จะทำอย่างไรดีถ้ามีคนเข้าน้อยแบบนี้

รวมกิจกรรม ความเคลื่อนไหว พาเที่ยว เกมส์

จะทำอย่างไรดีถ้ามีคนเข้าน้อยแบบนี้

โพสต์โดย แอน » พุธ ก.พ. 13, 2013 8:55 pm

ออนไลน์มากที่สุด 236 ท่าน เมื่อ ศุกร์ 30 พ.ย. 2012 7:28 am

ผู้ใช้งานขณะนี้ : coke_lover, kEE, Pkung_pattaya, แอน

ขอแสดงความคิดเห็นกันหน่อยครับ !@
......รักจะเก็บ....อย่ากลัวรก..................
ติดต่อผมก็..08-4172-2955
.....กิตติภูมิ์ .....ธนาคารกรุงเทพ..ย่อยรามคำแหง 28 (เลขที่ บ.ช.243-0-46405-3)
ภาพประจำตัวสมาชิก
แอน
THE REAL THING

Re: จะทำอย่างไรดีถ้ามีคนเข้าน้อยแบบนี้

โพสต์โดย coke_lover » พุธ ก.พ. 13, 2013 11:02 pm

เปลี่ยน ผู้ บริหาร โลดดดด ครับ

ขอ อภัย ถ้า โพส นี้ ไม่ ถูก ใจ ใคร หรือ กระทบ กระทั่ง กับใคร นะครับ !&
เงินมี โค้กมา จบป่ะ (โปรด ใช้ สติ ก่อน ซื้อ)

ติดต่อ : 089-772-1146...อาท

ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาย่อยมาบุญครอง บัญชีออมทรัพย์ เลขที่ 172-2-10054-8 ชื่อ : นายธัญญะ ไชยอรนันท์

รูปภาพ
coke_lover

Re: จะทำอย่างไรดีถ้ามีคนเข้าน้อยแบบนี้

โพสต์โดย apmon2511 » พฤหัสฯ. ก.พ. 14, 2013 12:26 am

ค่อยๆ เป็นค่อยๆ ไป ครับพี่ ในเมื่อทางอื่นๆ สะดวก กว่า คนเลยหันไปตืดต่ออะไรที่ง่ายกว่า
ต้องหาทางพัฒนา ทำอย่างไร ให้การเข้าถึง เวป สะดวกและง่ายในการเข้าถึง...สิ่งดึงดูดใจสิ่งแปลกใหม่
สาระต่างๆ ที่เป็นประโยชน์ต่อเวป และ คนเข้าชม..............ขอรวบรวมสมองหน่อยครับ
มาร่วมมือร่วมใจช่วยกัน เสนอแนะนะครับ อะไรที่ดีและไม่ดี ที่มีประโยชน์ ระบายได้ในกระทู้นี้เลยครับ
จะได้รวบร่วมขอมูลเพื่อช่วยกันปรับปรุง !& !& !& ร่วมด้วยช่วยกันนะครับ
เราก็ 1 ใน 500 เหมือนกัน พวกบ้า 500....555...ไอ้บ้าโค้ก รูปภาพรูปภาพ
apmon2511

โพสต์โดย bump » พฤหัสฯ. ก.พ. 14, 2013 8:23 am

ส่วนใหญ่คนเก่าๆเข้ามาดู เฉย ครับ ไม่ได้มาคุยไรกันมากครับ...ต้องช่วยกันแนะนำ น้องใหม่มาคุยกันให้มากยิ่งขึ้นครับ

!& !&
ชื่อบัญชี ชุมพล แสนบัวผัน
ธ.กรุงเทพ 653-0-26733-2/ธ.ไทยพาณิชย์ 644-2-84542-8

Tel.088-9649650
boy_xlr@hotmail.com
bump

โพสต์โดย copy » พฤหัสฯ. ก.พ. 14, 2013 7:58 pm

ผมมองว่าอย่าทำไรเกินตัว ยอมรับว่าคุยกันจริงๆสักกี่คน
จำนวนน้อยๆแต่เข้มแข็งจะดีกว่า หากิจกรรมทำร่วมกัน ไม่จำเป็นต้องเป็นโค้กก็ได้
ทำให้เห็น คนอื่นก็คงอยากมีส่วนร่วมกันมากขึ้น
เค้าว่ารักโค้กไม่เปลี่ยนแปลง แต่ตอนนี้เราว่า....ดีที่สุด

รูปภาพ
copy

โพสต์โดย will1101 » พฤหัสฯ. ก.พ. 14, 2013 8:14 pm

ผมว่าตอนนี้ คนเก่าๆที่สะสม เริ่มอยู่ตัว เริ่มพัก หลังจากที่กระหน่ำหาของสะสมมาพักใหญ่ แต่ทุกๆคนส่วนใหญ่ก็ยังวนดู มาชมอยู่ตลอดแต่อาจจะไม่มากเหมือนแต่ก่อน
และอีกอย่างคือมีช่องทางอื่น เช่น face book ซึ่งเล่นง่ายกว่าเว็ปเยอะมาก จริงๆแล้วคนที่ชอบ คนที่สะสมโค้ก คนใหม่ๆ มีเยอะมากๆคับ จากที่ผมได้เปิดเพจร้านผม COKE ONLY SHOP ก็มีคนสนใจมากพอสมควร แต่คนใหม่่ๆเค้าเข้าไม่ถึงเว็ปเราซึ่งเว็ปเรามีประโยชน์มากๆสำหรับนักสะสม

ปล.อยากให้เว็ปโค้กไทยของเรากับมาคึกคักอีกครั้งคร้าบบ !&
เติบโตมาได้ด้วยโค้ก
.........เพิ่มคุณค่าความเป็นไทย.........
นันทพร บุตรธงชัย
ไทยพานิช 105-247656-2
089-890-0636

ฝากร้านทาง Facebook ด้วยนะคับ มีสินค้าแจ่มๆ มาเรื่อยๆ...!&
http://www.facebook.com/cokethaionly
will1101

โพสต์โดย torlukcoke » ศุกร์ ก.พ. 15, 2013 8:18 am

อันนี้ความเห้นส่วนตัว เพราะเป็นน้องใหม่
ไม่เคยไปมิตติ้ง แต่เท่าที่สมัครและเข้ามาติดตามดู
เหมือนมีการแบ่งกลุ่ม แบ่งพวก แบ่งว่า เก๋า บ้าง อยู่นานบ้าง
พวกสมาชิกเก่า ก้อจะบอกข้อมูลแก่สมาชิกเก่า ๆ
โดย..สมาชิกที่เข้ามาใหม่ๆ ก้อได้แต่ชะเง้อ....มอง เพราะไม่รุ็จะหาข้อมูลได้จากไหน

อันนี้แหละผมว่า เป็นสาเหตุหนึ่งที่เวป ไม่ค่อยกระเตื้อง และมีคนติดตามน้อยลง

ถ้าไม่ถูกใจใคร ขอโทษนะครับ
เป้นเหตุผลส่วนตัว
ที่ส่งของ นายภาณุวัชร์ บุญดิษฐ (torlukcoke)
28/21 ม.4 มบ.บัวหลวง ซ.รามอินทรา19
ถ.รามอินทรา แขวงท่าแร้ง เขตบางเขน
กทม.10220
เบอร์โทร 081-251-4603 e-mail panu_13701@hotmail.com
torlukcoke

โพสต์โดย A-Supoj » ศุกร์ ก.พ. 15, 2013 10:32 am

เวลาเเจกของ ได้สิทธิประโยชน์จะเข้ามากันเยอะ รายงานตัวกันเยอะ

ดูอย่างกระชับพื้นที่สิครับ พอได้รับสิทธิประโยชน์รายงานตัวกันเพียบ เเล้วตอนนี้เป็นอย่างไร ผมเป็นคนนึงที่ไม่ได้ลงของสะสมในกระชับพื้นที่ครับ
เพราะผมไม่เห็นด้วยครับ เมื่อคนมาลงชื่อปั๊บ ผมเชื่อว่าทุกคนก็รู้อยู่เเล้วคือ มาเเล้วก็หายไป พอมีอีกก็มาอีก วนไปเรื่อย ๆ

บางคนให้เหตุผลว่า เข้ามาอ่านเเต่ไม่ได้ log in ผมก็สงสัยว่า เเล้วคุณเห็นกระทู้กระชับพื้นที่ได้อย่างไร ?
A-Supoj

โพสต์โดย jameboncokekub » ศุกร์ ก.พ. 15, 2013 12:48 pm

torlukcoke เขียน:อันนี้ความเห้นส่วนตัว เพราะเป็นน้องใหม่
ไม่เคยไปมิตติ้ง แต่เท่าที่สมัครและเข้ามาติดตามดู
เหมือนมีการแบ่งกลุ่ม แบ่งพวก แบ่งว่า เก๋า บ้าง อยู่นานบ้าง
พวกสมาชิกเก่า ก้อจะบอกข้อมูลแก่สมาชิกเก่า ๆ
โดย..สมาชิกที่เข้ามาใหม่ๆ ก้อได้แต่ชะเง้อ....มอง เพราะไม่รุ็จะหาข้อมูลได้จากไหน

อันนี้แหละผมว่า เป็นสาเหตุหนึ่งที่เวป ไม่ค่อยกระเตื้อง และมีคนติดตามน้อยลง

สนับสนุนข้อความนี้ครับ !) !) !) อีกอย่างครับเวปเข้าอยากครับสำหรับคนใหม่ๆที่อยากเข้าครับ จะมีคนถามตลอดว่าเข้าดูไม่ได้ครับสมัครแล้วต้องรอการตอบรับครับ เวปเงียบจริงครับผมสังเกตูมาเป็นเดือนแล้วครับ ไปอยู่เฟสเยอะครับ กลับมากันบ้างนะครับ !&
ชื่อบัญชี อภิวิชญ์ ศรีปัญจ์ ธ.กสิกรไทย สาขา บิ๊กซีเชียงใหม่ (2) 862-2-08029-0
ติดต่อ บอล 081-7168884
จองแล้วขออนุญาติโอนภายใน 3 วันครับ
jameboncokekub

ที่อยู่: 130 ถ.กองทราย ต.วัดเกตุ อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50000 081-7168884

โพสต์โดย jameboncokekub » ศุกร์ ก.พ. 15, 2013 12:51 pm

apmon2511 เขียน:ค่อยๆ เป็นค่อยๆ ไป ครับพี่ ในเมื่อทางอื่นๆ สะดวก กว่า คนเลยหันไปตืดต่ออะไรที่ง่ายกว่า
ต้องหาทางพัฒนา ทำอย่างไร ให้การเข้าถึง เวป สะดวกและง่ายในการเข้าถึง...สิ่งดึงดูดใจสิ่งแปลกใหม่
สาระต่างๆ ที่เป็นประโยชน์ต่อเวป และ คนเข้าชม..............ขอรวบรวมสมองหน่อยครับ
มาร่วมมือร่วมใจช่วยกัน เสนอแนะนะครับ อะไรที่ดีและไม่ดี ที่มีประโยชน์ ระบายได้ในกระทู้นี้เลยครับ
จะได้รวบร่วมขอมูลเพื่อช่วยกันปรับปรุง !& !& !& ร่วมด้วยช่วยกันนะครับ

!) ต้องให้พี่ อมร จัดอีเวนท์บ่อยๆครับ #(
ชื่อบัญชี อภิวิชญ์ ศรีปัญจ์ ธ.กสิกรไทย สาขา บิ๊กซีเชียงใหม่ (2) 862-2-08029-0
จองแล้วขออนุญาติโอนภายใน 3 วันครับ

ที่อยู่: 130 ถ.กองทราย ต.วัดเกตุ อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50000 081-7168884

โพสต์โดย Pkung_pattaya » ศุกร์ ก.พ. 15, 2013 10:31 pm

ผมว่าที่เวปเงีบยส่วนหนึ่งเป็นเพราะข่าวสารใหม่ๆไม่ค่อยมีไรให้ติดตาม ของพรีเมียมก็ไม่ค่อยมี
แต่โดยส่วนตัวผม ยังเข้ามาดูอยู่ทุกวัน วันไหนไม่ได้เข้ามาดูมันรู้สึกเหมือนขาดอะไรบางอย่าง
ผมเคยรักเวปโค้กตอนแรกยังไง ตอนนี้ผมก็ยังรักเวปโค้กเหมือนเดิม ถึงผมจะไม่ได้โชว์ของเพิ่ม
แต่ก็ยังสะสมเหมือนเดิมและเข้ามาพูดคุยเป็นประจำ อาจจะหายไปบ้างเป็นบางวันก็เนื่องจากติดธุระ
ผมไม่คิดมากเรื่องที่เวปแจกของแล้วคนเข้ามาเยอะ เพราะจริงๆแล้วเวปตั้งใจจะแจกให้พี่น้องอยู่แล้ว
มาครับกลับเข้ามาพูดคุยกัน ตราบใดที่หัวใจของพวกเรายังเป็น โค้ก เดือนหน้าเจอกันครับ รักโค้กไม่เคยเปลี่ยน
ที่ส่งของ นายอุดมศักดิ์ สกุลชาติวุฒิ (ปุ้ม)
บริษัท เจ.บี. ลิสซิ่ง จำกัด
24/65 ม.9 ถ.สุขุมวิทพัทยากลาง ต.หนองปรือ
อ.บางละมุง จ.ชลบุรี 20150
เบอร์โทร 081-9834331 e-mail pkung8979@hotmail.com
Pkung_pattaya
Paul Friend
Paul Friend

โพสต์โดย แอน » ศุกร์ ก.พ. 15, 2013 11:26 pm

jameboncokekub เขียน:
torlukcoke เขียน:อันนี้ความเห้นส่วนตัว เพราะเป็นน้องใหม่

สนับสนุนข้อความนี้ครับ !) !) !) อีกอย่างครับเวปเข้าอยากครับสำหรับคนใหม่ๆที่อยากเข้าครับ จะมีคนถามตลอดว่าเข้าดูไม่ได้ครับสมัครแล้วต้องรอการตอบรับครับ เวปเงียบจริงครับผมสังเกตูมาเป็นเดือนแล้วครับ ไปอยู่เฟสเยอะครับ กลับมากันบ้างนะครับ !&

! ผมเห็นด้วยครับ อยากเห็นเวปคึกคักครับ........ !$
......รักจะเก็บ....อย่ากลัวรก..................
ติดต่อผมก็..08-4172-2955
.....กิตติภูมิ์ .....ธนาคารกรุงเทพ..ย่อยรามคำแหง 28 (เลขที่ บ.ช.243-0-46405-3)
แอน

โพสต์โดย aoh » เสาร์ ก.พ. 16, 2013 2:28 pm

ผมเหนื่อยครับ ผมก็อยากได้ทีมงานใหม่ๆมาช่วยดูเหมือนกัน เราต้องกลับมาคิดครับ ว่าคนเข้าเพื่ออะไร ถ้าเราตอบโจทย์ได้ ก็สามารถทำอะไรให้ตรงเป้าได้
ชื่นอุรา กาแฟ: Coffee and Collection
คอเดียวกัน คุยได้ที่ cokerakkhun@hotmail.com
Face Book: chuen_ura_coffee@hotmail.com
email จ.-ศ. ที่ surasak@smtl.sharp-world.com
aoh
Paul Neigbour
Paul Neigbour

ที่อยู่: Chuen U-Ra Coffee, Thamakar, Kanchanaburee, Thailand

โพสต์โดย arale » เสาร์ ก.พ. 16, 2013 5:57 pm

^+ เมื่อก่อนรักโค้กอย่างเดียว แต่เดี๋ยวนี้ได้รักคนสะสมคอเดียวกันเพิ่มขึ้น ผมว่าเท่านี้ผมก็ได้กำไรชีวิตเพิ่มขึ้นแล้วนะ

ผมเชื่อว่าถ้าคนที่เข้ามาชมเว็บนี้ เข้ามาเพื่อค้นคว้าหาข้อมูล มาเพื่อแบ่งปันหรือแลกเปลี่ยนความรู้ เว็บนี้ก็จะกลับมา

คึกคักได้นะครับ แต่ถ้ามาเพื่อคอยจำผิด มาเพื่อของรางวัลหรือผลประโยชน์บางอย่าง มันก็จะเข้าอีหรอบเดิมแบบที่

เราๆรู้กัน...บอกตามตรงว่ามีอยู่ช่วงนึงที่ผมห่างหายการเข้าเว็บไปเกือบ2เดือน แต่ก็ยังติดตามข้อมูลต่างๆผ่านเฟซบุ๊คเอา

เพราะมันเข้าถึงง่ายกว่า คุยกันสะดวกกว่า แต่ถ้าเว็บโค้กมีการปรับเปลี่ยนอะไรซักเล็กน้อย เข้าง่ายขึ้น มีรุ่นพี่มาทักทาย
ต้อนรับน้องใหม่กันเยอะขึ้น ผมว่าบรรยากาศในการเสวนากันในเว็บนี้ก็น่าจะดีขึ้นนะครับ..รักโค้กรักกันนะครับ... @(
เอก-AIA เชียงใหม่...081-4725350...You'll Never Walk Alone...

ชื่อบัญชี ธรรมยุท เชยชมศรี เลขที่ 664-235-1910 ธ.ไทยพาณิชย์ สาขา สี่แยกสันกำแพง
arale

ที่อยู่: ธีรยุทธ์ เชยชมศรี..226/30 ม.1 มบ.สิรารมย์ ต.หนองจ๊อม อ.สันทราย จ.เชียงใหม่ 50210

โพสต์โดย jameboncokekub » เสาร์ ก.พ. 16, 2013 8:40 pm

arale เขียน:^+ เมื่อก่อนรักโค้กอย่างเดียว แต่เดี๋ยวนี้ได้รักคนสะสมคอเดียวกันเพิ่มขึ้น ผมว่าเท่านี้ผมก็ได้กำไรชีวิตเพิ่มขึ้นแล้วนะ

ผมเชื่อว่าถ้าคนที่เข้ามาชมเว็บนี้ เข้ามาเพื่อค้นคว้าหาข้อมูล มาเพื่อแบ่งปันหรือแลกเปลี่ยนความรู้ เว็บนี้ก็จะกลับมา

คึกคักได้นะครับ แต่ถ้ามาเพื่อคอยจำผิด มาเพื่อของรางวัลหรือผลประโยชน์บางอย่าง มันก็จะเข้าอีหรอบเดิมแบบที่

เราๆรู้กัน...บอกตามตรงว่ามีอยู่ช่วงนึงที่ผมห่างหายการเข้าเว็บไปเกือบ2เดือน แต่ก็ยังติดตามข้อมูลต่างๆผ่านเฟซบุ๊คเอา

เพราะมันเข้าถึงง่ายกว่า คุยกันสะดวกกว่า แต่ถ้าเว็บโค้กมีการปรับเปลี่ยนอะไรซักเล็กน้อย เข้าง่ายขึ้น มีรุ่นพี่มาทักทาย
ต้อนรับน้องใหม่กันเยอะขึ้น ผมว่าบรรยากาศในการเสวนากันในเว็บนี้ก็น่าจะดีขึ้นนะครับ..รักโค้กรักกันนะครับ... @(

!) ใช่สนับสุนนครับเอกการจับผิด การใช่คำพูดที่แรงไปในบ้างครั้ง อาจทำให้เกิดความเสียความรู้สึกครับ อยากให้มีความจริงใจแบบจริงๆไม่ใช่แต่คำพูดครับ อยากให้เป็นเหมือนตอนเริ่มเวปใหม่ๆครับสนุกดีครับ รักชาวโค้กทุกคนครับ 55555

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง TRAVEL / ACTIVITY & EVENTS