ขอแนะนำตัวครับ

พูดคุยเรื่องทั่วไป ตามสไตล์ชาวโค้ก

ขอแนะนำตัวครับ

โพสต์โดย o_redmachine » จันทร์ ก.พ. 06, 2006 3:41 pm

:D สวัสดีครับ ผมขอแนะนำตัวในฐานะสมาชิกน้องใหม่ของชมรมฯ No.116 ปัจจุบันทำงานอยู่ที่โรงงานภายในนิคมฯ หนองแค จ.สระบุรี บ้านและครอบครัวอยู่แปดริ้ว - ฉะเชิงเทรา เริ่มสะสมกระป๋อง ขวด แก้ว ป้าย และอื่นๆ ของโค้ก แป๊ปซี่ เบียร์ มาได้ประมาณ 8 ปีเศษ ตอนที่ได้ข่าวว่ามีการจัดงานรวมพลคนรักโค้กกันครั้งแรกแถวย่านสวนพลู ก็คิดว่าจะไปร่วมงานกับน้องที่บริษัทฯ อยู่เหมือนกัน ติดตรงที่ไกลและช่วงนั้นไม่ว่างก็เลยอด แต่ก็ติดตามข่าวสารกิจกรรมจากทางเวปอยู่เสมอๆ ไม่เคยขาดตั้งแต่สมัยหน้าตาเวปยังเป็นสีฟ้าจนเปลี่ยนมาเป็นสีแดงเช่นเดี๋ยวนี้ ช่วง 3-4 ปีก่อนยังเคยฝากน้องที่บริษัทฯ ไปอุดหนุนกระป๋องของพี่เปาที่จตุจักรมา 2-3 หน เริ่มเก็บจากเล็กๆน้อยๆ พอให้ภรรยาได้บ่นว่ารกบ้าน จนถึงขณะนี้ของจะล้นบ้านภรรยาเลิกบ่นไปแล้ว เพราะผมบอกเธอว่าผมรักของเหล่านี้มากถ้ามันเยอะขึ้นเยอะขึ้น ก็เปรียบเหมือนผมรักเธอมากขึ้น เธอจึงยอมแต่ก็ยังมีตาเขียวๆ อยู่เหมือนกันเวลาที่ผมพาของใหม่เข้าบ้านอีก (ของสะสมครับไม่ใช่เมียใหม่) :oops: :oops: :oops:
:P ก็ขอแนะนำตัวแค่นี้ก่อนครับ โอกาสหน้าจะเข้ามาสนทนาอีก
o_redmachine

โพสต์โดย o__Sam » จันทร์ ก.พ. 06, 2006 4:08 pm

ผมไม่แน่จะว่าจะเรียกน้องใหม่ดีรึเปล่า ติดตามกันมาตั้งนาน แถมเก็บก่อนผมอีก :lol: จะยินดีมากครับ ถ้า แว่บมาโพสแสดงความคิดเห็นกันบ่อยๆ วันไหนจะมาที่ร้าน รบกวนแจ้งกันก่อนนะครับ เด๋วไม่มีคนไปเปิดร้าน เกรงว่ามาแล้วเสียเที่ยว แค่มาคุยกันก็หรูแล้วครับ

ส่วนเรื่องภรรยา ผมดีใจด้วยจริงๆ ที่เข้ากันกับโค้กได้ นับว่าเป็นส่วนน้อยครับจากบรรดานักสะสมที่มีครอบครัวหรือมีแฟนแล้ว

วันที่ 12 มีนาคม ต้องมานะครับ สถานเดียวเลย :!: ยินดีที่ได้รู้จักครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
o__Sam

โพสต์โดย o__Santana » จันทร์ ก.พ. 06, 2006 4:56 pm

เก็บก่อนผมอีกผมเพิ่งมาเก็บโค้กไม่ถึงปี

แต่อาศัยว่าเก็บของเก่ามาก่อนหลายปีลูกและภรรยาก็เลยพลอยชอบไปกะผมด้วย

บ่อยครั้งที่ภรรยาเป็นคนพาของเข้าบ้านซะเอง! :roll:

...ขอให้มีความสุขในการสะสมนะครับ :wink:
o__Santana

Re: ขอแนะนำตัวครับ

โพสต์โดย o_cokeyuth » จันทร์ ก.พ. 06, 2006 9:08 pm

น้อย เขียน::D สวัสดีครับ ผมขอแนะนำตัวในฐานะสมาชิกน้องใหม่ของชมรมฯ No.116 ปัจจุบันทำงานอยู่ที่โรงงานภายในนิคมฯ หนองแค จ.สระบุรี บ้านและครอบครัวอยู่แปดริ้ว - ฉะเชิงเทรา เริ่มสะสมกระป๋อง ขวด แก้ว ป้าย และอื่นๆ ของโค้ก แป๊ปซี่ เบียร์ มาได้ประมาณ 8 ปีเศษ ตอนที่ได้ข่าวว่ามีการจัดงานรวมพลคนรักโค้กกันครั้งแรกแถวย่านสวนพลู ก็คิดว่าจะไปร่วมงานกับน้องที่บริษัทฯ อยู่เหมือนกัน ติดตรงที่ไกลและช่วงนั้นไม่ว่างก็เลยอด แต่ก็ติดตามข่าวสารกิจกรรมจากทางเวปอยู่เสมอๆ ไม่เคยขาดตั้งแต่สมัยหน้าตาเวปยังเป็นสีฟ้าจนเปลี่ยนมาเป็นสีแดงเช่นเดี๋ยวนี้ ช่วง 3-4 ปีก่อนยังเคยฝากน้องที่บริษัทฯ ไปอุดหนุนกระป๋องของพี่เปาที่จตุจักรมา 2-3 หน เริ่มเก็บจากเล็กๆน้อยๆ พอให้ภรรยาได้บ่นว่ารกบ้าน จนถึงขณะนี้ของจะล้นบ้านภรรยาเลิกบ่นไปแล้ว เพราะผมบอกเธอว่าผมรักของเหล่านี้มากถ้ามันเยอะขึ้นเยอะขึ้น ก็เปรียบเหมือนผมรักเธอมากขึ้น เธอจึงยอมแต่ก็ยังมีตาเขียวๆ อยู่เหมือนกันเวลาที่ผมพาของใหม่เข้าบ้านอีก (ของสะสมครับไม่ใช่เมียใหม่) :oops: :oops: :oops:
:P ก็ขอแนะนำตัวแค่นี้ก่อนครับ โอกาสหน้าจะเข้ามาสนทนาอีก

ยินดีต้อนรับครับ...กระผมอยู่ในอำเภอเมืองสระบุรี ใกล้กันนิดเดียว
มีข้อคิดนิดหน่อยเรื่องการสะสม จากประสบการณ์ตรงของนักสะสมฝรั่ง
หนึ่ง...หากภรรยาถามอย่างป็นจริงเป็นจัง ระหว่างฉันกับของสะสม เธอจะเลือกใคร?
ห้ามตอบคำตอบอย่างอื่น ต้องตอบว่า"ผมเลือกคุณอยู่แล้ว" "ผมอยู่ข้างเดียวกะคุณ" :lol:

สอง...หากภรรยาเคืองเรื่องการสะสมของคุณ พยายามหว่านล้อมให้เธอมองโลกในแง่ดีว่า
อย่างน้อย สะสมของเหล่านี้...ย่อมดีกว่าการสะสมภรรยาเป็นไหนๆ จริงไหมเธอ :wink:

ขอให้มีความสุขจากการสะสม และขอให้มีชีวิตรอดจากการเล่นมุกนี้นะครับ :shock:
o_cokeyuth

โพสต์โดย o_PAO » จันทร์ ก.พ. 06, 2006 9:39 pm

เก็บก่อนผมอีกครับ เจอกัน 12 มีนานะครับ :D
รูปภาพ
o_PAO

โพสต์โดย o_น้ำมะเน็ด » จันทร์ ก.พ. 06, 2006 10:34 pm

ผมบอกเธอว่าผมรักของเหล่านี้มากถ้ามันเยอะขึ้นเยอะขึ้น ก็เปรียบเหมือนผมรักเธอมากขึ้น

...ขอบอกว่าคุณหวานมาก..มาก..ยินดีต้อนรับคุณน้อย :D

ว่างๆลองโพสของที่สะสมไว้มาให้ชมกันบ้างนะคะ :D :D
o_น้ำมะเน็ด

โพสต์โดย o_Anonymous » อังคาร ก.พ. 07, 2006 10:26 am

:D ขอขอบคุณสมาชิกรุ่นพี่ทุกท่านที่ได้เข้ามาคุยและตอบรับอย่างเป็นกันเองยิ่ง นับถือ นับถือ
คือจริงๆ ทีแรกก็กลัวว่าคนอื่นจะว่าคุยหรือเปล่าเก็บมา 8 ปีเศษน่ะ แต่ก็คิดในใจว่าเราเก็บมาประมาณนี้จริง โดยช่วงแรกๆ นั้นผมประเภทสมัครเล่นเก็บแบบไร้จิตวิญญาณครับ ไม่ได้คิดว่าจะเก็บแบบสะสม บางทีเก็บไว้แล้วโยนทิ้งไปก็มี และก็อย่างที่บอกไว้ภรรยายังไม่คล้อยตามต้องใช้เวลาให้เธอเข้าใจ นอกจากนี้ของที่ผมเก็บก็เป็นของในไทยที่หยิบจับหาได้ง่าย ไม่มีของเทศเลยครับ (จะมีบ้างก็หาตามตลาดนัด) การเก็บก็ไร้ทิศทางคือมั่วไปเรื่อยเปื่อย บางครั้งเราก็ไม่รู้ว่าเป็นเดี่ยวหรือเซท คืออะไรที่พอจะเก็บได้ก็เก็บ และก็มีใจให้กับโค้กอย่างเดียวอย่างอื่นไม่สน
(บางทีมีคนรู้เก็บมาให้กลัวเสียน้ำใจก็รับไว้ พอเขาไปเราโยนทิ้งหน้าตาเฉย...คนอย่างผมนี่ยังมีอยู่ในโลกด้วยแฮะ!!!) อีกอย่างตอนนั้นคิดว่าจะมีคนเหมือนเราหรือเปล่าที่เก็บของแบบนี้ ขนาดพี่น้องผมตอนนั้นยังหาว่าผมบ้าเลย... พอตอนหลังนี่มาเปิดเวปเจออย่างที่บอกไว้ตอนแนะนำตัว ก็ลงมือเลยครับก็ซัก 4-5 ปีให้หลังมาเนี่ย
:roll: จำได้ว่าใบแรกที่เก็บใส่ตู้เป็นป๋องลายฝรั่งเศสชนะบราซิล 3-1 เพื่อนผมถือมากินที่โต๊ะทำงาน พอกินหมดผมก็ถือมาดูแล้วก็เอาไปล้าง ล้างเสร็จตั้งวางไว้ที่โต๊ะต่อ สักพักเพื่อนผมคนเดิมกลับมามันบี้ทิ้งลงถังขยะต่อหน้าผมเฉยเลย เลยต่อว่ามันไปพักใหญ่ :x :x :x (ทั้งที่เป็นของมันเรายังว่ามันได้ ทำไปได้ไงเรานี่) จากนั้นก็เลยนั่งคุยกับน้องคนที่ฝากตังค์ไปซื้อป๋องพี่เปานั่นล่ะว่า เออ เรามาเก็บป๋องกันดีไหม? :oops: ก็เก็บมาเรื่อยแต่ยังไม่จิงจังอะไรและก็ยังรักเดียวใจเดียวอยู่กับโค้ก แป๊ปซ่งแป๊ปซี่หรือยี่ห้ออื่น รวมถึงป๋องเบียร์อะไรเนี่ยเราไม่สน (ตอนหลังมานั่งเสียดายน่าเขกหัวตัวเองจัง) :evil:
:shock: มีอยู่ครั้งนึง ประมาณว่า 4 ปีแล้วมั้ง ผมไปเจอป๋องโค้กมาสค็อต (เขียนถูกเปล่า) บอลโลกที่ USA ค่อนข้างเก่ามากบุบบี้และผุด้วย ตอนนั้นกำลังอินกับป๋อง อุตสาห์เก็บมาล้างผึ่งแดดไว้รอให้แห้งจะเก็บเข้าตู้ ระหว่างรอเพื่อนผมมาจากไหนไม่รู้ไม่พูดสักคำมันเอาไปตัดครึ่งเลย..... หัวใจผมเหมือนโดนกรรไกรตัดออกเป็น 2 ท่อนเช่นกัน พอตั้งสติได้..ด่ามันเสียแหลกโดยไม่ได้นึกถึงมิตรภาพที่มีต่อกันมายาวนาน... ดีที่ว่ามันรู้ว่าผมกำลังบ้าก็ไม่ได้โกรธเคืองอะไร อีก 1-2 อาทิตย์ต่อมามันไถ่บาปตัวเองโดยซื้อเข็มกลัดโค้กที่มีรูปหัวใจมาให้ผมอันนึง เหมือนกับบอกว่า "...กูรักมึง..." ผมซึ้งใจมันมากและก็อดคิดไม่ได้ว่า..เออดีนะที่ตอนนั้นมันไม่เอากำปั้นยัดใส่ปากผม ไม่งั้นคงไม่มีโอกาสเก็บของมาถึงวันนี้แน่ :cry:
:P ก็เล่าความหลังมาซะยาว ที่จริงผมยังมีเรื่องประทับใจที่เกิดจากการเก็บสะสมอีกหลายเรื่อง
เกรงว่าเบื่อและจะรบกวนเวลาของสมาชิกรุ่นพี่ทั้งหลาย :)
:idea: สำหรับวันที่ 12 มีนาคม นี้ หากผมไปได้จะไปร่วมงานครับ ส่วนคุณยุทธ ถ้ามีโอกาสผมจะไปเยี่ยมที่บ้านนะครับ เพราะอยู่ใกล้ๆ กันนี่เอง (ไม่รู้จะไปถูกหรือเปล่า ยังไงช่วยบอกทางด้วยครับ) วันนี้แค่นี้ก่อนครับ...และสวัสดีสมาชิกทุกท่านครับ :lol:
o_Anonymous

โพสต์โดย o__Sam » อังคาร ก.พ. 07, 2006 11:43 am

อ่านไปแล้ว อดขำไม่ได้ครับ :lol:
o__Sam

โพสต์โดย o_superantz » อังคาร ก.พ. 07, 2006 7:36 pm

สวัสดีครับคุณน้อย ยินดีต้อนรับครับผม ที่คุณบอกว่าทำงานอยู่ในนิคม ที่สระบุรี นี่ใช่
นิคม SIL รึป่าวครับ ถ้าใช่ผม ก้อทำงานอยู่แถวๆนั้นเหมือนกันครับ :lol: 8)
o_superantz

โพสต์โดย o_redmachine » อังคาร ก.พ. 07, 2006 9:23 pm

คุณ superantz ผมทำงานอยู่ในนิคมฯ หนองแค แถวตลาดหินกอง ครับ :) ขาเข้า กทม. จะอยู่ซ้ายมือ เลยแยกตลาดหินกองมาประมาณ 1 กม. Mobile 09-4858209 ขอขอบคุณและยินดีที่รู้จักเช่นกันครับ :lol:

โพสต์โดย o_superantz » อังคาร ก.พ. 07, 2006 11:11 pm

น้อย เขียน:คุณ superantz ผมทำงานอยู่ในนิคมฯ หนองแค แถวตลาดหินกอง ครับ :) ขาเข้า กทม. จะอยู่ซ้ายมือ เลยแยกตลาดหินกองมาประมาณ 1 กม. Mobile 09-4858209 ขอขอบคุณและยินดีที่รู้จักเช่นกันครับ :lol:

ครับผม นึกว่าอยู่ใน SIL แต่ก้อใกล้ๆ กันเนอะครับ 8) :lol:

ยังงัยถ้าว่างๆเชิญ มานั่งเล่นที่ร้าน ที่จัตตุจักรน่ะครับ ยินดีต้อนรับเสมอครับ :lol: 8)
o_superantz

โพสต์โดย o_MaKKaPaN » พุธ ก.พ. 08, 2006 9:06 am

ยินดีครับคุณน้อย บ้านแฟนผมอยู่แถววัดบ่อน้ำเค็ม คุณน้อยทำงานโรงอะไร คัมพานาหรือเปล่า :D
o_MaKKaPaN

โพสต์โดย o_redmachine » พุธ ก.พ. 08, 2006 9:56 am

:D สวัสดีครับคุณ makkapan ยินดีที่ได้รู้จัก ถูกต้องครับที่ทำงานผมตามที่คุณบอกมา

โพสต์โดย o_PAO » พุธ ก.พ. 08, 2006 12:53 pm

มาแก้ข่าวนิดนึงครับ ร้านที่คุณน้อยไปซื้อที่จตุจักร สงสัยจะเป็นร้านพี่โค้กละครับ
ผมเพิ่งจะมาเปิดร้านกะแซมได้ไม่ถึงเดือนเลยครับ :D
รูปภาพ
o_PAO

โพสต์โดย o_redmachine » พุธ ก.พ. 08, 2006 2:07 pm

:oops: ต้องขอโทษและขออภัยมา ณ ที่นี้ครับ ผมคิดว่าคุณพี่เปากับคุณพี่โค้กเป็นคนเดียวกัน :!: ช่วยจับไก่ที่ผมปล่อยไว้ไปเชือดด้วยครับ

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง GENERAL BOARD