!!!! รวมแก้ว Heineken ไทย !!!! (เครดิตคุณ Love Heineken)

พูดคุยเรื่องของสะสม Heineken

!!!! รวมแก้ว Heineken ไทย !!!! (เครดิตคุณ Love Heineken)

โพสต์โดย Hei Hunter » อังคาร ก.ย. 29, 2009 12:30 pm

รูปภาพ

เริ่มจากคู่นี้ก่อนนะครับ มิลลิเนี่ยม 2000 ออกมาตอนปี 2000 จะมีแพคเป็นกล่องวางซ้อนกันคู่กันสูงๆ เดี๋ยวว่างๆ ถ่ายมาให้ดูครับ แบบในกล่อง

รูปภาพ

นี่ครับ แบบในกล่อง

รูปภาพ

ตามมาด้วยใบนี้ เป็นใบเดี่ยว ไม่มีชุดนะครับ ไม่นานมากยังพอหากันได้ในตลาด

รูปภาพ

นี่แก้วชุด ชุดล่าสุดเมื่อปีที่แล้วครับ

รูปภาพ

ชุดนี้ ครบชุด 4 ใบ ขอบสีทอง สวยมั่กๆ

รูปภาพ

ใบนี้ เป็นใบเดี่ยวอีกใบ ไม่ค่อยเห็นในท้องตลาด มันคงนานแระ ข้อมูลไม่เยอะขอโทษด้วยครับเก็บอย่างเดียว

รูปภาพ

ชุดนี้ พอใส่น้ำแข็งใส่เบียร์ลงไป บนแก้วจะเปลี่ยนสี เปลี่ยนเป็นยังไง ไม่ทราบเลยครับ เพราะไม่เคยเอาไปใช้เลยอะ

รูปภาพ

ใบนี้ ขนาดจะโตกว่าเพื่อน ใหญ่กว่าแก้ว Heineken ธรรมดาครับ

รูปภาพ

อันนี้เป็นเหยือกครับ

รูปภาพ

ต่อด้วย ชุดที่หายาก ครบชุด 4 ใบ ไม่ค่อยเห็นในท้องตลาด เคยไปขอซื้อ แต่ละคนมีเหลือคนละชุด

--- ยังมีแก้ว ครบชุดอีก 4 ใบ สองชุด ไม่ได้โพส เดี๋ยวผมมีเวลาจะมาโพสให้ชมกันนะครับ เอาแค่นี้ก่อน เป็นสมาชิกใหม่ แต่ช่วงนี้งานผมเยอะมากเลย มีเวลาว่างจะแวะมาที่บอร์ด cokethai อีกครับ
รูปภาพ

ของที่สะสม พอได้อยู่ในตู้ สวยงามดีแท้ครับ

รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Hei Hunter

Re: !!!! รวมแก้ว Heineken ไทย !!!! (เครดิตคุณ Love Heineken)

โพสต์โดย khunchay » ศุกร์ ต.ค. 02, 2009 9:06 am

แก้วน่ะมีแทบทุกแบบ แต่เหยือกนี่แฮะ น่าสนใจ
khunchay

Re: !!!! รวมแก้ว Heineken ไทย !!!! (เครดิตคุณ Love Heineken)

โพสต์โดย kEE » พฤหัสฯ. มี.ค. 04, 2010 4:14 pm

Jazz 2004 พึ่งได้มาหลังจากไม่ได้ซื้อของ Heineken มานาน !#

รูปภาพ
kEE
THE REAL THING

โพสต์โดย lekpn » พฤหัสฯ. มี.ค. 04, 2010 8:06 pm

แก้วใบขวาสวยจัง #&
รูปภาพ
lekpn

โพสต์โดย kEE » ศุกร์ เม.ย. 09, 2010 6:06 pm

ได้มาใหม่อีกแบบ ^+

รูปภาพ รูปภาพ
kEE

โพสต์โดย PAO » ศุกร์ เม.ย. 09, 2010 6:46 pm

2 แบบล่าง #&
รูปภาพ
PAO
Administrator
Administrator

ที่อยู่: 66 ถนนฉลองกรุง แขวงลาดกระบัง เขตลาดกระบัง กทม 10520

ย้อนกลับไปยัง Heineken Club