ของสะสมโค้กต้องได้มายังไง ถึงจะเร้าใจที่สุด

ห้องสำรวจความคิดเห็น จัดทำโพลกันได้ที่นี่

ของสะสมโค้กต้องได้มายังไง ถึงจะเร้าใจที่สุด

เดินหาเองตามตลาดนัด สนุกด้วย วัดดวงไปเลยเผื่อมีของเด็ดราคาโดนใจ
17
55%
ตระเวนทัวร์ตามย่านเก่าๆ ร้านเก่าๆ ไปเสี่ยงดวงกะเจ้าของว่าจะได้ของ หรือโดนด่า
6
19%
จิ๊ก(เนาวรัตน์)เอาเลยช่วงปลอดคน ก็ปฏิบัติการตามแผนที่วางไว้
2
6%
หากินกะเพื่อนนี่แหละ แลกของกัน หรือหากเผลอก็....
0
ไม่โหวต
สั่งซื้อดีกว่า มีภาระเยอะ งานยุ่ง แม้ไม่ได้หาเอง แต่แค่ได้ชื่นชมก็พอแล้ว ไงก็รักโค้กอยู่ดีละน่า
2
6%
ไปเที่ยว ไปกินข้าว ไม่ได้ตั้งใจหาของหรอก แต่ไปเจอในร้านหรือสถานที่ท่องเที่ยว ขอแล้วเจ้าของให้มาหรือขายถูกสุดๆ
4
13%

โหวตทั้งหมด : 31

โพสต์โดย o_haru » พุธ มิ.ย. 03, 2009 8:59 am

เนื่องจากในการสะสมแต่ละบุคคลอย่อมมีกลวิธีในการออกล่าหาของแตกต่างกันไป

ซึ่งของบางอย่างวิธีการที่ได้มาอาจสร้างความทรงจำที่ดีไว้ให้บ้างไม่มากก็น้อยละนะ...หุหุ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
o_haru

โพสต์โดย o_arale » พุธ มิ.ย. 03, 2009 1:01 pm

:-) ถ้าจะเอาเร้าใจ ก็ต้องเดินหาเองนี่แหละมันส์ดี...แต่...ไม่มีเวลานี่สิ...อิอิ... :-)
เอก เชียงใหม่..081-4725350.. You'll Never Walk Alone..
o_arale

ที่อยู่: 226/30 หมู่1 หมู่บ้านสิรารมย์ ต.หนองจ๊อม อ.สันทราย จ.เชียงใหม่ 50210

โพสต์โดย o_haru » พุธ มิ.ย. 03, 2009 1:08 pm

ผมก็ดเหมือนกันครับ เร้าใจสุดแล้ว เดินหาเองเนี้ย

แต่ถ้าจะเอาระทึกใจต้องนี่เลยครับ
เข้าไปในร้านค้า แล้วขอซื้อ ถ้าโชคร้ายก็โดนด่าแน่ๆเลยครับ :sad:
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
o_haru

โพสต์โดย o_aoh » พุธ มิ.ย. 03, 2009 5:12 pm

จะโกรธไหมครับถ้าบอกว่า ตัวเลือกที่ตั้ง ยังเร้าใจไม่พอครับ ฮ่าๆๆๆๆ :) :) :-D
(อย่าโกรธกันนะ)
msn: cokerakkhun@hotmail.com
e-mail : surasak@smtl.sharp-world.com
ข้อมูลส่วนตัวหน้า 1 ครับ
รูปภาพ
o_aoh

ที่อยู่: Maneerat Pharmacy, Thamakar, Kanchanaburee, Thailand

โพสต์โดย o_TeeBenzRongnok » พุธ มิ.ย. 03, 2009 5:36 pm

ผมเอาของเก่าๆ ตามร้านนะครับ ถ้าใจดีก็ให้ ใจร้ายโดนเละแน่ครับ :sad: :sad:
มีเว็บไซต์ใหม่แล้วครับ
http://teebenzrongnok.exteen.com
เริ่มเปิดอย่างเป็นทางการ 12 กันยายนนี้
อย่าลืมนะครับ
o_TeeBenzRongnok

ที่อยู่: ร้านโรงนก 19/41 หมู่บ้านปรางทอง ถ. ขวาง ต.วิชิต อ.เมือง ภูเก็ต

โพสต์โดย o_น้ำมะเน็ด » พุธ มิ.ย. 03, 2009 7:47 pm

ที่จริงก็ทำเกือบจะหมดทุกข้อ ยกเว้นบางข้อที่เร้าใจเกินไปกลัวจะต้องไอคุกๆๆ
:grin:
คนที่ปราศจากความรักในการสะสมย่อมมีเพียงชีวิตเดียว
ต่างจากคนที่รักการสะสมซึ่งมีสองชีวิต เพราะเขาใช้ชีวิตพร้อมกันไปใน"โลกสองโลก"

ที่มา:หนังสือเครื่องเสียงโบราณตำนานแห่งศาสตร์และศิลป์
o_น้ำมะเน็ด

โพสต์โดย ก๊อง » พฤหัสฯ. มิ.ย. 04, 2009 3:00 pm

ผมว่า ของอะไรที่ได้มาแบบฟลุ๊คๆ บางทีก็น่าภูมิใจเหมือนกันนะ
ยิ่งเป็นของที่ยังไม่มีใครมี หรือว่าหายาก ทำให้มีเรื่องเล่าให้คนอื่นๆ ฟังด้วยอ่ะครับ :-)
ก๊อง

โพสต์โดย o_PAO » พฤหัสฯ. มิ.ย. 04, 2009 3:06 pm

เดินหาเองสนุกสุดครับ ทุกครั้งที่เห็นคนในเวบได้ของเองรู้เลยว่าเขาภูมิใจแค่ไหน :smile:
รูปภาพ
o_PAO

โพสต์โดย o_haru » พฤหัสฯ. มิ.ย. 04, 2009 3:57 pm

PAO เขียน:เดินหาเองสนุกสุดครับ ทุกครั้งที่เห็นคนในเวบได้ของเองรู้เลยว่าเขาภูมิใจแค่ไหน :smile:

เห็นด้วยครับ

ผมเคยคำนวณค่าใช้จ่ายในการเดินทางไปตามตลาดนัดแล้วเดือนๆหนึ่ง
สั่งซื้อของในเว็บได้หลายอย่างเลยนะครับ
แต่ก็ไม่ทำ
เหมือนเสพติดการเดินหาไปแล้วอะครับ

ผมว่ามันสนุกตรงที่ได้เดินหาเอง(เลยมีความภูมิใจ+ผูกผัน )+ได้ใช้เทคนิคลิ้นมหากาฬ
ในการเจรจาต่อรองเผลอๆได้ของถูกสุดๆเพราะคนขายถูกใจว่าไอ้นี่มันกล้าต่อกรูเว้ย55
(อันนี้เคยประสบเอง 555)
ก็ไอ้ของที่ไปเดินหาเองนี่แหละ
เวลาจะโละหรือแลกแต่ละที(ถึงจะป็นของที่มีซ้ำ)ทำใจลำบากนะผมว่า
:-D :-D

ส่วนเจอโดยบังเอิญแบบคุณก๊องว่าผมก็ชอบนะ บางทีออกไปไม่ตั้งใจไปหาหรอก

แต่คนที่สะสมโค้กผมว่าจะมีสายตาสแกนของที่เขียนคำว่า coca-cola ได้ไวมากนะครับ
เดินผ่านแว๊บเห็นเป็นตัว C แค่นั้นก็รู้แล้วว่าเจอแล้ว..... ได้อรรถรสมากครับ
แล้วก็จะอารมณ์ดีไปท้างวัน อารมณ์เหมือนถูกหวยประมาณนั้นมั้งครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
o_haru

โพสต์โดย o_aoh » พฤหัสฯ. มิ.ย. 04, 2009 8:16 pm

จริงครับ ผมเคยเดินกับพี่เปา พี่เปาแกตาไวมาก ระยะ 20 ก้าวไม่ทันแกแน่นอนครับ สุดยอดเลยคนนี้ :)
msn: cokerakkhun@hotmail.com
e-mail : surasak@smtl.sharp-world.com
ข้อมูลส่วนตัวหน้า 1 ครับ
รูปภาพ
o_aoh

ที่อยู่: Maneerat Pharmacy, Thamakar, Kanchanaburee, Thailand

โพสต์โดย o_redart » ศุกร์ มิ.ย. 05, 2009 9:14 am

ปั๋มร้าง.ร้านค้าที่เลิกกิจการแล้วนานๆ.น่าลองสุดครับแถวที่ทำงานผมมีเยอะ เหอะ เหอะ :shock: :shock: :shock: :shock: :shock: :shock:
รูปภาพ
o_redart

โพสต์โดย superpunch » ศุกร์ มิ.ย. 05, 2009 3:30 pm

ผมเคยไปกับสมาชิกท่านนึงในเว็บนี้ครับ สอยกลางถนนเลย
เด็กแวนซ์ กำลังซัดรถอยู่งงเลย พวกนี้จอดรถ เอาเก้าอี้ลง สอยเลย
รูปภาพ
superpunch

โพสต์โดย o_TeeBenzRongnok » ศุกร์ มิ.ย. 05, 2009 4:00 pm

จิ๊ก(เนาวรัตน์)เอาเลยช่วงปลอดคน ก็ปฏิบัติการตามแผนที่วางไว้

มีหวังเข้า HONGKONG แน่ๆ นะครับ :???: :???: :???: :???: :???:
มีเว็บไซต์ใหม่แล้วครับ
http://teebenzrongnok.exteen.com
เริ่มเปิดอย่างเป็นทางการ 12 กันยายนนี้
อย่าลืมนะครับ
o_TeeBenzRongnok

ที่อยู่: ร้านโรงนก 19/41 หมู่บ้านปรางทอง ถ. ขวาง ต.วิชิต อ.เมือง ภูเก็ต

โพสต์โดย Care_vespa » จันทร์ มิ.ย. 08, 2009 12:56 am

ถ้าเป็นำพวกป้ายสังกะสี โปสเตอร์ แจ่ม ๆ

ขอเค้า ดีๆ คับ
ถ้าเค้าไม่ให้ก็ ไปถอดออกมาดีๆ โดยที่เจ้าของไม่รู้ตัวคับ :) :)
Coke

รูปภาพ

คนโง่ย่อมเป็นเหยื่อของคนฉลาด..คนฉลาดย่อมเป็นเหยื่อของ..คนฉลาดที่แกล้งโง่

ไปให้สุด..........แล้วหยุดแค่คำว่าพอ........
Care_vespa

โพสต์โดย o_haru » จันทร์ มิ.ย. 08, 2009 1:04 pm

Care_vespa เขียน:ถ้าเป็นำพวกป้ายสังกะสี โปสเตอร์ แจ่ม ๆ

ขอเค้า ดีๆ คับ
ถ้าเค้าไม่ให้ก็ ไปถอดออกมาดีๆ โดยที่เจ้าของไม่รู้ตัวคับ :) :)

:-D :-D :-D :-D
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
o_haru

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง POLL