แก้วโค้กของไทย ในตำนาน?

ห้องสำรวจความคิดเห็น จัดทำโพลกันได้ที่นี่

แก้วโค้กของไทย ในตำนาน?

โพสต์โดย o_aoh » ศุกร์ ก.ค. 17, 2009 10:07 am

ช่วงนี้กระแสแก้วโค้กค่อนข้างแรงครับ ก็เลยอยากรู้ว่าแก้วโค้กในตำนานในความเห็นของแต่ละท่านเป็นใบไหน หรือชุดไหน
อ่อ โพลนี้ไม่มีตัวเลือกนะครับ แสดงทัศนะได้เต็มที่ครับ

สำหรับผม ผมว่าชุดนี้เป็นชุดในตำนานของผมครับ
รูปภาพ
:-)
ลืมบอกเหตุผล
แก้วชุดนี้เป็นชุดแรกของผมในการสะสมโค้ก แต่นั่นคงไม่สำคัญเท่ากับการที่ได้ไปนั่งกินไอติม ในร้านกับเธอคนนั้น ซึ่งช่วงเวลานั้นมีความสุขมากๆ
สรุปว่าวันนั้นได้มา 2 ใบ ส่วนอีกใบ เราร่วมกันตามหา จากสาขาอื่นจนครบ มันก็เลยกลายเป็นแก้วโค้กในตำนานของผมครับ
แก้ไขล่าสุดโดย o_aoh เมื่อ ศุกร์ ก.ค. 17, 2009 12:28 pm, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
msn: cokerakkhun@hotmail.com
e-mail : surasak@smtl.sharp-world.com
ข้อมูลส่วนตัวหน้า 1 ครับ
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
o_aoh

ที่อยู่: Maneerat Pharmacy, Thamakar, Kanchanaburee, Thailand

โพสต์โดย o_เวสป้าสยาม » ศุกร์ ก.ค. 17, 2009 10:19 am

ชุดมัคกีฬา ก้น 2 แบบ ครับพี่ เยอะมาก และ หาใช่ง่ายๆ:( :(
รูปภาพ
stylus393@hotmail.com 089-5589977 ( แมค )
"เก็บวันนี้ วันพูกมันก่อเก่า"

รูปภาพ
o_เวสป้าสยาม

โพสต์โดย o_PAO » ศุกร์ ก.ค. 17, 2009 10:42 am

ของผมก็อย่างที่แม็คบอก เห็นแรกๆไม่อยากจะเก็บเลย เห็นแล้วนึกถึงแก้วโอเลี้ยงวันดีคืนดี เจ้าแซมมาโล๊ะให้ผม บอกพี่เปาเอาไปเก็บที เหมือนได้การบ้านใหม่
ก็เลยมาตั้งกระทู้ตามหา ว่าใครมีลายไหนมั่ง เพื่อจะมาเช็คว่ามันออกมากี่ลาย
จนได้ข้อมูลมาว่า มันมี 16 ลาย แต่ก้นมันมี 2 แบบ ผมเข้าใจว่าอาจจะเพราะแก้วแบบแรกหมด
เขาเลยเอาแก้วแบบอื่นมาผลิตเพิ่ม ซึ่งก็ไม่แน่ใจว่าจะมีครบ 16 ลายเหมือนกันหรือเปล่า ช่วงนั้นเดินตลาดบ่อย
ก็รู้สึกสนุกในการตามหา เห็นของปุ๊ปจะหยิบโพยขึ้นมาปั๊ปว่ามีหรือยัง แต่ถ้ามีแล้วก็ต้องซื้ออยู่ดี เพราะต้องเอามาฝากคนอื่นที่ยังเก็บไม่ครบต่อ
ถึงบอกอยู่เสมอ ใครมีอะไรขาดอะไร พยายามโพสให้ดูหน่อย สมาชิกส่วนใหญ่พร้อมจะเติมเต็มอยู่

บอกได้เลยครับว่าถ้าไม่มีอินเตอร์เนท ไม่มีเวบนี้ ไม่มีสมาชิกที่มีน้ำใจแบ่งปัน ไม่มีทางที่จะตามของได้ครบ อันนี้พูดรวมๆนะครับไม่ใช่เพาะแก้วมัคผม
เพราะมันมีอะไรที่เป็นชุดๆหลายอย่างที่ผม และหลายๆคนค่อยๆตามจนครบ มันเป็นอะไรที่สนุก น่าจดจำ น่าประทับใจ มีค่ามากกว่าของที่เราเก็บอยู่มากมายนัก

รูปภาพ

โปสเตอร์แก้วของกรครับ พึ่งส่งมาให้ผมดูล่าสุด มีบอกไว้ตัวเล็กๆว่ามี 16 แบบ
รูปภาพ
o_PAO

โพสต์โดย o_waterman » ศุกร์ ก.ค. 17, 2009 11:55 am

PAO เขียน:ของผมก็อย่างที่แม็คบอก เห็นแรกๆไม่อยากจะเก็บเลย เห็นแล้วนึกถึงแก้วโอเลี้ยงวันดีคืนดี เจ้าแซมมาโล๊ะให้ผม บอกพี่เปาเอาไปเก็บที เหมือนได้การบ้านใหม่
ก็เลยมาตั้งกระทู้ตามหา ว่าใครมีลายไหนมั่ง เพื่อจะมาเช็คว่ามันออกมากี่ลาย
จนได้ข้อมูลมาว่า มันมี 16 ลาย แต่ก้นมันมี 2 แบบ ผมเข้าใจว่าอาจจะเพราะแก้วแบบแรกหมด
เขาเลยเอาแก้วแบบอื่นมาผลิตเพิ่ม ซึ่งก็ไม่แน่ใจว่าจะมีครบ 16 ลายเหมือนกันหรือเปล่า ช่วงนั้นเดินตลาดบ่อย
ก็รู้สึกสนุกในการตามหา เห็นของปุ๊ปจะหยิบโพยขึ้นมาปั๊ปว่ามีหรือยัง แต่ถ้ามีแล้วก็ต้องซื้ออยู่ดี เพราะต้องเอามาฝากคนอื่นที่ยังเก็บไม่ครบต่อ
ถึงบอกอยู่เสมอ ใครมีอะไรขาดอะไร พยายามโพสให้ดูหน่อย สมาชิกส่วนใหญ่พร้อมจะเติมเต็มอยู่

บอกได้เลยครับว่าถ้าไม่มีอินเตอร์เนท ไม่มีเวบนี้ ไม่มีสมาชิกที่มีน้ำใจแบ่งปัน ไม่มีทางที่จะตามของได้ครบ อันนี้พูดรวมๆนะครับไม่ใช่เพาะแก้วมัคผม
เพราะมันมีอะไรที่เป็นชุดๆหลายอย่างที่ผม และหลายๆคนค่อยๆตามจนครบ มันเป็นอะไรที่สนุก น่าจดจำ น่าประทับใจ มีค่ามากกว่าของที่เราเก็บอยู่มากมายนัก

รูปภาพ

โปสเตอร์แก้วของกรครับ พึ่งส่งมาให้ผมดูล่าสุด มีบอกไว้ตัวเล็กๆว่ามี 16 แบบ
รูปภาพ

ปีพ.ศ. อะไรครับ
o_waterman

โพสต์โดย o_โค้ก โคราช » ศุกร์ ก.ค. 17, 2009 12:07 pm

:( สำหรับผมก็คงเป็นแก้วมัคนักกีฬา ที่สุดแห่งการค้นหา เยอะมาก เก็บแล้วรู้สึกท้าทายความสามารถดี เพราะกว่าจะมาแต่ละใบ ต้องสืบเสาะ ค้นหา ไถ่ถาม แลกเปลี่ยน จนกว่าจะครบ ตอนนี้แบบตูดงอนผมครบแล้ว ขาดแต่แบบตูดตรงอีก3ใบ หากันต่อไป:(
cokekorat@hotmail.com เมืองหญิงกล้า ผ้าไหมดี หมี่โคราช ปราสาทหิน ดินด่านเกวียน cokekorat@yahoo.co.th
รูปภาพ
o_โค้ก โคราช

Re: แก้วโค้กของไทย ในตำนาน?

โพสต์โดย talememorize » อังคาร ส.ค. 21, 2012 4:18 am

o_aoh เขียน:ช่วงนี้กระแสแก้วโค้กค่อนข้างแรงครับ ก็เลยอยากรู้ว่าแก้วโค้กในตำนานในความเห็นของแต่ละท่านเป็นใบไหน หรือชุดไหน
อ่อ โพลนี้ไม่มีตัวเลือกนะครับ แสดงทัศนะได้เต็มที่ครับ

สำหรับผม ผมว่าชุดนี้เป็นชุดในตำนานของผมครับ
รูปภาพ
:-)
ลืมบอกเหตุผล
แก้วชุดนี้เป็นชุดแรกของผมในการสะสมโค้ก แต่นั่นคงไม่สำคัญเท่ากับการที่ได้ไปนั่งกินไอติม ในร้านกับเธอคนนั้น ซึ่งช่วงเวลานั้นมีความสุขมากๆ
สรุปว่าวันนั้นได้มา 2 ใบ ส่วนอีกใบ เราร่วมกันตามหา จากสาขาอื่นจนครบ มันก็เลยกลายเป็นแก้วโค้กในตำนานของผมครับ

#&
รูปภาพ
talememorize

ย้อนกลับไปยัง POLL