six sense ของการสะสม

พูดคุยเรื่องทั่วไป ตามสไตล์ชาวโค้ก

six sense ของการสะสม

โพสต์โดย o__Sam » อาทิตย์ พ.ย. 27, 2005 3:35 am

ผมรู้สึกประหลาดใจกับประสาทสัมผัสที่6ของผม หลายครั้งที่six senseผมบอกให้ไปหาของ บอกว่าให้ไปที่นี่จะเจอของดีราคาถูก เคยเป็นในรูปแบบฝันและเป็นความรู้สึกลอยๆมา บอกไม่ถูก จะว่าบังเอิญรึเปล่าก็ไม่รู้สิ แต่เป็นsix senseที่ดีนะ :wink: เพื่อนๆพี่ๆน้องๆมี six senseกันมั่งมั้ยเอ่ย อย่างวันนี้six senseผมบอกให้ออกไปเดินหาของ ผมไปหาของตั้ง4ที่แหน่ะ ตอนแรกผมว่ามันไม่แม่นแน่วุ๊ยวันนี้ เดินไป3ที่ยังไม่เห็นเจออะไรเลย พอเดินไปที่ๆ4 จะกลับอยู่แล้วไปเจอป๋องใบนึง สภาพไม่ดีหรอก แต่ยังไม่มีเลย เฮงชิปโป๋ง เออsix senseผมยังใช้ได้อยู่แห่ะ อยากรู่อ่ะดิว่าได้อะไรมา อะกึ๋ย อะกึ๋ย :lol: หายเหนื่อยเป็นปลิดทิ้งเลย ฮิๆ กระตุ้นต่อมอยากรู้ของทุกๆคน ฮ่าๆ มีความสุข 8)
ภาพประจำตัวสมาชิก
o__Sam

Re: six sense ของการสะม

โพสต์โดย คอกระป๋อง » อาทิตย์ พ.ย. 27, 2005 1:46 pm

Sam เขียน:ผมรู้สึกประหลาดใจกับประสาทสัมผัสที่6ของผม หลายครั้งที่six senseผมบอกให้ไปหาของ บอกว่าให้ไปที่นี่จะเจอของดีราคาถูก เคยเป็นในรูปแบบฝันและเป็นความรู้สึกลอยๆมา บอกไม่ถูก จะว่าบังเอิญรึเปล่าก็ไม่รู้สิ แต่เป็นsix senseที่ดีนะ :wink: เพื่อนๆพี่ๆน้องๆมี six senseกันมั่งมั้ยเอ่ย อย่างวันนี้six senseผมบอกให้ออกไปเดินหาของ ผมไปหาของตั้ง4ที่แหน่ะ ตอนแรกผมว่ามันไม่แม่นแน่วุ๊ยวันนี้ เดินไป3ที่ยังไม่เห็นเจออะไรเลย พอเดินไปที่ๆ4 จะกลับอยู่แล้วไปเจอป๋องใบนึง สภาพไม่ดีหรอก แต่ยังไม่มีเลย เฮงชิปโป๋ง เออsix senseผมยังใช้ได้อยู่แห่ะ อยากรู่อ่ะดิว่าได้อะไรมา อะกึ๋ย อะกึ๋ย :lol: หายเหนื่อยเป็นปลิดทิ้งเลย ฮิๆ กระตุ้นต่อมอยากรู้ของทุกๆคน ฮ่าๆ มีความสุข 8)

:lol: :lol: อย่างน้อยคงหายหงุดหงิดนะพี่แซม อิๆๆๆ :shock: ว่าแต่ได้อะไรมาบ้างอ่ะ มีน้องหมีขาวอ่ะเปล่า
คอกระป๋อง

โพสต์โดย o_PAO » อาทิตย์ พ.ย. 27, 2005 7:42 pm

ผมเป็นพยานได้ครับ แซมโทรมารายงานทุกตลาดว่าที่ไหนเป็นยังไง แล้วก็บอกเรี่อง 6 sense นี่แหละ ว่าสังหรณ์ใจว่าจะได้อะไร มาสมหวังเอาตอนเที่ยงคืนละมั๊ง เฮงจริงๆ
o_PAO

โพสต์โดย o_lekpn » อาทิตย์ พ.ย. 27, 2005 9:03 pm

ตื่นเต้นๆ อยากรู้อ่ะว่าได้ไรมา :lol: แต่ผมไม่ยักมีแฮะไอ้ซิกเซ้นส์ที่ว่า แต่เปรี้ยวใจผมกลับมีนะ ไปด้วยกันทีไรได้ของทุกที :lol:
รูปภาพ
o_lekpn

Re: six sense ของการสะม

โพสต์โดย o_cokeyuth » จันทร์ พ.ย. 28, 2005 8:03 pm

คอกระป๋อง เขียน:
Sam เขียน:ผมรู้สึกประหลาดใจกับประสาทสัมผัสที่6ของผม หลายครั้งที่six senseผมบอกให้ไปหาของ บอกว่าให้ไปที่นี่จะเจอของดีราคาถูก เคยเป็นในรูปแบบฝันและเป็นความรู้สึกลอยๆมา บอกไม่ถูก จะว่าบังเอิญรึเปล่าก็ไม่รู้สิ แต่เป็นsix senseที่ดีนะ :wink: เพื่อนๆพี่ๆน้องๆมี six senseกันมั่งมั้ยเอ่ย อย่างวันนี้six senseผมบอกให้ออกไปเดินหาของ ผมไปหาของตั้ง4ที่แหน่ะ ตอนแรกผมว่ามันไม่แม่นแน่วุ๊ยวันนี้ เดินไป3ที่ยังไม่เห็นเจออะไรเลย พอเดินไปที่ๆ4 จะกลับอยู่แล้วไปเจอป๋องใบนึง สภาพไม่ดีหรอก แต่ยังไม่มีเลย เฮงชิปโป๋ง เออsix senseผมยังใช้ได้อยู่แห่ะ อยากรู่อ่ะดิว่าได้อะไรมา อะกึ๋ย อะกึ๋ย :lol: หายเหนื่อยเป็นปลิดทิ้งเลย ฮิๆ กระตุ้นต่อมอยากรู้ของทุกๆคน ฮ่าๆ มีความสุข 8)

:lol: :lol: อย่างน้อยคงหายหงุดหงิดนะพี่แซม อิๆๆๆ :shock: ว่าแต่ได้อะไรมาบ้างอ่ะ มีน้องหมีขาวอ่ะเปล่า

เห็นกระป๋องน้องหมีขาว USA ใบเดี่ยว วางขายอยู่ที่ร้านพี่ไก่ aboutcoke ที่มาบุญครองครับ
o_cokeyuth

โพสต์โดย o_น้ำมะเน็ด » จันทร์ พ.ย. 28, 2005 9:55 pm

เคยตอนเรียนช่วงนั้นชอบของเก่าๆ..มีคนเข้าทรงข้างๆบ้าน

เห็นคนเยอะเลยโฉบเข้าไปดูว่ามีไรกัน...คนทรงบอกหนูชอบของเก่าหรือ

จะบอกทางให้ไป...คนขายเขาจะขายให้แค่บางคน

...แล้วก็บอกทางไปอย่างละเอียด ด้วยความอยากรู้

ชวนเพื่อนนั่งรถไปอยุธยา...ตามหาของเก่า...สุดท้ายแห้ว..จำได้ไม่ลืม :(
o_น้ำมะเน็ด

โพสต์โดย o_PAO » จันทร์ พ.ย. 28, 2005 10:13 pm

น้ำมะเน็ด เขียน:เคยตอนเรียนช่วงนั้นชอบของเก่าๆ..มีคนเข้าทรงข้างๆบ้าน

เห็นคนเยอะเลยโฉบเข้าไปดูว่ามีไรกัน...คนทรงบอกหนูชอบของเก่าหรือ

จะบอกทางให้ไป...คนขายเขาจะขายให้แค่บางคน

...แล้วก็บอกทางไปอย่างละเอียด ด้วยความอยากรู้

ชวนเพื่อนนั่งรถไปอยุธยา...ตามหาของเก่า...สุดท้ายแห้ว..จำได้ไม่ลืม :(

:lol: แหมนึกว่าจะได้เจอกรุเด็ด

เอาของผมดีกว่า ล่าสุดเลย เมื่อสักสองอาทิตย์ก่อนไปปัฐวิกรณ์ ก็มีคนขายเทของออกจากกระเป๋า เราอยู่วงนอกก็ได้แค่ชะเง้อดู ปรากฎว่าคนที่อยู่หน้าเราคว้าแก้วกาแฟเรดเลเบิลรุ่นเก่า ที่เรายังไม่มีไป 3 ใบ ได้ยินคนขายบอกว่าใบละ 20 บาท คนซื้อต่อ 3 ใบ 20 บาท เขาก็ให้นะ

แปปเดียว ตานี่เอามาวางขายใกล้ๆกัน ไปถามดูบอกใบละ 30 บาท ลดหน่อยได้มั๊ย บอกไม่ได้ซะอีกแน่ะ ก็เลยบอกเขาว่าแพง ตะกี๊ก็เห็นที่ไปจับของอยู่ แล้วก็เดินออกมา พร้อมคิดว่า ของๆเรา มันก็เป็นของเรา อาจช้าหรือเร็วแค่นั้นเอง มาเมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมา ไปเดินบางลำภู เจอวางขายอยู่ใบละ 5 บาท เลยเก็บมาเข้าคอลเลคชั่นเรียบร้อย :lol:
o_PAO

โพสต์โดย o_น้ำมะเน็ด » พุธ พ.ย. 30, 2005 9:19 pm

พร้อมคิดว่า ของๆเรา มันก็เป็นของเรา อาจช้าหรือเร็วแค่นั้นเอง

อย่างนี้สิเขาเรียกว่า..ช้าๆได้พร้าเล่มงาม
o_น้ำมะเน็ด

โพสต์โดย o__Sam » อังคาร ธ.ค. 06, 2005 11:12 pm

โทรถามกันมาเยอะ ว่าได้อะไร เอ้าโพสให้ดู ก็ได้ :lol: ใบแรกของไทยจ้า เป็นกำลังใจ ให้กับนักหาของกันทั้งหลาย

รูปภาพ
o__Sam

โพสต์โดย o_superantz » อังคาร ธ.ค. 06, 2005 11:25 pm

สภาพยังดีอยู่เลยน่ะครับพี่ :roll:

จริงๆ ใบนี้น่าจะมี อย.ที่เป็นสติกเกอร์ติดน่ะครับ สงสัยจะหลุดไป
แต่คงเป็นเนื้อคู่พี่จิงๆๆอ่ะครับ บทจะเจอก้อเจอ :D
o_superantz

โพสต์โดย YALA_COCA COLA » พุธ ธ.ค. 07, 2005 1:53 pm

ผมก้อได้ใบเดียวเหมือนกับน้องแซมนั่นละ :lol: ที่แถวๆเดียวกันด้วย ย่านเยาวราช ข้างทาง เผอิญขับรถผ่านไปแถวๆนั้น รถแน่น ติดกันมาก เผอิญเหลือบมองไปข้างทางที่เค้าตั้งของเก่าขายกัน ตามันก้อดันไปเห็นกระป๋องอยู่ 1 ใบ สีแดงกับคนขายแก่ๆอยู่1คน เดาเอาว่า น่าจะเป็น กระป๋องโค้กมั๊ง ด้วยสัญชาติญาณของคนเก็บกระป๋องมั๊ง :idea: ก้อเลยแว๊ะหาที่จอดแบบรีบเร่งแถวๆ นั้น และก้อวิ่งไปที่ร้านข้างทางทันที ร้านที่เค้าขายก้อพวกนาฬิกา และของจิปาถะ วางบนพื้น ไอกระป๋องที่เห็นดันเป็นกระป๋องโค้กรุ่นแรก ตัวหนังสือ อังกฤษ และมีฉลาก อย แปะอยู่ข้างกระป๋อง ถามคนขายว่าใบละเท่าไหร่ เค้าบอกว่า 5 บาท ผมเลยควักเหรียญ 5 บาท ให้เค้าแบบไม่ต้องคิด ส่วนราคาใบนี้ พวกเพื่อนๆก้อคงจะรู้ว่าประมาณเท่าไหร่
คิดว่า คงไม่ใช่ six sense มั๊ง อาจจะเป็นแบบ เฮงมากกว่า หรือว่าประเภท สมบัติผลัดกันชมมั๊ง :)
ทุกๆอย่าง ไม่มีคำว่าสายเกินไป....
YALA_COCA COLA

โพสต์โดย o_ALEX » พุธ ธ.ค. 07, 2005 6:05 pm

บ้านเก่าก็อยู่แถวนั้น เดินหาของก็แถวนั้น ไม่ยักจะได้ของ แบบคุณ YALA_COCA COLA

เขาได้ :cry: :cry: :cry:
o_ALEX

ที่อยู่: 10/96 หมู่ 7 ถนนบางกรวย-ไทรน้อย 15 อำเภอบางกรวย จังหวัดนนทบุรี 11130

โพสต์โดย o_PAO » พุธ ธ.ค. 07, 2005 8:54 pm

ผมก็เดินบ่อยนะ ไม่ยักกะได้มั่ง :cry:
o_PAO

โพสต์โดย o__Sam » พฤหัสฯ. ธ.ค. 08, 2005 12:00 pm

แหม ป้ายถูกๆพี่เปาก็เจอบ่อยไป ผมว่าพี่ALEXก็ต้องมีของฟลุ๊คๆบ้างแหล่ะ เห็นขยันหาของอยู่บ่อยๆ :D เอาใจช่วยให้เจอของดีราคาถูกกันทุกคนครับ
o__Sam

โพสต์โดย o_beer » จันทร์ ก.พ. 13, 2006 2:39 pm

สุดยอดครับขอบคุณที่เอามาให้ชม
สักวัน ผมต้องเจอบ้างแบบนี้
ต้องการข้อมูลเรื่องการสะสมกระป๋อง
o_beer

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง GENERAL BOARD