ฉลองปีใหม่...ณ.บ้านสวนน้ำ

รวมกิจกรรม ความเคลื่อนไหว พาเที่ยว เกมส์

โพสต์โดย o_น้ำมะเน็ด » จันทร์ ธ.ค. 19, 2005 12:10 am

รางวัลพิเศษ 2 รางวัลจากจีน ตั้งแต่คนแรกไปถึงคนที่ 9 ไม่มีใครจับได้

จนเหลือ 3 เบอร์ คือ พี่ยุทธ แซม นุ๊บ..

ผลออกมาว่า...แซม...รอให้ทุกคนหยิบจนคนสุดท้าย

และก็ได้ไป...สมควรแล้วน้องเพราะสละตัวเองไปเป็นกรรมการบิงโก

พระเจ้าเห็นใจในความดี...เลยจัดให้ :wink:

ถึงน้องนุ๊บของเราไม่มาแต่ก็ฝากความเฮง..มาด้วย..ได้ไป

รูปภาพ

รูปภาพ

อันนี้ของที่น้องนุ๊บได้ไป...2 ชิ้นที่หลายคนแอบเล็ง

โดยเฉพาะชุดวอร์คราฟปรู๊ฟ..อภินันทนาการจากแซม

รูปภาพ

หลายคนเริ่มอิ่ม...ท้องหรืออิ่มใจไม่รู้

รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
o_น้ำมะเน็ด

โพสต์โดย o_น้ำมะเน็ด » จันทร์ ธ.ค. 19, 2005 12:14 am

ภาพสุดท้ายก่อนแยกย้ายกันกลับบ้าน...ขอบอกว่าสนุกมากๆ :wink:

สำหรับคนที่ไม่มา...คราวหน้าห้ามพลาด..บรรยายได้ไม่เท่ากับมาเอง...

คุณnicoke ทำไมไม่มาคะ :?: หลายๆคนถามหา :shock:

ใครจะช่วยบรรยายภาพเพิ่มเติมได้เลย :wink:

รูปภาพ
o_น้ำมะเน็ด

โพสต์โดย o_PAO » จันทร์ ธ.ค. 19, 2005 1:11 am

ผมขอสรุปเรื่องงานวันนี้นะครับ

คนที่มาวันนี้รวม 12 คน

1.พี่ยุทธ
    2.แซม
    3.เปา
    4.ไก่
    5.ดวง(น้ำมะเน็ด)
    6.โอเล่
    7.พี่แด็ก
    8.เพื่อนพี่แด็ก
    9.คุณหน่อง
    10.คุณเอก
    11.โจ้
    12.คุณเล็ก (ALEX)

เสียดายที่หลายคนมาไม่ได้ บางคนก็แคนเซิลกะทันหัน หวังว่าครั้งหน้าคงได้เจอกันนะครับ

ค่าใช้จ่าย

รายรับ
เก็บจากคนที่ไปรวม 12 คนๆละ 300 บาท รวม 3600 บาท

รายจ่าย
โชคดีที่เราไม่ได้ร้องคาราโอเกะ ทางร้านเลยไม่ได้คิดค่าห้อง 1500 บาท
ก็เลยเสียแต่ค่าอาหาร และเครื่องดื่มรวม 2497 บาท

มีเงินเหลือ 1103 บาท ซึ่งจะเก็บไว้เป็นกองกลางสำหรับเป็นค่าใช้จ่ายในการทำเวบ
ซึ่งมีค่าใช้จ่ายคร่าวๆเป็นค่าเช่าโฮสประมาณปีละ 2400 บาท
และค่าจดทะเบียนโดเมนเนมปีละ 500 บาท
โดยจะมีการหารายได้ในโอกาสต่อไป เพื่อใช้ในกรณีดังกล่าว
หรือใช้ในกิจกรรมอื่นๆ เช่น อาจการประมูลของบริจาค
หรือการบริจาคเงินโดยตรงจากเพื่อนสมาชิก ทั้งหมดก็คงมีการคุยกันเป็นระยะๆนะครับ

.........................................................................................................................................
o_PAO

โพสต์โดย o_cokeyuth » จันทร์ ธ.ค. 19, 2005 9:37 am

ขอขอบคุณ ผู้มีอุปการะคุณของรางวัลของงานได้แก่ CCCC ชมรมนักสะสมแห่งประเทศจีน,คุณสตีฟ G Shop,เฮียRingo ,บริษัทไทยน้ำทิพย์ และโคคา โคลา ไทยแลนด์

ของแจกแยะ คนมาน้อย แต่เราก็รับผิดชอบกันไหว(ฝืนใจมั่กๆ :lol: )
พวกเราขอส่งความห่วงใยไปให้ คุณเอ๊าะที่ยกเลิกการเดินทางนาทีสุดท้ายเพราะน้องอ๊อตโต้ไม่สบายกระทันหัน....หายเร็วๆนะจ๊ะ ลุงๆป้าๆเป็นห่วง 8)
o_cokeyuth

โพสต์โดย o_cokeyuth » จันทร์ ธ.ค. 19, 2005 9:42 am

cokeyuth เขียน:ขอขอบคุณ ผู้มีอุปการะคุณของรางวัลของงานได้แก่
CCCC ชมรมนักสะสมแห่งประเทศจีน,คุณสตีฟ G Shop,เฮียRingo ,
บริษัทไทยน้ำทิพย์ และโคคา โคลา ไทยแลนด์

ของแจกแยะ คนมาน้อย แต่เราก็รับผิดชอบกันไหว(ฝืนใจมั่กๆ :lol: )
พวกเราขอส่งความห่วงใยไปให้ คุณเอ๊าะที่ยกเลิก
การเดินทางนาทีสุดท้ายเพราะน้องอ๊อตโต้ไม่สบายกระทันหัน....
หายเร็วๆนะจ๊ะ ลุงๆป้าๆเป็นห่วง 8)

Special thanks for Supporting our club....CCCC ,Steve G Shop,Ringo,Thai Pure Drink&Coca Cola Thailand.
o_cokeyuth

โพสต์โดย o_nicoke » จันทร์ ธ.ค. 19, 2005 10:02 am

น้ำมะเน็ด เขียน:ภาพสุดท้ายก่อนแยกย้ายกันกลับบ้าน...ขอบอกว่าสนุกมากๆ :wink:

สำหรับคนที่ไม่มา...คราวหน้าห้ามพลาด..บรรยายได้ไม่เท่ากับมาเอง...

คุณnicoke ทำไมไม่มาคะ :?: หลายๆคนถามหา :shock:

ใครจะช่วยบรรยายภาพเพิ่มเติมได้เลย :wink:

ขอโทษจริงๆนะคะ อยากไปมาก แต่งานไม่เสร็จนะคะ กว่าจะเสร็จเกือบ 6 โมงแนะ ขอโทษด้วยนะคะ เสียดายจัง โอกาสไม่พลาดแน่ ส่วนแก้วสิงห์จะเก็บไว้ให้ก่อนนะคะ เสียดายจัง ขอแก้ตัวงานหน้านะคะ
o_nicoke

โพสต์โดย o__Sam » จันทร์ ธ.ค. 19, 2005 10:02 am

ก็อย่างที่ทราบๆกันอยู่ว่า จะทำให้ทุกคนว่างวันเดียวกันมันค่อนข้างยาก ถึงจะไปไม่เยอะ หลายคนcancel แต่รูปแบบงานโดยรวมผมว่ามันส์ดีนะ ผมว่าเฮฮากว่าทุกๆ คงเป็นเพราะห้องมันเล็กแล้วพูดใส่ไมค์มั้ง ? อาจจะมีพี่เปาคนเดียวที่ไม่ค่อยสนุก พลาดหวังรางวัลใหญ่ๆไปหมด :lol: ขอบคุณทุกคนที่สละเวลาส่วนตัวมาสนุกด้วยกัน โดยเฉพาะพี่น้องโค้กไทยจากต่างจังหวัด ไม่แน่ใจว่าจะบอกว่าโชคดีรึเปล่าที่ไม่ได้ฟังพี่ยุทธร้องเพลง ไม่งั้นเพลงเดียวอาจมีมูลค่าถึง 1,500 -

ตอนแรกนึกว่าจะมีนักสะสมหน้าใหม่ๆไปกันเยอะ นักสะสมรุ่นเก่าเลยเตรียมของไปแจกเพียบ ดูในรูปแล้วคงต้องบอกว่าน่าเสียดายถ้าไม่ได้ไป ของบางอย่างมีเงินก็หาซื้อไม่ได้ทั่วไปครับ

อืม ส่วนของรางวัลของใครที่ฝากๆไว้อยู่กับกระผมนะ จะเอาไปทิ้งไว้ที่ร้านที่สวนนะ จะเปิดทำการ เสาร์นี้เป็นต้นไปครับผม
o__Sam

โพสต์โดย o_cokedevil » จันทร์ ธ.ค. 19, 2005 11:21 am

เห็นแค่รูป ก็รู้ว่าสนุกสุดสุดแล้ว ครับ โดยเฉพาะของรางวัล เห็นแย้ว นํ้าลายใหลเลย ถ้าวิชาวันอาทิตย์ไม่ใช่ตัวต่อเนื่อง สงสัยมีโดดแน่ครับ อิอิ ไม่เปนไรปีหน้า ยังมี งานมีตติ้งและพบปะพี่พี่เพื่อนเพื่อนอีก หลายงาน แต่งานแรกสําหรับปีหน้า ทัวโรงงานไฮเนเก่น สงสัยจะแห้วอีก เพราะโรงงานไฮเนเก่นไม่เปิดวันเสาร์ อาทิตย์ แต่ร้านพี่โค้กจะเปิดใหม่แล้ว ดีใจ จัง กระเป๋าตังส์จะได้เบาลง 5555555 ว่าแต่ว่า เปิดที่เดิมใช่ปะครับพี่พี่
o_cokedevil

โพสต์โดย o__Santana » จันทร์ ธ.ค. 19, 2005 11:43 am

น้ำมะเน็ด เขียน:รางวัลสำหรับคนมาเร็วสุด...คุณเอกรับไป..

แล้วคนกลับก่อนมีรางวัลให้มั้ยอ่ะ...พี่ยุด..เอิ๊กก :lol:

เสียดายคับเพราะมีธุระสำคัญเลยต้องขอตัวกลับก่อนแหมกำลังได้ที่เชียวระหว่างขับรถกลับโทรหาพี่ยุดให้ร้องเพลงเผื่อ 1 เพลง พี่แกก้อรับปากแบบทันควันไม่มีลังเล (เกือบไปแล้วตู พันห้า :roll: )

บางคนไม่เคยเจอก็ได้พูดคุยกันอย่างถูกคอในงาน ยินดีที่ได้รู้จัก คุณเอก คุณแด๊กซ์ :wink:วันหลังเจอกันอีกนะคับ
o__Santana

โพสต์โดย o__Sam » จันทร์ ธ.ค. 19, 2005 2:06 pm

จับฉลากได้แก้วโค้กของพี่น้ำมะเน็ต สงกะสัยจะกลายเป็นจุดเริ่มต้นให้เริ่มเก็บแก้วอีกที หลังจากหยุดมาปีกว่าๆ

ไม่รู้ว่าข่าวดีหรือข่าวร้าย :lol: ไม่ใช่ของผมนะ ของพี่เปาต่างหาก :lol: :lol: :lol:

ส่วนพี่เอกน้องใหม่ โดนรับน้องไปเรียบร้อยแล้ว ใครยังไม่เคยมา เตรียมรับน้องซ่อมครับ :D

บอร์ดเราคนอาจะไม่เยอะเป็นพันคน แต่ขอให้รักและสามัคคีกัน เป็นครอบครัวเล็กแต่ก็อบอุ่นได้ครับ :wink: กิจกรรมครั้งหน้าจะเป็นอะไร ก็คงต้องคอยติดตามกันครับ

พี่ยุทธ อยากได้sticker ฝากตัดด้วยครับ ขอใบควายๆใบนึง ไว้ปิดหน้าร้าน อีกใบขอใบเล็กๆไว้ติดหน้าห้องผม ตังค์ค่อยให้เมื่อเจอกันอีกทีครับ ขอบคุณล่วงหน้า มีใครอยากได้อีกมั้ยครับ จะได้ฝากพี่ใหญ่ทีเดียว
o__Sam

โพสต์โดย o_PAO » จันทร์ ธ.ค. 19, 2005 2:41 pm

น้องมาร์ท คุณ nicoke ไว้งานหน้าเจอกันครับ :D

คุณหน่อง ดีนะนี่ที่พี่ยุทธไม่คว้าไมค์ร้องเพลงตามแรงยุ แม้ใจจะอยากอยู่ก็ตาม :lol:

น้องแซม ถ้าจะเก็บแก้วจริงก็จะบรรณาการด้วยแก้วช็อตเซท 6 ใบ 1 ชุด กะแก้วแลกซื้อรถโค้ก 3 ใบ แล้วก็แก้วเดอะมอลล์ชุดล่าสุด เรื่องหนักใจนั้นไม่เท่าไหร่ เก็บกันเยอะๆเป็นเพื่อนกันหนุกดีออก :wink:

เอ๊าะ เตรียมของไว้เพียบเลย ไว้คราวหน้าค่อยมารับเนอะ

พี่แด็ก เราได้คุยกันแล้วนะ ถ้าจะฝากซื้ออะไรก็ไม่ต้องเกรงใจ โพสบอกได้เลย

พี่ยุทธ ขึ้นรถตู้ทันป่าวครับ ถึงบ้านกี่โมง นอกจากมาไกลถึงสระบุรีแล้ว ยังแวะยืมเครื่องเล่น vcd เพื่อนมาเปิดให้ดูในร้านอีก เสร็จแล้วก็แวะเอาไปคืน ก่อนขึ้นรถกลับบ้าน นับถือๆ

ดวง ขอบคุณมากสำหรับไฮเนเก้นหนักๆ 3 ถัง แบ่งไปให้พี่แด็กแล้ว 1 ของตัวเองตอนนี้เหลือ 2 ถังเอง

คุณ ALEK ค่าป๋องไฮเนเก้น กับแก้วเหล้า 4 ใบ ผมลืมจ่ายตังค์ครับ ไว้ไปชำระกันที่รัชดานะ

เหน่ง พี่ไก่ พี่เจี๊ยบ เอ๊าะ และคนอื่นๆ แล้วเจอกันในโอกาสต่อไปครับ :D
o_PAO

โพสต์โดย o_Anonymous » จันทร์ ธ.ค. 19, 2005 2:42 pm

ดูแล้ว หนุกหน๋านๆ ดีนะครับ....รางวัลเพียบเลย อิอิอิ :lol:
o_Anonymous

โพสต์โดย Fuky » จันทร์ ธ.ค. 19, 2005 2:44 pm

ข้างบนผมเอง...อิอิอิ :lol:
อ้า....ต้องโค้กสิ....
www.thaimoclub.com
Fuky

โพสต์โดย o_EAK » จันทร์ ธ.ค. 19, 2005 3:57 pm

ฮ่า..ฮ่า..น้องใหม่อย่างผมตื่นเต้นจัด...เที่ยง..เป๊ง..มาคนแรกเลย
ทุกท่านต้อนรับและให้ความเป็นกันเอง....ชื่นจาย
o_EAK

โพสต์โดย o_EAK » จันทร์ ธ.ค. 19, 2005 4:42 pm

ส่วนพี่เอกน้องใหม่ โดนรับน้องไปเรียบร้อยแล้ว ใครยังไม่เคยมา เตรียมรับน้องซ่อมครับ :D

>>>โดนซะอ่วมเลย...ทั้งคำแนะนำที่ดีจากทุกท่านโดยเฉพาะจากพี่ยุทธ(ว่าค่อยๆเก็บ..ระงับความหื่นไว้...แฮ่) ของรางวัลเจ๋งๆ + น้ำใจจากคุณดวง และโดยเฉพาะจากคุณน้องโจ้ ท่านรังแกผมด้วยการแจกกระป๋องสิบกว่าใบ :lol: ทำเอาแขนล้า(แต่หน้าบาน).......จำไว้ :!: ...อิ..อิ
o_EAK

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง TRAVEL / ACTIVITY & EVENTS