กรุน้องตี๋ภูเก็ต (แก้วโค้กคอนทัวร์ หน้า 7)

เปิดกรุ อวดของสะสมโค้กทั้งเก่าใหม่ กันได้ที่นี่

โพสต์โดย o_aoh » ศุกร์ มิ.ย. 05, 2009 4:30 pm

TeeBenzRongnok เขียน:
superantz เขียน:หวังว่าจะชอบของที่พวกพี่เอาไปฝากน่ะน้อง :)

พี่โจ้ครับ มดเพียบเลยครับ ผมจึงเอาธูปมาเผา เอ๊ย! เอามารมควันให้ไม่มีมดครับ (กระป๋องทองตอนนี้ "อวดแขก" โชว์เป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ) :-? :-?

ใครบอกให้เอามดออก มดขึ้นแสดงว่าของมันสด เด็กคนนี้ไม่รู้อะไรซะเลย :lol:
msn: cokerakkhun@hotmail.com
e-mail : surasak@smtl.sharp-world.com
ข้อมูลส่วนตัวหน้า 1 ครับ
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
o_aoh

ที่อยู่: Maneerat Pharmacy, Thamakar, Kanchanaburee, Thailand

โพสต์โดย o_TeeBenzRongnok » ศุกร์ มิ.ย. 05, 2009 4:41 pm

เพิ่งสะสมครับ ใครจะไปรู้ว่ามดขึ้นของสดๆ ล่ะครับ
แต่วันนี้ที่ร้านป้าอิ่มช่วงนี้ผึ้งเยอะมากครับ
เลิกเรียนเที่ยงสิบนาที (ครูไปประชุมไข้หวัด 2009)
ผมกินข้าวเหนียวป้าอิ่ม + Sleek Can 1 กระป๋อง
กินได้ครึ่งนึง เอ๊ะ! ผึ้งมาได้ไงล่ะเนี่ย :? :-?
ทีนี้นะครับ ผมก็ไม่กล้าเข้าใกล้มัน เดี๋ยวมันจะต่อยผมเอานะครับ
มันเล่นเข้าไปในกระป๋อง แล้วก็กินของในกระป๋องอย่างสบายใจเฉิบครับ
ผมจึงทิ้ง Sleek Can ให้มันกินไป ส่วนผมก็กินข้าวเหนียวป้าอิ่มต่อ
ใครจะไปกล้ารบกวนผึ้งล่ะครับ ถ้าผมเข้าใกล้ก็โดนต่อยพอดี แสบก็แสบ
เหล็กไนก็หนัก แถมดีไม่ดีพิษก็จะแล้นเข้าหัวใจอย่างงูได้ครับ :sad: :sad: :sad:
มีเว็บไซต์ใหม่แล้วครับ
http://teebenzrongnok.exteen.com
เริ่มเปิดอย่างเป็นทางการ 12 กันยายนนี้
อย่าลืมนะครับ
o_TeeBenzRongnok

ที่อยู่: ร้านโรงนก 19/41 หมู่บ้านปรางทอง ถ. ขวาง ต.วิชิต อ.เมือง ภูเก็ต

โพสต์โดย o_TeeBenzRongnok » อังคาร มิ.ย. 09, 2009 8:39 pm

เอาล่ะ เอาแบบนี้ จบแล้วจบกันครับ
เอาใหม่ก็ได้ ไม่ต้องเอาของเก่าๆ หรอกครับ
แก้ไขล่าสุดโดย o_TeeBenzRongnok เมื่อ ศุกร์ มิ.ย. 12, 2009 7:11 pm, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
http://teebenzrongnok.exteen.com
เริ่มเปิดอย่างเป็นทางการ 12 กันยายนนี้

ที่อยู่: ร้านโรงนก 19/41 หมู่บ้านปรางทอง ถ. ขวาง ต.วิชิต อ.เมือง ภูเก็ต

โพสต์โดย Care_vespa » อังคาร มิ.ย. 09, 2009 9:14 pm

มันคืออะไรหรอคับ นั่งอ่านๆ ยุ :-)
Coke

รูปภาพ

คนโง่ย่อมเป็นเหยื่อของคนฉลาด..คนฉลาดย่อมเป็นเหยื่อของ..คนฉลาดที่แกล้งโง่

ไปให้สุด..........แล้วหยุดแค่คำว่าพอ........
Care_vespa

โพสต์โดย o__Sam » อังคาร มิ.ย. 09, 2009 10:53 pm

ใครช่วยเป็นล่ามที อ่านแต่ละข้อความ งงชิปเป๋ง
o__Sam

โพสต์โดย o_TeeBenzRongnok » เสาร์ มิ.ย. 13, 2009 8:02 pm

วันนี้ไปเดินตลาดท้ายรถนะครับ เจอร้านน้ำอ้อยร้านหนึ่ง ผมตกใจมาก ! โค้กขวดนี้มีได้ไงล่ะเนี่ย :shock:
ผมตกใจมากครับ ดูปีแล้วสงสัยรับใช้ไทยน้ำทิพย์มาสิบกว่าปีแล้วนะครับ ดูโทรมจังครับ :sad:
แต่ไม่ต้องตกใจไปครับ ต่อให้ปีไหนๆ ผมก็ยังเก็บอยู่นะครับ เพราะว่าถ้าไม่เก็บ คนรุ่นหลังจะไม่รู้ว่าโค้กในเมืองไทยมีประวัติมานานกว่า ๕๐ ปีมาแล้วนะครับ 8-)
ข้อมูลทั่วไป
ขวดเครื่องดื่ม โคคา-โคลา
ปริมาตรสุทธิ ๒๙๐ ซม๓
ท้ายเหลี่ยม ผลิตเมื่อปี 1990 (ปี พ.ศ. ๒๕๓๓)
เป็นของบริษัท ไทยน้ำทิพย์ จำกัด (ThaiNamThip Limited)
ได้รับเมื่อวันที่ ๑๓ มิถุนายน ๒๕๕๒ จากร้านน้ำอ้อยแห่งหนึ่งในตลาดท้ายรถ
รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย o_TeeBenzRongnok เมื่อ เสาร์ มิ.ย. 13, 2009 8:47 pm, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง

โพสต์โดย o_TeeBenzRongnok » เสาร์ มิ.ย. 13, 2009 8:06 pm

ด้านหลังนะครับ
รูปภาพ

โพสต์โดย o_TeeBenzRongnok » เสาร์ มิ.ย. 13, 2009 8:07 pm

เอาชื่อมาให้เป็นหลักฐานนะครับ
รูปภาพ

โพสต์โดย o_TeeBenzRongnok » เสาร์ มิ.ย. 13, 2009 9:10 pm

Sam เขียน:ใครช่วยเป็นล่ามที อ่านแต่ละข้อความ งงชิปเป๋ง

พี่แซมครับ ไม่งงหรอกครับ ผมชอบเขียนแบบภาษาง่ายๆ ไม่ต้องยุ่งยากหรอกครับ แต่ได้ใจความครบถ้วนเลยครับ :-) :D 8)

โพสต์โดย o__Sam » อาทิตย์ มิ.ย. 14, 2009 12:20 am

TeeBenzRongnok เขียน:
Sam เขียน:ใครช่วยเป็นล่ามที อ่านแต่ละข้อความ งงชิปเป๋ง

พี่แซมครับ ไม่งงหรอกครับ ผมชอบเขียนแบบภาษาง่ายๆ ไม่ต้องยุ่งยากหรอกครับ แต่ได้ใจความครบถ้วนเลยครับ :-) :D 8)

เอ็งอ่ะ ตัวงงเลยครับน้อง เสียดายตอนพี่ไปภูเก็ตไม่ได้เจอกัน ไว้ไปเที่ยวหน้า จะพาไปเลี้ยงข้าวนะ
o__Sam

โพสต์โดย o_apmon2511 » อาทิตย์ มิ.ย. 14, 2009 3:50 am

จงอย่าเอาตัวเองเป็นศูนย์กลาง.......เมื่อใดที่เราคิดว่าเราคือศูนย์กลาง.เมื่อนั้นแหละ....เราจะยืนอยู่คนเดียว............อ่านข้อความการเปิดใจของน้องแล้ว.........ภาษาที่ใช้เยี่ยม.....ไม่เหมือนเด็กอายุ 14 ...... :smile: :smile: :smile: .................
...คิดใหม่ทำใหม่......สู้ๆ...... 8-) 8-) 8-)
รูปภาพ

การให้ผู้อื่น คือ การเปิดโอกาสให้ผู้อื่นได้ให้ตนเอง
รักโค้กรักโลก...ลดโลกร้อน
o_apmon2511

โพสต์โดย o_aoh » อาทิตย์ มิ.ย. 14, 2009 1:24 pm

Sam เขียน: เสียดายตอนพี่ไปภูเก็ตไม่ได้เจอกัน ไว้ไปเที่ยวหน้า จะพาไปเลี้ยงข้าวนะ

ต้องเจ้าถิ่นพาไปเลี้ยงไม่ใช่เหรอแซม :)

apmon2511 เขียน:จงอย่าเอาตัวเองเป็นศูนย์กลาง.......เมื่อใดที่เราคิดว่าเราคือศูนย์กลาง.เมื่อนั้นแหละ....เราจะยืนอยู่คนเดียว............อ่านข้อความการเปิดใจของน้องแล้ว.........ภาษาที่ใช้เยี่ยม.....ไม่เหมือนเด็กอายุ 14 ...... :smile: :smile: :smile: .................
...คิดใหม่ทำใหม่......สู้ๆ...... 8-) 8-) 8-)

อ่านแล้วขนลุกเลยครับพี่หนึ่ง ซูฮกร้อยครั้งครับ :D
msn: cokerakkhun@hotmail.com
e-mail : surasak@smtl.sharp-world.com
ข้อมูลส่วนตัวหน้า 1 ครับ
รูปภาพ
o_aoh

ที่อยู่: Maneerat Pharmacy, Thamakar, Kanchanaburee, Thailand

โพสต์โดย o_copy » อาทิตย์ มิ.ย. 14, 2009 3:18 pm

มีปัญญหา อย่าไปหาทางออกด้วยยาเสพติด มาหาทางออกกับโค้กดีกว่า รักโค้ก 18+ ยินดีต้อนรับ
เนื้อคู่ ฉันยังไม่เกิด งั้นตอนนี้ขอจี๊ดก่อนน่ะ
o_copy

โพสต์โดย o__Sam » อาทิตย์ มิ.ย. 14, 2009 6:04 pm

น้องยังเรียนอยู่ พี่ไปเยือนก็จริง ต้องพาน้องไปเลี้ยงสิครับ แต่เจ้าถิ่นต้องพาไปหาร้านอร่อยๆ
o__Sam

โพสต์โดย o_PAO » อาทิตย์ มิ.ย. 14, 2009 7:35 pm

TeeBenzRongnok เขียน:เอาชื่อมาให้เป็นหลักฐานนะครับ
รูปภาพ

เอาแบบแจ่มๆมั๊ย ที่บ้านมีเป็นลัง :-)
รูปภาพ
o_PAO

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง COKE SHOWCASE (บอร์ดเก่า)