..เปิดร้านที่เจเจเป็นไงกันบ้าง....

พูดคุยเรื่องทั่วไป ตามสไตล์ชาวโค้ก

โพสต์โดย o__Sam » อาทิตย์ ม.ค. 15, 2006 9:41 pm

ของอาจจะดูบางตาตอนนี้ เพราะอย่างที่บอกเพิ่งติดตั้งเสร็จ

พรีเมี่ยมโค้ก

รูปภาพ

พรีเมี่ยมheineken

รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
o__Sam

โพสต์โดย o__Sam » อาทิตย์ ม.ค. 15, 2006 9:44 pm

พรีเมี่ยมตัวใหม่ น่ารักดี

รูปภาพ

ขวดนมโค้ก สำหรับนักสะสมพ่อลูกอ่อน

รูปภาพ
o__Sam

โพสต์โดย o__Sam » อาทิตย์ ม.ค. 15, 2006 9:47 pm

ของยังน้อยแต่ คุณภาพคับแก้วครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

ซานต้าของพี่ดวงนะ เพิ่งหาเจอ หลงไปอยู่ในกล่องพี่ยุทธ :oops:
o__Sam

โพสต์โดย o__Sam » อาทิตย์ ม.ค. 15, 2006 9:49 pm

2 แรงแข็งขัน :lol:

รูปภาพ
o__Sam

โพสต์โดย o_lekpn » อาทิตย์ ม.ค. 15, 2006 9:55 pm

แล้วใครถ่ายให้ล่ะครับเนี่ย สองหนุ่ม :lol:
รูปภาพ
o_lekpn

โพสต์โดย o_PAO » อาทิตย์ ม.ค. 15, 2006 11:11 pm

lekpn เขียน:แล้วใครถ่ายให้ล่ะครับเนี่ย สองหนุ่ม :lol:

ตั้งถ่ายโดยวางไว้กับโต๊ะอันแสนจะเกะกะของร้านโถพลูครับ
ข้างโต๊ะก็มีตู้เสื้อผ้าใบเบ้อเร่ออีกสองใบ เฮ้อออออ.................

โปรดสังเกตุเสื้อผมนะครับ เหงื่อแตกซะ คราวหน้าคงต้องหาพัดลมประจำการไว้สักตัว

ส่วนของในร้านจะมีมาเพิ่มอีกครับ ที่เห็นนั่นก็ยังไม่ได้เรียงเลย ของบางชิ้นก็ยังหาไม่เจอ
ของโจ้ กะของพี่ยุทธก็ยังไม่ได้เอามา แต่ยังไงอาทิตย์หน้าขายได้แน่นอนครับ
แต่นี่ขนาดยังไม่เปิดร้าน ยังมีคนมาฉกหมีเบอร์เกอร์คิงสามสหายผมไปซะและ :)
แล้วก็วันนี้ มีคนเดินผ่านมา แล้วถามว่ายังไม่เสร็จเหรอด้วยครับ ลองถามดูก็บอกว่าจะเอาไปแต่งห้อง ก็เลยแนะนำเวบไป :D
รูปภาพ
o_PAO

โพสต์โดย o__Santana » จันทร์ ม.ค. 16, 2006 1:05 pm

[quote="Sam"
ขวดนมโค้ก สำหรับนักสะสมพ่อลูกอ่อน
รูปภาพ
ขวดนมใบเท่าไรจ๊ะ? ผมประเดิมเลยนะ :)
o__Santana

โพสต์โดย o__Sam » อังคาร ม.ค. 17, 2006 10:09 am

สิบปากว่า ไม่เท่าตาเห็นครับ ยิ่งใหญ่กว่าสยามพารากอน แกรนด์มากๆ ต้องไปดูให้ประจักษ์กับสายตาเองครับ โคตรเชียร์เลย :lol: ไปนั่งคุยกันขำๆ ทุกอาทิตย์นะครับ ปลุกร้านพี่โค้กให้ตื่นอีกครา
o__Sam

โพสต์โดย o__Santana » อังคาร ม.ค. 17, 2006 12:21 pm

ถ้ามีโอกาสไปแน่ครับ อยากไปนั่งสนทนาอยู่เหมือนกัน ทำมุมกาแฟเล็ก ๆ ให้ซักมุมดิ เวลาไปจะได้ชงกินกัน ไปไหนขาดกาแฟไม่ได้เลยจริง ๆ :cry:
o__Santana

โพสต์โดย o_nicoke » อังคาร ม.ค. 17, 2006 2:47 pm

หน่อง เขียน:ถ้ามีโอกาสไปแน่ครับ อยากไปนั่งสนทนาอยู่เหมือนกัน ทำมุมกาแฟเล็ก ๆ ให้ซักมุมดิ เวลาไปจะได้ชงกินกัน ไปไหนขาดกาแฟไม่ได้เลยจริง ๆ :cry:

เห็นด้วยอย่างยิ่งคะ มุมกาแฟ :P ร้านอยู่มุมไหนของ JJ คะ ใช่ ฝั่งทางขึ้นรถใต้ดินหรือป่าว
เห็นมุมของพรีเมียมแล้วน่ารักจัง ถ้าชิ้นไหนมีซ้ำจะขอเอาไปวางแจมด้วยได้มั้ยคะ

ไปแม่ฮ่องสอนมา อากาศดีมาก ร้านกาแฟเล็กๆน่ารักจัง แต่ไม่ได้นั่งเลย ตื่นมาร้านก็ยังไม่เปิด ทำงานเสร็จ ร้านก็ปิดแล้ว .... สงสัยสิ้นเดือนที่ไปปากีสถาน ต้องเป็นแบบนี้แน่ๆเลย :evil:
o_nicoke

โพสต์โดย o_cokeyuth » พุธ ม.ค. 18, 2006 7:34 pm

nicoke เขียน:
หน่อง เขียน:ถ้ามีโอกาสไปแน่ครับ อยากไปนั่งสนทนาอยู่เหมือนกัน ทำมุมกาแฟเล็ก ๆ ให้ซักมุมดิ เวลาไปจะได้ชงกินกัน ไปไหนขาดกาแฟไม่ได้เลยจริง ๆ :cry:

เห็นด้วยอย่างยิ่งคะ มุมกาแฟ :P ร้านอยู่มุมไหนของ JJ คะ ใช่ ฝั่งทางขึ้นรถใต้ดินหรือป่าว
เห็นมุมของพรีเมียมแล้วน่ารักจัง ถ้าชิ้นไหนมีซ้ำจะขอเอาไปวางแจมด้วยได้มั้ยคะ

ไปแม่ฮ่องสอนมา อากาศดีมาก ร้านกาแฟเล็กๆน่ารักจัง แต่ไม่ได้นั่งเลย ตื่นมาร้านก็ยังไม่เปิด ทำงานเสร็จ ร้านก็ปิดแล้ว .... สงสัยสิ้นเดือนที่ไปปากีสถาน ต้องเป็นแบบนี้แน่ๆเลย :evil:

เดิมตั้งใจว่า อากาศร้อนๆจะหาโค้กเย็นๆมาแสตนด์บาย...แต่หากสมาชิกสนใจกาแฟจะลองถามๆกันดูครับ ความจริงย่านนี้มีร้านกาแฟอยู่สองร้านแน่ะ(ร้านภูฟ้า กับ ร้านโถพลู)...ตอนบ่ายอากาศร้อนนะ จะเวอออครึ

ร้านกาแฟน่ารักที่แม่ฮ่องสอนหรือที่ปายครับ....ผมไปปายเจอร้านน่ารักร้านนึง...รู้สึกจะมีอยู่ร้านเดียวนั่นแหละ เจ้าของร้านเขาสะสมไม้ขีดไฟด้วยและก็เอากลักไม้ขีดมาใส่กระจกโชว์ที่โต๊ะกาแฟลูกค้าด้วย ผมเลยส่งไม้ขีดไฟตราซุปเปอร์แมนจากร้านพี่โค้กไปให้...หลังๆไปเยือนเมืองปายอีกแกก็ยังจำผมได้ :lol:
o_cokeyuth

โพสต์โดย o_PAO » พุธ ม.ค. 18, 2006 9:16 pm

วิธีผูกสัมพันธ์ของพี่ยุทธ สงสัยผมต้องยืมเอาไปใช้มั่ง :)

เรื่องกาแฟนี่ ทานกาแฟอะไรกันครับ ผมจะได้เอากระติกน้ำร้อนไปเผื่อ
รูปภาพ
o_PAO

โพสต์โดย o__Santana » พุธ ม.ค. 18, 2006 9:41 pm

PAO เขียน:วิธีผูกสัมพันธ์ของพี่ยุทธ สงสัยผมต้องยืมเอาไปใช้มั่ง :)

เรื่องกาแฟนี่ ทานกาแฟอะไรกันครับ ผมจะได้เอากระติกน้ำร้อนไปเผื่อ

เนสกาแฟธรรมดาๆ นี่แหละคับแล้วผมจะซื้อ 3in1 ซักแพ๊คสองแพ๊ค ไปทิ้งไว้ที่ร้านนะ :wink:
o__Santana

โพสต์โดย o_PAO » พุธ ม.ค. 18, 2006 9:46 pm

โอเคครับ ผมจะเอากระติกไปให้ :)
รูปภาพ
o_PAO

โพสต์โดย YALA_COCA COLA » พฤหัสฯ. ม.ค. 19, 2006 8:35 am

ผมขอสมัครเข้าชมรมคนดื่มกาแฟอีกคนอะ :lol: คุยไปดื่มไป ท่าจะอร๋อย , เจ้าของร้านเผลอเมื่อไหร่ ระวังของหายเอาละกัน!
คิดว่าบรรยากาศเก่าๆ คงจะกลับมาเหมือนเดิม อย่างสมัยร้านเก่าพี่โค้ก ก้อจะมีพวกขาแมงเม้า เจ้าประจำ อาทิ พี่ยุทธ เหน่ง น้องแซม พี่มิก น้องโจ้ และเพื่อนๆอีกหลายคน มานั่ง เม้าท์กัน :D แปลกดีเนอะ อากาศก้อร้อนแทบบ้า แต่พวกเรากับนั่งคุยกันได้เกือบทั้งวัน คราวนี้ คงหมด กาแฟ ไปหลายแก้วแน่ๆอะ :lol:
ทุกๆอย่าง ไม่มีคำว่าสายเกินไป....
YALA_COCA COLA

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง GENERAL BOARD