งง งง งง งง งง

พูดคุยเรื่องทั่วไป ตามสไตล์ชาวโค้ก

งง งง งง งง งง

โพสต์โดย paper man » อาทิตย์ ธ.ค. 02, 2012 4:45 pm

ทำไมตอนนี้ทางโค้กมีงานอะไร คนที่รู้ไม่แจ้งหรือบอกกันบ้าง
หรือบอกกันเฉพาะกลุ่ม !#
ภาพประจำตัวสมาชิก
paper man
THE REAL THING

Re: งง งง งง งง งง

โพสต์โดย Pkung_pattaya » อาทิตย์ ธ.ค. 02, 2012 6:39 pm

paper man เขียน:ทำไมตอนนี้ทางโค้กมีงานอะไร คนที่รู้ไม่แจ้งหรือบอกกันบ้าง

แบบนี้ต้องให้คนที่รู้เรื่องเข้ามาตอบ โดยเฉพาะคนที่ไปงานว่ารู้ข่าวสารมาจากไหนแล้วทำไมถึงไม่บอกเพื่อนๆชาวโค้กไทยกันบ้าง
ส่วนตัวผมคงไม่ได้ไปอยู่แล้ว แต่ถ้ารู้ล่วงหน้าก็ไม่แน่
ที่ส่งของ นายอุดมศักดิ์ สกุลชาติวุฒิ (ปุ้ม)
บริษัท เจ.บี. ลิสซิ่ง จำกัด
24/65 ม.9 ถ.สุขุมวิทพัทยากลาง ต.หนองปรือ
อ.บางละมุง จ.ชลบุรี 20150
เบอร์โทร 081-9834331 e-mail pkung8979@hotmail.com
Pkung_pattaya
Paul Friend
Paul Friend

โพสต์โดย TAO » อาทิตย์ ธ.ค. 02, 2012 9:40 pm

งานอะไรหรือครับ
TAO

โพสต์โดย kai_interior » จันทร์ ธ.ค. 03, 2012 2:18 pm

ผมเป็นคนนึงที่เห็นกิจกรรมต่างๆของโค้กก็เอามาบอกต่อกันแต่อาจไม่ทั่วถึงทุกคนแต่อย่างที่ คุณเอ Livercokeบอกเข้าไปกดlikeในแฟนเพจเช่นเพจCoca-Colaก็มีแจกบัตรดูThe Voice บัตรคอนเสริต์Gangnam Style Thailand Extra Liveวันลอยกระทงก็มีแจก งานCoca-Cola Present Season Of Love Song Music Festival #3ก็แจก ตอนงานคอนเสริต์ที่สวนผึ้งก็ชวนติ่งนะแต่บอกไม่ว่างต้องพาลูกไปเรียนพิเศษ และงานอาสาล่าสุดที่CTWก็เข้าไปกดlikeในเพจโคคา-โคล่า Live Positively ก็จะได้เห็นข้อมูลข่าวสารต่างๆครับ
ตณฺหกฺขโย สพฺพทุกฺขํ ชินาติ
ความสิ้นตัณหา ย่อมชนะทุกข์ทั้งปวง
kai_interior

โพสต์โดย livercoke » ศุกร์ ธ.ค. 07, 2012 9:01 am

อย่างที่บอกๆว้ในเฟสบุ๊ค ครับ ไปกด like ในเพจ เค้าครับ
และอีกอย่างหนึ่งในความคิดส่วนตัว ตอนนี้การกระจายข่าวสารต่างๆ ในเฟสบุ๊ค / ทวิตเตอร์ มันจะเร็วมากครับ
ลองดูครับ !)
livercoke

โพสต์โดย โค้ก โคราช » อังคาร ธ.ค. 11, 2012 2:31 pm

เข้าไปกดบ้างดีก่า #(
cokekorat@hotmail.com เมืองหญิงกล้า ผ้าไหมดี หมี่โคราช ปราสาทหิน ดินด่านเกวียน cokekorat@yahoo.co.th
รูปภาพ
โค้ก โคราช

โพสต์โดย livercoke » พฤหัสฯ. ธ.ค. 13, 2012 7:06 am

เมื่อวานก็เพิ่งจะเข้าไปเล่นชิงตั๋ว The Voices Final มา
ได้ไม่ได้ไม่รู้ เข้าร่วมกิจกรรมของ icoke ตลอด
เชิญเพื่อนโค้กไทย เข้าไปร่วมกิจกรรมของ Coke ที่ iCoke ครับ
livercoke

โพสต์โดย chatchai » พฤหัสฯ. ธ.ค. 13, 2012 10:30 am

Pkung_pattaya เขียน:
paper man เขียน:ทำไมตอนนี้ทางโค้กมีงานอะไร คนที่รู้ไม่แจ้งหรือบอกกันบ้าง

แบบนี้ต้องให้คนที่รู้เรื่องเข้ามาตอบ โดยเฉพาะคนที่ไปงานว่ารู้ข่าวสารมาจากไหนแล้วทำไมถึงไม่บอกเพื่อนๆชาวโค้กไทยกันบ้าง
ส่วนตัวผมคงไม่ได้ไปอยู่แล้ว แต่ถ้ารู้ล่วงหน้าก็ไม่แน่

ไม่น่า 'งง' ครับคนที่ไปงานต่างๆของโค้กเขารู้ข่าวสารมาจากface book ของโค้ก จากหนังสือพิมพ์ไทยรัฐ และจากบอร์ดโฆษณาของโค้กที่ติดอยู่ริมถนนในกทม.หลายๆจุดเต็มไปหมด ซึ่งทั้งสามสื่อนี้ก็กว้างพอที่จะกระจายข่าวให้คนนับล้านๆคนได้รับทราบ เพราะคนที่สนใจโค้กก็จะติดตามข่าวสารของโค้กอยู่แล้ว แต่มีหลายงานที่ผมไปเจอเองหน้างาน เช่นCoke featuring Gangnam Style และ งานฉายหนังของคุณเจ้ย เพราะผมไปParagon ประจำอยู่แล้ว และก็นำมาโพสให้ชม ที่ว่า "บอกกันเฉพาะกลุ่ม" ถูกต้องครับ ก็บอกเฉพาะ"กลุ่มโค้กไทย"นี่แหละ เพราะถ้าไปบอกหรือโพสในกลุ่มอื่นที่ไม่ใช่โค้ก เขาก็คงไม่สนใจ แต่ก็มีคนนอกที่"ใช้คำsearch "เข้ามาเจอและดูในบอร์ดนี้เยอะเหมือนกัน ตอนแรกๆถ้าCoca Cola มี event ผมไปเปิดกระทู้ใหม่ เช่น งาน ต้องซ่า ต้องกล้าต้องโค้ก สดชื่นทั่วไทยในวันที่25 ตุลาคม แต่ก็มีคนเข้าไปดูน้อยมาก เลยนำมาโพสในDomesticในกระทู้"ป๋องโค้กใบล่า"เพราะไม่อยากให้ตกข่าว คงหาย"งง"แล้วนะครับ
chatchai

โพสต์โดย แอน » เสาร์ ธ.ค. 15, 2012 9:16 pm

!) เหยี่ยวข่าวมาตอบแล้วครับ !&
......รักจะเก็บ....อย่ากลัวรก..................
ติดต่อผมก็..08-4172-2955
.....กิตติภูมิ์ .....ธนาคารกรุงเทพ..ย่อยรามคำแหง 28 (เลขที่ บ.ช.243-0-46405-3)
แอน

โพสต์โดย paper man » จันทร์ ธ.ค. 17, 2012 1:39 pm

เข้าใจแล้วครับ จริงๆ ผมน่าจะเข้าใจต้องนานแล้ว

ขอบคุณครับ
paper man

โพสต์โดย chatchai » พฤหัสฯ. ธ.ค. 20, 2012 10:13 am

paper man เขียน:เข้าใจแล้วครับ จริงๆ ผมน่าจะเข้าใจต้องนานแล้ว
ขอบคุณครับ

อย่าseriuosซิครับ ถ้าโค้กมีงานที่ไหนแล้วผมรู้ล่วงหน้า รับรองว่าจะนำมาโพสให้ชาวโค้กไทยได้ทราบในกระทู้ 'ป๋องโค้กใบล่า' เหมือนอย่างที่ทำประจำอยู่แล้ว ยกเว้นในกรณีจวนตัวจริงๆเช่น"งานPSY press conference at Parc Paragon" เพราะอยู่ที่ดอยอ่างขาง กว่าจะหาที่ที่มีinternetเจอและโพสได้ก็ก่อนเวลางานไม่ถึงชั่วโมงเท่านั้น ช่วงนั้นงานยุ่งมากเพราะมีงานAPECที่เชียงหม่ และต้องเตรียมตัวไปสาธารณรัฐประชาชนลาว กับสาธารณรัฐประชาชนจีน เลยไม่มีเวลาจริงๆ
chatchai

โพสต์โดย paper man » ศุกร์ ธ.ค. 21, 2012 10:28 am

chatchai เขียน:
paper man เขียน:เข้าใจแล้วครับ จริงๆ ผมน่าจะเข้าใจต้องนานแล้ว
ขอบคุณครับ

อย่าseriuosซิครับ ถ้าโค้กมีงานที่ไหนแล้วผมรู้ล่วงหน้า รับรองว่าจะนำมาโพสให้ชาวโค้กไทยได้ทราบในกระทู้ 'ป๋องโค้กใบล่า' เหมือนอย่างที่ทำประจำอยู่แล้ว ยกเว้นในกรณีจวนตัวจริงๆเช่น"งานPSY press conference at Parc Paragon" เพราะอยู่ที่ดอยอ่างขาง กว่าจะหาที่ที่มีinternetเจอและโพสได้ก็ก่อนเวลางานไม่ถึงชั่วโมงเท่านั้น ช่วงนั้นงานยุ่งมากเพราะมีงานAPECที่เชียงหม่ และต้องเตรียมตัวไปสาธารณรัฐประชาชนลาว กับสาธารณรัฐประชาชนจีน เลยไม่มีเวลาจริงๆ

ผมไม่ซีเรียสครับพี่ฉัตรชัย ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลและข่าวสาร !&
paper man

โพสต์โดย แอน » เสาร์ ธ.ค. 22, 2012 8:32 am

chatchai เขียน:
ขอบคุณครับ

!& !) ผมให้เป็นบุคคลแห่งปีเลยครับ!& !& !)
......รักจะเก็บ....อย่ากลัวรก..................
ติดต่อผมก็..08-4172-2955
.....กิตติภูมิ์ .....ธนาคารกรุงเทพ..ย่อยรามคำแหง 28 (เลขที่ บ.ช.243-0-46405-3)
แอน

ย้อนกลับไปยัง GENERAL BOARD