Meeting 1/2009 เป็นอย่างไรบ้าง?

ห้องสำรวจความคิดเห็น จัดทำโพลกันได้ที่นี่

Meeting 1/2009 เป็นอย่างไรบ้าง?

ดีเยี่ยม
15
34%
ดี
25
57%
พอใช้
2
5%
ต้องปรับปรุง (ได้โปรดขอข้อเสนอแนะ)
2
5%

โหวตทั้งหมด : 44

โพสต์โดย o_aoh » พุธ มี.ค. 04, 2009 2:59 pm

ช่วยกันเสนอแนะหน่อยนะครับ ว่าต้องปรับปรุงกันตรงไหนบ้าง ทางทีมงานจะนำไปพัฒนาปรับปรุงครับ
msn: cokerakkhun@hotmail.com
e-mail : surasak@smtl.sharp-world.com
ข้อมูลส่วนตัวหน้า 1 ครับ
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
o_aoh

ที่อยู่: Maneerat Pharmacy, Thamakar, Kanchanaburee, Thailand

โพสต์โดย o_ต.ตู้ ดูด...ดื่ม » พุธ มี.ค. 04, 2009 3:08 pm

ผมว่างานดีเยี่ยมนะ
โดยเฉพาะการสลับโต๊ะโดยการเล่นเกม
ทำให้ได้รุ้จักหลายๆคนเพิ่มขึ้นด้วย
งานไปช้าตรงช่วงแนะนำตัวนะ
คราวที่แล้วก็เป็น แต่ผมว่ามันก็ปกตินะ
สรุปแล้วเยี่ยมคับ
ต.ตู้ ดูด...ดื่ม
รูปภาพ
รูปภาพ
o_ต.ตู้ ดูด...ดื่ม

โพสต์โดย o_kanomTaan » พุธ มี.ค. 04, 2009 3:19 pm

สำหรับตาล ซึ่งเป็นครั้งแรกที่ได้มาพบปะ ร่วมกิจกรรมกับชาวโค้กไทย

มหัศจรรย์จริงๆ ที่เห็นรอยยิ้ม ของทุกคน มิตรภาพดีดี ที่หยิบยื่นให้กัน ชนิดไม่มีข้อแม้

ถึงแม้ว่าตาลจะไม่ได้พูดคุยครบทุกคน แต่ตาลก็ได้รับความรู้สึกดีดี กลับไป จนถึงวันนี้ ก็ยัง

นั่งอมยิ้มอยู่เมื่อนึกถึง และเห็นภาพวันงาน

เยี่ยมจริง จริง ... ตาลขอ Confirm กะพี่ยุทธ เป็นคนแรกเลยละกัน

สำหรับ MEETING 2/2009
>> kanom-taan@hotmail.com
>> The Ambassador Hotel Sukhumvit 11, Bkk
>> ตะลอนทัวร์....ตระเวนไปทุกที่...ที่มี Cokeeeeeeeeeeee & MC
o_kanomTaan

โพสต์โดย ก๊อง » พุธ มี.ค. 04, 2009 3:55 pm

ผมขอบอกว่า งานนี้เยี่ยมมากๆ ครับ ตั้งแต่ผมเดินเข้างานมีตติ้ง จนงานเลิก
ผมไม่มีความรู้สึกว่า น่าเบื่อ สมาชิกทุกท่านพยายามพูดคุยทักทายกัน ตามแต่
ประสบการณ์ของแต่ละท่าน คือ รู้จักกันมามากน้อยแค่ไหน ถ้ายังไม่รู้จักก็ส่งยิ้มให้กัน
ซึ่งสำหรับผมการส่งยิ้มให้กันก็อบอุ่นเพียงพอแล้ว สำหรับคนเพิ่งเห็นหน้ากัน
เกมส์ก็สนุก ยิ่งมีคุณแซม และ คุณเหน่ง เป็นพิธีกร ผมว่า เกมส์บิงโก เกมส์เสียบดาบ
ก็สนุกสนานยิ่งขึ้นไปอีก สำหรับอาหารการกินก็โอเคครับ ไม่ถึงกับอร่อยเลิศ
แต่ก็ไม่ถึงกับรับประทานไม่ลง แต่เกมส์รวมตัวเลขตามจำนวนที่พิธีกรให้
ผมว่า สถานที่ไม่อำนวยอ่ะ แต่การเอาแต่ละเลขมานั่งรวมกันเป็นไอเดียที่ดีครับ
ทำให้ทุกคนได้รู้จักกันมากขึ้น พิธีการต่างๆ ก็ไม่เยิ่นเย้อ คุณยุทธ กล่าว
เปิดงานและเล่าประวัติย่อๆ ของโค้กไทยให้ฟัง ซึ่งส่วนมากก็ไม่ค่อยได้ฟัง เพราะส่วน
มากกำลังชุลมุนกับการซื้อขายของกัน จะมาตั้งใจกันจริงๆ ก็ตอนจับขวดสมุยทั้งสองรอบ
นั่นแหละครับ มีตติ้งครั้งหน้าถ้าไม่ติดอะไร ก็จะไปพบกับสมาชิกทุกท่านอีกแน่นอนครับ
ก๊อง

โพสต์โดย o_BABY BOOMER » พุธ มี.ค. 04, 2009 4:37 pm

ทุกสิ่งทุกอย่างต้องมีการเริ่มต้น งานนี้เป็นงานใหญ่ซึ่งStaffทุกท่านสามารถช่วยกันดำเนินงานให้ลุล่วง ทุกคนสนุกสนาน กลับบ้านอย่างมีความสุข ผมก็ถือว่าบรรลุวัตถุประสงค์ของงานแล้วนะ

ชอบตรงความเสียสละของสมาชิกทุกท่านที่นำสิ่งของมาร่วมสนุกกัน โดยเฉพาะน้องที่นั่งรถไฟและต่อแท็กซี่มา (ต.ตู้ ดูด ดื่ม ?)เห็นว่าแบกโปสเตอร์ปึกใหญ่มาด้วย และนึกถึงน้องArale ที่นำส้มมาลังใหญ่ และ ยังมีอีกหลายท่านที่เสียสละเช่นกัน

ที่ผมแปลกใจคือสมาชิกหลายท่านที่มางาน แต่ไม่ค่อยเห็นชื่อโพสที่หน้าบอร์ด แสดงให้เห็นถึงพลังเงียบที่แอบมองและสนับสนุนเวปอยู่เสมอ ถ้าจะดีก็นำของมาอวดให้เพื่อนๆชมกันบ้างนะครับ

ท่าจะติก็คงมีแต่ชุดที่พริตตี้ใส่ ผมว่าผ้ามันหนาและหลายชั้นไปหน่อย กลัวน้องเขาจะร้อน :-D
o_BABY BOOMER

โพสต์โดย o_arale » พุธ มี.ค. 04, 2009 6:30 pm

:-) คงไม่จำเป็นต้องพูดอะไรมาก..หลักฐานเห็นอยู่เด่นชัดว่างานนี้...ซู๊ดดด หยอดดด... :smile:
:-) สำหรับผมขอมีส่วนร่วมในทุกครั้งที่จัดงานอย่างแน่นอนคร๊าบบบบบบบ.... 8-)
เอก เชียงใหม่..081-4725350.. You'll Never Walk Alone..
o_arale

ที่อยู่: 226/30 หมู่1 หมู่บ้านสิรารมย์ ต.หนองจ๊อม อ.สันทราย จ.เชียงใหม่ 50210

โพสต์โดย o_น้ำมะเน็ด » พุธ มี.ค. 04, 2009 6:52 pm

ครั้งนี้หลายคนบอก อยากให้มีบิงโกเยอะกว่านี้
และประมูลเหมือนเดิม เพื่อความเร้าใจ
สงสัยงานหน้าต้องปรับอีกรอบ :?
คนที่ปราศจากความรักในการสะสมย่อมมีเพียงชีวิตเดียว
ต่างจากคนที่รักการสะสมซึ่งมีสองชีวิต เพราะเขาใช้ชีวิตพร้อมกันไปใน"โลกสองโลก"

ที่มา:หนังสือเครื่องเสียงโบราณตำนานแห่งศาสตร์และศิลป์
o_น้ำมะเน็ด

โพสต์โดย superpunch » พุธ มี.ค. 04, 2009 7:10 pm

จัดได้ขนาดนี้ก็ถือว่า สุดยอดแล้วครับ เอาง่ายๆ แค่ชวนเพื่อนสัก 5 คนไปเที่ยวต่าง
จังหวัด ยังยากเลย แต่ละคนติดนู่นติดนี่ แต่งานนี้คนมายัดรวมกันเป็นร้อย ไม่ธรรมดา
ปล. กระดานที่มาตั้งแต่ละโต๊ะ... เพื่อ? วานบอกผมที
รูปภาพ
superpunch

โพสต์โดย o_copy » พุธ มี.ค. 04, 2009 9:22 pm

ติเพื่อก่อ ไม่ได้ติเพื่อทำลาย

ในมุมมอง (ที่แตกต่าง) ของผมโดยร่วมถือว่าสนุกดี มีพริตตี้มาเพิ่มสีสรร อันนี้ชอบ :smile:
ครั้งหน้าขอโคโยตี้เลยนะครับ

ที่จะแนะนำคือเรื่องของรางวัล ในความคิดน่าจะมีของเท่ากับจำนวนคนที่มา ได้แน่ๆคนละหนึ่งชิ้น โดยการเลือกของขึ้นมาก่อน แล้วจับเบอร์ชื่อน่าจะมีกว่า เรียกชื่อแล้วให้มาเลือกของที่หลังอ่ะ

จัดบ่อยๆก็ดีนะ อยากพูดคุยกับเพื่อนๆสมาชิกให้มากกว่านี้ 8-)
เนื้อคู่ ฉันยังไม่เกิด งั้นตอนนี้ขอจี๊ดก่อนน่ะ
o_copy

โพสต์โดย o_ThaiJack » พุธ มี.ค. 04, 2009 9:40 pm

ผมอยากให้แนะนำ สต๊าฟ ก่อนเริ่ม งานครับ เพราะน้องใหม่ๆมาเยอะ เดี๋ยวสับสน ว่าใครเป็นใครไม่เป็น

จะไปติดต่อสอบถามเรื่องของ ของรางวัล การจ่ายเงิน เมื่อมีคนมาเพิ่ม หรือเอาของสนับสนุนมาให้
หมามุ้ย หรือ หมามุ่ย

ถ้าเราไม่ไปโดนมัน เราก็จะไม่คัน ปล่อยให้มัน เป็น หมามุ่ย อย่างนั้นต่อไป
o_ThaiJack

โพสต์โดย o_PAO » พุธ มี.ค. 04, 2009 9:58 pm

เรื่องของรางวัลมันก็กะยากนะครับ บางคนแจ้งมาก่อน บางคนไม่แจ้ง บางคนเอามา บางคนไม่เอามา จะไปหวังจาก.....มันก็อย่างที่เห็น

ผมชื่นชมน้องๆหลายคนที่เอาของมาแจม ถึงดูไม่ได้มีราคาค่างวดอะไร แต่ทำให้ผมรู้สึกดี (พิมพ์ไปน้ำตาซึมไป) ยกตัวอย่างน้องตู้หอบโปสเตอร์มาจากใต้ม้วนใหญ่ (ไหนว่าจะให้เขาตะปูพี่ใบไง) :( น้องชัยเอาขวดหาดทิพย์มาแจก คุณเอกอาราเร่ เอาส้มมาจากเหนือไม่รู้กี่กล่อง ป้าโพล่าแบร์ ถึงตัวไม่มาก็ส่งของมาช่วย น้องเวย์ติดงาน ยังอุตส่าห์โทรมาบอกว่ามาไม่ได้ แต่จะโอนตังค์มาให้ แล้วพี่จะเก็บน้องลงเหรอ

อยากพิมพ์เยอะ แต่กลัวจะเลยเถิด ขอพูดถึงแต่ความรู้สึกดีๆดีกว่าเนอะ ในงานผมพยายามเดินคุยกับสมาชิกหน้าใหม่ๆ ซึ่งน่าจะทักทายได้หมด ขาดแต่อาเจ๊กก๊องคนเดียว ยังนึกอยู่ว่าเจ๊กคนนี้มากับใคร คราวหน้าจะไปทักเป็นคนแรกเลยครับ สัญญา
:)
รูปภาพ
o_PAO

โพสต์โดย o_โค้ก โคราช » พุธ มี.ค. 04, 2009 10:11 pm

:smile: โดยภาพรวมแล้ว ถือว่าดีครับ :smile:
cokekorat@hotmail.com เมืองหญิงกล้า ผ้าไหมดี หมี่โคราช ปราสาทหิน ดินด่านเกวียน cokekorat@yahoo.co.th
รูปภาพ
o_โค้ก โคราช

โพสต์โดย o_ThaiJack » พุธ มี.ค. 04, 2009 10:13 pm

โค้ก โคราช เขียน::smile: โดยภาพรวมแล้ว ถือว่าดีครับ :smile:

แต่โหวด ดีเยี่ยม :smile:
หมามุ้ย หรือ หมามุ่ย

ถ้าเราไม่ไปโดนมัน เราก็จะไม่คัน ปล่อยให้มัน เป็น หมามุ่ย อย่างนั้นต่อไป
o_ThaiJack

โพสต์โดย ก๊อง » พฤหัสฯ. มี.ค. 05, 2009 8:42 am

copy เขียน:
ครั้งหน้าขอโคโยตี้เลยนะครับ

ที่จะแนะนำคือเรื่องของรางวัล ในความคิดน่าจะมีของเท่ากับจำนวนคนที่มา ได้แน่ๆคนละหนึ่งชิ้น โดยการเลือกของขึ้นมาก่อน แล้วจับเบอร์ชื่อน่าจะมีกว่า เรียกชื่อแล้วให้มาเลือกของที่หลังอ่ะ

จัดบ่อยๆก็ดีนะ อยากพูดคุยกับเพื่อนๆสมาชิกให้มากกว่านี้ 8-)

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ :smile:

น้ำมะเน็ด เขียน:ครั้งนี้หลายคนบอก อยากให้มีบิงโกเยอะกว่านี้
และประมูลเหมือนเดิม เพื่อความเร้าใจ

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งอีกเหมือนกันครับ :smile:

PAO เขียน: ขาดแต่อาเจ๊กก๊องคนเดียว ยังนึกอยู่ว่าเจ๊กคนนี้มากับใคร คราวหน้าจะไปทักเป็นคนแรกเลยครับ สัญญา
:)

ขอบคุณครับ คราวหน้าผมก็จะรีบทักคุณเปาเลยครับ :grin:
ก๊อง

โพสต์โดย paperman » พฤหัสฯ. มี.ค. 05, 2009 5:49 pm

งานสนุกสนานดีครับ กับเกมส์ให้สลับโต๊ะนั่งดีครับได้รู้จักกันมากขึ้น
ดีครับ :smile: :smile: :smile:
รูปภาพ
paperman

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง POLL