-=TheChai=- เปิดกรุเล็กๆ___อัพหน่อย ก่อนที่มันจะตกไปหน้า 3

เปิดกรุ อวดของสะสมโค้กทั้งเก่าใหม่ กันได้ที่นี่

โพสต์โดย o__thechai » เสาร์ พ.ค. 16, 2009 12:01 am

เกือบสุดท้ายแระ

เป็นพวกใบเดี่ยวๆมั้ง อย่างไรก็โค้กมีใบเดียวเอง (ใช่มั้ยพี่เอก)

พี่ป๊อดลายหายาก <<< ไม่มีคับ :sad:

รูปภาพ

หงส์แดงถือถ้วย พี่เอกท่าจะชอบ

ทำไมแมนยูไม่มีมั่งน้า ปีนี้ท่าจะได้หลายถ้วยอยู่ :cool: :cool:
o__thechai

โพสต์โดย o__thechai » เสาร์ พ.ค. 16, 2009 12:06 am

ตอนนี้ขาดสิ่งเติมเต็มในช่องว่าง

เชิญร่วมต่อจิ๊กซอว์ในส่วนที่ขาดหายไปได้เลยครับ :???: :???:

รูปภาพ
o__thechai

โพสต์โดย o__thechai » เสาร์ พ.ค. 16, 2009 12:11 am

มาดูช่องด้านขวากันมั่งเน๊าะ

รูปภาพ

ด้านบนเป็นโค้กนอก

ล่างลงมาก็ Heineken เอิ้กๆๆ ชอบป๋องขวาจังเรย :???: :???:

มีคนเอามาฝาก กระป๋องดันรั่ว เลยเป็นกระป๋องเดียวที่ไม่ได้เปิดกินแล้วฟายังปิดอยู่

Heineken ยังขาดรุ่นแรกๆอยู่เยอะเรย สัก 3-4 ใบ ได้มั้ง :???: :???:
o__thechai

โพสต์โดย o__thechai » เสาร์ พ.ค. 16, 2009 12:22 am

It end's tonight

รูปภาพ

ขาดเยอะแยะไปหมด เด่วจะเล็งให้นะเท่าที่รู้

Sexy Leo Girl Season 1

เป๊ปซี่ บลู ไอซ์ ลาเต้ เยอะเยอะไปหมด :(
o__thechai

โพสต์โดย o__thechai » เสาร์ พ.ค. 16, 2009 12:27 am

น้องใหม่หัดเก็บครับผม :???: :???:

จริงๆแล้วยังสามารถวางได้อีก 3 ชั้น แต่ไม่มีที่ ก็ตามที่เห็นเลยครับ

สักวันอาจจะต้องหาทางเอามาใส่

รูปรวมก่อนนอน

ไม่ค่อยสวยเลยเน๊าะ ช่องว่างมันเยอะ ด้านขวามันเต็มแล้วสวยดี

ช่วยๆกันเติม_________กระป๋องลงในช่องว่างนะครับ :???: :???:

รูปภาพ
o__thechai

โพสต์โดย o_โค้ก โคราช » เสาร์ พ.ค. 16, 2009 12:45 am

thechai เขียน:ตอนนี้ขาดสิ่งเติมเต็มในช่องว่าง

เชิญร่วมต่อจิ๊กซอว์ในส่วนที่ขาดหายไปได้เลยครับ :???: :???:

รูปภาพ

:( สู้ต่อไปนะ ทาเกชิ(ชัย) บ้างชุดพี่ยังตามเก็บเป็นปีเลยกว่าจะครบ :(
cokekorat@hotmail.com เมืองหญิงกล้า ผ้าไหมดี หมี่โคราช ปราสาทหิน ดินด่านเกวียน cokekorat@yahoo.co.th
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
o_โค้ก โคราช

โพสต์โดย o_arale » เสาร์ พ.ค. 16, 2009 7:38 am

thechai เขียน:ตอนนี้ขาดสิ่งเติมเต็มในช่องว่าง

รูปภาพ

:-) พี่มีเศษ Ollyกระป๋อง(เหรียญ)ทอง อยู่ใบนึง--ยังมีน้ำอยู่เลย
เดี๋ยวเจาะให้แล้วจะส่งไปพร้อม วานิลลานะจ๊ะ...เอาที่อยู่มาเร้ว... 8-)
เอก เชียงใหม่..081-4725350.. You'll Never Walk Alone..
o_arale

ที่อยู่: 226/30 หมู่1 หมู่บ้านสิรารมย์ ต.หนองจ๊อม อ.สันทราย จ.เชียงใหม่ 50210

โพสต์โดย bankcoke » เสาร์ พ.ค. 16, 2009 8:55 pm

ผมเป็นเด็กเก็บใหม่ ...... แต่ไล่ๆ ดูแล้ว พี่ชัย อย่าลืมเก็บป๋องรุ่นธรรมดา ด้วยน่ะครับ :-)
bankcoke

โพสต์โดย o__thechai » อาทิตย์ พ.ค. 17, 2009 12:50 am

bankcoke เขียน:ผมเป็นเด็กเก็บใหม่ ...... แต่ไล่ๆ ดูแล้ว พี่ชัย อย่าลืมเก็บป๋องรุ่นธรรมดา ด้วยน่ะครับ :-)

แหม จะพลาดได้ไงเล่า :grin: :grin:

รอเก็บรุ่นธรรมดาที่เป็น 235 ml อยู่เนี่ย :cool: :cool:

(200 เท่าไรหว่าจะไม่ได้)
o__thechai

โพสต์โดย o__thechai » พฤหัสฯ. ส.ค. 13, 2009 2:08 pm

หลังจากที่ห่างหายกันไปนาน

จากที่คอมเครื่องเก่าขึ้นหิ้งไป

คอมเครื่องใหม่ก็ประทานมา

แล้วทะลึ่ง ล้างเครื่องเอง ดันไปเจอปัญหากับการลง Driver Bluetooth

กะอีแค่ผมหาปุ่มเปิดไม่เจอ (ตามปกติมันเปิดพร้อมกับ Wrieless) แต่ไม่รู้ว่ามันต้องไปเปิดที่ปุ่ม Fn+F5

พอลงDriver ปุ๊บ มันก็หาไม่เจอ พอรีสตาร์ท แล้วมันก็จอฟ้าครับท่าน

ลงใหม่ไปประมาณ 5-6รอบ ก็ยังหาทางทำไม่ได้ ก็เลยไม่สามารถอัพรูปลงเครื่องได้สักที (ไม่มี data link ไม่มี Cardreader mini sd) ก็แบบเซ็งไปประมาณ 1 เดือน แล้วเพิ่งลงได้นี่แหละครับ

อาวละ นอกเรื่องมานาน เข้าเรื่องกันเลยดีฟ่า

เริ่มด้วยไอ้นี่แล้วกัน

รูปภาพ

จากงานไทยน้ำทิพย์ครับ ทั้งสองใบได้มาพร้อมกัน เพิ่งมีกับเค้าสักที
o__thechai

โพสต์โดย o__thechai » พฤหัสฯ. ส.ค. 13, 2009 2:19 pm

อันนี้ได้มาจากเพื่อนที่ไปจีนมา สภาพไม่ค่อยดีเท่าไร แต่ก็ OK ครับ มันซื้อมาฝากนะ T_T"

รูปภาพ

อันนี้ต้องขอเล่าสักหน่อย แบบว่า มันจี๊ดในใจอ่ะครับอาจจะหยาบนิดหน่อย แต่เพื่ออรรถรส โปรดใช้วิจารณญาณ ต่ำกว่า 18 ไม่ควรๆ

ผม : เฮ้ย มึงไปจีนใช่ปะ ฝากซื้อโค้กหน่อยดิ เอามาหลายๆลายนะ

เพื่อน : เออ ได้ๆ แล้วเด่วก็ดูมาแล้วแล้วกัน

หลังจากมันหายไป สองเดือน เปิดเทอม เพื่อนเอาให้ 1 ป๋อง -_- T_T

ผม : เออ ใจมากว่ะ

ผม : เฮ้ยมันมีลายเดียวเหรอว่ะ

เพื่อน : เออว่ะ กุเห็นเลยเดียว

ผม : -_-" แล้วพวก Zero Light diet ไม่มีหลอว่ะ

เพื่อน : ก็มึงไม่บอกกูนี่หว่า

ผม : เฮ้ย ที่จีนกูเห็นส่วนมากจะเป็นลายการ์ตูน หลายๆลาย หรือไม่ก็นักร้องนิ

เพื่อน : โค้กไม่มีว่ะ มีแต่ sprite กูไม่รู้นิ นึกว่ามึงเก็บแต่โค้ก ก็เห็นมึงบอกเอาโค้ก

ผม : :-x :mrgreen: คิดในใจ ( เออ กุผิดเอง กุไม่ยอมบอกมัน)

เพื่อน : กุเห็นเป็นขวดอ่ะ แบบคืนขวด กุเห็นลายมันสวยดีนะ แต่กูไม่ได้เอามา ก็มึงไม่บอกกูนี่หว่า

ผม : :-x :mad: :mrgreen: :cry: :arrow: :arrow: :arrow: :arrow: (กูขอโทษว่ะเพื่อน คราวหน้ากูจะ Print รูป พร้อม Order ไปให้มึงแล้วกัน [ตามคำแนะนำพี่ EAK])
o__thechai

โพสต์โดย o__thechai » พฤหัสฯ. ส.ค. 13, 2009 2:28 pm

ต่อไปอันนี้เพื่อนไปทัวร์ยุโรปมาครับ แล้วแต่ศรัทธามัน

อันนี้ก็มีเรื่องเล่าอีกแล้วครับ อันนี้แค้นใจครับ ใจตัวเอง

เป็นเรื่องของใบที่สองกับขวาสุด อันแรกกับอันที่ 3 เพื่อนเอามาให้ก่อน เข้า save อย่างดี

รูปภาพ

พอเพื่อนเอามาให้ ผมก็ไปนั่งกิน Sizzler แล้วดันลืมไว้ที่โต๊ะ

แล้วตอนลุก ผมก็ลืมหยิบออกมา :sad: :sad:

นึกได้อีก 15 นาที ถัดมา รีบวิ่งไปที่ร้าน

พนักงานบอกว่า เห็นเป็นกระป๋องเปล่า ทิ้งไปแล้ว เด่วไปดูในถังขยะให้นะ (แบบว่าดีหน่อย ผมใส่ถุงก๊อบแก๊บไว้)

สักพัก พนักงานก็มาบอกว่า ทิ้งไปแล้วค่ะ :sad: :sad: :sad:

ประมาณว่าเค้าเอาไปทิ้งถังใหญ่ อะไรประมาณนี้แหละ

แล้วรู้สึกว่า น่าจะเป็นผู้จัดการมั้ง บอกว่าให้น้องลองไปดูในนั้นแหละ

สักพัก เค้าก็เดินกลับออกมา พร้อมกับโค้กของผทม :D :D :D

แล้วเค้าก็เอาไปล้างให้แล้วก็เอามาให้ตามสภาพ ครับ

อันนี้ยกสปิริต ให้พนักงานเลยจริงๆ ที่สยาม สุโค่ย :smile: :smile:
o__thechai

โพสต์โดย o_lineup07 » พฤหัสฯ. ส.ค. 13, 2009 2:29 pm

:sad: เคยเหมือนกานแต่เด่วนี้รู้งานกานหมด :-D
viosking@yahoo.com...เก็บไปเรื่อยดูสิไม่มีอะไรยังไม่เก็บอีก
รูปภาพ
o_lineup07

โพสต์โดย o_haru » พฤหัสฯ. ส.ค. 13, 2009 2:32 pm

ผม : -_-" แล้วพวก Zero Light diet ไม่มีหลอว่ะ

เพื่อน : ก็มึงไม่บอกกูนี่หว่า

^
^
^
อันนี้หัวอกเดียวกันเลยคร้าบ จีนเหมือนกันด้วย
ไมมันจะไม่มีฟ่ะ จีนออกโคตรบ่อย+เยอะแทบจะถมฮวงโหได้ :lol: :lol:
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
o_haru

โพสต์โดย o__thechai » พฤหัสฯ. ส.ค. 13, 2009 2:32 pm

อันนี้ของเขมร ไปแลกกับพี่เหมามา :D :D

โอกาศหน้าผมคงได้แลกกันอีก ไปมาเลย์ดีฟ่า :cool: :cool:

รูปภาพ
o__thechai

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง COKE SHOWCASE (บอร์ดเก่า)