ล้างกระป๋องกันยังไงอ่ะครับ

พูดคุยเรื่องทั่วไป ตามสไตล์ชาวโค้ก

ล้างกระป๋องกันยังไงอ่ะครับ

โพสต์โดย o_Anonymous » พฤหัสฯ. ก.พ. 23, 2006 7:40 pm

ผมเพิ่งจะเริ่มหัดเก็บอ่ะครับ
เรื่องวิธีเจาะ ลองๆ หัดดู พอจะ get แล้ว แต่วิธีล้างนี่ดิ นึกไม่ออกอ่ะครับ เจาะรูเล็กน้ำก็ไม่เข้า รูใหญ่ไปมันก็ทำให้กระป๋องดูไม่สวย ตอนนี้ผมลองกับกระป๋องโค้กไปแล้วสอง ยังไม่เวิร์คอ่ะครับ มีปัญหาตอนล้างนี่แหละ

เลยอยากรู้ว่าพวกพี่ๆ เจาะและล้างกระป๋องกันยังไงบ้างอ่ะครับ แล้วปกติเค้าเจาะกันกี่รูเจาะกันตรงไหนของกระป๋องอ่ะครับ ผมเจาะสองรูครับ เอาค้อนค่อยๆ เคาะตะปูลงไป พยายามให้รูเล็กกกกกกที่สุดน่ะครับ
o_Anonymous

โพสต์โดย o_lekpn » พฤหัสฯ. ก.พ. 23, 2006 8:41 pm

ไม่ต้องล้างเลยครับ ปล่อยให้แห้งไปเลย :D
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
o_lekpn

โพสต์โดย o__Santana » ศุกร์ ก.พ. 24, 2006 12:54 pm

ตากแดดไว้ซักวันสองวัน อย่าทิ้งไว้นานละกันเดี๋ยวป๋องซีด :wink:
o__Santana

โพสต์โดย o__Sam » ศุกร์ ก.พ. 24, 2006 4:02 pm

เจาะไปกี่รูหล่ะครับ รูเล็กหรือใหญ่

ถ้ารูเล็กไม่ต้องล้างข้างในครับ ปล่อยมันปห้งไปเองเลย แต่ควรล้างน้ำเปล่าแล้วเช็ดให้แห้งก็เก็บนะครับ มดมันจมูกไว
o__Sam

โพสต์โดย Fanta UTD » ศุกร์ ก.พ. 24, 2006 8:42 pm

จ๊ากกกกก! เล่นเอาตะปูเคาะด้วยค้อนเลยเหรอ น่ากลัวว่ากระป๋องจะเสียทรงนะครับ หาไขควงขนาดเหมาะๆมือมาฝนปลายให้แหลมดีกว่าครับ แล้วเวลาเจาะจะง่ายและรูไม่ใหญ่ไป ถ้าเจาะรูเดียวแล้วเขย่าจนน้ำหมดก็ไม่ต้องล้างข้างในแล้วครับ ล้างข้างนอกก็พอ
Fanta UTD

โพสต์โดย o_น้ำมะเน็ด » ศุกร์ ก.พ. 24, 2006 10:19 pm

ตั้งแต่เจาะป๋องมายังไม่เคยล้างข้างในเลยซักใบ

ถ้าเอาน้ำเข้าไปล้างแล้ว...น้ำที่เข้าไปมันจะไม่ยอมออกแน่ๆ :wink:

ทีนี้ล่ะเรื่องใหญ่เลย :!:
o_น้ำมะเน็ด

โพสต์โดย o_Anonymous » ศุกร์ ก.พ. 24, 2006 10:36 pm

อ้าว... ไม่ต้องล้างหรอกเหรอครับ ผมก็กลัวมดมันจะขึ้นอ่ะ
:lol:
o_Anonymous

โพสต์โดย o_aoh » เสาร์ ก.พ. 25, 2006 10:17 am

ผมมีวิธีที่เจาะรูเล็ก แล้วก็สามารถเอาน้ำเข้าไปล้างได้ด้วย ใช้เวลาไม่นานด้วยครับ ถ้ามีโอกาส และสถานที่เอื้ออำนวย อาจจะไปสาธิตในวัน Meeting สักครั้งครับ
เอ๊าะ
msn: cokerakkhun@hotmail.com
e-mail : surasak@smtl.sharp-world.com
ข้อมูลส่วนตัวหน้า 1 ครับ
รูปภาพ
o_aoh

ที่อยู่: Maneerat Pharmacy, Thamakar, Kanchanaburee, Thailand

โพสต์โดย o_Anonymous » เสาร์ ก.พ. 25, 2006 3:41 pm

aoh เขียน:ผมมีวิธีที่เจาะรูเล็ก แล้วก็สามารถเอาน้ำเข้าไปล้างได้ด้วย ใช้เวลาไม่นานด้วยครับ ถ้ามีโอกาส และสถานที่เอื้ออำนวย อาจจะไปสาธิตในวัน Meeting สักครั้งครับ
เอ๊าะ

พอจะบอกวิธีคร่าวๆ ได้รึเปล่าครับ _/|\_
o_Anonymous

โพสต์โดย o_lekpn » เสาร์ ก.พ. 25, 2006 4:34 pm

คุณมือใหม่ ไม่สมัครสมาชิกของบอร์ดไว้ก่อนล่ะครับ จะได้โพสต์ภาพหรือแก้ไขข้อความได้ด้วย :lol:
รูปภาพ
o_lekpn

โพสต์โดย o_PAO » เสาร์ ก.พ. 25, 2006 5:23 pm

aoh เขียน:ผมมีวิธีที่เจาะรูเล็ก แล้วก็สามารถเอาน้ำเข้าไปล้างได้ด้วย ใช้เวลาไม่นานด้วยครับ ถ้ามีโอกาส และสถานที่เอื้ออำนวย อาจจะไปสาธิตในวัน Meeting สักครั้งครับ
เอ๊าะ

อย่าลืมติดของมาขายด้วยล่ะ
แก้ไขล่าสุดโดย o_PAO เมื่อ เสาร์ ก.พ. 25, 2006 8:17 pm, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
รูปภาพ
o_PAO

โพสต์โดย o_aoh » เสาร์ ก.พ. 25, 2006 8:09 pm

PAO เขียน:อย่าลืมติดของมาขายด้วยล่ะ

แหมพี่เปานี่รู้ทันจริงๆ
อุปกรณ์ที่จำเป็นสำหรับวิธีของผมนะครับ
1. ตะปูตัวเล็กๆ 1 ตัว
2. ค้อนอันเล็กๆ 1 อันพอที่จะตอกตะปูได้
3. สลิงค์ฉีดยา พร้อมเข็มขนาดใหญ่ที่สุด เท่าที่จะหาได้ครับ 1 ชุด
4. น้ำสำหรับเอาไว้ล้าง มากน้อยแล้วแต่ความพอใจครับ
5. และสุดท้ายสำหรับผู้ที่ประสงค์จะกินน้ำในกระป๋องครับ ก็คือแก้วน้ำ ความกว้างของปากแก้วสามารถวางกระป๋องเพื่อที่จะรองรับน้ำได้ครับ
msn: cokerakkhun@hotmail.com
e-mail : surasak@smtl.sharp-world.com
ข้อมูลส่วนตัวหน้า 1 ครับ
รูปภาพ
o_aoh

ที่อยู่: Maneerat Pharmacy, Thamakar, Kanchanaburee, Thailand

โพสต์โดย o_cokedevil » จันทร์ ก.พ. 27, 2006 11:41 am

aoh เขียน:
PAO เขียน:อย่าลืมติดของมาขายด้วยล่ะ

แหมพี่เปานี่รู้ทันจริงๆ
อุปกรณ์ที่จำเป็นสำหรับวิธีของผมนะครับ
1. ตะปูตัวเล็กๆ 1 ตัว
2. ค้อนอันเล็กๆ 1 อันพอที่จะตอกตะปูได้
3. สลิงค์ฉีดยา พร้อมเข็มขนาดใหญ่ที่สุด เท่าที่จะหาได้ครับ 1 ชุด
4. น้ำสำหรับเอาไว้ล้าง มากน้อยแล้วแต่ความพอใจครับ
5. และสุดท้ายสำหรับผู้ที่ประสงค์จะกินน้ำในกระป๋องครับ ก็คือแก้วน้ำ ความกว้างของปากแก้วสามารถวางกระป๋องเพื่อที่จะรองรับน้ำได้ครับ

. สลิงค์ฉีดยา พร้อมเข็มขนาดใหญ่ที่สุด จะหาซื้อได้ใหนเหรอ และ ก็ที่สําคัญแพงใหมครับ อิอิ สงสัยต้องฝากเซียน aoh ซื้อด้วยคนแล้วมั้งครับเนี้ย
ปล. ถ้าตากแดดแล้วยังไม่แห้งอีก แถมพลพรรคมดมากันตรึม อันนี้จะทํายังไงดีอะ เจอไปเต็ม เต็ม กับกระป๋องแฟนต้าเบอรี่ เลิฟ 1ใบ รู้สึกจะได้ใจมด เพราะนํ้าตาลเยอะดี ดีนะไม่เกิดเหตุการณ์นี้ กับกระป๋องโค้กทองบอลโลก 5555555
o_cokedevil

โพสต์โดย o_cokeyuth » จันทร์ ก.พ. 27, 2006 12:29 pm

กลัวมดขึ้น...ล้างไม่สะอาดจะเจาะแบบนี้ก็ได้ครับ555
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
รูปภาพ
รูปภาพ
o_cokeyuth

โพสต์โดย o_sleepless » จันทร์ ก.พ. 27, 2006 6:00 pm

โอ้...มือใหม่เช่นกัน ขอฝากตัวด้วย :mrgreen:

คิดหาวิธีล้างกระป๋องเหมือนกัน ถึงแม้ว่ารูที่เจาะจะเล็ก แต่ก็โรคจิตกลัวมดจะขึ้นอ่ะ หลังจากเจาะไปหลายกระป๋อง ก็ค้นพบว่า ปากเรานี่ก็ใช้ได้เหมือนกันแฮะ

คือเจาะรูใต้กระป๋อง2 รูเล็กๆ พอน้ำออกหมด ก็เอากระป๋องไปถ่วงในถังเก็บน้ำในห้องน้ำอ่ะ น้ำมันจะไม่ค่อยเข้าเพราะรูมันเล็ก แต่พยายามแกว่งกระป๋องขึ้นลงให้น้ำมันเข้าไปซักหน่อย แล้วก็เอาขึ้น เขย่าๆๆๆๆ กะว่าน้ำล้างทั่วแล้ว ก็ใช้ปากนี่แหละ เป่าเข้าไปรูใดรูนึงที่ก้นกระป๋อง แล้วน้ำมันก็จะพุ่งงงออกมา หมดจดชัวร์ :lol: เขย่ากระป๋องก็จะไม่มีเสียงน้ำกริ๊กๆ แล้ว
ทีแรกใช้ดูดอ่ะ คิดว่ามันออกยากนัก ก็ดูดมันซะให้หมดเลย แต่ที่ไหนได้ ดูดแล้วบ้วน ดูดแล้วบ้วน...เหนื่อยจิ๊บ เลยลองเป่าดู มัน work more อ่ะ :lol:

แต่ไม่รู้ว่ามันจะเวิร์คสำหรับกระป๋องกาแฟด้วยรึเปล่า เพราะก้นกระป๋องมันแบนๆ

่เด๋วต้องทดลองๆ 8)

อ้อ...สลิงก์ฉีดยากับเข็มนี่มีอยู่ชุดนึงอ่ะ แต่มันเป็นแบบที่เอาไว้ใช้สำหรับเติมหมึกพรินเตอร์ ไม่รู้ว่าจะใช้ได้รึเปล่า
<b>One thing you can't recycle is wasted time.</b>
o_sleepless

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง GENERAL BOARD