แก้วใบนี้เก่าหรือใหม่

พูดคุยเรื่องทั่วไป ตามสไตล์ชาวโค้ก

แก้วใบนี้เก่าหรือใหม่

โพสต์โดย o_NHUMART » ศุกร์ ก.ย. 22, 2006 10:50 pm

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

ผมไปร้านก๋วยเตี๋ยวแถวบ้านโป่ง ราชบุรี เจอแก้ว 1 ใบวางแบบไร้ค่าเลยขอแม่ค้า เขาก็ให้ถามเขาว่านานยัง
เขาบอกว่านานมาก จริงป่าวครับ ใครรู้ช่วยบอกหน่อยครับ
N H U M A R T
ภาพประจำตัวสมาชิก
o_NHUMART

โพสต์โดย o_น้ำมะเน็ด » เสาร์ ก.ย. 23, 2006 9:01 am

เป็นแก้วซเวนเซ่นส์...ออกมาประมาณซัก 2 ปีได้ถ้าจำไม่ผิด

ไม่ได้เป็นแก้วเก่าแต่เอามาทำใหม่..ลองดูจากรูป

http://www.cokethai.com/board/viewtopic ... 49&start=0
คนที่ปราศจากความรักในการสะสมย่อมมีเพียงชีวิตเดียว
ต่างจากคนที่รักการสะสมซึ่งมีสองชีวิต เพราะเขาใช้ชีวิตพร้อมกันไปใน"โลกสองโลก"

ที่มา:หนังสือเครื่องเสียงโบราณตำนานแห่งศาสตร์และศิลป์
o_น้ำมะเน็ด

โพสต์โดย o_PAO » เสาร์ ก.ย. 23, 2006 11:20 am

หาคู่ให้เจอนะครับ :D
o_PAO

Re: แก้วใบนี้เก่าหรือใหม่

โพสต์โดย o_aoh » อาทิตย์ ก.ย. 24, 2006 9:32 am

NHUMART เขียน:ผมไปร้านก๋วยเตี๋ยวแถวบ้านโป่ง ราชบุรี เจอแก้ว 1 ใบวางแบบไร้ค่าเลยขอแม่ค้า เขาก็ให้ถามเขาว่านานยัง
เขาบอกว่านานมาก จริงป่าวครับ ใครรู้ช่วยบอกหน่อยครับ

จริงๆแล้วออกมาได้ไม่เกิน 3 ปีมั้งครับออกมา 2 ใบอย่างในรูปเลยหล่ะครับ
คุณ NHUMART อยู่บ้านโป่ง ไมไม่แวะมาคุยกับผมหน่อยเหรอครับ เราห่างกันแค่ 15 กิโลเอง ผมอยู่ตรงข้ามวัดท่ามะกา ร้านเภสัชกรหญิงมณีรัตน์น่ะครับ เผื่อมีข้อมูลอะไร เราจะได้แชร์กันได้ครับ
msn: cokerakkhun@hotmail.com
e-mail : surasak@smtl.sharp-world.com
ข้อมูลส่วนตัวหน้า 1 ครับ
รูปภาพ
o_aoh

ที่อยู่: Maneerat Pharmacy, Thamakar, Kanchanaburee, Thailand

โพสต์โดย o_NHUMART » อาทิตย์ ก.ย. 24, 2006 9:28 pm

แล้วเจอกันนะครับ คุณ aoh ผมก็ผ่านบ่อย ญาติก็มีอยู่ท่ามะกา พี่รินทร์-พี่บูรณ์ บ้านเขาอยู่ข้ามแม่น้ำ
แล้วอยู่ริมแม่น้ำขวามือครับ อาจจะรู้จัก มีเบอร์โทรมั๊ยครับเผื่อจะได้โทรนัดก่อน
N H U M A R T
o_NHUMART

โพสต์โดย o__Sam » อาทิตย์ ก.ย. 24, 2006 9:51 pm

NHUMART เขียน:แล้วเจอกันนะครับ คุณ aoh ผมก็ผ่านบ่อย ญาติก็มีอยู่ท่ามะกา พี่รินทร์-พี่บูรณ์ บ้านเขาอยู่ข้ามแม่น้ำ
แล้วอยู่ริมแม่น้ำขวามือครับ อาจจะรู้จัก มีเบอร์โทรมั๊ยครับเผื่อจะได้โทรนัดก่อน

กระผมส่งmailไปหาคุณNHUMART ไม่เห็นตอบเลย ว่าอยู่ส่วนใดของบ้านโป่ง ผมก็มีบ้านอยู่บ้านโป่งนะ
o__Sam

โพสต์โดย o_aoh » จันทร์ ก.ย. 25, 2006 7:49 am

Sam เขียน:
NHUMART เขียน:แล้วเจอกันนะครับ คุณ aoh ผมก็ผ่านบ่อย ญาติก็มีอยู่ท่ามะกา พี่รินทร์-พี่บูรณ์ บ้านเขาอยู่ข้ามแม่น้ำ

กระผมส่งmailไปหาคุณNHUMART ไม่เห็นตอบเลย ว่าอยู่ส่วนใดของบ้านโป่ง ผมก็มีบ้านอยู่บ้านโป่งนะ

ไม่ยักรู้ว่าคุณแซมก็มีบ้านอยู่ที่บ้านโป่ง อิอิ ใกล้ๆแค่นี้เอง
สำหรับคุณ NHUMART โทรหาผมได้เลยนะครับ 086-830-2932 ผมเอ๊าะครับ
msn: cokerakkhun@hotmail.com
e-mail : surasak@smtl.sharp-world.com
ข้อมูลส่วนตัวหน้า 1 ครับ
รูปภาพ
o_aoh

ที่อยู่: Maneerat Pharmacy, Thamakar, Kanchanaburee, Thailand

โพสต์โดย YALA_COCA COLA » จันทร์ ก.ย. 25, 2006 9:15 am

เอาละโว้ย นับวงศ์ษาคณาญาติกันแล้วโว้ย ว่าแต่ว่าอย่าชุมนุมเกิน 5 คนนะคราบบบบบบ :lol:
ทุกๆอย่าง ไม่มีคำว่าสายเกินไป....
YALA_COCA COLA

ย้อนกลับไปยัง GENERAL BOARD