ภาพงานมีทติ้งโค้ก ที่โรงงานโค้กรังสิตอ่ะ!!!!!!

รวมกิจกรรม ความเคลื่อนไหว พาเที่ยว เกมส์

โพสต์โดย o_น้ำมะเน็ด » อาทิตย์ ต.ค. 23, 2005 11:21 am

แล้วก็ถึงเวลาอาหารกลางวันที่ทางบริษัทโค้กจัดเตรียมต้อนรับพวกเรา
สถานที่ดี...อาหารอร่อย... ใครไม่ได้มาครั้งนี้ดูรูปไปพลางๆก่อน

รูปภาพ

รูปภาพ

และมีน้ำส้มสแปลชกับโค้ก...เสริฟระหว่างอาหารว่างและกลางวัน
ปรากฎว่าสแปลช...ขายดีมากๆ ต้องเอามาเติมรอบสอง

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
o_น้ำมะเน็ด

โพสต์โดย o_น้ำมะเน็ด » อาทิตย์ ต.ค. 23, 2005 11:39 am

หลังจากอิ่มก็...ก็ฟรีสไตล์เดินชมรอบ..อีกครั้ง
ทางโรงงานไม่อนุญาติให้ถ่าย...สายการผลิตขวด..กระป๋อง
เลยไม่มีรูปให้ดู ดูอื่นๆแทนไปแล้วกัน

พอเดินกันเสร็จก็ถึงเวลาช็อปปิ้ง...ดูหลายๆมุมที่ต่างจากคุณlekpn 8)
โกลาหลขนาดไหน...ดูเอง
คนขายเองยังมึนตึ้บ...

รูปภาพ

ของหมดแล้ว..หลายคนยังขอให้หยิบในตู้ที่โชว์...
สรุปแทบหมดตู้..นี่ถ้ามีมากว่านี้ก็ขายได้อีกแน่นอน :shock: :lol:

รูปภาพ

อันนี้ถ้าไม่ฟ้องด้วยภาพ...ใครจะเชื่อ..ว่ามีเปรียบเทียบกันขนาดนี้
เรียกว่าถ้าไม่เจ๋งจริง...ไม่มีวันเอาเข้าสังกัดแน่ๆ :lol: :shock:

รูปภาพ

รูปภาพ
o_น้ำมะเน็ด

โพสต์โดย o_น้ำมะเน็ด » อาทิตย์ ต.ค. 23, 2005 11:51 am

ปิดท้ายด้วยภาพ...ประทับใจอีกครั้ง...
ขอบคุณบริษัทไทยน้ำทิพย์ จำกัด ผู้จัดการโรงงาน..พี่ศรีทัย และวิทยากร รวมทั้งพนักงานทุกท่าน...ที่ต้อนรับพวกเราเป็นอย่างดี
ทั้งสถานที่..ข้อมูลรายละเอียดต่างๆ...รวมทั้งอาหารกลางวันมื้อใหญ่...
ถ้ามีโอกาสพวกเราจะกลับไปอีกแน่นอน

โค้ก...เราจะรักคุณตลอดไป :D

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย o_น้ำมะเน็ด เมื่อ จันทร์ ต.ค. 24, 2005 8:19 am, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
o_น้ำมะเน็ด

โพสต์โดย o_lekpn » อาทิตย์ ต.ค. 23, 2005 3:14 pm

โพสต์รูปหมู่สองรูปนี้ มีแต่กล้องพี่ดวงเท่านั้น รบกวนพี่ดวงส่งรูปเต็มไฟล์ไม่ย่อให้ทางเมล์ได้ไหมครับพี่ ขอบคุณครับ :lol:

รูปภาพ
รูปภาพ
o_lekpn

ไปโรงงานโค้ก

โพสต์โดย คอกระป๋อง » อาทิตย์ ต.ค. 23, 2005 8:03 pm

:D บอกได้คำเดียวว่าสนุกมากค่ะ เคยไปโรงงานที่ปทุมฯมาครั้งรึง กับที่มหาลัย แต่ไม่มันเท่ากลุ่มนี้ โดยเฉพาะตอนซื้อของค่ะ มันส์มากๆๆค่ะ ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากค่ะ นอกจากนี้ ขอบคุณพี่ยุทธ์ สำหรับ " ของชอบ " และพี่เหน่งที่นำกระป๋องกระทิงแดงชุดเก่ามาให้ในราคา โค-ตะ-ระ ถูก :o ยังไงก็ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่รบกวนมารับ-ส่งนะคะ
:twisted: ขอบอก ว่าเพื่อนที่พาไป ตกหลุมพรางแล้ว แต่ตกหลุมในความฮา และ สนุกสนานของพี่ๆค่ะ :P
คอกระป๋อง

โพสต์โดย o_PAO » อาทิตย์ ต.ค. 23, 2005 8:16 pm

เสียดาย รูปหมู่รูปสุดท้ายอยู่กันไม่ครบ แบคกราวด์สวยสุดๆ :D

งานนี้มีสมาชิกหน้าใหม่ไปกันหลายคน

คุณเล็ก {Alex} ไปกับภรรยาและเพื่อนอีกสองคน
คุณMustang พาแฟนไปด้วย
คุณโอเล่ ที่บอกจะเลิกเก็บก็ยังไป :)
คุณหน่อง พาน้องเสกไปด้วย
น้องมาร์ท น้องนุ๊บ ได้เจอกันเป็นครั้งที่สอง
พี่วิน ไปกับภรรยาและลูก พี่วินนี่เจอกันหลายงานแล้ว ไม่ได้คุยกันสักที

หวังว่างานหน้าจะไปแจมกันอีกนะครับ :D

ขากลับแวะเดินตลาดปัฐวิกรณ์กับคุณหน่อง พี่ไก่ พี่เจี๊ยบ ได้ของติดมือมากันคนละนิดหน่อย
เสร็จแล้วไปเดินต่อที่รัชดา ไปเจอคุณเล็กกับแฟนอีกรอบ :) เดินไปเดินมาก็เจอก็น้องนุ๊บ
จากการสังเกตุการณ์อยู่ที่ร้านน้องคนนึงที่รัชดา ไฮเนเก้นตอนนี้ขายดีมากๆครับ มีคนเก็บเยอะมากไม่รู้ว่าจะเป็นแฟชั่น หรือจะเก็บกันยาว ต้องรอดูกันต่อไป :)
ปล.ขอบคุณคุณหน่องสำหรับรถขากลับนะครับ :)
o_PAO

โรงงาน

โพสต์โดย คอกระป๋อง » อาทิตย์ ต.ค. 23, 2005 8:21 pm

พี่ดวงคะ จะรบกวนไหม ถ้าจะให้พี่ช่วย copy รูปทั้งหมดที่ไปถ่ายมาให้ด้วย 1 แผ่นค่ะ เอาทุกใบพี่ ไม่สนว่ามีตัวเองหรือไม่ ชอบมากๆๆ แล้วจะไปรับคราวหน้าที่เจอกันค่ะ อยากได้จริงๆๆ รูปพวกพี่ๆๆในชมรมเนี่ย หล่อๆๆทุกคนเลย อิๆๆๆ 8)
คอกระป๋อง

โพสต์โดย o__Sam » อาทิตย์ ต.ค. 23, 2005 11:24 pm

อันดับแรก ผมขอไล่ขอบคุณตั้งแต่

- คุณพิศิษฐ์และStaffที่น่ารักของCoke Worldทุกท่าน
ขอบคุณสำหรับการพาชมcoke world,สายการผลิต,ข้อมูลดีๆลึกๆที่แฟนพันธุ์อย่างพวกเราไม่ทราบกัน,อาหารเที่ยงแบบfull option

- คุณศรีทัยตัวแทนจากไทยน้ำทิพย์ ขอบคุณพี่อีกครั้งครับสำหรับการประสานงานทุกๆอย่าง รวมทั้งของที่ระลึกและความเอื้อเฟื้อที่มีให้กลุ่มโค้กไทยคลับ(คนรักโค้ก)อย่างเสมอมา

- คนรักโค้กทุกท่านที่พร้อมใจกันไปอย่างพร้อมเพรียง ทั้งนักสะสมหน้าใหม่ หน้าเก่า ยินดีที่พบกับคนคอเดียวกันทุกคนครับ

ขอบคุณจากใจอีกครั้ง..งานหน้าจะเป็นmeetingหรือกิจกรรมอะไรคอยติดตาม รวมทั้งแนะนำได้ครับ :D
o__Sam

โพสต์โดย o_PAO » อาทิตย์ ต.ค. 23, 2005 11:36 pm

เมื่อวานมีคนฝากถามมาว่า พี่แซมชอบน้องโฟร์เหรอ :D
o_PAO

โพสต์โดย o__Sam » อาทิตย์ ต.ค. 23, 2005 11:39 pm

ฮ่าๆ ใช่ครับ ตอบแบบไม่มียางอาย :oops: ชอบน้องเค้าตั้งแต่โฆษณามือถือแล้ว ผมแพ้ทางคนฟันสวย เห็นใครใส่เหล็กดัดเป็นไม่ได้ อิอิ :lol:
o__Sam

โพสต์โดย aboutcoke » จันทร์ ต.ค. 24, 2005 12:17 am

ข่าวล่ามาช้าครับ กล้งอไม่ค่อยดี เอาพอดูได้นะ.....
รูปภาพ
Before................
รูปภาพ
เล็งเอาไว้นะ.........ของฉันอันนั้นนะ...........อือม.....ของเธออันนี้นะ.........อือม......
รูปภาพ
After............นี่เธอ(กระซิบ)ชั้นโดนตาคนนั้นแย่งซื้อไปแล้วอ่ะ......อดเรยยย...
รูปภาพ
ฮา...........ขำอะไรกันนะ
รูปภาพ
เอ็นเทอร์เทนดีจริงๆ........หน้าตาสนุกกันทู๊ก.....คน
รูปภาพ
ซู๊ด......ชื่นใจจริงๆใช่ไหมครับคุณโจ้
รูปภาพ
...........
รูปภาพ
มุมนี้ก็น้ำลายหก....ซี๊ด....
รูปภาพ
เป็นที่หนึ่งไม่เคยเป็นสองครับ
รูปภาพ
อนาคต.....ออกอัลบั้มแน่......โย่..What's up.. Yo...Yo...
รูปภาพ
มุมนี้ยังไม่มีใครลง......สวยๆ
รูปภาพ
คุณเปาครับ...หิวข้าวแล้วเหรอครับ......
รูปภาพ
ยังครับคุณเปา มาฟังเรื่องน่าสนใจก่อนนะ......อือม....ลืมหิวเลยอ่ะ
รูปภาพ
ใสปิ๊งจริงๆ.....
รูปภาพ
สุดบรรยายครับ......
รูปภาพ
.........
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
เฮ้อ....น่ายกบ้านมาไว้ที่นี่
รูปภาพ
มุมเด็ด.......ไม่มีใครพลาด.....เอ้า....1......2.......3
รูปภาพ
ปิดท้ายครับ....ด้วยความทรงจำที่ดี......ประทับใจมาก...
aboutcoke

Re: โรงงาน

โพสต์โดย o_น้ำมะเน็ด » จันทร์ ต.ค. 24, 2005 8:42 am

คอกระป๋อง เขียน:พี่ดวงคะ จะรบกวนไหม ถ้าจะให้พี่ช่วย copy รูปทั้งหมดที่ไปถ่ายมาให้ด้วย 1 แผ่นค่ะ เอาทุกใบพี่ ไม่สนว่ามีตัวเองหรือไม่ ชอบมากๆๆ แล้วจะไปรับคราวหน้าที่เจอกันค่ะ อยากได้จริงๆๆ รูปพวกพี่ๆๆในชมรมเนี่ย หล่อๆๆทุกคนเลย อิๆๆๆ 8)

ได้จ้ะ...แต่ตอนใกล้ทวงอีกทีกันลืม...แต่รูปถ่ายตั้งค่าแค่ 1 ล้านพิกเซลนะพี่กลัวเมมโมรี่การ์ดไม่พออ่ะ..

เกือบลืมขอบคุณคุณ alex สำหรับโปสการ์ดโค้กสวยๆที่นำมาฝาก :lol: ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ
ส่วนอีกหลายๆคนยังไม่ได้พูดคุยกันเลย...เห็นแต่หน้า :oops: :)
o_น้ำมะเน็ด

โพสต์โดย aboutcoke » จันทร์ ต.ค. 24, 2005 8:50 am

คุณดวงกับคุณเล็กครับ :o
ผมขออนุญาติก็อปปี้ภาพบางรูปของคุณทั้งสอง(สวยมาก....ครับ)เพื่อนำไปลงบทความในเว็บผมนะครับ :lol: ..........
aboutcoke

โพสต์โดย o_น้ำมะเน็ด » จันทร์ ต.ค. 24, 2005 6:08 pm

aboutcoke เขียน:คุณดวงกับคุณเล็กครับ :o
ผมขออนุญาติก็อปปี้ภาพบางรูปของคุณทั้งสอง(สวยมาก....ครับ)เพื่อนำไปลงบทความในเว็บผมนะครับ :lol: ..........

ด้วยความยินดีค่ะพี่...ตามสบายเลย 8)
o_น้ำมะเน็ด

โพสต์โดย o__Santana » อังคาร ต.ค. 25, 2005 2:35 pm

กลับถึงบ้านวันนั้นนอนไม่หลับ
ภาพความประทับใจยังตราตรึง
ได้เจอการต้อนรับอย่างอบอุ่นและ
ความรู้มากมายที่เจ้าภาพมอบให้
จากที่เคยรัก " โค้ก " อยู่แล้ว
ก็ยิ่งหลงเข้าไปใหญ่
โดยเฉพาะสมาชิกท่านเก่าที่นอกจากจะมอบ
มิตรภาพที่ดีให้กับสมาชิกใหม่แล้ว
ยังหอบของเล็กๆ น้อย ๆ มาฝากอีกด้วย
ประทับใจจริงๆ ประทับไปหมด (สะอื้น)
:wink:
o__Santana

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง TRAVEL / ACTIVITY & EVENTS