งานมีตติ้งชาวโค้กไทย...อาทิตย์ที่ 10 กันยายน

รวมกิจกรรม ความเคลื่อนไหว พาเที่ยว เกมส์

โพสต์โดย sermsoon » พฤหัสฯ. ก.ย. 07, 2006 9:22 am

ขอทราบเป็นความรู้เพิ่มเติมครับ

พรีเมี่ยมหรือของสะสมอื่นๆ ที่ไม่ได้ผลิตโดยโค้กเองนี่น่ะ (เช่นแผงจับฉลาก ฯลฯ) เรานิยมสะสมกันมากไหม และคุณค่าจะแตกต่างจากของที่โค้ก(ไทย)ทำเองมากไหม และไทยน้ำทิพย์เขารู้สึกอย่างไรกับของพวกนี้ ที่ถือโอกาสนำโลโก้เขาไปหากิน (หรือในมุมกลับ ช่วยประชาสัมพันธ์ระดับรากหญ้าให้โค้ก โดยไม่ต้องเสียงบโฆษณาเพิ่ม?)

หากได้ข้อมูลหรือรายละเอียดมากๆ ก็จะยิ่งดีครับ แบบว่ากำลังเริ่มศึกษาพื้นฐานในการสะสมโค้ก ไหนๆ ก็มี "กูรู" อยู่แถวนี้เยอะแยะ ต่อไปในภายภาคหน้าจะได้ถ่อมตัวกับใครได้ว่า

เราก็ศิษย์ประชาบาล เอ๊ย... มีอาจารย์ หนึ่งบ้าง

ไม่ให้เสียชื่อสถาบันโค้กไทยด็อทคอม จริงป่ะ?
รูปภาพ รูปภาพ
ถึงไม่มั่งไม่มี ก็ควรจะมีมั่ง
มีมั่งไม่มีมั่ง ยังดีกว่าไม่มีเอาเสียเลย
อายุบวร
ภาพประจำตัวสมาชิก
sermsoon

โพสต์โดย o_cokeyuth » พฤหัสฯ. ก.ย. 07, 2006 9:51 am

sermsoon เขียน:ขอทราบเป็นความรู้เพิ่มเติมครับ

พรีเมี่ยมหรือของสะสมอื่นๆ ที่ไม่ได้ผลิตโดยโค้กเองนี่น่ะ (เช่นแผงจับฉลาก ฯลฯ) เรานิยมสะสมกันมากไหม และคุณค่าจะแตกต่างจากของที่โค้ก(ไทย)ทำเองมากไหม และไทยน้ำทิพย์เขารู้สึกอย่างไรกับของพวกนี้ ที่ถือโอกาสนำโลโก้เขาไปหากิน (หรือในมุมกลับ ช่วยประชาสัมพันธ์ระดับรากหญ้าให้โค้ก โดยไม่ต้องเสียงบโฆษณาเพิ่ม?)

หากได้ข้อมูลหรือรายละเอียดมากๆ ก็จะยิ่งดีครับ แบบว่ากำลังเริ่มศึกษาพื้นฐานในการสะสมโค้ก ไหนๆ ก็มี "กูรู" อยู่แถวนี้เยอะแยะ ต่อไปในภายภาคหน้าจะได้ถ่อมตัวกับใครได้ว่า

เราก็ศิษย์ประชาบาล เอ๊ย... มีอาจารย์ หนึ่งบ้าง

ไม่ให้เสียชื่อสถาบันโค้กไทยด็อทคอม จริงป่ะ?

เวปเพิ่งตั้งมาไม่พอปีเลยะพี่ เรียกสถาบันเลยเหรอครับ
แถวนี้มันมีทั้ง "กูรู้" และ "กูม่ายรู้" ปนปนกันไป เรื่องกระป๋องผมอาจจะบอกได้ว่า "กูรู้"
แต่พอเปลี่ยนวัสดุจากโลหะมาเป็นแก้ว เช่น ขวด หรือ แก้วน้ำ ผมก็ตอบสวนคำได้ทันทีว่า"กูม่ายรู้"
หรือเปลี่ยนวัสดุมาเป็นพลาสติก เช่น พวกของพรีเมียม ทั้งหลาย ผมก็กลายเป็น "กูม่ายรู้" อีกแล้ว

การมีเวปนี้ก็เพื่อจะแชร์ความสุขเป็นหลักน่ะครับ ความรู้เป็นอาหารเสริม
เพราะอายุเวปยังเยาว์ และวาสนายังน้อย ข้อมูลต่างๆเกี่ยวกับพรีเมียมและ
ผลิตภัณฑ์โค้กในประเทศไทยจึงไม่ได้มีมากนัก
จนกว่าลูกหลานของคนในบริษัทโค้กจะมาเยี่ยมชมเวปของเรา และค้นคว้าข้อมูลinsiderมาเจือจุน
เมื่อนั้น พวกเราคงมีทั้งเนื้อหาสาระ และบันเทิง ควบคู่กันไป
แต่ชั่วโมงนี้ ชมแก๊งค์อ้วนผอมมารับบท โหน่งเท่งไปพลางๆก่อนนะครับ

"วงจรชีวิตของนักสะสมโค้ก สั้นเหมือนยุง" มันดีกว่าของสะสมแฟชั่นนิ๊ดนึง
o_cokeyuth

โพสต์โดย o__Sam » พฤหัสฯ. ก.ย. 07, 2006 11:11 am

sermsoon เขียน:ขอทราบเป็นความรู้เพิ่มเติมครับ

สำหรับผมไม่เน้นเก็บของที่ทำนอกรอบ แน่นอนครับมูลค่าของต่างกัน แม้ว่าคุณค่าทางจิตใจจะไม่ต่างกัน ส่วนใหญ่งานก็อป คุณภาพจะไม่ค่อยสู้ดีนัก เน้นถูกเป็นหลัก โค้กประเทศไทยถือว่าเป็นการโปรโมทให้บริษัทเค้า เลยไม่ว่าอะไรครับ เพราะตลาดหลักเค้าขายน้ำดำครับ ไม่ใช่gift shop
o__Sam

โพสต์โดย o_LION KING » ศุกร์ ก.ย. 08, 2006 12:35 pm

PAO เขียน:พี่ไก่ aboutcoke ไปไม่ได้ แต่จะฝากกระปุกออมสินกรมป่าไม้(สังกะสี) มาขายเอาเงินเข้าเวบประมาณ 30 ใบ ยังไงก็ช่วยๆกันซื้อหน่อยนะครับ :D

อีกเรื่องคือ ใครที่มีการ์ดมาม่า แม็คเน็ตสนู๊ปปี้ซ้ำ ติดตัวเอามาแลกกันในงานด้วยนะ

พี่ไก่ เอามาฝากไว้กับผมแล้วนะคับ ประมาณ 25 ใบ วันงานจะเอาไปให้คุณเปานะคับ
เลยถ่ายรูปตัวอย่างมาให้ดู จะได้ช่วยกันอุดหนุนคับ สวยสวยไม่แพงเลยคับ เร่เข้ามา เร่เข้ามา
รูปภาพ
o_LION KING

โพสต์โดย love_Heineken » ศุกร์ ก.ย. 08, 2006 12:38 pm

2 ใบก่อนเลยครับ ถ้าของไม่พอจำนวนคน สละสิทธิ์ 1 ใบ ก้อได้ครับ .. :cry:
love_Heineken

โพสต์โดย o_LION KING » ศุกร์ ก.ย. 08, 2006 1:16 pm

love_Heineken เขียน:2 ใบก่อนเลยครับ ถ้าของไม่พอจำนวนคน สละสิทธิ์ 1 ใบ ก้อได้ครับ .. :cry:

เร่เข้ามา เร่เข้ามา ขายดีขายดี มีคนมาประเดิมแล้ว
o_LION KING

โพสต์โดย o_น้ำมะเน็ด » ศุกร์ ก.ย. 08, 2006 4:34 pm

1 ใบถ้าเหลือ 2 ก็ได้ :lol:
คนที่ปราศจากความรักในการสะสมย่อมมีเพียงชีวิตเดียว
ต่างจากคนที่รักการสะสมซึ่งมีสองชีวิต เพราะเขาใช้ชีวิตพร้อมกันไปใน"โลกสองโลก"

ที่มา:หนังสือเครื่องเสียงโบราณตำนานแห่งศาสตร์และศิลป์
o_น้ำมะเน็ด

โพสต์โดย sermsoon » ศุกร์ ก.ย. 08, 2006 6:22 pm

น้องใหม่สักใบนิ
รูปภาพ รูปภาพ
ถึงไม่มั่งไม่มี ก็ควรจะมีมั่ง
มีมั่งไม่มีมั่ง ยังดีกว่าไม่มีเอาเสียเลย
อายุบวร
sermsoon

โพสต์โดย o_Livercoke » ศุกร์ ก.ย. 08, 2006 7:11 pm

ขอด้วยครับ 1 ใบ..... :lol:
o_Livercoke

โพสต์โดย o_LION KING » ศุกร์ ก.ย. 08, 2006 7:20 pm

livercoke เขียน:ขอด้วยครับ 1 ใบ..... :lol:

ขอได้งัยตาเอ เค้าขายย่ะ ติดนิสัยใครมา :lol: :lol: :lol:
o_LION KING

โพสต์โดย o_Livercoke » ศุกร์ ก.ย. 08, 2006 7:36 pm

LION KING เขียน:
livercoke เขียน:ขอด้วยครับ 1 ใบ..... :lol:

ขอได้งัยตาเอ เค้าขายย่ะ ติดนิสัยใครมา :lol: :lol: :lol:

แฮ่ะๆ.... :lol: :lol: :lol: ...ผมลืมไปพี่..... :wink:
o_Livercoke

โพสต์โดย o__Santana » เสาร์ ก.ย. 09, 2006 11:25 am

love_Heineken เขียน:2 ใบก่อนเลยครับ ถ้าของไม่พอจำนวนคน สละสิทธิ์ 1 ใบ ก้อได้ครับ .. :cry:

เหมือนกันครับ :lol:
o__Santana

โพสต์โดย o_cokecoke » เสาร์ ก.ย. 09, 2006 2:03 pm

เอาด้วยครับ
o_cokecoke

โพสต์โดย o_redmachine » เสาร์ ก.ย. 09, 2006 4:43 pm

:) ช่วยอุดหนุนเวบ 1 ใบครับ
o_redmachine

โพสต์โดย o_PAO » เสาร์ ก.ย. 09, 2006 5:07 pm

โทรถามพี่ไก่ aboutcoke แล้ว กระปุกออมสินใบละ 40 บาทนะครับ

อีกเรื่องด่วนมาก ใครมีกล้องดิจิตอลที่ถ่ายภาพเคลื่อนไหวได้ รบกวนติดตัวไปด้วยนะครับ :D
o_PAO

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง TRAVEL / ACTIVITY & EVENTS