เพื่อนนักสะสมต่างชาติจะมาเมืองไทย

พูดคุยเรื่องทั่วไป ตามสไตล์ชาวโค้ก

เพื่อนนักสะสมต่างชาติจะมาเมืองไทย

โพสต์โดย o__Sam » พุธ ก.พ. 01, 2006 2:09 pm

รายแรกเป็นนักสะสมจากฮ่องกงชื่อ Arthur ครับ จะมาวันเสาร์นี้แล้ว ใครอยากจะพบปะพูดคุย รบกวนบอกกันด้วยครับ ผมไม่กล้านัดรวมตัวเพื่อคนๆเดียวกลัวลำบากคนอื่น ไอ้ครั้นจะไม่บอกเด๋วหาว่ากั๊ก :lol:

รายที่สองจะมาจากสิงคโปร์ ชื่อ Pheng Huat ตามรายละเอียดที่เค้าโพสไว้ ด้านinternational

อีกเรื่องครับ เมื่อวานผมโทรคุยกับ G shop ที่ฮ่องกง เค้าบ่นๆน้อยใจว่าคนไทยเป็นอะไรรึเปล่า เวลาเค้าโพสไม่มีใครโพสตอบเลย ยังไงก็ช่วยๆกันหน่อยครับ เพื่อนๆชาวต่างชาติจะได้ไม่เหว๋อครับ ภาษาคงไม่ใช่กำแพงกั้น ภาษาเค้าก็ไม่ได้ดีกว่าเราหรอก เชื่อดิ

แจ้งเท่านี้แหล่ะ ขอบคุณครับ
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
o__Sam

โพสต์โดย o_cokeyuth » พฤหัสฯ. ก.พ. 02, 2006 11:23 am

ผมจะไปแจม ต้อนรับคุณอาเธอร์ด้วยคนนะครับ เพราะเป็นเกลอเก่ากัน
แกเคยเทคแคร์ผมกับแซมตอนไปตลุยฮ่องกงกัน ทีแรกก็คุยกันไม่ค่อยรู้เรื่อง
เพราะภาษาอังกฤษผมไม่ค่อยดีเท่าไหร่....แต่พอเปิดประเด็นว่า แกขาดกระป๋องใบไหนถึงจะครบชุด?
ทีนี้คุยกันยาว เกือบถึงเช้าเชียวละคุณ

มีใครติดต่อคุณโอ๊ตได้บ้าง เพราะแรกเริ่มเดิมที...นี่เป็นชิ้นส่วนของคุณโอ๊ตนะจะบอกให้ :lol:

ปล.สำหรับสตีฟ จีช็อปที่ไม่ค่อยีใครโพสต์ตอบเพราะว่ามันแสลงใจ ชาติอื่นออกระป๋องเอาๆ แต่บ้านเราไม่มีข่าวดีบ้างเลย เลยหมดอารมณ์"อู้หู...เอ้อเหอ"กะกระทู้กระป๋องใหม่ :cry:
ภาพประจำตัวสมาชิก
o_cokeyuth

ย้อนกลับไปยัง GENERAL BOARD