สรุปงานเดินสายบู๊ธบอลโลกของชาวโค้กไทย....

รวมกิจกรรม ความเคลื่อนไหว พาเที่ยว เกมส์

สรุปงานเดินสายบู๊ธบอลโลกของชาวโค้กไทย....

โพสต์โดย o_cokeyuth » จันทร์ ก.ค. 10, 2006 8:19 pm

หลังจากที่ชาวโค้กไทยไปร่วมแจมกับโคคา โคล่า และ ทีมorganizer "Right Man" จบโครงการไปแล้วเมื่อวานนี้พร้อมๆกับบอลโลก
ผมก็ขอสรุปงานในกระทู้นี้ให้ทราบหน่อยนะครับ

คุณเปากับคุณแซมเป็นโต้โผในการประสานงาน ส่วนของที่นำมาโชว์มาจากคอลเล็คชั่นของ
คุณมิก คุณโจ้ คุณเปา คุณแซม และกระผม นำมารวมกัน ด้วยจุดประสงค์ก็คือ
อยากแชร์ความสุขจากของสะสมให้บุคคลทั่วไปได้ชื่นชม และมีความสุขเช่นเดียวกับพวกเราบ้าง
สิ่งที่พวกเราหวังก็คงสมหวังกันไปบ้าง...แม้จะเหนื่อยไปสักหน่อย

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย o_cokeyuth เมื่อ อังคาร ก.ค. 11, 2006 12:09 pm, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ภาพประจำตัวสมาชิก
o_cokeyuth

โพสต์โดย o_cokeyuth » จันทร์ ก.ค. 10, 2006 8:30 pm

เกี่ยวกับสถานที่จัดครับค่อนข้างหลากหลายอารมณ์มากๆ
ที่แรก ห้างสยามพารากอน คนมาห้างก็ไฮโซ๊ไฮโซ
แถมชัยภูมิยังเป็นรองมากๆเลยครับ คนมาดูหนังเลยไม่ค่อยแฉลบมาร่วมชมและร่วมกิจกรรม
เพราะประเดี๋ยวจะเสียลุ๊ค...งานก็จะดูดี ถ่ายรูปออกมาสวย แต่บรรยากาศเหงาๆไปหน่อย

รูปภาพ
รูปภาพ

เบื้องหลังงานนะครับ...งานนี้จัดตู้กันตอนตีสอง จัดไปจัดมาสว่างคาตาซะงั้น
เหนื่อยที่สุดครับ และ เพิ่งเจอกับน้องๆออกาไนซ์ วันแรก...ยังไม่ค่อยรู้ใจกัน
ตัวผมเดินทางมาจากต่างจังหวัดก็ต้องเปิดโรงแรมไว้นอน หนึ่งคืน...
แต่ก็ไม่ได้นอนครับเพราะจัดบู๊ธยันเช้า :cry:
แก้ไขล่าสุดโดย o_cokeyuth เมื่อ อังคาร ก.ค. 11, 2006 12:11 pm, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
o_cokeyuth

โพสต์โดย o_cokeyuth » จันทร์ ก.ค. 10, 2006 8:39 pm

ที่ต่อมาคือ ห้างซีคอนแสควร์
คนเดินห้างก็เป็นคนเดินดินอย่างเราๆท่านๆ ไม่ค่อยไฮจนอ่านใจไม่ออก
ห้างนี้กว้างมากๆ แถมที่จัดงานวันแรก เอาไปตั้งในมุมอับ ชาวบ้านชาวช่องไม่ค่อยเดินผ่าน
ทำให้ต้องมี"ช็อตแก้ไข" ต้องย้ายบู๊ธกันสองรอบ จนย้ายมาไว้ใกล้ๆโรงหนัง
ค่อยยังชั่วหน่อยครับ แต่น้องๆออกาไนซ์ต้องเหนื่อยกันสองรอบ
รวมทั้งคุณเปาด้วยครับ...ต้องจัดตู้สองครั้ง :cry:

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
o_cokeyuth

โพสต์โดย o_cokeyuth » จันทร์ ก.ค. 10, 2006 8:54 pm

ที่สุดท้ายไกลปืนเที่ยง บิ๊กซี อ้อมใหญ่
คนมาเดินห้างก็เป็นคนชานกรุงบ้าง สาวโรงงานบ้าง
โลเกชั่นห้าง โครตไกลเลยครับพี่น้อง ไปอีกหน่อยก็ถึงนครปฐม/มหาชัย
คนมาจัดตู้มาจากลาดกระบัง ค่าแท๊กซี่ปาไปเกือบห้าร้อย :lol:
ผมไปเก็บของกลับ ...เดินทางมาจากสระบุรี..นั่งรถตู้ ..ต่อรถเมล์..ต่อแท๊กซี่
เกือบหมดวันแหละครับ
งานนี้เลยต้องพึ่งพระเอกขี่ม้าขาวคือ คุณหน่องที่มีรถยนต์คอยรับส่งให้
ถึงห้างจะไกลลิบแต่โลเกชั่นที่ตั้งบู๊ธเขาเอาไว้หน้าบันไดเลื่อนเลยครับ ใครมาก็เจอ
ทำให้มีคนสนใจเยอะครับ อาจเป็นเพราะบรรยากาศเข้าโค้งสุดท้ายของบอลโลก
กิจกรรมที่เวิร์คที่สุดที่นี่คือ การเพนท์หน้า
คนมาดูนิทรรศการ มาร่วมกิจกรรมอย่างแฮ๊ปปี้...มีรอยยิ้มกลับบ้าน

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย o_cokeyuth เมื่อ อังคาร ก.ค. 11, 2006 12:08 pm, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง.
o_cokeyuth

โพสต์โดย o_cokeyuth » จันทร์ ก.ค. 10, 2006 9:02 pm

รูปภาพ

ขึ้นบันไดเลื่อนมาก็เจอน้องพริ๊ตตี้ยืนเด่นเป็นสง่าเลยครับ

รูปภาพ
รูปภาพ

ไอ้หนูคนนี้เป็นแฟนพันธุ์แท้บราซิล แม้จะตกรอบไปแล้ว

รูปภาพ
รูปภาพ

ใครๆก็แวะเข้ามาเพนท์หน้า ป๊อปปูลาร์มากๆ

รูปภาพ
รูปภาพ
ไอ้หนูคนนี้มั่นใจในซีเนอดีน ซีดาน

รูปภาพ
สาวคนนี้ตีตราอังกฤษ
o_cokeyuth

โพสต์โดย o_cokedevil » จันทร์ ก.ค. 10, 2006 9:10 pm

ยังไง ก็ขอชื่นชม พวกพี่พี่ ทุกคนครับ แม้จะเหนื่อยแค่ใหน มีปัญหาบ้างเล็ก เล็ก น้อย น้อย แต่ทุกคน ก็ทําด้วยใจ และงานก็สําเร็จลุล่วง พร้อมทั้งปิดฉาก เวิลด์คัพ กับแชมป์ของอิตาลี่ และ พบกันใหม่อีก 4 ปี ที่แอฟริกาใต้ :D
o_cokedevil

โพสต์โดย o_cokeyuth » จันทร์ ก.ค. 10, 2006 9:17 pm

จบงานไปอย่างกระท่อนกระแท่นพร้อมบอลโลกไปแล้วครับ
คอลเล็คชั่นของพวกเราได้กลับบ้านโดยสวัสดิภาพ ...ต้องขอบคุณน้องๆออกาไนซ์ทุกท่าน
ที่ช่วยดูแล ...คุณบอม คุณดา คุณปู และน้องพริ๊ตตี้

ขอบคุณคุณมิก โจ้ แซม คุณเปา สำหรับของสะสมที่นำมาโชว์
ขอบคุณกองหนุนที่ช่วยขับรถรับส่งไป บิ๊กซีอ้อมใหญ่เสียหลายรอบ

แม้จะเหนื่อยจากการเดินทางจัดของย้ายของเก็บของแต่หลังจากงานนี้เราจะจัดงานมี๊ตติ้งนะครับ
แจกรางวัลทายผลบอลโลก แต่ตอนนี้ยังไม่รู้นะครับว่ารางวัลจะเป็นอะไร
ผมจะรอลุ้นของสมนาคุณจากทางโค้กแหละครับว่าจะได้อะไรมาแจกพวกเรา

แล้วพบกันวันมี๊ตติ้ง
o_cokeyuth

โพสต์โดย o_PAO » อังคาร ก.ค. 11, 2006 12:33 am

ของรางวัล ท่าทางต้องรอนานแน่เลยพี่ยุทธ :lol:
o_PAO

โพสต์โดย o_Livercoke » อังคาร ก.ค. 11, 2006 8:57 am

พี่ยุทธครับ......สยามพารากอน......ครับ...ไม่ใช่..เอ็มโพเรียม....แต่ก็เจ้าของดียวกัน.... :wink:
o_Livercoke

โพสต์โดย o_Livercoke » อังคาร ก.ค. 11, 2006 9:04 am

สรุปแล้วงานโชว์ตัวครั้งนี้......ห้างบิ๊กซี อ้อมใหญ่.....น่าจะเข้าตามากที่สุด...ถึงจะเป็นที่ไกลปืนเที่ยงสักหน่อย.....แต่ก็ได้รับความสนใจจากผู้คนมาก.....เพราะอาจจะด้วยทำเล และเป็นผู้คนเดินดินกินข้าวแกงแบบเราๆ ท่านๆ ทั้งหลายที่เป็นสมาชิก จึงมีความสนใจมากกว่าห้างๆ แรกๆ น่ะผมว่า.....เพราะผมก็ไปดูมาเหมือนกันที่อ้อมใหญ่..... :wink: :D
o_Livercoke

โพสต์โดย o_cokeyuth » อังคาร ก.ค. 11, 2006 12:14 pm

livercoke เขียน:พี่ยุทธครับ......สยามพารากอน......ครับ...ไม่ใช่..เอ็มโพเรียม....แต่ก็เจ้าของดียวกัน.... :wink:

ดูบอลจนเบลอครับ ปล่อยไก่จนได้...ขอบคุณที่ทักท้วง :lol:
o_cokeyuth

โพสต์โดย o_aoh » อังคาร ก.ค. 11, 2006 6:46 pm

ขอชื่นชมทีมงานโค้กไทยทุกคนที่ดำเนินกิจกรรมนี้นะครับ พวกท่านมีความมานะมากๆ ขอนับถือจริงๆครับ
msn: cokerakkhun@hotmail.com
e-mail : surasak@smtl.sharp-world.com
ข้อมูลส่วนตัวหน้า 1 ครับ
รูปภาพ
o_aoh

ที่อยู่: Maneerat Pharmacy, Thamakar, Kanchanaburee, Thailand

โพสต์โดย o_PAO » อังคาร ก.ค. 11, 2006 8:24 pm

อ้อมใหญ่สถานที่ไม่อำนวย(เล็กไป) ระยะเวลาสั้น ระยะทางไกล
แต่ดูจากที่พี่ยุทธถ่ายรูปมาก็คึกคักดีเหมือนกันนะ :D
o_PAO

โพสต์โดย o_น้ำมะเน็ด » พุธ ก.ค. 12, 2006 8:33 pm

แฟ้มบุคคลขอปรบมือให้...ผู้ดำเนินการทุกท่าน
o_น้ำมะเน็ด

โพสต์โดย o__Santana » พฤหัสฯ. ก.ค. 13, 2006 6:38 pm

'ทิดนี้เปิดร้านหรือป่าวครับคุณเปาว่าจะเอาของไปส่ง

กะไปฉลองความสำเร็จด้วย..ไปกันเยอะๆ นะครับ :D

เซียนเล็กถือโอกาสล้างบัญชีกันเลยเนอะ

เซียนไก่เรามาจิบอะไรแก้คอแห้งกันหน่อยดีมั้ย..เอื๊อก!!

อีหัวหยองมาให้มันเร็วหน่อยนะสายประจำ :D
o__Santana

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง TRAVEL / ACTIVITY & EVENTS