ขวดเล็กของผมครับ

รวมของสะสมเกี่ยวกับเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ กระป๋องเบียร์ใหม่ๆ

ขวดเล็กของผมครับ

โพสต์โดย Jedsada » อังคาร มี.ค. 03, 2009 1:31 am

นี่คือเหล้าขวดเล็กซึ่งผมได้เก็บมาระยะนึงแล้วครับ ไปชมกันเลย

Remy Martin
รูปภาพ

Martell
รูปภาพ

Grand Old Parr
รูปภาพ
ด้านหลัง
รูปภาพ

Courvoisier Cognac
รูปภาพ

Macallan
รูปภาพ

The Hakushu
รูปภาพ

JW Black Label (มีเป็นร้อยขวดครับ)
รูปภาพ

JW Red Label
รูปภาพ

รวมๆ 1
รูปภาพ

รวมๆ 2
รูปภาพ

อยากจะได้มาเก็บเพิ่มทั้งเหล้าไทยและต่างประเทศ ไม่ทราบว่าต้องไปดูที่ไหนครับ รบกวนผู้เชี่ยวชาญให้คำแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ
Jedsada

โพสต์โดย o_PAO » อังคาร มี.ค. 03, 2009 1:43 am

เจเจมอลล์มีหลายร้าน แต่เห็นราคาแล้ว 200 ขึ้นทั้งนั้น

ตามตลาดขายของเก่ารัชดา คลองถม ปัฐวิกรณ์ก็มีคนเอามาขายเรื่อยๆ แต่ระวังของปลอมที่วางขายเยอะๆ 3 ขวดร้อยนะครับ ดูฉลากดีๆจะเห็นว่ามันเป็นถ่ายเอกสารสี
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
o_PAO

โพสต์โดย o_miniaturemania » พุธ มี.ค. 04, 2009 2:14 pm

ไม่ได้เข้ามาเสียนาน เจอผู้สนใจเหล้าขวดเล็กอีกราย
อยากได้เหล้าขวดเล็กแบบไหน ราคาประมาณเท่าไร สอบถามมาได้ครับ
ลองดูข้อมูลและภาพในกระทู้ที่ตอบโดย miniaturemania เรื่องเหล้าขวดเล็ก
และใน others คงยังมีอยู่ครับ
:D :D
miniaturemania
o_miniaturemania

*-*

โพสต์โดย bump1234 » พุธ มี.ค. 25, 2009 5:31 pm

ผมมีเหล้าจิ๋วอยู่ 2 ขวด ว่างๆเดี๋ยวเอาออกมาให้ดูชมกัน :-)
ภาพประจำตัวสมาชิก
bump1234

Re: ขวดเล็กของผมครับ

โพสต์โดย nghiatakeshi » พฤหัสฯ. ธ.ค. 06, 2012 1:10 pm

I am a miniature bottles collector in Vietnam. Currently I have got about 600 achohol mini bottles. On this forum, I saw you have a lot of mini bottles. I want to buy or exchange these bottles you have got. Or you can tell me where I can buy these bottles in Bangkok or in Thailand. Website or address of shops? Thank you very much.

Email: nghiatakeshi@gmail.com
nghiatakeshi

ย้อนกลับไปยัง BEERS & ALCHOHOL