My Nano Collection

เปิดกรุ อวดของสะสมโค้กทั้งเก่าใหม่ กันได้ที่นี่

My Nano Collection

โพสต์โดย o_EAK » อาทิตย์ ก.พ. 05, 2006 7:23 pm

จริงๆแล้วก็อาจจะไม่ใช่เรื่องแปลกที่ผมหรือใครๆจะเริ่มสะสมหรือเริ่มทำอะไรสักอย่าง
หากเขาเหล่านั้นไปพบเรื่อง"ต้องตาหรือถูกใจ"เช่นแสตมป์สวยๆ..โปสการ์ด..กล่องไม้ขีดไฟ
....สำหรับผมวันนี้..ผมเลือก.....กระป๋องโค้ก....ครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
o_EAK

โพสต์โดย o_EAK » อาทิตย์ ก.พ. 05, 2006 8:06 pm

ก็ต้องบอกว่าคุณNATนี่แหละ..เป็นผู้จุดประกาย
..ก็..ครั้งแรกที่เห็น..กระป๋องแดงๆ..วางเต็มพรืดอยู่เต็มกำแพง
..เออ ใบนี้เคยเห็น :) แต่ ใบนี้ไม่เคย :?
เฮ๊ย แบบนี้ก็มีด้วยหรือ :shock:
ทำให้ผมรู้สึก"เริ่มสนุก"ที่จะเริ่มเก็บ...เฉพาะกระป๋องโค้ก..ของไทย

รูปนี้คือ"เมล็ด"กระป๋อง ที่ผมเก็บซุกๆไว้...นานจนจำไม่ได้

รูปภาพ
o_EAK

โพสต์โดย o_EAK » อาทิตย์ ก.พ. 05, 2006 8:19 pm

กระป๋อง"ชุดแรก"ของผมครับ
ดูก็รู้แล้วสิว่า...ผมเริ่มเก็บกระป๋องเมื่อไหร่ :?:
รูปภาพ

เอ...กระป๋องเบียร์มายังไงล่ะ...ไหนบอกว่าจาเก็บแต่ป๋องโค้กไง
ก็..แบบว่า..คนอยากเก็บโค้กแต่..ตอนนั้น(ถึงตอนนี้ก็เถอะ)
ไม่มีออกมาให้"สอย"เลย..ก็เลยต้องกลืนน้ำลาย..หุ..หุ
o_EAK

โพสต์โดย o_Anonymous » อาทิตย์ ก.พ. 05, 2006 9:37 pm

ชุดที่สาม....ก็ยังไม่ใช่โค้กซะที(เค้าจะรู้มั๊ยนะว่า..มีคนรออยู่)...
....2ใบข้างบนก็เป็นพวก"เมล็ด"นั่นแหละ
รูปภาพ
o_Anonymous

โพสต์โดย o_Anonymous » อาทิตย์ ก.พ. 05, 2006 9:50 pm

พอเริ่มเก็บStar wars ก็ได้รู้ว่าpepsiไทยก็ออกชุดTRILOGYมาเช่นกัน
ผมมีแค่ใบเดียว....มันยังรอเพื่อนๆอีก5ใบ...อีกนานแค่ไหนนะ?

รูปภาพ

....และก็เจ้าใบนี้...ทำให้ผมต้อง"โกอินเตอร์"...บานปลายไป"กระป๋องนอก"
o_Anonymous

โพสต์โดย o_EAK » อาทิตย์ ก.พ. 05, 2006 10:09 pm

แหะๆ...ลืมlog in
อะ...ต่อ
และด้วยความโชคดีของผม...จอร์จ ลูคัส..ไปกระซิบบอกคุณเหน่ง ลพบุรีว่า
"Hey Neng @$%%#@@$%%^*&^............OK?"
ผมก็เลยได้ชุดนี้มาดูแลต่อจากคุณเหน่ง...อัน ทิล นาว.....แฮ่!!
รูปภาพ

...แต่ที่แปลก..ผมยังไม่มีโอกาสได้เจอคุณเหน่งซักที
o_EAK

โพสต์โดย o_น้ำมะเน็ด » จันทร์ ก.พ. 06, 2006 9:40 am

แรงบันดาลใจจากใบแรก......อีกสักสิบปีจากนี้ไป....คุณจะภูมิใจที่ได้เริ่มเก็บจากใบแรก :D 8)
o_น้ำมะเน็ด

โพสต์โดย o_cokeyuth » จันทร์ ก.พ. 06, 2006 9:53 am

ชุดโอลิมปิกซิดนีย์2000 น่าจะตามไม่ยากนะครับ เดี๋ยวจะหามาติดๆไว้ที่ร้านให้ครับ ราคาย่อมเยาสำหรับสมาชิกใบละ25-30บาท...เจ้าตุ่นปากเป็ดทีบ้านคุณเอกจะได้ไม่เหงา :lol:
o_cokeyuth

โพสต์โดย o_aoh » จันทร์ ก.พ. 06, 2006 10:51 am

ก่อนอื่นก็ขอชื่นชมและยินดีต้อนรับคุณ EAK ครับ
ในกรณีของคุณEAK เป็นกรณีที่กล้าหาญมาก เพราะผมได้รู้จักคนมากมายที่อยากจะเก็บโค้กเหมือนกัน แต่กลัวว่าจะตามคนอื่นไม่ทัน ผมว่านั่นไม่ใช่สาเหตุสำคัญที่ทำให้เราสะสมหรือไม่ ขึ้นอยู่กับว่า ใจรักรึเปล่า
เพราะฉะนั้นผู้ที่จะเริ่มต้นสะสม ขอให้อย่าคิดว่าเราเริ่มช้าไป อย่าเอาไปเปรียบเทียบกับคนที่สะสมมานานแล้ว ถ้าอย่างนั้น เราจะไม่มีโอกาสได้ภาคภูมิในสิ่งที่ตัวเองเก็บมา ขอฝากด้วยนะครับ :)
ส่วนกระป๋องใบแรกของผม ก็นัท มีเรีย (ณ ตอนนั้น) ในชุด 6-2-12 ของแกรมมี่อะครับ
msn: cokerakkhun@hotmail.com
e-mail : surasak@smtl.sharp-world.com
ข้อมูลส่วนตัวหน้า 1 ครับ
รูปภาพ
o_aoh

ที่อยู่: Maneerat Pharmacy, Thamakar, Kanchanaburee, Thailand

โพสต์โดย o__Santana » จันทร์ ก.พ. 06, 2006 1:01 pm

กะป๋องผมก็มีไม่ค่อยเยอะ จะหนักไปทางพวก premium,ขวด,ป้าย,และของเก่าเก็บซะมากกว่าคุณเอกมาถูกทางแล้วขอให้มีความสุขกับการเก็บนะคับ แล้วเมื่อไรไปจิบกาแฟที่เจเจหล่ะ:wink:
o__Santana

โพสต์โดย o_Anonymous » พฤหัสฯ. ก.พ. 09, 2006 2:11 pm

ขอขอบคุณสำหรับกำลังใจจากทุกท่านนะครับ
.......ใช่ครับ...เพื่อนๆที่กำลังจดๆจ้องๆที่จะเริ่มเก็บ.....ขอแนะนำให้เริ่มเลยครับ
รับรองไม่นานก็"รก"...เอ๊ย..."เยอะ"เองละครับ

เดี๋ยวมีต่อครับ
o_Anonymous

โพสต์โดย o_น้ำมะเน็ด » พฤหัสฯ. ก.พ. 09, 2006 5:36 pm

เพราะฉะนั้นผู้ที่จะเริ่มต้นสะสม ขอให้อย่าคิดว่าเราเริ่มช้าไป อย่าเอาไปเปรียบเทียบกับคนที่สะสมมานานแล้ว ถ้าอย่างนั้น เราจะไม่มีโอกาสได้ภาคภูมิในสิ่งที่ตัวเองเก็บมา ขอฝากด้วยนะครับ

เอ๊าะพูดถูก...เห็นด้วยอย่างยิ่ง... :!:

อย่าลืมว่าหลายคนเก็บมาก่อน..แต่วันหนึ่งพอเบื่อก็เลิกราไป...

ขอให้เก็บแบบใจรัก...อย่าทุ่มเทมากเกินไปเดี๋ยวฉี่เหลือง :lol:

ลองสังเกตุ..อะไรที่ค่อยๆได้มา...มักจะอยู่กับเรานาน :wink:

อะไรที่ได้มาอย่างรวดเร็วไม่นานก็จะเบื่อ... :arrow:
o_น้ำมะเน็ด

โพสต์โดย o_superantz » ศุกร์ ก.พ. 10, 2006 8:22 pm

น้ำมะเน็ด เขียน:
เพราะฉะนั้นผู้ที่จะเริ่มต้นสะสม ขอให้อย่าคิดว่าเราเริ่มช้าไป อย่าเอาไปเปรียบเทียบกับคนที่สะสมมานานแล้ว ถ้าอย่างนั้น เราจะไม่มีโอกาสได้ภาคภูมิในสิ่งที่ตัวเองเก็บมา ขอฝากด้วยนะครับ

เอ๊าะพูดถูก...เห็นด้วยอย่างยิ่ง... :!:

อย่าลืมว่าหลายคนเก็บมาก่อน..แต่วันหนึ่งพอเบื่อก็เลิกราไป...

ขอให้เก็บแบบใจรัก...อย่าทุ่มเทมากเกินไปเดี๋ยวฉี่เหลือง :lol:

ลองสังเกตุ..อะไรที่ค่อยๆได้มา...มักจะอยู่กับเรานาน :wink:

อะไรที่ได้มาอย่างรวดเร็วไม่นานก็จะเบื่อ... :arrow:

เห็นด้วย ครับ เราไปซีเรียสกับมันมากครับ เราต้องเป็นนายมันครับ ไม่ใช่มันเป็นนายเรา
เจอก้อ ค่อยๆเก็บ ค่อยๆซื้อไปเรื่อยๆน่ะครับ เดี่ยวก้อเยอะเอง อย่าไปหักโหมครับ สังเกตุซิครับ ถ้าคนเก็บแบบด้วยใจรักจริงๆจะจำได้เกือบหมดแหละครับ ว่าซื้อที่ไหน เท่าไหร่ หรือใครให้มา แลกใครมาน่ะครับ ไม่เหมือนกับสักแต่ว่ามีเงิน ซื้อตูมที่เดียว จบ ไม่สนุกหรอกครับ อะรัยที่มันเป็นของเรา มันก้อเป็นของเราอยู่วันยังค่ำ แหละครับ 8) :lol: :D
o_superantz

โพสต์โดย o_EAK » อาทิตย์ ก.พ. 12, 2006 7:37 pm

ใช่ครับ....ผมเก็บในสิ่งที่ผมชอบเป็นหลัก....และในโอกาสที่อำนวย

รูปภาพ

Star wars EP3 Pepsi Japan
....ภาพพิมพ์สวยสด..คมชัดมาก..เนื่องจากพิมพ์ลงฟิล์มพลาสติก
....แล้วมา"wrap"...กับกระป๋องอีกที...................wow
o_EAK

โพสต์โดย o_EAK » อาทิตย์ ก.พ. 12, 2006 7:47 pm

....โอกาสของผมเข้ามาหาเรื่อยๆ....
REDBULL....กิ๊กใหม่...ของคนรักโค้กบางท่าน...อิ..อิ..ออกStar warsมาตั้ง25ใบ..สะจาย

รูปภาพ
o_EAK

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง COKE SHOWCASE (บอร์ดเก่า)