คุณรุ้สึกอย่างไรกับ meeting เอาสั้นๆ แต่ได้ใจความ

พูดคุยเรื่องทั่วไป ตามสไตล์ชาวโค้ก

Re: คุณรุ้สึกอย่างไรกับ meeting เอาสั้นๆ แต่ได้ใจความ

โพสต์โดย livercoke » อาทิตย์ เม.ย. 10, 2011 11:16 pm

PAO เขียน:วันนี้มานั่งทบทวน ผมเริ่มทำเวบเพราะอะไร เพื่ออะไร จัดมีตติ้งไปทำไม

ยังดีใจที่คิดว่าความรู้สึกยังเหมือนเดิม ยังมีความสุขอยู่ ได้เพื่อนดีๆหลายคนชนิดมองตาก็รู้ใจ

เรื่องของ มันเลยจุดอยากได้ไปแล้วครับ มิตรภาพสำคัญกว่า

ไม่อยากพิมพ์เยอะเดี๋ยวโดนจับผิด

ขอบคุณหลายๆคนที่เข้าใจครับ !&

ครั้งนี้ผมไม่ได้ร่วมงานมีทติ้งด้วย รู้สึกเสียดายครับ ... #!
ผมเคยไปมา 4 ครั้ง แต่ละครั้งก็ได้มิตรภาพที่ดีจากพี่ๆ น้องๆ โค้กไทย มากมาย ครับ ... !)
พี่ยุทธ - พี่เปา - น้องแซม - ตาเหน่ง - ตาโจ้ - ตาเอ๊าะ -ตาไก่ ยะลา - คุณเล็กแฟนต้า - คุณดวง น้ำมะเน็ด
นี้คือแกนหลักของมิตรภาพโค้กไทย.คอม ตั้งแต่ก่อตั้ง-ปัจจุบัน เลยครับ
(ในส่วนตัวผม 9 ท่านนี้ รวมถึงพี่หน่อง และพี่โค้ก JJ คือ CokeMan ที่ผมเคยพบปะได้บ่อยๆ ที่จตุจักร-
และเป็น CokeMan ที่พร้อมให้มิตรภาพแก่เพื่อนๆ ครับ)
ส่วนมิตรภาพจากเพื่อนๆ ท่านอื่นๆ ของ http://www.Cokethai.com ที่ผมได้พบปะมาบ้าง ...
- พี่ไก่อินฯ (เจอกันครั้งแรกที่ บ้านสวนน้ำ ก็ให้เหยือกโค้ก ผมมา 2 ใบ)
- คุณหนึ่งอมร (สายปทุมฯ น่าจะทราบดีน่ะครับ ว่ามิตรภาพ ขนาดใหน)
- ป๋าสิงห์ เจ้ากรุขวดอลูฯ ที่น่าจะเยอะสุดของโค้กไทยฯ เพื่อนๆ น่าจะรู้ดีถึงมิตรภาพของพี่เค้าน่ะครับ
- โต้ง โคราช CokeMan จากที่ราบสูง ให้ข้อมูลเกี่ยวกับของสะสมได้ดี
- เอก อราเล่ หงส์เหนือ จากเชียงใหม่ มิตรภาพที่ผม (ส่วนตัว) ได้รับครั้งแรกคือส้มหวานๆ จากไร่
พร้อมกับแก้วตรุษจีนปี 2009 ที่ผมขาด ... @(
- พี่เอก สตาร์วอร์ส ... พี่เป็นคนไนซ์ มากเลยครับ ไปมีทฯ ที่ไรนั่งกับพี่ทุกครั้ง และจะถามไถ่เรื่องลูกชายผมบ่อยๆ
และอีกหลายๆ ท่าน ... พี่ไก่-พี่เจี๊ยบ, น้องต้น, โอ๊ค, อจ.กี, อจ.ห่อง, ใบบอน, เจ้าลิฟท์ เล็บดำ, -
คุณโอเล่, คุณหนู, คุณจืด, กัปตันนีโอ, น้องหมัด, น้องปั๊น ฯลฯ

ตายๆ ลืมครับ ... เดี๋ยวไอ้อ้วนน้อยใจ ... เจ้าแจ๊ค ดอว์สั้น (ThaiJack) และพี่แอน ด้วยครับ 555

มิตรภาพสำคัญกว่า
แก้ไขล่าสุดโดย livercoke เมื่อ อาทิตย์ เม.ย. 10, 2011 11:25 pm, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ภาพประจำตัวสมาชิก
livercoke
THE REAL THING

Re: คุณรุ้สึกอย่างไรกับ meeting เอาสั้นๆ แต่ได้ใจความ

โพสต์โดย ThaiJack » อาทิตย์ เม.ย. 10, 2011 11:21 pm

ไม่ยอมไปงาน ถ้าไปงานจะตอบสั้นกว่านี้อีก #(
แจ๊ค 0-869-888-201
ชื่อบัญชี Dawrung M.
ธนาคารกรุงเทพสาขา เดอะมอลล์ บางกะปิ 234-0-58981-7
ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขา หัวหมาก 044-276404-0

email : theerasak_ptc1@hotmail.com
ThaiJack

โพสต์โดย livercoke » อาทิตย์ เม.ย. 10, 2011 11:22 pm

ThaiJack เขียน:ไม่ยอมไปงาน ถ้าไปงานจะตอบสั้นกว่านี้อีก #(

ตอบแล้วครับ "สั้น" #( #( #(
livercoke

โพสต์โดย sam » พุธ เม.ย. 13, 2011 2:59 am

ว่าจะไม่โพสแล้ว นานๆเข้ามาอ่านที แต่อดไม่ได้ครับ

เจ๊กก๊องครับ ผมว่าเจ๊กเจ๋งมากครับที่กล้าแสดงออก คิดอะไร ก็ว่าไปตามความรู้สึก ดีกว่าที่จะไปด่ากันลับหลัง แต่ก็คงอย่างที่เปาได้อธิบายไปครับ คงเป็นเรื่องเข้าใจกันผิดนิดหน่อย ตัวผมเป็นหนึ่งในคนก่อตั้งcoke thai club ต้องออกตัวเเบบเอาตัวรอดก่อนเลยว่า ผมไม่ได้รับผิดชอบในส่วนเรื่องน้ำ แล้วน้ำเหลือผมก็ไม่ได้อยากได้นะครับ ผมว่าผมเป็นคนที่ไปร่วมงานmeetingแล้วได้ของกลับน้อยที่สุดทุกปี ผมเลยต้องเถียงก่อนเลยว่า ผู้ก่อตั้งอย่างผมไม่อยากได้ครับ ขนาดกระป๋อง10บาทรุ่นแรกที่ทำเป็นstickerแปะเมื่อซัก2-3ปีก่อน ideaผมแท้ๆ กระป๋องทำมาเกินจำนวนคนมา ทุกคนได้หมด แต่ผมไม่ได้แค่คนเดียว ขวดมุทิตาจิตปีที่แล้ว จนบัดนี้ ผมก็ยังไม่ได้เลย

หลายๆคนคิดว่าไอ้พวกstaffมันต้องได้ของดีแน่ๆเลย ไม่ผิดหรอกครับที่จะคิด ทุกคนมีสมอง มีความคิดเป็นของตัวเอง ผมไม่สามารถทำให้ใครมาเชื่อผมได้ทุกๆคน สิ่งหนึ่งที่ผมเชื่อมั่นในผู้ร่วมก่อตั้งมากด้วยคือ เราทำงานกันเป็นทีม ถูกว่าไปตามถูก ผิดว่าไปตามผิด ความอาวุโสไม่เกี่ยว ควร หรือ ไม่ควรในเรื่องไหน มีคนbrainstrom ก่อนตัดสินใจตลอด อาจจะมีบางเรื่องที่ไม่ได้ดั่งใจ ทุกคนครับ ไม่มีใครperfectหรอก และทุกคนก็มีภาระหน้าที่ มีงาน มีธุรกิจ มีครอบครัว ผมเลยมองว่าไอ้โค้กไทย มันไม่เคยให้เงินเราแม้แต่บาทเดียว ฉะนั้น ได้แค่ไหน เอาแค่นั้น มันคืองานอดิเรกครับสำหรับเวลาว่างจริงๆ ของคนอื่นผมไม่ีรู้ แต่สำหรับผมต้องว่าง จากใจครับ ไม่อยากให้ทะเลาะกันเรื่องเล็กๆ พี่เปาทำไม่เหมาะ มีคนแจงมา ก็ปรับไป ส่วนเจ๊กก๊องไม่ต้องรู้สึกผิด หรือ เขินนะครับ ถ้ารักกันต้องเตือนกันอย่างนี้ถูกแล้ว ไม่ใช่ไปด่าหลับหลังโดยที่เจ้าตัวไม่มีโอกาสได้อธิบาย วิถีคนใจนักเลง ผมชอบครับ ยังไงผมว่าประเด็นนี้clearแล้วนะครับ

ส่วนตัวนะครับ ผมมีความสุขกับการทำงานกับstaffเก่า ที่ร่วมทุกข์ ร่วมสุขกันมานาน แต่ผมว่าstaffโค้กไทยควรจะหาสมาชิกในนี้ ที่ทำงานด้วยแล้วhappy มาเสริมกำลังนะครับ coke thai clubมีคนเก่งๆเยอะ มีคนที่ตายแทนโค้กได้หลายคน มาช่วยกันทำให้บ้านเราโตขึ้น มีพี่ๆน้องๆ มาเก็บโค้กเยอะขึ้น แบ่งเบาภาระหลายๆคนที่นับวัน ภาระกิจยิ่งรัดตัว ตัดผมออกไปจากวงจรได้เลยนะครับ แล้วรบกวนฝากอีกเรื่องนะครับ ใครจะขอของ ขอสปอนเซอร์อะไรจากทางโค้ก ผมว่าถ้าตามมารยาทแล้วควรจะติดต่อพี่เปาก่อนนะครับ ให้พี่เปาออกเป็นเอกสาร ว่าเป็นการขอจากโค้กไทย ดูเป็นทางการและมืออาชีพดีครับ ผมคุยๆกับพนักงานโค้กมาหลายท่าน ก็มีบ่นๆอ่ะครับ ว่ามีสมาชิกโค้กไทย บางคน ไปขอของ ไปรบกวนเค้า คือ ถ้าเป็นขอในนามส่วนตัวผมว่ามันไม่เป็นไรหรอกครับ แต่ถ้าเอาชื่อโค้กไทยไปอ้างผมว่ามันไม่เหมาะ ผมรู้ว่าบางคนจะมีbiasลอยมาจากสมองซีกขวาทันที ว่าทำไมว่ะ ? กั๊กทำไม ไม่ได้กั๊กครับ อยากให้ดูเป็นclubที่ดูเป็นprofessionalครับ

ส่วนที่พี่tikkyแนะนำมา ถ้าเป็นผมแจกไปก็ขออภัยครับ บางทีผมอาจจะใช้ความรู้สึก แต่ไม่ใช่ ความสัมพันธ์ครับ เช่นคนที่มาครั้งแรก คนที่ยังไม่ได้อะไร คนมาไกล ผมมักใ้ห้priorityก่อนเสมอ จะมีบางกรณีที่สมาชิกหิ้วของมาให้เล่นเกมส์ราคาเป็นพัน หลายพัน เค้ามาขอของผมหลักร้อยอย่างงี้ ผมก็คงปฏิเสธไม่ได้หรอกครับ ยกตัวอย่างที่เห็นได้ชัดๆครับ งานmeetingล่าสุด ผมเล่นbingoแจกขวดโค้กของญี่ปุ่น ชุดx'mas ที่เป็นลูกกลมๆชุดนึงมี3ใบ พอบิงโกแตกผมให้ไป1เซท อีก1เซทผมยกไปให้พี่น้องเชียงใหม่ที่มาไปจับฉลากกันเอง ผมก็แอบเห็นสายตาบางคนแอบด่าผม ที่ผมให้ไม่ใช่เพราะเค้ามาไกล แต่ผมให้เพราะขวดทั้ง2เซทเป็นของผม ผมหิ้วมาเอง ผมจะแจกของผมให้ส่วนตัว คงไม่มีใครว่าผมได้นะครับ คืออยากให้เห็นภาพตรงนี้ด้วยครับ คงไม่นั่งพูดใส่ไมค์ แต่ยังไงก็น้อมรับcommentดีๆอันนี้ครับ จะได้ไม่เปลืองตัว แจกอย่างมีสติ #(

นานๆผมจะได้ โผล่เข้ามาอ่านที ดีๆกันไว้ครับ สมาชิกมีกันอยู่แค่นี้ คุยกันด้วยเหตุและผล อย่าโกรธ อย่างอนกัน อโหสิให้กัน รักกัน รักกันนะ มันก็แค่ของสะสม ที่ทำให้เราทุกๆคนมาเจอกัน มิตรภาพสำคัญเหนือสิ่งอื่นใด
sam

โพสต์โดย aoh » อาทิตย์ เม.ย. 17, 2011 2:53 pm

แซม... เค้าให้เอาสั้นๆ #(
ชื่นอุรา กาแฟ: Coffee and Collection
คอเดียวกัน คุยได้ที่ cokerakkhun@hotmail.com
Face Book: chuen_ura_coffee@hotmail.com
email จ.-ศ. ที่ surasak@smtl.sharp-world.com
aoh
Paul Neigbour
Paul Neigbour

ที่อยู่: Chuen U-Ra Coffee, Thamakar, Kanchanaburee, Thailand

โพสต์โดย lineup07 » จันทร์ เม.ย. 18, 2011 11:17 am

#& อย่าทะเลาะกานเยย.........ยิ่งไม่ค่อยได้เข้าแถมงานอดไปอีกกำ
ชื่อ บัญชี เจษพงศ์ วิจิตรเดชาชัย
ธนาคาร กสิกรไทย สาขาย่อยพระราม 2 เลขบัญชี 743-2-63270-3
lineup07

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง GENERAL BOARD