เข็มกลัดบอลโลกปี98

พูดคุยเรื่องทั่วไป ตามสไตล์ชาวโค้ก

เข็มกลัดบอลโลกปี98

โพสต์โดย o_Anonymous » พุธ ก.พ. 08, 2006 6:46 pm

อยากทราบข้อมูลเกี่ยวกับเข็มกลัดที่เป็นรูปนก มีกี่อันในหนึ่งชุด ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ
o_Anonymous

โพสต์โดย o_น้ำมะเน็ด » พุธ ก.พ. 08, 2006 10:03 pm

จำไม่ได้แล้วอ่ะว่ามีกี่อัน...ร้านพี่ไก่about coke มีหรือเปล่าไม่แน่ใจ...รอพี่เขามาตอบดีกว่า :wink:
ภาพประจำตัวสมาชิก
o_น้ำมะเน็ด

โพสต์โดย aboutcoke » พุธ ก.พ. 08, 2006 10:35 pm

สวัสดีค่ะ คุณ Mark :lol:

ยินดีค่ะที่ได้คุยใน cokethai.com

เข็มกลัดรูปนก ยังค้นไม่เจอเลยค่ะ คิดว่าน่าจะเป็น 14 หรือ 16 อัน

ถ้าเจอจะลงรูปให้ดูค่ะ ราคาเริ่มตั้งแต่ 15 บาท และฃื้อแพงสุดอันละ 150 บาท

เพราะเป็นอันท้ายๆที่ใกล้จะครบชุด แต่ก็ยังไม่ครบค่ะ ขาด 1 อัน จำไม่ได้ว่าขาดธงประเทศอะไร
aboutcoke

โพสต์โดย o_PAO » พุธ ก.พ. 08, 2006 11:32 pm

รู้สึกจะ 16 อันนะครับ ตอนนั้นแลกซื้อกะรถโค้กอันละ 15 บาท ตอนหลังมาเจอครบชุดตามตลาดนัดก็หลายร้อยอยู่
รูปภาพ
o_PAO

โพสต์โดย o_aoh » พฤหัสฯ. ก.พ. 09, 2006 9:13 pm

aboutcoke เขียน:สวัสดีค่ะ คุณ Mark :lol:

ยินดีค่ะที่ได้คุยใน cokethai.com

เข็มกลัดรูปนก ยังค้นไม่เจอเลยค่ะ คิดว่าน่าจะเป็น 14 หรือ 16 อัน

ถ้าเจอจะลงรูปให้ดูค่ะ ราคาเริ่มตั้งแต่ 15 บาท และฃื้อแพงสุดอันละ 150 บาท

เพราะเป็นอันท้ายๆที่ใกล้จะครบชุด แต่ก็ยังไม่ครบค่ะ ขาด 1 อัน จำไม่ได้ว่าขาดธงประเทศอะไร

พี่ไก่ครับ ที่ขาดเป็นธงประเทศอะไรครับ ผมยังพอมีซ้ำอยู่บ้างครับ บอกมาเลยนะครับ
msn: cokerakkhun@hotmail.com
e-mail : surasak@smtl.sharp-world.com
ข้อมูลส่วนตัวหน้า 1 ครับ
รูปภาพ
o_aoh

ที่อยู่: Maneerat Pharmacy, Thamakar, Kanchanaburee, Thailand

โพสต์โดย o_aoh » พฤหัสฯ. ก.พ. 09, 2006 9:15 pm

PAO เขียน:รู้สึกจะ 16 อันนะครับ ตอนนั้นแลกซื้อกะรถโค้กอันละ 15 บาท ตอนหลังมาเจอครบชุดตามตลาดนัดก็หลายร้อยอยู่

ในตอนนั้น มีสายข่าวบอกมาว่ามันไม่ได้มีแค่ 16 ชาติ แต่มีครบ 32 ชาติเลยทีเดียว แต่ด้วยเหตุผลที่ว่า เข็มกลัดชุดนี้ได้นำเข้ามาจากประเทศจีน จึงคัดเฉพาะทีมดังๆมาเท่านั้น ข่าวนี้ยังไม่ผ่านการกรองนะครับ ถ้ามีผู้รู้ลึก รู้จริง ช่วยชี้แจงด้วยนะครับ
e-mail : surasak@smtl.sharp-world.com
รูปภาพ
o_aoh

ที่อยู่: Maneerat Pharmacy, Thamakar, Kanchanaburee, Thailand

Re: เข็มกลัดบอลโลกปี98

โพสต์โดย o_aoh » พฤหัสฯ. ก.พ. 09, 2006 9:25 pm

mark เขียน:อยากทราบข้อมูลเกี่ยวกับเข็มกลัดที่เป็นรูปนก มีกี่อันในหนึ่งชุด ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ

ตอนแรกผมก็งงครับ ว่าฟุตบอลโลกออกเข็มกลัดรูปนกด้วยเหรอ ถ้าบอกว่าเป็นเข็มกลัดเหล็กชุด France98 ล่ะก็ จะเข้าใจได้ดีกว่าอะครับ
ที่ต้องบอกว่าเป็นเข็มกลัดเหล็ก ก็เพราะว่าในเทศกาลเดียวกัน ที่ 7-Eleven ได้ออกเข็มกลัดกระดาษ(กลมๆ) เป็นตราสัญลักษณ์ประจำสมาคมฟุตบอลที่เข้ารอบสุดท้ายทั้ง 32 ทีมด้วยกัน โดยที่ต้องซื้อน้ำโค้กแบบกด 1 แก้วจะได้ 1 อัน แต่เข็มกลัดดังกล่าว ไม่มีโลโก้โค้กแต่อย่างใด แต่บอกได้เลยครับ ว่าสวยจริงๆ
อีก 4 ปีต่อมา ฟุตบอลโลกครั้งแรกที่จัดขึ้นบนแผ่นดินเอเชีย 7-Eleven ก็ได้ออกเข็มกลัดกระดาษมาอีกชุด คราวนี้เป็นลายธงชาติของประเทศทั้ง 32 ชาติที่ผ่านเข้ารอบสุดท้าย และแถมด้วยรูปถ้วยฟีฟ่าเวิร์ดคัพและ โลโก้โค้ก Official อีก 2 แบบ รวมแล้ว มีถึง 34 แบบด้วยกัน
เหตุที่มีโลโก้โค้กในเข็มกลัดชุดนี้ ผมคิดว่า(เป็นความคิดผมคนเดียว) ในระยะหลัง Pepsi เริ่มเข้ามามีบทบาทในวงการฟุตบอลมากขึ้นเรื่อยๆ โค้กคงประกาศการเป็นผู้สนับสนุนหลักอย่างเป็นทางการ เพื่อให้ผู้ที่คลั่งไคล้ฟุตบอลติดตาว่า โค้กต่างหากที่เป็นผู้สนับสนุนอย่างเป็นทางการ ไม่ใช่ Pepsi แต่อย่างใด
รูปภาพ
o_aoh

โพสต์โดย aboutcoke » พฤหัสฯ. ก.พ. 09, 2006 11:27 pm

เข็มกลัดเหล็ก France'98 ชุด 32 ทีม เคยผ่านมือผมไปแล้วประมาณ 2 ชุด ใส่กรอบพร้อมมีอันพิเศษทรงสี่เหลี่ยม 2 ชิ้นอย่างดี เจ้าของบอกว่าไทยน้ำทิพย์ทำไว้ให้กับ vip โดยเฉพาะ ชุด 16 ทีมเป็นทีมที่เข้ารอบสุดท้ายทำจำหน่ายทั่วไป แต่ 32 ทีมก็เป็นทีมที่เข้ารอบ 32 ทีมสุดท้ายเหมือนกัน แต่ไม่มีจำหน่ายครับ เสียดายไม่ได้ถ่ายรูปไว้ ไปหมดแล้วครับ
aboutcoke

โพสต์โดย o_aoh » เสาร์ ก.พ. 11, 2006 11:39 am

aboutcoke เขียน:เข็มกลัดเหล็ก France'98 ชุด 32 ทีม เคยผ่านมือผมไปแล้วประมาณ 2 ชุด ใส่กรอบพร้อมมีอันพิเศษทรงสี่เหลี่ยม 2 ชิ้นอย่างดี เจ้าของบอกว่าไทยน้ำทิพย์ทำไว้ให้กับ vip โดยเฉพาะ ชุด 16 ทีมเป็นทีมที่เข้ารอบสุดท้ายทำจำหน่ายทั่วไป แต่ 32 ทีมก็เป็นทีมที่เข้ารอบ 32 ทีมสุดท้ายเหมือนกัน แต่ไม่มีจำหน่ายครับ เสียดายไม่ได้ถ่ายรูปไว้ ไปหมดแล้วครับ

นั่นปะไร กะแล้วว่าต้องมี พี่ไก่-พี่เจี๊ยบครับ ยังพอจะหาได้ไหมครับ ส่วนเรื่องราคา กระซิบผมนิดที่ 06-8302932 นะครับ
รูปภาพ
o_aoh

สนใจครับ

โพสต์โดย o_Anonymous » จันทร์ ก.พ. 13, 2006 12:44 pm

aboutcoke เขียน:เข็มกลัดเหล็ก France'98 ชุด 32 ทีม เคยผ่านมือผมไปแล้วประมาณ 2 ชุด ใส่กรอบพร้อมมีอันพิเศษทรงสี่เหลี่ยม 2 ชิ้นอย่างดี เจ้าของบอกว่าไทยน้ำทิพย์ทำไว้ให้กับ vip โดยเฉพาะ ชุด 16 ทีมเป็นทีมที่เข้ารอบสุดท้ายทำจำหน่ายทั่วไป แต่ 32 ทีมก็เป็นทีมที่เข้ารอบ 32 ทีมสุดท้ายเหมือนกัน แต่ไม่มีจำหน่ายครับ เสียดายไม่ได้ถ่ายรูปไว้ ไปหมดแล้วครับ

ผมต้องการเข็มกลัดครับถ้ายังไงบอกราคามาได้เลยครับขอครบชุด 32 อันนะครับ
และอยากได้เสื้อโค้กที่มีโลโก้ลิเวอร์พูลที่มาเยือนเมืองไทยนะครับไม่ทราบคุณไก่มีไหมครับ
o_Anonymous

Re: สนใจครับ

โพสต์โดย o_PAO » อังคาร ก.พ. 14, 2006 1:22 am

mark เขียน:
aboutcoke เขียน:และอยากได้เสื้อโค้กที่มีโลโก้ลิเวอร์พูลที่มาเยือนเมืองไทยนะครับไม่ทราบคุณไก่มีไหมครับ

ผมมีพรีเมียมงานนั้นเกือบจะครบเลยครับ ขาดแค่เสื้อมั้ง เลยไม่สามารถช่วยได้ :lol:
รูปภาพ
o_PAO

ย้อนกลับไปยัง GENERAL BOARD