมะเน็ด

โพสต์โดย ก๊อง » จันทร์ ก.พ. 23, 2009 9:33 am

ม้าลายตัวเมีย เขียน:แล้วผู้ชายเค้าใช้อะไรกันคะ จำได้แต่ถ้าเล่นต้องเล่นลูกหิน :-)

ผู้ชายก็ใช้ดินสอที่มันแท่งใหญ่หน่อยอ่ะครับ ที่มีสีเดียวทั้งแท่งครับ สมัยนั้นยี่ห้อมิตซูบิชิ Mitsubishi อ่ะครับ จริงๆ นะครับ ผมเห็นแต่นักเรียนหญิงใช้กันจริงๆ นะครับ

superpunch เขียน: :) :) รุ่นอาเจ็กก็องเด็กๆปรเทศไทยยังใช้ธงช้างอยู่เลยครับ :) :)

ใช้ธงไตรรงค์แล้วครับ อาตี๋
ก๊อง

โพสต์โดย ม้าลายตัวเมีย » อังคาร ก.พ. 24, 2009 11:58 am

ก๊อง เขียน:
ม้าลายตัวเมีย เขียน:แล้วผู้ชายเค้าใช้อะไรกันคะ จำได้แต่ถ้าเล่นต้องเล่นลูกหิน :-)

ผู้ชายก็ใช้ดินสอที่มันแท่งใหญ่หน่อยอ่ะครับ ที่มีสีเดียวทั้งแท่งครับ สมัยนั้นยี่ห้อมิตซูบิชิ Mitsubishi อ่ะครับ จริงๆ นะครับ ผมเห็นแต่นักเรียนหญิงใช้กันจริงๆ นะครับ

ดินสอยักษ์มีเก็บไว้เหมือนกัน ดินสอไรไม่รู้ใหญ่เกิน ไว้แล้วมาลงรูปให้ดูนะคะ

โพสต์โดย ("\(*-*)/") » อังคาร ก.พ. 24, 2009 2:10 pm

เห็นแล้วคิดถึงเพลง บิก บิก บิ๊ก เขียนบนพื้น เขียนบนฟ้า ......ใครจำได้ ช่วยต่อที (น่าจะเป็นหัวหน้าแก๊งค์คุณเปานะ)
<B>"ถ้าแผ่นดินแรกที่ตั้งไข่ย่ำ เป็นผืนเดียวกับแผ่นดินสุดท้ายที่ดินกลบหน้า...จงกตัญญูต่อแผ่นดินเกิด"</B>
รูปภาพ
("\(*-*)/")

ที่อยู่: พิพิธภัณฑ์เครื่องเล่นกระบอกเสียงและหีบเสียงไทย (www.talkingmachine.org)

โพสต์โดย notest » อังคาร ก.พ. 24, 2009 11:01 pm

ผมใช้ดินสออพอลโล่ครับ
ที่ใส ๆ ที่ไส้ดินสอมีหลาย ๆอันดึงแล้วมาเสียบที่ก้นดินสอได้
notest

โพสต์โดย ม้าลายตัวเมีย » พุธ ก.พ. 25, 2009 2:46 pm

notest เขียน:ผมใช้ดินสออพอลโล่ครับ
ที่ใส ๆ ที่ไส้ดินสอมีหลาย ๆอันดึงแล้วมาเสียบที่ก้นดินสอได้

อ๋ออออ รุ่นนี้ของเค้าดี ไม่ต้องเหลาบ่อยๆ :-D

โพสต์โดย o_น้ำมะเน็ด » พฤหัสฯ. ก.พ. 26, 2009 9:58 pm

ที่นึกออกมี ด้ามแบบนี้ซื้อใส้ดินสอใส่ไว้ เวลาจะใช้กดตรงปลายแล้วใส่้อันใหญ่ไหลออกมา

ตรงที่กดดึงออกมามียางลบอยู่ด้วย มีที่เ หน็บแบบปากกก ด้ามจะสีน้ำเงิน

จำยี่ห้อไม่ได้แล้ว แต่คนรุ่นเลขสามถึงสี่ ต้องเคยได้ใช้ ใครมีเหลือให้ดูบ้าง :?
คนที่ปราศจากความรักในการสะสมย่อมมีเพียงชีวิตเดียว
ต่างจากคนที่รักการสะสมซึ่งมีสองชีวิต เพราะเขาใช้ชีวิตพร้อมกันไปใน"โลกสองโลก"

ที่มา:หนังสือเครื่องเสียงโบราณตำนานแห่งศาสตร์และศิลป์
o_น้ำมะเน็ด

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Retro Society (บอร์ดเก่า)