กระป๋องโค้กอียิปต์ กับ เกาะสีชัง

พูดคุยเรื่องทั่วไป ตามสไตล์ชาวโค้ก

Re: กระป๋องโค้กอียิปต์ กับ เกาะสีชัง

โพสต์โดย chatchai » ศุกร์ มิ.ย. 10, 2011 4:15 pm

jead เขียน:หาตามถังขยะแถวสนามบินน่าจะมีเยอะนะครับ ตะก่อนมีร้านที่จตุจักจะเก็บป๋องโค้กนอกมาขายใบละ 5 บ.
สมัยยังมีดอนเมือง พอย้ายสนามบินก็ไม่มีมขายแล้ว เสียดาย !#

ช่วงหลังนี่เขาไม่ให้นำเครื่องดื่มขึ้นเครืองบินครับนักท่องเที่ยวเลยไม่มีกระป๋องโค้กจากประเทศตัวองติดตัวมาและยิ่งมาแถบเอเซียที่ค่าของเงินถูกๆก็เลยไม่มีการถือกระป๋องติดตัวมาแล้ว
วันนี้ผมเพิ่งได้ป๋องโค้กจากอังกฤษมา เป็นแบบเรียบๆแต่ข้อมูลบนป๋องนี่ทำให้น่าสนใจมาก
ภาพประจำตัวสมาชิก
chatchai
THE REAL THING

Re: กระป๋องโค้กอียิปต์ กับ เกาะสีชัง

โพสต์โดย tikky » ศุกร์ มิ.ย. 10, 2011 4:32 pm

เกาะสีชังผมก็ได้แฟนต้าส้มของจีนมา เจอบนเรือครับ พอเก็บคนที่ไปด้วยเค้าก็ขำๆว่าเก็บขยะแต่ก็ไม่สน
tikky

โพสต์โดย cokeyuth » ศุกร์ มิ.ย. 10, 2011 6:03 pm

!) วันหลัง ไปช่วยเก็บขยะด้วยคนนะ !)
เวปไซต์ ไม่ใช่เลขคณิตคิดในใจ คลิ๊กบอกกันหน่อย
แสดงออกสักนิด เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้ครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
cokeyuth

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง GENERAL BOARD