หนังในดวงใจ ทั้งไทย/เทศ เข้ามาแลกเปลี่ยนกันได้นะครับ

พูดคุยเรื่องทั่วไป ตามสไตล์ชาวโค้ก

Re: หนังในดวงใจ ทั้งไทย/เทศ เข้ามาแลกเปลี่ยนกันได้นะครับ

โพสต์โดย chatchai » พุธ ก.ย. 05, 2012 3:29 am

จันดาราปฐมบท หนังสร้างได้เยี่ยมและอีโรติกมากๆๆๆๆๆๆ บทเด่นๆจะไปอยู่ที่ฝ่ายหญิงมากกว่า ฝ่ายชายที่เด่นจริงๆก็รายนี้ เพราะบทส่งให้มากๆ

รูปภาพ

นำหญิงนี่รฐา โพธิ์งามการแสดงเยี่ยมมาก ร้องเพลงได้สุดยอดจริง บทของคุณบุญเลื่องคราวนี้มีตัวตนและมีน้ำหนักมากขึ้น

รูปภาพ

อีกคนที่แสดงได้ดีและลึกกว่าเดิมคือ ตั๊ก บงกต คงมาลัย บทอีโรติกนี่แสดงได้หมดตัวจริงๆเทียบได้กับ Kate Winslet ในThe Reader ทีเดียว ผู้ชมจะได้เห็นตั๊กแบบเต็มตาจริงๆ ยืนยันว่าหนังเรื่องนี้"แรง"กว่าที่คิด ไม่แน่ใจว่าเวลาลงโรงแล้วจะแรงได้เท่านี้รึเปล่า ทุกคนที่ได้ชมแล้วต่างก็รอภาค๒ อยู่

มีรูปคุณตั๊กมาฝาก ตัวจริงสวยมาก หุ่นดี และน่ารักมากครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
chatchai
THE REAL THING

Re: หนังในดวงใจ ทั้งไทย/เทศ เข้ามาแลกเปลี่ยนกันได้นะครับ

โพสต์โดย PAO » พฤหัสฯ. ก.ย. 06, 2012 2:20 am

ดูแน่นอนครับ $!
รูปภาพ
PAO
Administrator
Administrator

ที่อยู่: 66 ถนนฉลองกรุง แขวงลาดกระบัง เขตลาดกระบัง กทม 10520

โพสต์โดย โค้ก โคราช » ศุกร์ ก.ย. 07, 2012 9:06 am

#( จันดารา #(
cokekorat@hotmail.com เมืองหญิงกล้า ผ้าไหมดี หมี่โคราช ปราสาทหิน ดินด่านเกวียน cokekorat@yahoo.co.th
รูปภาพ
โค้ก โคราช

โพสต์โดย livercoke » พฤหัสฯ. ก.ย. 13, 2012 12:52 pm

ว่าจะชวนแฟนไปดู .... แล้วขากลับแวะโรงน้ำแข็ง ซื้อสักกั๊ก สองกั๊ก #(
livercoke

โพสต์โดย arale » พฤหัสฯ. ก.ย. 13, 2012 9:21 pm

#( กั๊ก สองกั๊ก เนี่ย..ถูกันหลังเหี่ยวเลยนะครับพี่เอ..อิอิ... @(
เอก-AIA เชียงใหม่...081-4725350...You'll Never Walk Alone...

ชื่อบัญชี ธรรมยุท เชยชมศรี เลขที่ 664-235-1910 ธ.ไทยพาณิชย์ สาขา สี่แยกสันกำแพง
arale

ที่อยู่: ธีรยุทธ์ เชยชมศรี..226/30 ม.1 มบ.สิรารมย์ ต.หนองจ๊อม อ.สันทราย จ.เชียงใหม่ 50210

โพสต์โดย livercoke » ศุกร์ ก.ย. 28, 2012 1:31 pm

arale เขียน:#( กั๊ก สองกั๊ก เนี่ย..ถูกันหลังเหี่ยวเลยนะครับพี่เอ..อิอิ... @(

หลังเหี่ยว ยังอื่นตึงไม่เป็นไรครับน้องเอก .... อย่างอื่นอย่าเหี่ยวตามไปด้วยละกัน #(
livercoke

โพสต์โดย โค้ก โคราช » จันทร์ ต.ค. 01, 2012 9:39 pm

ผีชีวะ5

cokekorat@hotmail.com เมืองหญิงกล้า ผ้าไหมดี หมี่โคราช ปราสาทหิน ดินด่านเกวียน cokekorat@yahoo.co.th
รูปภาพ
โค้ก โคราช

โพสต์โดย chatchai » จันทร์ พ.ย. 19, 2012 11:09 am

chatchai เขียน:รอดูMekong Hotelอยู่ครับ

ภาพยนตร์เรื่อง Mekong Hotel ของคุณเจ้ยเปิดตัวงาน 10 th World Film Festival Bangkok วันศุกร์ 16 พฤศจิกายนที่ผ่านมาที่ Paragon Cineplex ได้อย่างยิ่งใหญ่ มีผู้ชมจากหลายประเทศหลายระดับเข้าร่วมชมเยอะมาก จนทำให้ที่นั่งโรงหนังสยามพาวาลัยเกือบเต็มพอๆกับฉายหนังเรื่อง Twilight Breaking Dawn part2 หนังเรียบๆตามสไตล์ของคุณเจ้ยแบบลุงบุญมีระลึกชาติ บทสนทนาเป็นเรื่องของชาวบ้านที่คุยเรื่องรอบตัวจริงๆ ชอบที่คนลาวพูดถึงสาเหตุของน้ำท่วมกรุงเทพ เป็นคำพูดที่เรียบง่ายแต่มาจากส่วนลึกที่จริงใจ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
chatchai

โพสต์โดย chatchai » ศุกร์ ม.ค. 25, 2013 1:47 am

Les Misse'rables เยี่ยมมากโดยเฉพาะ I Dream the Dream โดย Ann Hatterway สุดยอดครับ รับรองว่าได้กวาดรางวัล BAFTA เพียบ ใตรจะไปดูให้เตรียมผ้าเช็ดหน้าไปด้วย

รูปภาพ

ดู Les Misse'rables ฉบับ Musical ที่ NewYork มาแล้ว เพลงเพราะมากเกือบทุกเพลง นี่คือ Brochure Les Misse'rables จาก London ที่ NewYork ไม่มีแจกครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

ถ้าอยากรู้ว่าเพลงจาก Les Misse'rables ฉบับ Musical เยี่ยมแค่ไหน แนะให้ไปหา Les Misse'rables Concert at Royal Albert Hall มาชมครับ

รูปภาพ

ใครชอบ Phantom of the Opera the musical ไปจองตั๋วที่ Thai ticker Major ได้ กำลังจะมาเมืองไทยในอีกไม่กี่เดือนนี้
chatchai

โพสต์โดย chatchai » ศุกร์ ก.พ. 22, 2013 12:58 am

FLIGHT เยี่ยมมาก คนดูไม่สามารถจะเดาได้ว่าอีกนาทีข้างหน้าจะเกิดเหตุการณ์อะไรขึ้น
chatchai

โพสต์โดย chatchai » ศุกร์ ก.ย. 06, 2013 10:44 am

รอดู Fast and Furious 7 เดือนกรกฎาคม 2557 เพราะจา พนม ครับ

ถือเป็นข่าวเซอร์ไพรซ์ประจำสุดสัปดาห์นี้ในวงการภาพยนตร์ โดยเฉพาะกับแฟนๆ ชาวไทย เมื่อ THR ได้รายงานว่า โทนี่ จา (Tony Jaa) หรือ จา พนม ที่คนไทยรู้จัก กำลังจะได้ร่วมงานกับผู้กำกับ เจมส์ วาน ในหนัง Fast and Furious 7

โครงการหนังภาคต่อของ Fast and Furious ได้มีการเปลี่ยนตัวผู้กำกับจาก จัสติน ลิน (Justin Lin) มาเป็น เจมส์ วาน (James Wan) ที่ปีนี้เขามีหนังเข้าฉายถึง 2 เรื่องคือ The Conjuring ที่เข้าฉายที่ไทยในตอนนี้ และ Insidious: Chapter 2 ซึ่งการได้ตัวผู้กำกับหนังสยองขวัญมาทำหน้าแอ็คชั่นความเร็วมันก็มีความน่าสนใจอยู่ในตัวมากพอแล้ว
แต่การเลือกนักแสดงสมทบในครั้งนี้ของ เจมส์ วาน ถือว่าสร้างความฮือฮาได้ยิ่งกว่า กับการเลือกดาราแอ็คชั่นอย่าง จา พนม มาร่วมงานกับ ดเวย์น จอห์นสัน (Dwayne Johnson), วิน ดีเซล (Vin Diesel), พอล วอล์คเกอร์ (Paul Walker), เจสัน สแตแธม (Jason Statham), มิเชลล์ โรดริเกรซ (Michelle Rodriguez) และ ไทรีส กิ๊บสัน (Tyrese Gibson)
โดย จา พนม ได้ตอบอีเมลว่า "ผมเป็นแฟนตัวยงของหนัง Fast and Furious... มันเป็นหนังที่ดำเนินเรื่องเร็ว มีความสนุกและทำให้แฟนได้ลุ้นกันอยู่ตลอด. เป็นการผสมผสานชั้นดีความขบขันและแอ็คชั่น ซึ่งผมชอบมันมาก ไม่มีหนังอะไรที่ดีไปกว่านี้อีกแล้วกับการเป็นหนังเรื่องแรกที่ได้ร่วมงานกับสตูดิโอของอเมริกา"

ต่อข้อถามที่ว่าเขากำลังมองไปที่การปะทะบทบาทกับใครระหว่าง ดีเซล หรือ ดเวย์น จอห์นสัน หรือคนอื่นๆ จา พนม ได้สรุปว่า "การได้ร่วมงานกับวิน ดีเซล และ เดอะร็อค (ดเวย์น จอห์นสัน) ก็คือเป็นชัยชนะของผมแล้ว!"

หนัง Fast and Furious 7 กำกับโดย เจมส์ วาน โดยมีกำหนดเข้าฉายกรกฎาคมปี 2014

รูปภาพ

แต่ก่อนที่ชาวไทยจะได้ชม จา พนม ใน Fast and Furious 7 เราเตรียมตัวบทกับเขาใน หนัง ต้มยำกุ้ง 2 ได้ในวันที่ 23 ตุลาคมนี้
chatchai

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง GENERAL BOARD