ขวดอลูมิเนียมฉลอง 125 ปี Coca-Cola วางขายในท็อปส์ 5 สาขา 28 ก.ย.

โค้ก และของพรีเมียมโค้กในประเทศ อัพเดทกันที่นี่
กฎการใช้บอร์ด
ตั้งกระทู้เพื่อแจ้งข่าวของสะสมใหม่ๆ รบกวนลงรายละเอียดให้มากที่สุดครับ สถานที่ สินค้า โปรโมชั่น เงื่อนไข ระยะเวลา ราคา ภาพถ่าย

กระป๋องและของพรีเมี่ยมเก่าๆ จะทยอยย้ายมาโพสลงในกระทู้รวมด้านบน โดยแยกเป็นรายปี เพื่อความสะดวกในการค้นหา

Re: ขวดอลูมิเนียมฉลอง 125 ปี Coca-Cola วางขายในท็อปส์ 5 สาขา

โพสต์โดย โค้ก โคราช » เสาร์ ม.ค. 21, 2012 12:15 am

co r la เขียน:
eak_c4 เขียน:ขอบคุณครับ สรุปว่าเหมือนกัน

เห็นเค้าขายกันอยู่ มีกล่องด้วย อีกภาพเป็นของหาดทิพย์

รูปภาพ รูปภาพ

ตอบให้เลยเพราะนี่เป็นรูปของผมเองนะครับ ภาพแรกที่มีนางแบบน่ารักชื่อน้องเรเน่ ถ่ายกับขวดอลูสีแดง+กล่องขาวเป็นขวดจากสเปนไม่บรรจุน้ำ
เป็นของที่ให้พนักงานไทยน้ำทิพย์ออร์เดอร์นะครับเพื่อเป็นทีระลึกวันไทยน้ำทิพย์ปีนี้ที่หัวหมาก จัดคลีนนิ่งเดย์วันที่ 14 กค.(ไม่ได้จัดงานวันที่16 เหมือนปีก่อนๆ)
เป็นขวดอิมพอร์ตจากสเปนเลย บนฝาไม่มีอักษรภาษาไทยเพราะปิดฝาส่งมาเลยไม่ได้บรรจุน้ำนะครับ ส่วนขวดที่วางขายที่ท็อปส์ เป็นขวดเดียวกัน
แต่บรรจุน้ำ+ปิดฝา+สติกเกอร์โดยบ.หาดทิพย์ครับ

ภาพถัดไปก็ของผมเช่นกัน ของบ.หาดทิพย์ จับขวดบัดดี้ของเขามาแรป แล้วใส่กล่องแดงแจกให้แก่พนักงาน ตามกันดีๆอาจมีฝาแตกต่างกันครับ #(

#( งานงอกแล้วไง มีฝาต่างกัน #(
cokekorat@hotmail.com เมืองหญิงกล้า ผ้าไหมดี หมี่โคราช ปราสาทหิน ดินด่านเกวียน cokekorat@yahoo.co.th
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
โค้ก โคราช
THE REAL THING

Re: ขวดอลูมิเนียมฉลอง 125 ปี Coca-Cola วางขายในท็อปส์ 5 สาขา

โพสต์โดย tikky » อังคาร ม.ค. 24, 2012 11:07 am

เห็นบางคนขายแพงโคตรๆเลยครับ
tikky

โพสต์โดย coke_lover » อังคาร ม.ค. 24, 2012 11:36 pm

tikky เขียน:เห็นบางคนขายแพงโคตรๆเลยครับ

ผมอยาก ให้ลอง มองมุมกลับ ด้วยนะครับ...ราคาของ มันขึ้น อยู่กับ Demand and Supply อุปสงค์ และ อุปทาน คนขายก็อยาก ขายของให้ได้กำไรมาที่สุด กลับกัน คนซื้อก็อยากได้ของที่ถูกที่สุด...เมื่อความเห็นไม่ตรงกัน การพนันก็เกิด เอ๊ยไม่ใช่ละ
เมื่อ อุปสงค์ - อุปทาน ไม่ตรงกัน ก็ไม่เกิด การซื้อ-ขาย

ถ้าใครขายของแพงเกิ๊น ผมว่าเค้าก็คงขายไม่ได้หรอกครับ หรือไม่เค้าก็คงต้องลดราคาลงมาเอง (แต่บางที ของบางอย่าง ก็ต้องให้เครดิต คนขาย ที่เค้า สามารถ หาของนั้นๆ ได้ก่อนคนอื่นนะครับ และคนขาย เค้าก็ต้องลงทุน นะครับ ไม่ได้ขอกันมาฟรีๆ)
เงินมี โค้กมา จบป่ะ (โปรด ใช้ สติ ก่อน ซื้อ)

ติดต่อ : 089-772-1146...อาท

ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาย่อยมาบุญครอง บัญชีออมทรัพย์ เลขที่ 172-2-10054-8 ชื่อ : นายธัญญะ ไชยอรนันท์

รูปภาพ
coke_lover

โพสต์โดย artong007 » พุธ ม.ค. 25, 2012 12:18 am

ส่วนตัวต่างที่ฝา ผมไม่ซีเรียสครับ คิดว่าเหมือนกันซะเลย
artong007

โพสต์โดย tikky » พุธ ม.ค. 25, 2012 12:46 pm

ที่ผมบอกว่ามันแพง เพราะอย่างคนในเวปนี้ยังตั้งราคาในระดับนึงที่ยอมรับได้ ก็ยังซื้อ แต่จากที่อื่นครับ ตั้งราคามาหงายท้องนะครับ แต่ก็ไม่ได้อะไร เพราะถ้าแพงมากๆก็ไม่ได้ซื้อแค่นั้นครับ
tikky

โพสต์โดย co r la » พุธ ม.ค. 25, 2012 11:27 pm

coke_lover เขียน:ถ้าใครขายของแพงเกิ๊น ผมว่าเค้าก็คงขายไม่ได้หรอกครับ หรือไม่เค้าก็คงต้องลดราคาลงมาเอง (แต่บางที ของบางอย่าง ก็ต้องให้เครดิต คนขาย ที่เค้า สามารถ หาของนั้นๆ ได้ก่อนคนอื่นนะครับ และคนขาย เค้าก็ต้องลงทุน นะครับ ไม่ได้ขอกันมาฟรีๆ)

!) เห็นด้วยกับอาร์ตแพงก็ซื้อครับถ้าผมอยากได้ และของพวกนี้เป็นของสะสมครับ ไม่มีราคากลาง ต้นทุนสินค้าก็ต่างกันอยู่ที่ความพอใจของคนซื้อ
ผมเคยซื้อสมุยขวดละ 900 หนึ่งขวดตอนมาแรกๆ ส่วนปีที่แล้วซื้อมาสามขวด 7,500 และมีสมาชิกเวปนี้บางท่านได้ซื้อต่อไป ส่วนขวดในโพสนี้ที่นำภาพที่ผม
ไปโพสขายที่เวปอื่นแล้วมาอ้างอิงกันนั้น เวปอื่นผมขายแพงกว่าแน่นอนครับทุกรายการ เพื่อเฉลี่ยต้นทุนให้ได้ขายในเวปนี้ถูกลงนะครับ
รูปภาพ
สินค้าตกลงแล้วโอนเงินภายใน3วันนะครับ
ออมทรัพย์ ไทยพาณิชย์ พันธุ์ทิพย์พลาซ่างามวงศ์วาน 388-206508-8
ออมทรัพย์ กสิกรไทย ท่าเรือสาธุประดิษฐ์ 048-227762-6
mobile.098-212-0763

ติดตามความเคลื่อนไหวต่างๆ ได้ที่เพจนี้ครับ
https://www.facebook.com/Coke.collection.and.More
co r la

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง COKE DOMESTIC