lekpn รายงานข่าวจากงานโฟโต้แฟร์ ไบเทคบางนา

รวมกิจกรรม ความเคลื่อนไหว พาเที่ยว เกมส์

lekpn รายงานข่าวจากงานโฟโต้แฟร์ ไบเทคบางนา

โพสต์โดย o_lekpn » อาทิตย์ ธ.ค. 11, 2005 10:17 pm

โฟโต้แฟร์ปีนี้จัดที่ไบเทคบางนา ระหว่างวันที่ 8 - 12 ธันวาคม พ.ศ.2548 :D

มางานโฟโต้ก็ต้องดูรูปกันก่อน นี่เป็นภาพชนะเลิศการประกวดภาพถ่ายสนามบินสุวรรณภูมิ :lol:

รูปภาพ
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
o_lekpn

โพสต์โดย o_lekpn » อาทิตย์ ธ.ค. 11, 2005 10:18 pm

ไม่ได้จดชื่อมาอ่ะ จำไม่ได้ว่าชื่อเรียงเสียงไร ส่วนภาพนี้เป็นรองชนะเลิศ :lol:

รูปภาพ
รูปภาพ
o_lekpn

โพสต์โดย o_lekpn » อาทิตย์ ธ.ค. 11, 2005 10:20 pm

ส่วนรางวัลอื่นๆ รองๆลงมาครับ (ไม่ได้เรียงเพราะไม่ได้จำ) :lol:

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
รูปภาพ
o_lekpn

โพสต์โดย o_lekpn » อาทิตย์ ธ.ค. 11, 2005 10:28 pm

และที่ขาดไม่ได้ ไม่ว่าจะงานอะไร ก็คือพริตตี้ครับ :shock:

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

บรรยากาศเหมือนงานมอเตอร์โชว์เลย :lol: :lol: :lol:
รูปภาพ
o_lekpn

โพสต์โดย o_lekpn » อาทิตย์ ธ.ค. 11, 2005 10:38 pm

แต่ว่าเด็ดกว่านั้น เมื่อแขกรับเชิญจากบูทของกล้องมินอลต้าปรากฎตัวขึ้น.........พริตตี้กระเจิงครับ :lol: เพราะหลังจากที่ประกาศชื่อแขกรับเชิญท่านนี้ว่าจะมาบูทไหน ช่างภาพมาจากไหนไม่รู้ มายืนรอเต็มบูทเลยทุกคนมีกล้องหมด (ก็มางานกล้องนี่หว่า) แสงแฟลชยิงกันระนาวแบบไม่ยั้ง ส่วนตัวผมเพิ่งเดินขึ้นมาจากกินข้าวสองจาน (โคตรแพงเลย) ก็เลยรีบวิ่งไปดูตามสไตล์คนธรรมะธรรมโม (เกี่ยวไหมเนี่ย อิ อิ อิ) ปรากฎว่าเข้าไม่ถึงครับท่านผู้ชม ต้องเขย่งถ่ายได้มาเท่านี้อ่ะครับ :(

อย่าตกใจว่าภาพไม่ขึ้น แต่อดใจไว้ดูโพสต่อไปดีกว่า แกล้งคนเล่นอ่ะครับ ไม่มีไรทำ ตามประสาคนตกงานทางเนต :lol: :lol: :lol:
รูปภาพ
o_lekpn

โพสต์โดย o_lekpn » อาทิตย์ ธ.ค. 11, 2005 10:43 pm

แขกรับเชิญที่ว่าก็คือ นักร้องสาวชื่อดังแห่งยุค กะลังมีอัลบั้มใหม่ในขณะนี้ และเป็นพรีเซ็นเตอร์ของกล้องมินอลต้าด้วย เธอผู้นั้นก็คือ พี่มาช่าของผม(คนเดียว) :lol: :lol: :lol:

อย่าตกใจว่าจะแกล้งอีก คราวนี้มีจริงๆ :D

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
รูปภาพ
o_lekpn

โพสต์โดย o_lekpn » อาทิตย์ ธ.ค. 11, 2005 10:49 pm

เมื่อโปรโมทกล้องมินอลต้าแล้ว พี่มาช่าก็เดินไปยังบูทต่างๆตามกำหนดการของผู้จัด ช่างภาพก็ยังคงเดินตามเธออย่างไม่ลดละ ไม่ว่าจะไปบูทไหนหรือขึ้นเวทีกลางของงาน แสงแฟลชก็ยังคงถูกยิงออกมาอย่างกะฟ้าคะนอง (มีเมฆมาก อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย ดูแลสุขภาพด้วยนะครับ) :lol: :lol: :lol:

รูปภาพ

รูปภาพ
รูปภาพ
o_lekpn

โพสต์โดย o_lekpn » อาทิตย์ ธ.ค. 11, 2005 11:07 pm

เมื่อมาถึงบูทของมินอลต้าอีกแห่ง ที่เซตฉากถ่ายภาพไว้ และได้เชิญช่างภาพชื่อดังมารอถ่ายภาพพี่มาช่า ช่างภาพทั้งหนุ่มเหลือน้อย หนุ่มน้อย หนุ่มใหญ่ และหนุ่มตัวใหญ่ (เออ...ผมคงอยู่ประเภทหลังนี้แหละ) รวมทั้งแฟนคลับและสาวๆต่างก็ระดมยิงแฟลชถ่ายรูปกันอย่างเมามันและไม่กลัวฟิลม์หมดเพราะร้อยทั้งร้อยไม่มีใครใช้ฟิลม์ :lol: :lol: :lol: ช่างภาพคนใดที่ยืนอยู่หน้าสุดก็กดชัดเตอร์กันอย่างไม่ยั้ง คนใดมีซุปเปอร์ซูมต่างก็ดึงภาพกันอย่างเต็มที่ ส่วนผมก็บ่นอยู่ในใจว่าเมื่อไหร่จะให้กูเข้าไปบ้างว่ะ :twisted: ยืนกันจนรากงอกไม่ยอมถอยออกมาซักที :lol:

รูปภาพ

เมื่อถึงคราวประกาศว่าจะแจกรูปพร้อมลายเซ็นของพี่มาช่า ความโกลาหลก็บังเกิดขึ้น ฝูงชนมากมายก็เบียดกันเข้ามาเพื่อที่จะได้ภาพพร้อมลายเซ็นของนักร้องสาวชื่อดัง ทีมงานต่างตะโกนว่า " เข้าแถวนะครับ เข้าแถว ไม่งั้นไม่แจกภาพนะครับ" แต่นักร้องสาวของเราก็ยังคงเซ็นลายเซ็นบนภาพที่เพิ่งถ่ายเมื่อตะกี้นี้เอง(ประมาณครึ่งชั่วโมง) แต่อัดออกมาได้มากมายด้วยประสิทธิภาพของเครื่องอัดภาพมินอลต้า 5 5 5 5 5 5 (หัวเราะน่ะ) ด้วยความโชคดีของผมหรือว่าโชคร้ายของคนอื่นผมยืนในตำแหน่งที่พี่มาช่ามาแจกลายเซ็นพอดี จึงอยู่ไม่ห่างนักแต่ก็โดนเบียดมาจากทุกด้านสาวๆบ้างคนตะโกนบอกว่า "อย่าเบียดเข้ามา อย่าเบียดเข้ามา เด๋วกล้องพัง" (แล้วเอากล้องไปให้เค้าเบียดทามม่ายอ่ะ) เมื่อได้ระยะใกล้ผมจึงยิงพี่ม่าช่าอย่างไม่ยั้งมือ (เข้าใจนะว่าหมายถึงถ่ายรูปน่ะ) แต่เป็นเพราะคนเบียดไปมาจึงไม่ค่อยได้ภาพที่ชัดมาก ได้มาแค่นี้อ่ะ :lol:

รูปภาพ
รูปภาพ
o_lekpn

โพสต์โดย o_lekpn » อาทิตย์ ธ.ค. 11, 2005 11:18 pm

เมื่อผมมายืนประจันหน้ากับพี่ม่าช่าอย่างใกล้ชิด ปรากฎว่าพี่มาช่าไม่มองผมเลย ? How Can ? มันเกิดอะไรขึ้น หรือว่าพี่มาช่าลืมความสัมพันธ์อันเก่าก่อน ใช่ซิผมไม่ได้เป็นดีเจหนุ่มตี๋นี่ :shock: (เออ...อันนี้นอกเรื่องไปนี้ดนึง) ยืนรอภาพอยู่นานพี่มาช่าเซ็นชื่อทีละใบเสร็จก็ส่งไปซ้าย ส่งไปขวา ส่งไปซ้าย ส่งไปขวา ทั้งๆที่ผมยืนอยู่ตรงหน้า ทายซิครับว่าผมพูดกะพี่มาช่าว่ายังไง ที่ทำให้เธอต้องเงยหน้าขึ้นมามองผม :lol: :lol: :lol:
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
ผมพูดว่า " พี่มาช่าคร้าบผมยังไม่ได้เลยครับ" สงสัยพี่มาช่าจะไม่เชื่อหูตัวเองที่ผมเรียกเธอว่าพี่ (ก็เธอแก่กว่าผมจริงๆนี่นา ไม่เชื่อไปถามเธอได้) สุดท้ายผมเลยได้รูปพร้อมลายเซ็นพี่มาช่ามาหนึ่งใบ จบข่าว..... 8) :shock: :lol: :lol: :lol:

รูปภาพ
รูปภาพ
o_lekpn

โพสต์โดย o_cokeyuth » จันทร์ ธ.ค. 12, 2005 10:10 am

แหมคุณเล็ก ถ่ายภาพมาช่าซะใกล้ จน"ได้กลิ่นมาช่า"เลยนะเนี่ย ขอบคุณนะครับที่อุตส่าห์เผื่อแผ่เพื่อนพ้องชาวโค้ก ขยันหารูปสวยๆมาโพสต์อย่างนี้ ขอให้ตกงานทางเน็ตไปอีกนานๆ :lol:
o_cokeyuth

โพสต์โดย o_PAO » จันทร์ ธ.ค. 12, 2005 5:52 pm

โห โห ไม่ชวนเลย :D
o_PAO

โพสต์โดย o_lekpn » อังคาร ธ.ค. 13, 2005 12:14 am

PAO เขียน:โห โห ไม่ชวนเลย :D

แหมพี่ก็ผมตีรถจากคาร์ฟูลาดพร้าวไปบางนาอ่ะครับ จะไปชวนยังไงพี่ :lol:
รูปภาพ
o_lekpn

โพสต์โดย o__Santana » อังคาร ธ.ค. 13, 2005 12:35 pm

ขอบคุณ คุณเล็กกับข่าวสารงานดีๆ แบบนี้ โดยเฉพาะภาพถ่ายสนามบินฯ แต่ละท่านฝีมือชั้นอ๋อง

แล้วเมื่อไรจะมีการประกวดถ่ายพริตตี้มั่งละ ? ทางชมรมจะได้ส่งคุณเล็กเข้าประกวด !!

แต่ละภาพงี้แทบจะหายใจรดต้นคอ (ทิ้งเปรี้ยวใจไว้ที่ food center แหงๆ) เอิ๊กก.ก :lol:
o__Santana

โพสต์โดย o_lekpn » อังคาร ธ.ค. 13, 2005 5:33 pm

(ทิ้งเปรี้ยวใจไว้ที่ food center แหงๆ) เอิ๊กก.ก

ป่าวครับเผอิญเปรี้ยวใจผมไม่ว่างครับ อยู่ฮานอย :lol: :lol: :lol:
รูปภาพ
o_lekpn

โพสต์โดย o_น้ำมะเน็ด » อังคาร ธ.ค. 13, 2005 8:39 pm

คุณเล็ก..ถ่ายชัดลึก...ชัดตื้น...ชัดดดมากกก..

ถึงว่าสิถ้าเปรี้ยวใจอยู่...ไม่มีทางได้ถ่ายชัดๆขนาดนี้หรอก :lol:
o_น้ำมะเน็ด

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง TRAVEL / ACTIVITY & EVENTS