จะทำยังไงดี^ ^"

ห้องสำรวจความคิดเห็น จัดทำโพลกันได้ที่นี่

จะทำอย่างไรเมื่อแฟนคุณเอาโค้กไปชั่งกิโลขาย^ ^"

เป็นงัยเป็นกัน เลิกเป็นเลิก เลือกโค้กไว้ก่อน
6
43%
ก้อต้องยอมๆมัน
8
57%

โหวตทั้งหมด : 14

จะทำยังไงดี^ ^"

โพสต์โดย o_showgoon » พฤหัสฯ. มี.ค. 12, 2009 10:05 am

จะทำยังไงดีเมื่ออยู่ๆวันนึงแฟนของคุณเกิดเห็นโค้กที่คุณสะสมไว้เป็นของรกบ้านขึ้นมาซะงั้น :-( :-( :-( :-(
งัยก้อลองๆตอบดูนะคับ......ขำๆคับ..... :smile: :smile: :smile: :smile:
ภาพประจำตัวสมาชิก
o_showgoon

โพสต์โดย o_aoh » พฤหัสฯ. มี.ค. 12, 2009 11:14 am

มันจะมี 2 คำถามตามมาครับ

คำถามแรก
- แฟน กับ โค้ก อะไรมาก่อนกัน?

คำถามที่สอง
- แฟน กับ โค้ก ใครมาก่อนกัน?

เฉลย (ทั้งหมดนี้ในความเห็นผม)
คำถามแรก ถามหาความสำคัญ ถ้าคุณคิดว่าอะไรมาก่อน ก็ต้องเลือกสิ่งนั้น อย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้ ถึงแม้ว่าต้องมีเหตุการณ์ที่ต้องทำให้เราเสียใจอยู่บ้าง

คำถามที่สอง อันนี้สำคัญ ถ้าแฟนมาก่อนโค้ก ผมว่าเมื่อคุณเริ่มสะสมโค้ก แฟนคุณคงจะเห็นด้วย แต่เมื่อถึวเวลานั้นจริงๆ ก็คงจะคุยกันได้ไม่ยาก เพราะเริ่มมาด้วยกัน
ถ้าโค้กมาก่อน แล้วมาเจอแฟนทีหลัง อันนี้แฟนต้องเข้าใจเราครับ เพราะก่อนที่แฟนจะคบกับเรา ก็ต้องรู้ว่าเราสะสมโค้กรักโค้ก มาก่อนเจอคุณ(ที่รัก)เสียอีก ในประเด็นนี้ ให้ทำหน้าเข้มๆ แล้วบอกกับแฟนของคุณว่า โปรดอย่าถามคำถามนี้ เพราะคุณคงไม่อยากรู้คำตอบแน่ๆ รับรองได้ผลครับ
:-)
msn: cokerakkhun@hotmail.com
e-mail : surasak@smtl.sharp-world.com
ข้อมูลส่วนตัวหน้า 1 ครับ
รูปภาพ
o_aoh

ที่อยู่: Maneerat Pharmacy, Thamakar, Kanchanaburee, Thailand

โพสต์โดย o_โค้ก โคราช » พฤหัสฯ. มี.ค. 12, 2009 11:31 am

:lol: ทิ้งของอย่างอื่นข้าไม่ว่า ทิ้งโค้กของข้าเอ็งตายยยยยยยยย(แต่ก็ต้องยอมเค้าอ่ะ) :lol:
cokekorat@hotmail.com เมืองหญิงกล้า ผ้าไหมดี หมี่โคราช ปราสาทหิน ดินด่านเกวียน cokekorat@yahoo.co.th
รูปภาพ
o_โค้ก โคราช

โพสต์โดย ก๊อง » พฤหัสฯ. มี.ค. 12, 2009 12:09 pm

เรื่องนี้ ถ้าเป็นเรื่องจริง ก็คงขำไม่เข้าไม่ออกแน่
:twisted: :twisted: :twisted:
ก๊อง

โพสต์โดย o_arale » พฤหัสฯ. มี.ค. 12, 2009 12:31 pm

โค้ก โคราช เขียน::lol: ทิ้งของอย่างอื่นข้าไม่ว่า ทิ้งโค้กของข้าเอ็งตายยยยยยยยย(แต่ก็ต้องยอมเค้าอ่ะ) :lol:

:-) เอาเข้าจริงๆผมว่าโต้งไม่กล้า....555...(แซวเล่นน๊า---หายไปไหนมา2วันอ่ะ)
ส่วนตัวผมโชคดีสุดๆหลังจากเธอชั่งกิโลไปแล้ว400กระป๋อง..
จากนั้นก็ไม่เคยเอาไปชั่งขายอีก..(เพราะมันหมดแว้ววววววว).... 8-)

:-) ผมว่าผมโชคดีนะ...ภรรยาผมเค้าแสนดี...เห็นผมรักโค้ก-เค้าก็รักด้วย... :-o ..... 8-) ..... :neutral:
เอก เชียงใหม่..081-4725350.. You'll Never Walk Alone..
o_arale

ที่อยู่: 226/30 หมู่1 หมู่บ้านสิรารมย์ ต.หนองจ๊อม อ.สันทราย จ.เชียงใหม่ 50210

โพสต์โดย o_โค้ก โคราช » พฤหัสฯ. มี.ค. 12, 2009 2:17 pm

:D ที่หายไปสองวัน ผมไปขับรถเล่นแถวๆเชียงของมาอ่ะครับ ตอนแรกว่าจะแวะเชียงใหม่ แต่กลัวอยู่ยาว :D
cokekorat@hotmail.com เมืองหญิงกล้า ผ้าไหมดี หมี่โคราช ปราสาทหิน ดินด่านเกวียน cokekorat@yahoo.co.th
รูปภาพ
o_โค้ก โคราช

โพสต์โดย o_เวสป้าสยาม » พฤหัสฯ. มี.ค. 12, 2009 2:34 pm

เคยแต่ บุพการี เอาไปชั่งกิโล ครับ ไม่รุ้จะพูดว่ายังไง ได้แต่ "ครับแม่"

เหตุผลที่เค้าเอาไปขาย เพราะ คิดว่าเราไม่เก็บแล้ว เลยเอาไปขาย :sad: :sad: :sad:
stylus393@hotmail.com 089-5589977 ( แมค )
"เก็บวันนี้ วันพูกมันก่อเก่า"

รูปภาพ
o_เวสป้าสยาม

โพสต์โดย o_aoh » พฤหัสฯ. มี.ค. 12, 2009 2:50 pm

เวสป้าสยาม เขียน:เคยแต่ บุพการี เอาไปชั่งกิโล ครับ ไม่รุ้จะพูดว่ายังไง ได้แต่ "ครับแม่"

เหตุผลที่เค้าเอาไปขาย เพราะ คิดว่าเราไม่เก็บแล้ว เลยเอาไปขาย :sad: :sad: :sad:

เฮ้ยยยยย :x อีฉันก็เคยอารมณ์แบบนี้เลย เข้าใจที่ซู๊ดดดดดด
msn: cokerakkhun@hotmail.com
e-mail : surasak@smtl.sharp-world.com
ข้อมูลส่วนตัวหน้า 1 ครับ
รูปภาพ
o_aoh

ที่อยู่: Maneerat Pharmacy, Thamakar, Kanchanaburee, Thailand

โพสต์โดย o_copy » พฤหัสฯ. มี.ค. 12, 2009 9:06 pm

ไม่เป็นไรครับของนอกกาย ผมเลือกแฟนครับ

ไม่มีตังค์กว่าจะขายโค้กได้ตังค์ แต่ขอตังค์แฟนยังไม่ทันชักแม่น้ำทั้ง5เลย ได้ตังค์มาใช้หล่ะ :-D
เนื้อคู่ ฉันยังไม่เกิด งั้นตอนนี้ขอจี๊ดก่อนน่ะ
o_copy

โพสต์โดย o_น้ำมะเน็ด » พฤหัสฯ. มี.ค. 12, 2009 9:07 pm

aoh เขียน:
เวสป้าสยาม เขียน:เคยแต่ บุพการี เอาไปชั่งกิโล ครับ ไม่รุ้จะพูดว่ายังไง ได้แต่ "ครับแม่"

เฮ้ยยยยย :x อีฉันก็เคยอารมณ์แบบนี้เลย เข้าใจที่ซู๊ดดดดดด

เคยเจอแบบน้ี้เหมือนกัน แบบว่าพูดไม่ออก ไม่ได้เอาไปชั่งกิโลขาย แต่เอาไปทิ้งเพราะคิดว่าน้ำมันเน่าแล้ว ขวดวันเวย์รุ่นแรกๆที่ออกใหม่่ๆ :-?
คนที่ปราศจากความรักในการสะสมย่อมมีเพียงชีวิตเดียว
ต่างจากคนที่รักการสะสมซึ่งมีสองชีวิต เพราะเขาใช้ชีวิตพร้อมกันไปใน"โลกสองโลก"

ที่มา:หนังสือเครื่องเสียงโบราณตำนานแห่งศาสตร์และศิลป์
o_น้ำมะเน็ด

โพสต์โดย o_Keanoe » พฤหัสฯ. มี.ค. 12, 2009 10:39 pm

เหอะ ๆ ส่วนถามผมเหรอเค้าเห็นมันเรียง ๆ ตั้งแต่ก้าวเข้าบ้านผมวันแรกแล้ว

เค้าก็เคยถามผมนะ จะให้เลือกอะไร ก็คงเหมือนที่พี่เอ๊าะพูด มันมีเหตุมีผลมาก่อน

หากรักเราก็ต้องรักในของที่เรารักและดูแลเป็นอย่างดีถ้าเป็นแฟนกันแล้ว

มาเอาของผมทิ้ง ไม่ต้องถามหรอกคับว่าคำตอบจะเป็นอย่างไร เหอะ ๆ

เพราะคงไม่อยากฟังแน่ ๆ แต่มีอีกคนที่สำคัญคือแม่ผม

เค้าไม่เก็บทิ้งหรอก แต่เค้าจะเผาทิ้ง :shock:

ผมก็เลยบอกไปเลยในทันทีว่า ถ้าเผาก็เอาไว้เจอกันใหม่ชาติหน้า

แล้วไว้รอเกิดมาใหม่ แล้วจะกลับมาเก็บอีก ฮ่า........... :-D

ตั้งแต่นั้นแม่เค้าเลยไม่ยุ่งกะของ ๆ ผมอีกเลย แต่แกจะคอยเตือนความจำบ่อย ๆ

ว่าให้เก็บให้เรียบร้อย ไม่งั้นแกจะเผา ฮ่า ๆ ๆ
ข้อมูลส่วนตัวอยู่หน้า 7 นะจ้ะ

วันหนึ่งผมถามชายแก่ว่า จะไปโค้กเวิลด์ได้อย่างไร

ชายแก่ผู้นั้นตอบผมว่า จะต้องสะสมและสะสมให้มากขึ้น

( เห้อ ... ตูเป็นเบาหวานตายก่อนแหงม )
o_Keanoe

โพสต์โดย superpunch » พฤหัสฯ. มี.ค. 12, 2009 11:39 pm

"เป็นเมียเรา ต้องอดทน"
สำหรับผม เก็บโค้กและของเก่า มาก่อนจะมีแฟน ไม่มีปัญหาครับ
แฟนผมบอกว่าอยากทำไรก็เรื่องของเมิง แต่อย่ามีเมียน้อยไม่งั้น
.38 จะเข้าไปอยู่ในร่างกายแบบเฉียบพลัน ทันเหตุการณ์
จะว่าไปทั้งแม่แฟน น้องแฟน และแฟนผม รวมถึงครอบครัว และคนที่รู้จัก
ผมทุกคนสนับสนุนอยู่แล้ว ทุกครั้งที่ไปเที่ยวต่างประเทศ พวกเขาเหล่านั้น
ก็จะหยิบโค้กมาฝากเป็นประจำอยู่แล้ว
"จำไว้นะแดงรักจะเก็บโค้ก ต้องรักโค้กให้มากกว่าเมีย"
ประโยคนี้ หมู่เชียร รถถัง ฝากมาให้ชาวโค้กไทยครับ
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
รูปภาพ
superpunch

โพสต์โดย o_maxxi » ศุกร์ มี.ค. 13, 2009 5:38 pm

:-D :-D :-D
o_maxxi

โพสต์โดย o_showgoon » พุธ พ.ค. 20, 2009 4:07 pm

เชียโค้กสุดใจคับ....... :smile: แล้วค่อยแคลกับแฟนทีหลังคับ.... :-o เลือกเก็บทั้งสองอย่างเลยคับ
o_showgoon

โพสต์โดย o_Coolhei » พุธ พ.ค. 20, 2009 8:43 pm

ถ้า ขายไปแล้วก้อคงต้องยอม

แล้วรีบไปซื้อกลับคืนดีกว่า ตัดปํญหา อย่ามาทะเลาะกันเพราะของนอกกาย

เพราะคนเรา ไม่ว่าอะไรหรือใครก้อตาม

จะรู้ค่าของของสื่งนั้น ( คนนั้น ) ก้อต่อเมื่อเราได้สูญเสียมันไป

แต่ยังงัยก้อจสั่งไว้ก่อนว่า ถ้าไม่ได้สั่ง อย่าแตะ
หากกูต้องแพ้สิ่งชั่วตัวอัปรีย์ ขอกระบี่พระราชทานประหารกู.
ธ.กรุงเทพ สุรวงศ์ 147-099-1520
ธ.กสิกร ปากเกร็ด 142-231-1147
o_Coolhei

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง POLL