COKE THAI CLUB MEETING 2012

รวมกิจกรรม ความเคลื่อนไหว พาเที่ยว เกมส์

Re: COKE THAI CLUB MEETING 2012

โพสต์โดย cokeyuth » เสาร์ เม.ย. 07, 2012 11:59 am

air เขียน:
cokeyuth เขียน:ขอหยิบยืมภาพ จากบรรดาช่างภาพในกระทู้นี้ ไปลงเผยแพร่ในเฟซบุ๊คหน่อยนะครับ
ความสนุกของงานมีตติ้งครั้งนี้ ทำให้แอบคิดว่า บางที ปีละครั้ง ก็นานเกินไป
การที่ กลุ่มปทุม-นนท์ เขาจัดสังสรรค์ วันเมย์เดย์ เป็น event ประจำทุกปี ก็ดีเหมือนกัน
และถ้าปีไหน พร้อม มีของให้สะสมเยอะ บางที เราน่าจะจัดเดินสายไปเที่ยวต่างจังหวัดอีกสัก event นึง

ปีนึง จัด 3 งาน จะตึงไปมั้ยครับ (งานใหญ่ จัดเต็ม 1 งาน/งานสังสรรค์สบายๆ 2 งาน) ? ขอเปิดประเด็นหน่อย
อ้อ... ใครที่ได้รับรางวัลกลับบ้าน อย่าอ่านและดูภาพเฉยๆ ขอให้ช่วยโพสต์ความเห็นลงในกระทู้นี้หน่อย
แค่อยากรู้ ว่า ได้อะไรกลับไปบ้าง ถูกใจกันมั้ย.... สต๊าฟจัดงานได้อ่านจะได้มีกำลังใจ

เห็นด้วยกับการจัดงาน event ต่างจังหวัดครับ จะได้เป็นการประชาสัมพันธ์จังหวัดนั้น ๆ ไปด้วย และคิดว่ามีสมาชิกอีกหลาย ๆ ท่านที่อยู่กรุงเทพ คงยังไม่เคยไปอีกหลาย ๆ จังหวัดในประเทศไทย ก็จะได้ถิอโอกาสไปเที่ยวชมจังหวัดนั้น ๆ ไปด้วยเลย และอาจจะได้เห็นหลาย ๆ สิ่งที่ไม่เคยได้เห็นจากเมืองกรุง หรืออาจจะได้มุมมองใหม่ ๆ ในการใช้ชีวิต จากการได้ไปเห็นการใช้ชีวิตประจำวันของคนต่างจังหวัด ส่วนจะจัดที่จังหวัดไหนนั้น ขอเสนอวิธีนึงไว้เป็นทางเลือกครับ คือให้สมาชิกเสนอจังหวัดที่ตัวเองต้องการให้ไปจัดงานมาให้คณะกรรมการจัดาน และใช้วิธีโหวต โดยให้สมาชิกในเวปเป็นคนโหวตว่าจังหวัดไหนจะได้จัดงาน โดยถือเอาคะแนนโหวตจังหวัดที่ได้มากที่สุดเป็นที่จัดงาน ไม่ต้องตั้งธงไว้ก่อนว่าจะต้องจัดงานที่จังหวัด ๆ ใหญ่ ๆ ก่อน จังหวัดเล็ก ๆ ค่อยจัดทีหลัง เพราะแต่ละจังหวัดไม่ว่าใหญ่หรือเล็กล้วนมีเอกลักษณ์ของตัวเองทั้งสิ้น แต่ที่สุดแล้วจะใช้วิธีใดในการเลือกจังหวัดจัดงานก็คงแล้วแต่คณะกรรมการผู้จัดงานครับ ข้อเสนอแนะอันนี้เป็นแค่ความคิดเห็นส่วนตัวครับ สรุปแล้วเห็นด้วยครับกับการจัดงาน event ต่างจังหวัดครับ ขอสนับสนุนแนวคิดนี้ด้วย 1 เสียงครับ !) !&

จัดงานต่างจังหวัด ผมแอบลุ้นครับ ว่า หากจังหวัดไหนจัด สมาชิกที่อยู่ในจังหวัดใกล้เคียง อาจไปร่วมแจมได้
ถ้างบประมาณ หาของรางวัลไม่พอ คิดว่าจะทำเสื้อยืดแบบใหม่ๆมาขาย ให้เป็นเงินใช้จ่ายเพื่อหาของรางวัล
เริ่มจะซี้กับร้านเสื้อยืดในกรุงเทพฯบ้างแล้ว ดูท่าทางจะทำด้ไม่ยาก ช่วงหน้าหนาว กำลังน่าเที่ยว
เวปไซต์ ไม่ใช่เลขคณิตคิดในใจ คลิ๊กบอกกันหน่อย
แสดงออกสักนิด เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้ครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
cokeyuth
THE REAL THING

Re: COKE THAI CLUB MEETING 2012

โพสต์โดย arale » เสาร์ เม.ย. 07, 2012 8:48 pm

cokeyuth เขียน:ขอหยิบยืมภาพ จากบรรดาช่างภาพในกระทู้นี้ ไปลงเผยแพร่ในเฟซบุ๊คหน่อยนะครับ
ความสนุกของงานมีตติ้งครั้งนี้ ทำให้แอบคิดว่า บางที ปีละครั้ง ก็นานเกินไป
การที่ กลุ่มปทุม-นนท์ เขาจัดสังสรรค์ วันเมย์เดย์ เป็น event ประจำทุกปี ก็ดีเหมือนกัน
และถ้าปีไหน พร้อม มีของให้สะสมเยอะ บางที เราน่าจะจัดเดินสายไปเที่ยวต่างจังหวัดอีกสัก event นึง

ปีนึง จัด 3 งาน จะตึงไปมั้ยครับ (งานใหญ่ จัดเต็ม 1 งาน/งานสังสรรค์สบายๆ 2 งาน) ? ขอเปิดประเด็นหน่อย
อ้อ... ใครที่ได้รับรางวัลกลับบ้าน อย่าอ่านและดูภาพเฉยๆ ขอให้ช่วยโพสต์ความเห็นลงในกระทู้นี้หน่อย
แค่อยากรู้ ว่า ได้อะไรกลับไปบ้าง ถูกใจกันมั้ย.... สต๊าฟจัดงานได้อ่านจะได้มีกำลังใจ

!) เอาด้วยครับ เอาด้วย..ถ้าไม่ติดอะไร อาราเล่จะได้เที่ยวทั่วไทยแว้วววววว..โอ๊ะ โย๊ะ โย๋... @(
เอก-AIA เชียงใหม่...081-4725350...You'll Never Walk Alone...

ชื่อบัญชี ธรรมยุท เชยชมศรี เลขที่ 664-235-1910 ธ.ไทยพาณิชย์ สาขา สี่แยกสันกำแพง
arale

ที่อยู่: ธีรยุทธ์ เชยชมศรี..226/30 ม.1 มบ.สิรารมย์ ต.หนองจ๊อม อ.สันทราย จ.เชียงใหม่ 50210

โพสต์โดย alex » อาทิตย์ เม.ย. 08, 2012 11:21 am

เริ่มจากทางใต้ก่อนเลยดีไหม เพราะเริ่มเห็นคนทางใต้มากขึ้นเป็นลำดับ นอกจากทางกรุงเทพ และทางเหนือ
พงษ์ศักดิ์ ประเสริฐบดินทร์
10/96 หมู่7 ถ.บางกรวย-ไทรน้อย 15
ต.บางกรวย อ.บางกรวย
จ.นนทบุรี 11130
(089)111-3998
ธ.กสิกรไทย สาขาย่อยตลาดอ.บางกรวย
449 - 2 -18972 - 9

รูปภาพ
alex
Paul Family
Paul Family

โพสต์โดย apmon2511 » อาทิตย์ เม.ย. 08, 2012 10:52 pm

ไปทิศไหนได้หมดแกงค์ปทุมฯ นนท์ คนบางแค ม่ะเกี่ยง ^@
เราก็ 1 ใน 500 เหมือนกัน พวกบ้า 500....555...ไอ้บ้าโค้ก รูปภาพรูปภาพ
apmon2511

โพสต์โดย copy » อาทิตย์ เม.ย. 08, 2012 11:10 pm

ผมมันบ้า ผมมันโสด ไปได้ทุกที่ 555
เค้าว่ารักโค้กไม่เปลี่ยนแปลง แต่ตอนนี้เราว่า....ดีที่สุด

รูปภาพ
copy

โพสต์โดย TAO » จันทร์ เม.ย. 09, 2012 1:07 am

apmon2511 เขียน:ไปทิศไหนได้หมดแกงค์ปทุมฯ นนท์ คนบางแค ม่ะเกี่ยง ^@

บ้านผม( ตจว.)มันว่าง หรือตามรอยทางการปลุกเสกน้ำมนต์ 9 วัด (ภาคใต้) 1 ใน 9 วัด มีบ้านผมด้วย ..........
รูปภาพ
TAO

โพสต์โดย arale » จันทร์ เม.ย. 09, 2012 11:03 am

copy เขียน:ผมมันบ้า ผมมันโสด ไปได้ทุกที่ 555

!) ไปหาเอาข้างหน้า ยะฮู้.... !# .............. @(
เอก-AIA เชียงใหม่...081-4725350...You'll Never Walk Alone...

ชื่อบัญชี ธรรมยุท เชยชมศรี เลขที่ 664-235-1910 ธ.ไทยพาณิชย์ สาขา สี่แยกสันกำแพง
arale

ที่อยู่: ธีรยุทธ์ เชยชมศรี..226/30 ม.1 มบ.สิรารมย์ ต.หนองจ๊อม อ.สันทราย จ.เชียงใหม่ 50210

โพสต์โดย livercoke » จันทร์ เม.ย. 09, 2012 9:07 pm

TAO เขียน:
apmon2511 เขียน:ไปทิศไหนได้หมดแกงค์ปทุมฯ นนท์ คนบางแค ม่ะเกี่ยง ^@
ังมีวัดที่

บ้านผม( ตจว.)มันว่าง หรือตามรอยทางการปลุกเสกน้ำมนต์ 9 วัด (ภาคใต้) 1 ใน 9 วัด มีบ้านผมด้วย ..........

มีบ้านผมด้วยครับ และก็ยังเป็นวัดที่เป็นพระเกจิ ประจำจังหวัดชุมพร...พ่อหลวงสงฆ์ วัดเจ้าฟ้าศาลาลอย !)
livercoke

โพสต์โดย santkwan » อังคาร เม.ย. 10, 2012 7:09 am

ไปก็ไป !@
รูปภาพ
santkwan

โพสต์โดย โค้ก โคราช » พุธ เม.ย. 11, 2012 2:44 pm

santkwan เขียน:ไปก็ไป !@

#( ไหวไหมคุณพี่ #(
cokekorat@hotmail.com เมืองหญิงกล้า ผ้าไหมดี หมี่โคราช ปราสาทหิน ดินด่านเกวียน cokekorat@yahoo.co.th
รูปภาพ
โค้ก โคราช

โพสต์โดย cokeyuth » อังคาร เม.ย. 17, 2012 10:01 am

สรุป รายรับ รายจ่าย ของงานนี้ ในแต่ละส่วน.....

viewtopic.php?f=7&t=29641
เวปไซต์ ไม่ใช่เลขคณิตคิดในใจ คลิ๊กบอกกันหน่อย
แสดงออกสักนิด เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้ครับ
cokeyuth

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง TRAVEL / ACTIVITY & EVENTS