ขวด 125 ปี หาดทิพย์ครับ

ข่าวสาร ผลิตภัณฑ์ใหม่ๆ ของสะสม และเรื่องราวต่างๆเกี่ยวกับหาดทิพย์

Re: ขวด 125 ปี หาดทิพย์ครับ

โพสต์โดย air » อังคาร ก.พ. 28, 2012 10:10 am

!&
แก้ไขล่าสุดโดย air เมื่อ พุธ ก.พ. 29, 2012 10:38 pm, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
จองภายใน 3 วันไม่โอนเงินขออนุญาตยกเลิกการจองเพื่อให้สิทธิคิวต่อไปครับ
วิเชียร ศิริโรจนะทรัพย์
ที่อยู่ ร้าน อ.รุ่งเรือง เลขที่ 48 ถนนประคองพันธ์ (ตลาดเทศบาล 1 ) อำเภอเมือง จังหวัดมุกดาหาร 49000
โทร 081-1234568
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
air
THE REAL THING

โพสต์โดย co r la » อังคาร ก.พ. 28, 2012 10:12 am

air เขียน:เอาใจช่วยทั้งคุณโคล่าและคุณตี๋ครับ ขอให้ได้เป็น TRT เร็ว ๆ นะครับ !&

ขอบคุณที่ให้กำลังใจครับคุณแอร์ @(
รูปภาพ
สินค้าตกลงแล้วโอนเงินภายใน3วันนะครับ
ออมทรัพย์ ไทยพาณิชย์ พันธุ์ทิพย์พลาซ่างามวงศ์วาน 388-206508-8
ออมทรัพย์ กสิกรไทย ท่าเรือสาธุประดิษฐ์ 048-227762-6
mobile.098-212-0763

ติดตามความเคลื่อนไหวต่างๆ ได้ที่เพจนี้ครับ
https://www.facebook.com/Coke.collection.and.More
co r la

โพสต์โดย cokeyuth » อังคาร ก.พ. 28, 2012 7:00 pm

ใครจะเป็น TRT อยู่ในดุลย์พินิจของแอตมินครับ
นักสะสม มีโอกาสได้เป็น มากกว่า พ่อค้า
เพราะ สปอนเซอร์ เขาเจาะจงให้เราเอาของมาแบ่งปันให้นักสะสมเป็นหลักครับ
พ่อค้า เข้ามาขายของในเวปได้ตามสบาย ไม่เก็บตังค์ และยินดีที่คุณมาแจมกะเรา
แต่ถ้าพ่อค้ามากดดัน จะเอาของ อันนี้ ก็อยู่ที่ดุลย์พินิจของสต๊าฟครับ

โพสต์เป็นร้อยหน้า แต่ถ้าเป็นพ่อค้า... ผมให้น้ำหนัก นักสะสมมากกว่า
เวปไซต์ ไม่ใช่เลขคณิตคิดในใจ คลิ๊กบอกกันหน่อย
แสดงออกสักนิด เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้ครับ
cokeyuth

โพสต์โดย cokeyuth » อังคาร ก.พ. 28, 2012 7:12 pm

เข้าประเด็นตามหัวกระทู้ดีกว่า เรื่องขวด 125 ปี โค้ก ของ หาดทิพย์
ตอนนี้ผมยังไม่ได้ขวดมาอยู่ในมือ จึงยืนยันไม่ได้ว่า ได้มากี่ขวด
แต่ในงานมีตติ้ง มีขวดหาดทิพย์ อย่างแน่นอน

ถ้าได้มา ก็จะเอามาขายเพื่อนำเงินเข้ามูลนิธิหาดทิพย์ ได้กี่ขวด ก็มอบเงินให้ตัวแทนหาดทิพย์เขาไปเลย
(ถ้าเขามีตัวแทนมาร่วมงานมีตติ้ง) ขายใบนึงก็ราวๆ 300-350 บาท เตรียมตังค์ไว้ได้เลย

ถ้าได้ขวดมาน้อยกว่าคนมาร่วมงาน ค่อยมาจับเบอร์ว่า ใครมือดีได้มีสิทธิ์ซื้อ เหมือนจับใบดำ ใบแดง
เวปไซต์ ไม่ใช่เลขคณิตคิดในใจ คลิ๊กบอกกันหน่อย
แสดงออกสักนิด เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้ครับ
cokeyuth

โพสต์โดย co r la » อังคาร ก.พ. 28, 2012 9:30 pm

cokeyuth เขียน:ใครจะเป็น TRT อยู่ในดุลย์พินิจของแอตมินครับ
นักสะสม มีโอกาสได้เป็น มากกว่า พ่อค้า
เพราะ สปอนเซอร์ เขาเจาะจงให้เราเอาของมาแบ่งปันให้นักสะสมเป็นหลักครับ
พ่อค้า เข้ามาขายของในเวปได้ตามสบาย ไม่เก็บตังค์ และยินดีที่คุณมาแจมกะเรา
แต่ถ้าพ่อค้ามากดดัน จะเอาของ อันนี้ ก็อยู่ที่ดุลย์พินิจของสต๊าฟครับ

โพสต์เป็นร้อยหน้า แต่ถ้าเป็นพ่อค้า... ผมให้น้ำหนัก นักสะสมมากกว่า

^! คิดว่าโพสต์นี้คงตั้งใจให้ความกระจ่างแก่ผม อึ้งเลยครับ!!..นึกไม่ถึงว่าคนที่มาให้เหตุผลจะเป็นพี่ใหญ่
ที่ครั้งหนึ่งเคยชวนผมเข้าโค้กไทยสมัยได้คุยกันที่ร้านอาจารย์ห่องที่คลองถม (ซึ่งอ.ห่องก็เป็น TRT)
แต่ไม่เป็นไรเพราะพี่ยุทธ์ก็คงจำไม่ได้ ผมไม่ใช่พ่อค้าครับกลางวันผมก็ทำงานออฟฟิศเหมือนทุกท่านส่วนใหญ่ที่เป็นสมาชิก
นอกเว็บผมเป็นนักสะสมที่ชอบเดินซื้อของตามตลาดแบบกะดินตั้งแต่สนามหลวง คลองถม ปัฐวิกรณ์ รัชดาไนท์ ตลาดรถไฟ ฯลฯ
ในความคิดผมคิดว่าพ่อค้าที่ขายของก็คือพวกที่ขายเป็นล่ำเป็นสัน มีร้าน มีแผงนั่งขาย อย่างเช่นหลายๆ ท่านที่เป็น TRT ในเว็บก่อนผมเข้าเว็บ
จนถึงปัจจุบันท่านเหล่านี้ก็ยังนั่งขายของอยู่เป็นใครพี่ยุทธ์ก็รู้ดีอยู่ ผมมีนิสัยชอบซื้อทีละเยอะๆ เพราะว่าของไม่ได้มีวางขายทั่วไปตามห้างฯ
พอของมันเยอะก็อยากจะเอามาขายให้สมาชิกท่านอื่นบ้าง ผมไม่ทราบว่าพี่ยุทธ์มองอย่างไรถึงตัดสินว่าคนนี้เป็นพ่อค้า คนนี้เป็นคนสะสม
แม้แต่ในเว็บโค้กผมก็ซื้อเยอะบางเดือนนี่มากกว่าขายด้วยซ้ำและส่วนใหญ่ก็ซื้อจากสมาชิกท่านที่เป็นตัวแดง เพราะรู้สึกว่าได้ความมั่นใจและซื้อด้วยความไว้เนื้อเชื่อใจกันกว่าเว็บอื่น
และก็ไม่เคยกดดันเรียกร้องอยากจะได้ของอะไรจากเว็บหรือใครเลยสักที มีแต่ขวนขวายหาเองมาตลอดทั้งในและนอกเว็บโค้ก
อีกอย่างการที่พูดถึงเรื่องการเป็น TRT ก็เพราะสงสัยจริงๆ ไม่ได้เรียกร้องว่าต้องให้ผมนี่ครับ เมื่อรู้เหตุผลอย่างนี้แล้วพร้อมทั้งถูกมองว่าเป็นพ่อค้า
ก็ช่วยลบกระทู้โชว์กรุของผมออกด้วยจะได้ไม่ต้องมีพวกเอารูปของผมไปใช้หาเศษหาเลยและไม่เป็นการเปลืองพื้นที่เว็บด้วย

ส่วนกระทู้ขายของในเมื่ออนุญาตแล้วก็ขอใช้ให้เต็มที่นะครับ ขอบคุณเว็บและท่านผู้ดูแลทั้งหลายครับ
!&
รูปภาพ
สินค้าตกลงแล้วโอนเงินภายใน3วันนะครับ
ออมทรัพย์ ไทยพาณิชย์ พันธุ์ทิพย์พลาซ่างามวงศ์วาน 388-206508-8
ออมทรัพย์ กสิกรไทย ท่าเรือสาธุประดิษฐ์ 048-227762-6

ติดตามความเคลื่อนไหวต่างๆ ได้ที่เพจนี้ครับ
https://www.facebook.com/Coke.collection.and.More
co r la

โพสต์โดย ต่อ tapae inn » อังคาร ก.พ. 28, 2012 9:38 pm

ทุกคนต่างมีเหตุผล ถ้าเป้นที่อื่น ใส่กันมาให้หมด สักพัก ล๊อคกระทุ้เถอะครับ เข้ามาหาสังคม หาความสามัคคี คือมันไม่มีใครถูกหมด ผิดหมด เถียงกันไปก็ทำให้แตกแยก หันเอาสิ่งที่เหมือนกัน ร่วมกันมาชนกัน ด้านที่ ไม่ตรงกัน ไม่เหมือนกัน ก็หันออกซะ เชื่อผมเถอะ !@ !@
รูปภาพ
mongkonrut@gmail.com ติดต่อ ต่อ 0815301651
ชื่อบัญชี มงคลรัฐ โอจรัสพร ธนาคาร ทหารไทย สาขา ตลาดวโรรส เชียงใหม่ 485 2 08023 5
ต่อ tapae inn

ที่อยู่: ท่าแพอินน์ 164-166 ถ.ท่าแพ ต.ช้างม่อย อ.เมือง เชียงใหม่ 50300

โพสต์โดย arale » พุธ ก.พ. 29, 2012 6:16 pm

^+ เห็นด้วยกับความคิดเห็นข้างบนนะครับ หลายปีที่ผมเข้ามาบ้านหลังนี้ด้วยความรู้สึกแรกคือรักที่จะสะสมโค้ก และผมก็ได้พบกับกัลยาณมิตร

มากมายในบ้านหลังนี้ แต่ก็มีบางครั้งเหมือนกัน ที่มีใครบางคนพูดจา กระทบกระแทก แต่ผมก็คิดแค่ว่าเขาไม่ได้เป็นสาระสำคัญอะไรในชีวิตผม

ดังนั้นผมไปติดต่อพูดคุยกับคนที่ดีที่น่ารักดีกว่า อยากให้พี่น้องเราใจร่มๆกันนิด คิดไตร่ตรองกันซักหน่อยว่าเราเข้ามาอยู่ในบ้านหลังนี้เพราะอะไร
แล้วหันกลับไปมองของสะสมที่มีอยู่ในกรุตัวเอง เชื่อเหลือเกินครับว่า เราจะพบกับความสุข ความสบายใจอย่างบอกไม่ถูก..รักทุกคนครับ... @(
เอก-AIA เชียงใหม่...081-4725350...You'll Never Walk Alone...

ชื่อบัญชี ธรรมยุท เชยชมศรี เลขที่ 664-235-1910 ธ.ไทยพาณิชย์ สาขา สี่แยกสันกำแพง
arale

ที่อยู่: ธีรยุทธ์ เชยชมศรี..226/30 ม.1 มบ.สิรารมย์ ต.หนองจ๊อม อ.สันทราย จ.เชียงใหม่ 50210

โพสต์โดย PAO » พุธ ก.พ. 29, 2012 8:27 pm

ไม่ได้เข้านาน แวะมาตอบสักหน่อย

คุณอาร์ต ทราบจากไหนครับว่าพวกผมได้ขวดมาแล้ว

การติดต่อกับหาดทิพย์ครั้งหลังสุด รับทราบแค่ว่าเขาเตรียมไว้ให้แล้ว และไม่ได้คุยกันอีกเลย

โดยมารยาทของคนขอ ผมก็ไม่ได้อยากไปเร่งเร้าเขาครับ

และเห็นว่าใกล้มีตติ้งก็เลยกะจะเอาไปที่งานเลย เดี๋ยวใกล้ๆคงติดต่อเขาไปอีกที

อีกประเด็นที่คุณอาร์ตบอกให้ยอมรับว่าเวบมีผลประโยชน์ ผมไม่ยอมรับครับ

แต่มีคนมาหาผลประโยชน์กับเวบนี่มีแน่นอน แต่ผมก็เฉยๆ คิดซะว่าแต่ละคนมันไม่เหมือนกัน

ปล่อยให้เพื่อนสมาชิกพิจารณากันเองดีกว่าว่าใครเป็นยังไง

ส่วนเรื่องคุณ Co r la ผมก็ลำบากใจเรื่องการให้เป็น TRT ครับ ให้ง่ายก็มีคนบ่น ให้ยากก็มีคนบ่น

ก็เลยนิ่งๆไว้ก่อน ยังไงก็ใจเย็น รอหลังมีตติ้งก่อน เพราะทีมงานกำลังคุยกันอยู่ เรื่องกฎ กติกา การได้เป็น และการถอดถอน

อาจจะช้าไปหน่อย ด้วยหน้าที่การงานของแต่ละคน เพราะทุกคนก็มีงานส่วนตัวกันทั้งนั้น โอกาสได้คุยกันไม่ค่อยจะมี

ส่วนคุณตี๋ โพสเยอะแค่ไหน ก็ไม่ได้เป็น TRT ครับ ไม่ขอบอกเหตุผล
รูปภาพ
PAO
Administrator
Administrator

ที่อยู่: 66 ถนนฉลองกรุง แขวงลาดกระบัง เขตลาดกระบัง กทม 10520

โพสต์โดย Reds » พุธ ก.พ. 29, 2012 9:18 pm

จริงๆ ผมว่าเราไม่ควรเอ๋ยชื่อถึงบุคคลอื่นๆ ที่ไม่เกี่ยวข้องเลยอะครับ เพราะจริงๆแล้วเขาก็ไม่ได้เกี่ยวข้องอะไรกัน

ส่วน กรณีคุณอาร์ต ผมว่าถ้าจะจบก็จบเลยตรงนี้ เอาแบบค้างๆคาๆแบบนี้ไปเลย ง่ายดี

แต่ถ้าเอาให้เคลียร์ผมว่า คุณอาร์ต ก็น่าจะบอกแหล่งขอมูลที่คุณอาร์ตกล่าวอ้าง ( ข่าวลือ ) ว่าได้มาอย่างไร

มันจะได้ชัดๆ ชัวร์ๆ อะครับ

คือไหนๆจะเปิดใจแล้ว ก็เปิดให้สุดเลยครับ มันจะได้เคลียร์

คือถ้ามันสุดแล้ว และ มันไม่เคลียร์ ผมว่าคงไม่ต้องบอกนะครับว่า จะลงเอยอย่างไร

ส่วน เรียลติ้ง ผมว่าควรอย่างยิ่งครับ ที่จะเอาให้ชัดว่าแบบไหน สมควรและไม่สมควร ผมว่าเอายากๆไว้ก่อนดีกว่าครับ

ข้อเสนอแนะอื่นๆ กรณีเงินเว็บ ผมว่าถ้าไม่จำเป็นไม่ต้องมีเงินคงเหลือไว้หรอกนะครับ หมายถึงเงินกองกลาง เพราะมีแล้วก็จะเกิดปัญหา เหมือนๆกันทุกที่

หรือถ้าจะเหลือ ก็เหลือให้น้อยที่สุด ผมยังไม่เห็นว่าจะมีความจำเป็นที่จะต้องมีเหลือไว้มากนะครับ ....

จัดกิจกรรมที ก็เอาเงินสดๆ ปัจจุบัน เดี๋ยวนั้นจ่ายไปเลย เก็บได้เท่าไหร่ จัดเท่านั้น คือผมว่ามันป้องกันปัญหา คำครหา คอรัปชั่น อะไรทำนองนั้นนะครับ ไม่อยากให้ใครเจ็บตัว เปลืองตัว กับเรื่องๆแบบนี้

ส่วนเรื่องของสะสม ที่ได้มา คือเรื่องแบบนี้ ผมว่ามันอยู่ที่ความไว้วางใจกันล้วนๆ รวมถึง กิเลสของนักสะสมล้วนๆ

มองข้ามเรื่องของสะสมไปบ้างก็ได้ครับ มามองเรื่องมิตรภาพ สังคม กันมากๆหน่อยน่าจะดี

1 ความเห็นนะครับ ไม่มีอะไรในกอไผ่ ไม่ได้สนิทกะใคร พูดรวมๆ ..............
ชีวิตจะ เป็นอย่างไร
รุ่งโรจน์ หรือร่วงโรย
ขึ้นสูง หรือลงต่ำ
สำคัญที่เรา บรรจุอะไรลงไปใน ?ใจ? ของเราเอง ...
Reds

โพสต์โดย cokeyuth » พฤหัสฯ. มี.ค. 01, 2012 9:56 am

co r la เขียน:
cokeyuth เขียน:ใครจะเป็น TRT อยู่ในดุลย์พินิจของแอตมินครับ

^! คิดว่าโพสต์นี้คงตั้งใจให้ความกระจ่างแก่ผม อึ้งเลยครับ!!..นึกไม่ถึงว่าคนที่มาให้เหตุผลจะเป็นพี่ใหญ่
ที่ครั้งหนึ่งเคยชวนผมเข้าโค้กไทยสมัยได้คุยกันที่ร้านอาจารย์ห่องที่คลองถม (ซึ่งอ.ห่องก็เป็น TRT)
แต่ไม่เป็นไรเพราะพี่ยุทธ์ก็คงจำไม่ได้ ผมไม่ใช่พ่อค้าครับกลางวันผมก็ทำงานออฟฟิศเหมือนทุกท่านส่วนใหญ่ที่เป็นสมาชิก
นอกเว็บผมเป็นนักสะสมที่ชอบเดินซื้อของตามตลาดแบบกะดินตั้งแต่สนามหลวง คลองถม ปัฐวิกรณ์ รัชดาไนท์ ตลาดรถไฟ ฯลฯ
ในความคิดผมคิดว่าพ่อค้าที่ขายของก็คือพวกที่ขายเป็นล่ำเป็นสัน มีร้าน มีแผงนั่งขาย อย่างเช่นหลายๆ ท่านที่เป็น TRT ในเว็บก่อนผมเข้าเว็บ
จนถึงปัจจุบันท่านเหล่านี้ก็ยังนั่งขายของอยู่เป็นใครพี่ยุทธ์ก็รู้ดีอยู่ ผมมีนิสัยชอบซื้อทีละเยอะๆ เพราะว่าของไม่ได้มีวางขายทั่วไปตามห้างฯ
พอของมันเยอะก็อยากจะเอามาขายให้สมาชิกท่านอื่นบ้าง ผมไม่ทราบว่าพี่ยุทธ์มองอย่างไรถึงตัดสินว่าคนนี้เป็นพ่อค้า คนนี้เป็นคนสะสม
แม้แต่ในเว็บโค้กผมก็ซื้อเยอะบางเดือนนี่มากกว่าขายด้วยซ้ำและส่วนใหญ่ก็ซื้อจากสมาชิกท่านที่เป็นตัวแดง เพราะรู้สึกว่าได้ความมั่นใจและซื้อด้วยความไว้เนื้อเชื่อใจกันกว่าเว็บอื่น
และก็ไม่เคยกดดันเรียกร้องอยากจะได้ของอะไรจากเว็บหรือใครเลยสักที มีแต่ขวนขวายหาเองมาตลอดทั้งในและนอกเว็บโค้ก
อีกอย่างการที่พูดถึงเรื่องการเป็น TRT ก็เพราะสงสัยจริงๆ ไม่ได้เรียกร้องว่าต้องให้ผมนี่ครับ เมื่อรู้เหตุผลอย่างนี้แล้วพร้อมทั้งถูกมองว่าเป็นพ่อค้า
ก็ช่วยลบกระทู้โชว์กรุของผมออกด้วยจะได้ไม่ต้องมีพวกเอารูปของผมไปใช้หาเศษหาเลยและไม่เป็นการเปลืองพื้นที่เว็บด้วย

ส่วนกระทู้ขายของในเมื่ออนุญาตแล้วก็ขอใช้ให้เต็มที่นะครับ ขอบคุณเว็บและท่านผู้ดูแลทั้งหลายครับ
!&

คุยประเด็นนี้ต่อนิดหน่อยนะครับ....
คนสะสมในเวปเรา มีหลายประเภท

1.สะสมอย่างเดียว ไม่ได้ขายของเลย
2.สะสมด้วย ขายด้วยเป็นบางโอกาส เอาเงินที่ขาย มาหมุนซื้อของสะสมต่อยอดไปเรื่อยๆ
3.สะสมด้วย และ เปิดร้านขาย
4.เป็นพ่อค้าเต็มตัว

1 กับ 4 แยกแยะง่าย
2 กับ 3 ก้ำกึ่ง แยกแยะได้ยาก

ทำไมผมจะต้องแยกแยะด้วย?

ก็เพราะสปอนเซอร์ที่ให้ของเขาเจาะจงมาครับ ถ้าตอบเขาตรงนี้ไม่ได้ พวกเราทั้งเวปก็ไม่ได้ของ
เพราะ บ่อยครั้ง ที่ได้ของมาปุ๊บ ของก็ออกไปขายในท้องตลาดปั๊บ.... ผมก็โดนสปอนเซอร์ตำหนิ (ตรงนี้ ผมก็ไม่ได้มานั่งบอกสมาชิกในเวป)
ถ้าได้ของมาน้อย.... ไม่พอแบ่งปัน ผมก็โดนสมาชิกตำหนิ

ตรงนี้ ผมจัดการอะไรไม่ได้ เพราะ อยู่ที่สปอนเซอร์กำหนดเราครับ

2 กับ 3 แยกแยะได้ยากครับ
ผมดูจากสิ่งที่เขาโพสต์ในเวป มันจะบอกว่าเขาเป็นอย่างไร

เป็นดุลย์พินิจของสต๊าฟเวป จะเป็นพ่อค้าหรือไม่ใช่พ่อค้า ไม่ใช่ประเด็นสำคัญ

เวปนี้ตั้งขึ้นมาเพื่อให้เป็นที่สังสรรค์ และแลกเปลี่ยนความรู้ซึ่งกันและกันระหว่างสมาชิก
ส่วนหน้าซื้อขาย ตั้งขึ้นเพื่อ ให้พ่อค้าได้เอาของมาขาย... ได้เจอกับนักสะสมโค้กที่เป็นกลุ่มเฉพาะ ตรงเป้าหมาย
หน้าซื้อขาย ตั้งขึ้นเพื่อ ให้นักสะสม เอาของของตัวเองที่มีซ้ำๆ มาขาย ให้กับนักสะสม เพื่อนำเงินมาหมุนซื้อของสะสมต่อยอดต่อไป
หน้าซื้อขาย ตั้งขึ้นเพื่อ ให้นักสะสมที่เลิกเก็บ สามารถมีช่องทาง นำของมาขายเวลาที่ต้องล้างมือ เลิกสะสม

ถ้าคิดว่า มาเวปนี้เพื่อได้เพื่อน คุณก็จะได้อย่างนั้น คนที่สะสมเหมือนกัน คอเดียวกัน ก็คุยกันได้
ถ้าคิดว่า มาเวปนี้ เพื่อจะต้องได้ของ บางที ผมอาจสนองให้ไม่ได้ทุกอย่าง
เพราะผมตากหน้าไปขอสปอนเซอร์มาให้ตลอดเวลา 5-6 ปีมานี้ จนเขาเบื่อหน้าแล้วละ
ผมไม่ได้อยู่ในกรุงเทพ ไม่ได้มีรถส่วนตัว ไม่ได้ทำงานในบริษัทโค้ก..... ทำให้เต็มที่แต่เพียงเท่านี้
หากไม่ทันใจ ไม่ถูกใจคนเป็นร้อยๆคน ด้วยข้อจำกัด..ผมก็ไม่สามารถทำได้ดีกว่านี้แล้วละ

ปล.กรณีคุณตี๋ ขออนุญาตกล่าวถึงสักหน่อย เพราะมันเป็นประเด็นครับ เขาโดนลดลำดับการเป็นสมาชิก เมื่อราวสองปีก่อนนะครับ
ส่วนรายละเอียด ผมไม่ขอกล่าวถึง
cokeyuth

โพสต์โดย cokeyuth » พฤหัสฯ. มี.ค. 01, 2012 10:07 am

ตอบคุณ Reds เรื่องเงินของเวปครับ....

ในการจัดงานหนึ่งครั้ง จะใช้เงินราว สี่หมื่นบาท
ค่าพื้นที่เวป และ ค่าใช้จ่ายในการจัดการเวป กันไว้ราวๆ ห้าพัน
ต้องมีเงินก้อนเย็นๆไว้ ประมาณนี้ หากมีปัญหา มันระดมทุนไม่ทัน
จัดงานมีตติ้ง ก็ต้องมีเงินไปวางมัดจำ ซื้อของรางวัล ซึ่งต้องจ่ายออกไปก่อนงาน

ดังนั้น เราต้องมีเงินสดในมือ ในวงเงินประมาณนี้ครับ
ถ้า...วันหนึ่งวันใด จะต้องเลิกเวป เราก็จะจัดงานมีตติ้งขึ้นมาส่งท้าย
แล้วนำเงินที่เหลือมาใช้จัดงานจนหมดทุกบาททุกสตางค์..... ผมคิดไว้ประมาณนี้
cokeyuth

โพสต์โดย co r la » พฤหัสฯ. มี.ค. 01, 2012 10:28 am

เรียนทุกท่านทราบครับไม่ว่าใครก็ตามผมเข้าใจตั้งแต่ที่พี่ยุทธ์ตอบครั้งแรกแล้วครับ
ผมไม่ได้อยากจะเป็น TRT เพราะอยากจะได้ของเพียงแต่เห็นว่าถ้าเป็น TRT แล้ว
ก็จะทราบข่าวสารมากกว่าสมาชิกปกติ เมื่อพิจารณากันแล้วก็ตามนั้นครับผมไม่ได้ติดใจอะไร
ส่วนตัวผมไม่ต้องเป็น TRT ก็ได้ถ้าสิทธิพิเศษมันมีเพิ่มมาเพียงแค่นั้นแต่ก็ยังขอเป็นสมาชิกต่อไปนะครับ
ขอบคุณทุกท่านครับ ยินดีที่ได้แลกเปลี่ยนความคิดเห็นและหาของให้เพื่อนๆ ได้สะสมกันต่อไปครับ
!&
รูปภาพ

co r la

โพสต์โดย artong007 » พฤหัสฯ. มี.ค. 01, 2012 10:45 am

นานๆ จะมีสักที เรียกว่ากระทู้แรกก็ได้มั้งครับ ที่ตั้งกระทู้แล้วมีคนมาตอบตั้งหลายหน้า (แม้มันจะไม่ค่อยเกี่ยวกับเรื่องของหัวกระทู้เท่าไหร่ 555 ) แต่ตอบโต้กันประเด็นนี้ไม่ค่อยดีเท่าไหร่

ส่วนตัวผมอันไหนเก็บได้ก็เก็บ อันไหนมันหายากมากไม่มีโอกาสก็ไม่เห็นเป็นไรครับ อย่างน้อยๆได้เคยเห็นรูป ได้เคยรู้ว่ามันมีไอ้ของอันนี้ขึ้นมาด้วยเหมือนกัน จะได้เก็บหรือไม่ได้อย่าไปซีเรียสเลยครับ น่าจะได้เคยดูหนัง the lord of the ring กันใช่ไหมครับ เหมือนได้ครองแหวนอะ มันต้องหักห้ามใจบ้างครับ อย่าไปยึดติดมาก
artong007

โพสต์โดย noneonly » พฤหัสฯ. เม.ย. 05, 2012 9:46 am

ว่าจะไม่พิมพ์ เพราะนันท์พิมพ์ทีไร เรื่องยาวทุกที วันนี้ แค่สั้นๆ พอ จะพยายามใช้คำให้เบาที่สุดแล้วกันคะ

เรื่องที่พี่ยุทธพูดถึงเงินเว็ป นันท์ยังเห็นด้วยว่า หากเว็ปไม่มีเงินเก็บไว้เป็นก้อนเลย เวลาจะจัดงาน ทำได้ลำบากมาก (ตามที่พี่ได้พูดไปแล้ว)

และเข้าใจว่า การเปิดเว็ปก็มีค่าใช้จ่ายรายปีอีก เช่นกัน ถามจริงๆ หากไม่มีการรวมเงินไว้ ถึงเวลา admin มาประกาศ ขอรับบริจาคเงิน จะมีกี่คนที่ให้ อ่อ่ ถ้าให้ทุกคน ก็จะให้คนละเท่าไหร่ ? ยังตอบไม่ได้เลย

อย่างเราเอง ช่วยได้แต่ก็ไม่ได้มาก แล้วคนอื่นๆ ที่มาหาผลประโยชน์จากพื้นที่ เคยให้อะไร กับ บ้านแห่งนี้หรือยังคะ // อยู่กันไปวันๆ หาเงินได้ก็หา หาเงินไม่ได้ก็จ้อง กลัวว่าคนอื่นจะเอา

บอกตรงๆ เมื่อก่อน เราเคยโพส ด่าคนอื่นเหมือนกัน แต่ไม่ใช่กรณีแบบนี้ (ไม่พูดถึงแล้วกันเพราะปัญหาตรงนั้นมันถูกแก้ไขไปแล้ว)

ส่วนการซื้อของมากซื้อของน้อย มันก็คงอยู่ที่ตังค์ในกระเป๋า มีมากซื้อมากก็ไม่ผิด ซื้อมาแล้ว เอามาขาย เพื่อหารายได้ ก็ยังไม่ผิด เพียงแต่เราว่าดุลพินิจที่ว่ามันมีคำว่า "น้ำใจ" เข้ามาเกี่ยวข้องด้วยต่างหาก

มีของหลายอย่าง เมื่อก่อนเราหวงมาก ตอนนี้ เริ่มเลือกของซ้ำ เพื่อให้กับบางคนที่ยังไม่มี ย้ำนะคะ บางคน ไม่ใช่ให้ทุกคนเพราะไม่ได้มีมากมาย เราเลือกที่จะ "ให้" มากกว่าที่จะ "ขาย" เพราะอย่างน้อย เราก็มีเพื่อนที่รักน้ำดำขวดแดงเหมือนกัน ที่เราพูดนี่ก็ไม่ได้หมายความให้ทุกคนให้เหมือนเราให้ อย่างที่บอกบางคนขายก็มีเหตุผลในการขาย อย่างเราให้เราก็มีเหตุผลในการให้ // ที่เราให้เพราะเรารู้แล้วว่าคนคนนั้นเป็นคนเก็บจริงๆ ไม่ใช่ให้ไปแล้วไปขายต่อ ถ้าให้แบบนั้นเราก็ไม่ให้ มาขอซื้อก็ไม่ขายเช่นกัน นานาทัศนะคะ

จะว่าไปกระทู้แบบนี้ ทำให้เป็นกระทู้เดือดก็ดีนะ จะได้มีคนกลับมาเยอะๆ แต่ถ้าบ้านมีคนเยอะแล้วไม่อบอุ่น คนที่เขาอยากอยู่เงียบๆ อยู่ด้วยความสุข เขาก็หายไป

ต่างคนต่างมีเหตุผล แต่ถ้าไม่ฟังคนอื่น เอาความคิดตัวเองเป็นใหญ่ คิดแต่ว่าตัวเองถูก ก็คงไม่ใช่ ลองไปถามคนที่ไม่รู้เรื่องดู ว่า ถ้าเราทำแบบนี้ แล้วมีคนมาตอบแบบนี้คิดยังไง (เล่าให้หมด ทุกหยด อย่าข้าม อย่าเว้น) หากมีคนเห็นด้วยมากกว่าละก็ ความคิดของคุณอาจจะถูกก็ได้

ทั้งนี้ทั้งนั้นไม่ได้ต้องการหา ว่าอะไรถูก อะไรผิด แต่ก็ไม่อยากให้บ้านแห่งนี้กลายเป็นทะเลเพลิง

ไปละคะ สวัสดี(สรุป ยาวอีกจนได้)
"อาตมาไม่สามารถทำให้คนทั้งโลกสมหวังได้หรอก เลยทำให้อาตมาต้องเลือกคนบางคนบนโลกให้สมหวังเท่านั้น
เพราะถ้าอาตมามุ่งงหวังที่จะทำให้คนทั้งโลกสมหวัง อาตมาคงผิดหวังกับตัวเองแน่ๆ"
สัมภาษณ์พิเศษ พระมหาวุฒิชัย พระอาจารย์ ว.วชิรเมธี
noneonly

โพสต์โดย Pkung_pattaya » พฤหัสฯ. เม.ย. 05, 2012 10:37 pm

ยาวแต่มีเหตุผล โอเคครับ
ที่ส่งของ นายอุดมศักดิ์ สกุลชาติวุฒิ (ปุ้ม)
บริษัท เจ.บี. ลิสซิ่ง จำกัด
24/65 ม.9 ถ.สุขุมวิทพัทยากลาง ต.หนองปรือ
อ.บางละมุง จ.ชลบุรี 20150
เบอร์โทร 081-9834331 e-mail pkung8979@hotmail.com
Pkung_pattaya
Paul Friend
Paul Friend

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง HADDTHIP