Cans vs Collection ของผมเองครับ

คลิกที่นี่ เพื่อเข้าชมกรุหลากหลายของนักสะสมโค้กตัวจริง
กฎการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้รวมกระทู้เปิดกรุเฉพาะสมาชิก THE REAL THING เท่านั้น สมาชิกใหม่กรุณาตั้งกระทู้เปิดกรุในบอร์ด COKE SHOWCASE เมื่อทีมงานเห็นว่าท่านเหมาะสมที่จะเป็น THE REAL THING แล้ว จะพิจารณาย้ายกระทู้มารวมอยู่ในบอร์ดนี้ต่อไป
การได้เป็น THE REAL THING จะทำให้ท่านมีสิทธิพิเศษต่างๆมากกว่าสมาชิกธรรมดา ติดตามรายละเอียดเร็วๆนี้

Cans vs Collection ของผมเองครับ

โพสต์โดย A-Supoj » ศุกร์ พ.ย. 19, 2010 12:28 pm

สวัสดีเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ของเว็บ cokethai นะครับ ผมชื่อ เอ นะครับ มาวนเวียนในเว็บนี้ก็หลายเดือนเเล้ว
ก็เลยอยากโชว์ของที่ผมเก็บมาให้ได้ชมกันบ้างครับ...

สำหรับผมนั้นเก็บมาก็ประมาณ ปี ค.ศ.1994 ได้เเล้วครับ เเต่จะเน้นที่กระป๋องเป็นหลักครับ เเต่ว่าเก็บ ๆ ไปก็
หยุดไป เเล้วก็กลับมาเก็บอีกทีอยู่หลายครั้งเหมือนกัน จนมาได้รู้จักกับคุณ eak_c4 (คุณเอก) ครับ คุณเอก
ได้เเนะนำให้มาสมัครที่เว็บนี้ครับ

ถ้าจะว่ากันตามจริง ผมเองก็เคยเข้ามาเว็บนี้อยู่บ้างครับ ตั้งเเต่เว็บเก่าเลยทีเดียวครับ
ชมรูปกันก่อนครับ เดี๋ยวมาว่ากันต่อครับ... #&

รูปภาพ

อันนี้เป็นตู้ที่ผมเพิ่งซื้อมาครับ ใส่ไปใส่มาไม่พอครับ ไม่รู้จะทำเช่นไร คงต้องสร้างชั้นมาเพิ่มตรงกำเเพงข้าง ๆ นั่นเองครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

2 รูปล่างนี้ ใบด้านซ้าย เท่าที่ดูจากรูปในเว็บ น่าจะเป็นกระป๋องรุ่นเเรกที่ผลิตจากสิงคโปร์นะครับ ผมลองเทียบดูเเล้ว
น่าจะใช่ครับ ส่วนใบด้านขวามือนั้นเป็นกระป๋องเหล็กครับ ของนอก ประเทศไรผมเองก็ไม่ทราบครับ เเต่มีคำว่า โคคา โคล่า
อยู่ น่าสนใจมากเลยเก็บไว้ในกรุครับ
แก้ไขล่าสุดโดย A-Supoj เมื่อ พุธ มิ.ย. 27, 2012 10:04 am, แก้ไขแล้ว 6 ครั้ง.
ภาพประจำตัวสมาชิก
A-Supoj
THE REAL THING

Re: Can Collection ของผมเองครับ

โพสต์โดย A-Supoj » ศุกร์ พ.ย. 19, 2010 12:37 pm

รูปภาพ

ใบนี้เป็นกระป๋องเหล็กครับ เเสดงเทียบหน้า-หลัง ครับ

รูปภาพ

ใบนี้เป็นกระป๋องเหล็ก เมื่อตอนการเเข่งขันกีฬาโอลิมปิค ปี ค.ศ 1988 ครับ สภาพมีสนิมเกาะเล็กน้อยครับ
A-Supoj

Re: Can Collection ของผมเองครับ

โพสต์โดย A-Supoj » ศุกร์ พ.ย. 19, 2010 12:42 pm

รูปภาพ

กระป๋องทองโค้ก 30 ปี ครับ ทำเมื่อปี พ.ศ.2532 ครับ เป็นใบที่ผมชอบมากใบนึงครับเพราะว่าทำสีออกมา
ได้งดงามมากครับ เเละในตอนนั้น ผมก็ไม่คิดว่า โค้กที่เป็นสีเเดงจะออกสีกระป๋องเป็นสีทองด้วย

ภาพนี้เทียบหน้า-หลัง ให้ได้ชมกันครับ

รูปภาพ

กระป๋องลายตรุษจัน ก็เป็นอีกลายที่ผมชอบครับ ผมชอบอะไรที่ออกเเนวจีน ๆ ทั้งภาพเเละตัวอักษรครับ
เนื่องจากว่า มีการออกทั้งโค้กเเละสไปรท์ จึงเทียบทั้งโค้ก เเละสไปรท์ให้ได้ชมกันครับ
A-Supoj

โพสต์โดย LION KING » ศุกร์ พ.ย. 19, 2010 12:43 pm

ได้เห็นของสวยสวยเพิ่มมาอีกกรุแล้ว !&
singhkal_udl@hotmail.com เบอร์ติดต่อ 081-6466547
สิงห์คาล อุดมเลิศสิริกุล
บัญชี กสิกร ออมทรัพย์ สาขาบางรัก 014-2-17550-9
บัญชี ทหารไทย ออมทรัพย์ สาขามาบุญครอง 043-2-84813-3
บัญชี ออมสิน เงินฝากเผื่อเรียก สาขาสำนักราชดำเนิน 020036932216
LION KING

ที่อยู่: 45/1947 หมู่บ้านพงษ์ศิริชัย 4 ถนนมาเจริญ แขวงหนองค้างพลู เขตหนองแขม กรุงเทพฯ 10160

โพสต์โดย KAI_YALA » ศุกร์ พ.ย. 19, 2010 12:49 pm

ยินดีด้วยครับ กรุนี้มีแต่ของเด็ดๆทั้งนั้น !)

ตู้วางกระป๋อง เหมือนที่บ้านผมเลย แต่ผมใช้ วางขวด เพราะมันมีพื้นที่ด้านหลัวเหลืออยู่พอสมควร..
รูปภาพ
KAI_YALA

โพสต์โดย Coke@Can » ศุกร์ พ.ย. 19, 2010 12:50 pm

กระป๋องรุ่นเก่า แต่สภาพสวยมากครับ !)
Coke@Can

โพสต์โดย A-Supoj » ศุกร์ พ.ย. 19, 2010 12:50 pm

รูปภาพ

รูปภาพ

ชุดนี้เป็นชุดที่ผมชอบมากที่สุดครับ เป็นชุดกีฬาโอลิมปิคที่ทำเมื่อปี ค.ศ 1992 ครับ มีทั้งหมด 19 ลายครับเเละเป็นชุดที่ผมชอบมากในบรรดาประเภทชุดของกระป๋องโค้ก ไม่ใช่ว่าเก่าหรือว่าเพราะมันมีราคาสูงนะครับ

เเต่ผมชอบลายเส้นที่อยู่บนกระป๋องโค้กมากครับ อีกทั้งยังเป็นภาพสัญลักษณ์ของเจ้าภาพกีฬาโอลิมปิคที่ผ่านมาในอดีต
(ในขณะนั้น)ครับ

เมื่อตอนครั้งที่ซื้อมาจากนักสะสมท่านนึงเมื่อ 7 ปีก่อนได้ มันมีเเค่ 16 ใบครับ บวกกับของที่ผมมีอยู่อีก 2 ใบ รวมเป็น 18 ใบ
ครับ ถ้าผมจำไม่ผิด ใบสุดท้ายผมเเลกที่เว็บโค้กเก่านั่นเองครับ โดยไปเเลกกับคุณ onlypanda จนบัดนี้ผมเองยังไม่ทราบเลยครับ
ว่าใครคือคุณ onlypanda ?????
แก้ไขล่าสุดโดย A-Supoj เมื่อ ศุกร์ พ.ย. 19, 2010 12:55 pm, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
A-Supoj

โพสต์โดย A-Supoj » ศุกร์ พ.ย. 19, 2010 12:54 pm

รูปภาพ

เนื่องจากชุดการเเข่งขันกีฬาโอลิมปิคเมื่อปี ค.ศ.1992 นั้น มีทั้งโค้ก ไดเอทโค้ก สไปรท์ เเละเเฟนต้า
ขอลงภาพให้มันอยู่พร้อมหน้าพร้อมตากันหน่อยนะครับ... #&
A-Supoj

โพสต์โดย A-Supoj » ศุกร์ พ.ย. 19, 2010 1:01 pm

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

กระป๋องลายดาราครับ ชุดที่ผมชอบมากที่สุดเป็นชุดเเรกที่ทำเป็นมอส 4 ลายครับ ดูจากมุมเเละสีสันบนลายกระป๋องเเล้ว
ผมชมชอบมากครับ ลายเจ ดูเเล้วจืด ๆ พิกลครับ ส่วนมาช่าผมดูเเล้วไม่สดใสครับ

ส่วนภาพสุดท้าย เผอิญว่าถ่ายจากในตู้ก็เลยมีภาพกระป๋องลายโอลิมปปิค ปี ค.ศ.1996 ทั้งคอเรียบเเละคอรอนมาด้วยครับ
A-Supoj

โพสต์โดย A-Supoj » ศุกร์ พ.ย. 19, 2010 1:06 pm

LION KING เขียน:ได้เห็นของสวยสวยเพิ่มมาอีกกรุแล้ว !&

ขอบคุณครับพี่สิงห์ กว่าจะได้ฤกษ์ยามงามดีมีอารมณ์ว่าง ๆ ถ่าย นานเหลือเกินครับ
ว่าจะลงหลายครั้ง เเต่ขี้เกียจนั่นเองครับ

KAI_YALA เขียน:ยินดีด้วยครับ กรุนี้มีแต่ของเด็ดๆทั้งนั้น !)

ตู้วางกระป๋อง เหมือนที่บ้านผมเลย แต่ผมใช้ วางขวด เพราะมันมีพื้นที่ด้านหลัวเหลืออยู่พอสมควร..

ผมเคยดูกรุคุณไก่เช่นกันครับ ผมก็ว่าคุ้น ๆ นะครับ ว่าเหมือนกันเลย เเต่ผมกะว่า ถ้าผมทำชั้นเพิ่ม ตู้ที่ใส่ตรงนี้ก็คงไปใส่อย่างอื่น
ครับ รู้สึกว่ากินเนื้อที่ด้านหลังเสียเหลือเกิน ไม่คู้มเลย อันนี้คือใส่ไว้โชว์สักพักก่อนหนะครับ

Coke@Can เขียน:กระป๋องรุ่นเก่า แต่สภาพสวยมากครับ !)

ขอบคุณมาก ๆ ครับ .. !&
A-Supoj

โพสต์โดย lekpn » ศุกร์ พ.ย. 19, 2010 3:04 pm

โห.....ขั้นเทพเลยวุ้ย !)
รูปภาพ
lekpn

โพสต์โดย โค้ก โคราช » ศุกร์ พ.ย. 19, 2010 3:22 pm

!) กระป๋องสวยอีกกรุแล้ว !)
cokekorat@hotmail.com เมืองหญิงกล้า ผ้าไหมดี หมี่โคราช ปราสาทหิน ดินด่านเกวียน cokekorat@yahoo.co.th
รูปภาพ
โค้ก โคราช

โพสต์โดย A-Supoj » ศุกร์ พ.ย. 19, 2010 7:27 pm

รูปภาพ

ใบซ้าย เป็นการเเข่งขันฟุตบอลโลกที่ประเทศอิตาลี เมื่อปี ค.ศ.1990 ครับ
ใบขวา เป้นการเเข่งขันกีฬาเอเชี่ยนเกมส์ ที่ประเทศจีน เมื่อปี ค.ศ 1990 เช่นกันครับ

เวลาเก็บของของพวกนี้ มันจะดีตรงที่เราสามารถจดจำเหตุการณ์ที่สำคัญ ๆ ได้ดีทีเดียวครับ... #&
A-Supoj

โพสต์โดย Reds » ศุกร์ พ.ย. 19, 2010 7:54 pm

สวยๆทั้งนั้นเลยครับ #&
ชีวิตจะ เป็นอย่างไร
รุ่งโรจน์ หรือร่วงโรย
ขึ้นสูง หรือลงต่ำ
สำคัญที่เรา บรรจุอะไรลงไปใน ?ใจ? ของเราเอง ...
Reds

โพสต์โดย A-Supoj » ศุกร์ พ.ย. 19, 2010 8:18 pm

lekpn เขียน:โห.....ขั้นเทพเลยวุ้ย !)

ขอบคุณครับ เห็นพี่เก็บหนังสือเก่าด้วย ผมก็พอมีเก็บบ้างครับ ถ้ามีโอกาสจะนำมาโพสให้ได้ชมบ้างครับ

โค้ก โคราช เขียน:!) กระป๋องสวยอีกกรุแล้ว !)

ขอบคุณครับ กรุของคุณโต้งก็น่าสนใจนะครับ มีขวดน่าสนใจหลายตัวทีเดียวครับ...

Reds เขียน:สวยๆทั้งนั้นเลยครับ #&

ขอบคุณครับ คุณเเป๊ะ ดูจากชื่อดูท่าจะเป็นเด็กหงส์นะครับ ผมก็เด็กหงส์ครับ เเต่เป็นเด็กหงส์ต้องทำใจครับ
ทีมไรก็ไม่รู้ เล่นได้ไม่คงเส้นคงวา ได้คงเส้นคงวาจริง ๆ เล้ย...ย... !@
A-Supoj

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง เปิดกรุ THE REAL THING