อยากเก็บ แบบ แลกกัน ต้องทำไงครับ

พูดคุยเรื่องทั่วไป ตามสไตล์ชาวโค้ก

อยากเก็บ แบบ แลกกัน ต้องทำไงครับ

โพสต์โดย fantauke » อังคาร ก.ย. 27, 2011 10:31 am

ผมว่าเก็บแบบแลกกัน สนุกกว่า แบบซื้อขาย แต่ก็มาจนคำตอบตรงที่ว่า แล้วจะเอาอะไรไปแลกกับของต่างๆ ที่อยากได้ เราต้องไปซื้ออะไรมาเพื่อใช้แลก
ตอนแรกๆ ก็พอจะมีของแลก กับคนอื่น
พอหลังๆ ชักไม่มีของแลก เพราะของเก็บมันเยอะขึ้นเรื่อยๆ
เราจะเอาของพื้นๆ ไปแลกก็คงไม่มีใครอยากแลกด้วย
ใครพอจะมีคำแนะนำบ้างครับ หรือจะแลกกับคนต่างชาติ ตาม facebook นี่เค้า แลกกันมั้ยครับ

อาจจะดูเป็นคำถามโง่ๆ #^ #^ ยังไงก็รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ !&
มีเงินอย่างเดียว ซื้อไม่ได้ ต้อง "ต้า" ด้วย :P
ภาพประจำตัวสมาชิก
fantauke

Re: อยากเก็บ แบบ แลกกัน ต้องทำไงครับ

โพสต์โดย ninho6529 » อังคาร ก.ย. 27, 2011 11:12 am

ตอบคำถามสำหรับคนเคยเจอปัญหานี้ครับ
ตอนแรกผมก็แลกใน coke thai ก่อน แล้วก็ไปต่อที่ facebook โดยแลก coke กับ coke พอแลกไปแลกมาจะรู้ว่าคุณไม่ต้องแลก coke กับ coke ก็ได้ บางคนใน fb แลก coke กับ fanta , pepsi , beer , coin , cap , หรือของต่างๆ ที่ไม่ใช่ กระป๋อง หรือขวด แต่เป็น coke เช่น ตุ๊กตา เข็มกลัด

ลองดูน่ะครับ
อันนี้ idea ส่วนตัวของผมที่ผมใช้น่ะครับ บางทีอาจจะต้องขายครับ
เนื่องจากพอแลกไปมากๆ มันตันครับ อันที่อยากได้จากเค้า เค้าไม่แลกกับเรา เลยต้องซื้อ ซื้อมากๆ เริ่มไม่มีตัง เลยต้อง หาของที่มีซ้ำๆ มาขายเพื่อเอาเงินไปซื้อต่อ เหมือนเป็นวงจร อะไรซักอย่าง ตอนนี้ผมต้องตั้งนโยบายตัวเองว่าจะซื้อของอะไร ต้องหาเงินมาก่อนส่วนนึงขาดค่อยเติมด้วยเงินตัวเอง

อิอิ เป็น idea ส่วนตัวน่ะครับ
^+
My world and your world........
ninho6529
THE REAL THING

Re: อยากเก็บ แบบ แลกกัน ต้องทำไงครับ

โพสต์โดย lineup07 » อังคาร ก.ย. 27, 2011 4:50 pm

น่าสนทั้งนั้นเลยของผมก้อเยอะ มากเลยของเล่น !@
ชื่อ บัญชี เจษพงศ์ วิจิตรเดชาชัย
ธนาคาร กสิกรไทย สาขาย่อยพระราม 2 เลขบัญชี 743-2-63270-3
lineup07

ย้อนกลับไปยัง GENERAL BOARD