บู๊ธกิจกรรมบอลโลก วันนี้ -2 ก.ค ที่ชั้น 4 ซีคอนสแควร์

รวมกิจกรรม ความเคลื่อนไหว พาเที่ยว เกมส์

โพสต์โดย o_PAO » จันทร์ มิ.ย. 12, 2006 2:21 pm

รูปน้องอ๊อฟ ผมเอาไปฝากหลานครับ :lol:
ส่วนที่ไม่ขอถ่ายรูปกะน้องฮอนด้า ผมอายแทนคุณนะ พอได้ยินว่าขอถ่ายรูปหน่อย ผมเลยเดินหนี :lol:

รูปมีอีกนะครับ เดี๋ยวจะทยอยลง พร้อมคอมเม็นท์ :D
ภาพประจำตัวสมาชิก
o_PAO

โพสต์โดย o_Livercoke » อังคาร มิ.ย. 13, 2006 8:16 pm

PAO เขียน:ให้ D เลยเหรอคุณ Livercoke :lol:
วันไปจัด เห็นสถานที่ก็ทำใจไว้แล้วครับ เพราะจากที่เคยไป คนจะไปกระจุกอยู่แถวช่องขายตั๋วมากกว่า เพราะมีที่นั่งรอ และมีอะไรให้ดู ที่ที่โค้กจัดอยู่ตรงนั้น ต้องตั้งใจเดินไปเลย แล้วรอบๆบู๊ธมันก็โล่งๆครับ ที่จริงเครื่องเสียงในบู๊ธก็มีนี่ครับ วันเซทเห็นลองกันกระหึ่ม เรื่องรีรันเทป หรือไฮไลท์ เห็นด้วยมากเลย น่าจะเป็นสิ่งที่เรีกคนมาได้ หรืออาจจะเป็นเพราะวันแรก สต๊าฟอาจยังไม่พร้อม (ได้ข่าวว่ามีเฝ้าบู๊ธกันแค่สองคน) เดี๋ยวบ่ายนี้ผมจะไปเก็บภาพมาฝากครับ

ส่วนที่ซีคอน ในฐานะเจ้าถิ่น :D ผมว่าน่าจะเวิร์คกว่าพารากอนนะ ที่รังสิตก็เคยไปครั้งเดียวในชีวิต ผมว่ามันก็น่าจะเวิร์ค

คุณเปาครับ........ที่ผมให้....ดี (ปะกิต)......น่ะเฉพาะในเรื่องการโปรโมทงาน และตำแหน่งสถานที่ครับ.....ส่วนเรื่องของโชว์ต่างๆ .....จัดได้เยี่ยมมาก.....แล้วคุณเปา.....ไปดูที่ เมเจอร์ รัชโยธิน แล้วหรือยังครับ............กำแพงนักฟุตบอลโค้ก....เยี่ยมมากเลยครับ............ :wink: :wink: :wink:
o_Livercoke

โพสต์โดย ton...(+_+) » พุธ มิ.ย. 14, 2006 8:14 pm

วันนี้ไปดูมาเงียบเหงามากๆ
ton...(+_+)

โพสต์โดย o_Livercoke » พุธ มิ.ย. 14, 2006 8:40 pm

อย่างที่ SAM และคุณพี่ Cokeyuth บอกนั้นแหล่ะครับ.............พื้นที่มันว่าง และอับเกินไป .............Organize Coke ไม่น่ามาตายง่ายๆ แบบนี้เลยครับ...น่าจะให้มีเอนเตอร์เทนให้มันมากๆ กว่านี้....อย่างที่ post ไว้ข้างบน...เช่น มีรีรันเทปการแข่งขันทุกคู่ , มีพริตตี้โค้ก มาคอยเรียกผู้ชมบ้างครับ...................... :lol: :lol: :lol: :lol:
o_Livercoke

โพสต์โดย o__Sam » พุธ มิ.ย. 14, 2006 8:43 pm

ถูกต้องนะครับ :!: คิดอยู่ครับ ว่ามันควรจะมีอะไรมาดึงดูดคน 8) พริตตี้หรือโคโยตี้น่าจะดีคับ :lol:
o__Sam

โพสต์โดย o_lekpn » พุธ มิ.ย. 14, 2006 9:09 pm

เอาเชียวนะ :lol: แต่ที่คาร์ฟูพระราม 4 มีพริตตี้นะ :D
รูปภาพ
o_lekpn

โพสต์โดย o_PAO » พฤหัสฯ. มิ.ย. 15, 2006 3:10 am

- ตำแหน่งมันหลุด มีสเปซว่างคั่นกลาง ทำให้ไม่ค่อยมีคนอยากเดินเข้ามา
น่าจะหาแบนเนอร์ห้อยยาวๆ มาจากเพดานด้านบน

- เสียงเพลงไม่เร้าใจ วันที่ผมไปเปิดมารายน์ แครี่ / one moment in time ของป้าวิทนีย์ น่าจะเปลี่ยนเป็นเพลงบอลที่มันเร้าใจกว่านี้ (ได้ข่าวว่าวันแซมไปเปิดซาเวจ การ์เด้น :lol: )

- เสียงเพลงจากลำโพงเบามาก น่าจะดังได้ไปถึงเคาน์เตอร์หน้า Box Office ยิ่งตอนน้องสต๊าฟพูดนี่แทบจะไม่ได้ยินเลย

- ควรมีทีวี ฉายเทปบอลคู่เมื่อคืนเป็นอย่างยิ่ง หรือจะเอาหนังที่เคยฉายตอนงานโทรฟี่ทัวร์ของฟีฟ่ามาฉายก็ได้

- พนักงานพารากอนที่แคนดี้บาร์ ควรช่วยส่งเสริมการขาย เชิญชวนคนเอาสลิปโค้ก มาเล่นเกมส์
หรือมีป้ายกระดาษไปติดที่แคนดี้บาร์ก็ได้ หรือสต๊าฟอยู่ว่างๆ เดินออกมาจากบู๊ธชวนเองก็จะดี :lol:

ติเพิ่อก่อนะครับ เผื่อทางโค้กหรือออกาไนซ์มาอ่านเจอ ก็เอาไปปรับปรุงดูนะ อย่าโกรธกันล่ะ :D
o_PAO

โพสต์โดย o_Livercoke » พฤหัสฯ. มิ.ย. 15, 2006 8:29 pm

PAO เขียน:- ตำแหน่งมันหลุด มีสเปซว่างคั่นกลาง ทำให้ไม่ค่อยมีคนอยากเดินเข้ามา
น่าจะหาแบนเนอร์ห้อยยาวๆ มาจากเพดานด้านบน

- เสียงเพลงไม่เร้าใจ วันที่ผมไปเปิดมารายน์ แครี่ / one moment in time ของป้าวิทนีย์ น่าจะเปลี่ยนเป็นเพลงบอลที่มันเร้าใจกว่านี้ (ได้ข่าวว่าวันแซมไปเปิดซาเวจ การ์เด้น :lol: )

- เสียงเพลงจากลำโพงเบามาก น่าจะดังได้ไปถึงเคาน์เตอร์หน้า Box Office ยิ่งตอนน้องสต๊าฟพูดนี่แทบจะไม่ได้ยินเลย

- ควรมีทีวี ฉายเทปบอลคู่เมื่อคืนเป็นอย่างยิ่ง หรือจะเอาหนังที่เคยฉายตอนงานโทรฟี่ทัวร์ของฟีฟ่ามาฉายก็ได้

- พนักงานพารากอนที่แคนดี้บาร์ ควรช่วยส่งเสริมการขาย เชิญชวนคนเอาสลิปโค้ก มาเล่นเกมส์
หรือมีป้ายกระดาษไปติดที่แคนดี้บาร์ก็ได้ หรือสต๊าฟอยู่ว่างๆ เดินออกมาจากบู๊ธชวนเองก็จะดี :lol:

ติเพิ่อก่อนะครับ เผื่อทางโค้กหรือออกาไนซ์มาอ่านเจอ ก็เอาไปปรับปรุงดูนะ อย่าโกรธกันล่ะ :D

ถูกต้องน่ะ....คร๊าบบบบบบบบบบ...... :lol: ขอเสริมด้วยครับเรื่องเพลง.........ทำไมไม่เอาเพลง Celebrate เปิดล่ะครับพี่น้องงงงงงงงงงงงงงงงง :lol:
o_Livercoke

โพสต์โดย o_PAO » อาทิตย์ มิ.ย. 18, 2006 1:15 am

วันนี้ไปมาครับ มีการย้ายเคาน์เตอร์ออกมาอยู่ข้างๆเกมเตะบอล ก็ทำให้เห็นชัดขึ้นนะ
เรื่องเพลง ตอนนี้ไม่มีเจ๊มาลัยแล้ว เปิดเพลงบอลโลกของ El Divo ล้วนๆ เสียงเพลงดังขึ้น เพราะเอาลำโพงสองตัวมาอยู่ด้านหน้า ค่อยคึกคักขึ้นมาหน่อย
แต่ที่เหมือนเดิมก็คนครับ คนน้อยเหมือนเดิม :lol:

คืนวันพุธนี้ พวกเราต้องไปเก็บของกันตอน 2 ทุ่ม แล้วให้ทีมออกาไนซ์ย้ายของทั้งหมดไปติดตั้งที่ซีคอน เสร็จแล้วพวกเราก็เอาของไปใส่ งานนี้น่าจะเสร็จเร็ว เพราะของส่วนใหญ่ประกอบไว้เรียบร้อยหมดแล้ว แต่คืนวันพุธช่วงสองทุ่มผมไม่ว่างซะด้วยสิ อาจต้องให้แซมหรือโจ้ไปเก็บของ
เอาของมาที่บ้านผม (หรือฝากออกาไนซ์ไป) แล้วผมเข้าไปเซทให้ช่วงดึกๆ งานนี้เหนื่อยเหมือนกันนะนี่ เสียทั้งเวลา แรงงาน และเงิน ไม่รู้จะได้อะไรไว้เป็นที่ระลึกมั่ง สังหรณ์ใจว่าจะเป็นลูกบอลพวงกุญแจ 50 ลูกยังไงไม่รู้ :lol:
o_PAO

โพสต์โดย o_น้ำมะเน็ด » อาทิตย์ มิ.ย. 18, 2006 7:48 pm

เห็นข่าวแว๊ปๆ...ว่ามีจัดที่ฟิวเจอร์พารค์ รังสิตด้วย

แล้วมีใครไปบ้างป่าว :?:
o_น้ำมะเน็ด

โพสต์โดย คอกระป๋อง » จันทร์ มิ.ย. 19, 2006 8:14 am

น้ำมะเน็ด เขียน:เห็นข่าวแว๊ปๆ...ว่ามีจัดที่ฟิวเจอร์พารค์ รังสิตด้วย

แล้วมีใครไปบ้างป่าว :?:

:lol: ไปค่ะ
คอกระป๋อง

โพสต์โดย o_PAO » พฤหัสฯ. มิ.ย. 22, 2006 3:11 pm

เมื่อเช้าตอน 8 โมงผมกับโจ้เอาของไปเซตใส่ตู้เรียบร้อยแล้ว สถานที่ไม่อำนวยอีกเช่นเคย
ตอนแรกคิดว่าจะอยู่แถวๆโรงหนัง กลับไปอยู่แถวโออิชิ ซึ่งมันห่างจากโรงหนังประมาณ
200 เมตร เรียกว่าไม่สามารถมองเห็นกันได้เลย ถ่ายรูปมาบ้าง ไว้ดึกๆจะเอามาลงครับ
ตอนนี้ขอไปงีบเอาแรงก่อน หาววววว.................. :(
o_PAO

โพสต์โดย o_Livercoke » พฤหัสฯ. มิ.ย. 22, 2006 10:26 pm

PAO เขียน:เมื่อเช้าตอน 8 โมงผมกับโจ้เอาของไปเซตใส่ตู้เรียบร้อยแล้ว สถานที่ไม่อำนวยอีกเช่นเคย
ตอนแรกคิดว่าจะอยู่แถวๆโรงหนัง กลับไปอยู่แถวโออิชิ ซึ่งมันห่างจากโรงหนังประมาณ
200 เมตร เรียกว่าไม่สามารถมองเห็นกันได้เลย ถ่ายรูปมาบ้าง ไว้ดึกๆจะเอามาลงครับ
ตอนนี้ขอไปงีบเอาแรงก่อน หาววววว.................. :(

ที่ซีคอน.....รึปล่าวครับ
o_Livercoke

โพสต์โดย o_PAO » ศุกร์ มิ.ย. 23, 2006 2:21 am

ใช่ครับ
o_PAO

โพสต์โดย o_PAO » อาทิตย์ มิ.ย. 25, 2006 11:11 pm

โทษทีครับ รูปมาช้าไปหลายวัน :D
ถ่ายตอนประมาณ 10 โมงกว่า หลังจากยัดของใส่ตู้เรียบร้อยแล้ว
ตู้ยังไม่ได้เปิดไฟ เลยจะดูมืดๆหน่อย
สภาพแวดล้อมกว้างขวาง เหมาะที่จะเดินฉีกไปข้างๆเป็นอย่างยิ่ง :lol:

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
o_PAO

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง TRAVEL / ACTIVITY & EVENTS