พวกนี้มีเข้ามาในไทยรึเปล่าครับ(เหล้าเล็ก)

รวมของสะสมเกี่ยวกับเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ กระป๋องเบียร์ใหม่ๆ

โพสต์โดย o_PAO » พุธ ต.ค. 22, 2008 1:58 am

ปัฐวิกรณ์ เป็นตลาดขายของมือสองแบกะดิน อยู่ถนนนวมินทร์ครับ ถ้ามาจากเกษตร-นวมินทร์ พอถึงถนนนวมินทร์ก็เลี้ยวซ้าย
แล้วก็เลี้ยวขวาแรก (ใกล้ๆสะพานลอย) หาที่จอดรถ แล้วก็ลงเดินได้เลย เสาร์ อาทิตย์ของจะเยอะหน่อย เริ่มขายประมาณ 3 - 4 โมงเย็น
เหล้าขวดเล็กไม่มีคนขายประจำ ต้องเดินหาดู โชคดีก็ได้ขงกลับบ้าน แต่ระวังของปลอมหน่อยละกัน (ขาย 3 ขวด 100)

เจเจ แนะนำให้ไปดูในเจเจมอลล์ครับ ชั้นใต้ดินมีร้านขายพรีเมียมเหล้าอยู่ร้านนึง จากด้านหน้า เดินลงบันไดมาแล้วเลี้ยวขวาครับ ร้านอยู่ซ้ายมือ
เห็นมีเหล้าเก่าขาย ขวดละประมาณ 200 บริเวณใกล้ๆกันก็มีอีกร้านนึง เป็นร้านขายของเก่า เห็นมีอยู่บ้างเหมือนกัน
ขึ้นไปชั้นสอง มีร้านเฮียเม้ง เป็นร้านขายของเก่า แกมีทั้งหมดสามร้านในชั้นนั้น เคยเห็นราคาเหล้าขวดละประมาณ 300 (แพงไปหน่อย)
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
o_PAO

สงเคราะห์

โพสต์โดย KJ_supergigz » พุธ ต.ค. 22, 2008 2:11 am

เอ่อ........พี่ miniaturemania ครับ ถ้าเกิดวันไหนพี่เบื่อแล้ว ช่วยสงเคราะห์เจ้าgoldน้อยให้ผมสักขวดนะครับพี่ :-o :-o

แล้วผมมีเหล้าอยู่ยี่ห้อนึงเจ้าbarclays scotch whisky อ่ะครับพี่ๆมีกันบ้างเปล่าครับ ผมได้มาขวดเดียว พยายามหาอีกก็ไม่เจอ แล้วตามร้านขายเหล้าก็ไม่มีขวดใหญ่ด้วย ว่างๆผมจะลงรูปให้ดูนะครับ

อีกอย่าง ผมขอความคิดเห็นจากพี่ๆหน่อยนะครับ ไม่ต้องเกรงใจนะครับบอกได้เลยเต็มที่ คือผมชอบป้ายไฟเหล้าน่ะครับ อยากได้ไปติดห้อง แต่แต่ละอันราคาแพงๆทั้งนั้นเลย ยังขอเงินพ่อแม่ใช้อยู่เลยไม่อยากเอามาซื้ออะไรพวกนี้ เลยคิดจะทำเองจะได้ๆขนาดที่ต้องการ พี่ว่ามันเป็นการละเมิดลิขสิทธิรึเปล่า ไม่ควรทำมั๊ย ผมขอคำแนะนำหน่อยครับ
มีน้อยใช้น้อยค่อยบรรจง
KJ_supergigz

Re: สงเคราะห์

โพสต์โดย o_PAO » พุธ ต.ค. 22, 2008 2:17 am

KJ_supergigz เขียน: อีกอย่าง ผมขอความคิดเห็นจากพี่ๆหน่อยนะครับ ไม่ต้องเกรงใจนะครับบอกได้เลยเต็มที่ คือผมชอบป้ายไฟเหล้าน่ะครับ อยากได้ไปติดห้อง แต่แต่ละอันราคาแพงๆทั้งนั้นเลย ยังขอเงินพ่อแม่ใช้อยู่เลยไม่อยากเอามาซื้ออะไรพวกนี้ เลยคิดจะทำเองจะได้ๆขนาดที่ต้องการ พี่ว่ามันเป็นการละเมิดลิขสิทธิรึเปล่า ไม่ควรทำมั๊ย ผมขอคำแนะนำหน่อยครับ

ทำติดเองที่บ้านไม่เป็นอะไรหรอกครับ :-)
รูปภาพ
o_PAO

jj mall

โพสต์โดย KJ_supergigz » พุธ ต.ค. 22, 2008 2:18 am

ที่ JJ mall เคยไปครับ ร้านชั้นใต้ดิน เคยมี chivas ชุดที่เป็นกล่องไม้เข้ามาครับ มีขวดเล็ก 12 กับ 18 ปีเข้ามา 350เอง แต่ไม่ได้ซื้อพอดีวันนั้นไปเอากระเป๋า smirnoff ตังเลยหมด ไปดูอีกทีไปซะแล้ว........เฮ้อ.......เสียดายจัง :sad: :sad:
มีน้อยใช้น้อยค่อยบรรจง
KJ_supergigz

Re: ที่ไหน?

โพสต์โดย o_miniaturemania » พุธ ต.ค. 22, 2008 10:00 am

KJ_supergigz เขียน:อย่าหาว่าผมโง่เลยครับ ปัฐนี่คือที่ไหนเหรอครับ? แล้วJJนี่อยู่โครงการอะไรซอยไหนเหรอครับ :-o

ชุดเล็กชุดสุดท้ายนี่ไม่มีเข้ามาเหรอครับ พอดีผมไปเจอร้านที่บางลำภูเค้าเอาของมาจากสุวรรณภูมิ ร้านนี้เมื่อสักสองอาทิตย์ที่แล้วมี camus v.s.o.p. ตัวใหม่ที่ป้ายสีดำเข้ามาอะครับ พี่คนไหนไปเดินคงเจอบ้าง ผมถามเค้าว่ามีอะไรเข้ามาบ้าง เค้าบอกว่าเยอะ ชุดJWก็มีแต่หมดแล้ว ไม่รุ้แกโม้เปล่าผมเลยสั่งไป แกบอกว่ามี 12ขวด สั่งมาหลายรอบแล้วยังไม่เคยได้เลย......เซ็ง
วันไหนได้มาแล้วเดี๋ยวจะเอามาให้ชมนะครับ

ปัฐ ฯคือ ตลาดนัดปัฐวิกรณ์ครับ
JJ คือใน JJmall ชั้น 3 มีอยู่ร้านสองร้าน แต่ราคาสูงนิดนึง
ขออนุญาตแนะนำว่า การจะซื้อเหล้าพวกนี้
ต้องมีความละเอียดรอบคอบ
ต้องมีอุปกรณืแว่นส่องพระเช็คดูว่าเหล้าเปิดหรือยังด้วย :-)
รายละเอียดลองย้อนอ่านดูในหัวข้อเหล้าขวดเล็กนะครับ
น่าจะซักหน้า20เป็นต้นไป
ขอให้ได้เจอของสะสมที่ชอบนะครับ :eek:

PS:1 ถ้าจำไม่ผิด Camus มีออกมา2 แบบแล้วครับ
2 ของJW ผมต้องรอว่างๆรื้อดูก่อนว่ามีไหม แล้วจะลงให้ดูครับ
:sad: :sad:
miniaturemania
o_miniaturemania

โพสต์โดย puupee » พุธ ต.ค. 22, 2008 1:37 pm

ปัฐเค้าเรียกว่าปัฐวิกรณ์.....แถวมีนบุรี

ที่เจเจต้องถามพี่ไก่จ้า.........
puupee

โพสต์โดย o_miniaturemania » จันทร์ พ.ย. 24, 2008 11:28 pm

noneonly เขียน:อยากเห็นบลูไม่ใช่โกลดอะ :(

แฟนจ๋าพี่มาแล้วจ๊ะ อยู่นี่แล้วน่ะ เขยิบมาใกล้ๆ

[img][img]http://i235.photobucket.com/albums/ee140/miniaturemania/DSC00730.jpg[/img][/img]
[img][img]http://i235.photobucket.com/albums/ee140/miniaturemania/DSC00729.jpg[/img][/img]
รูปบลูมาช้าหน่อยครับ
เพราะมันเป็นจอมเก blues :-D :-D
กว่าจะหาตัวเจอ :(
miniaturemania
o_miniaturemania

โพสต์โดย o_kai_interior » อังคาร พ.ย. 25, 2008 12:41 am

รูปภาพขนาด20cl
o_kai_interior

โพสต์โดย puupee » อังคาร พ.ย. 25, 2008 7:51 am

เก็บทุกอย่างเลยนะพี่ไก่....................... :grin:

ถ้าเต็มช้นสี่เมื่อไหร่............ฝากวางที่รัชดาได้นะพี่.....
puupee

เมา

โพสต์โดย bankcoke » อาทิตย์ มี.ค. 15, 2009 5:49 pm

ดีๆๆๆๆชุดเล็กชุดสุดท้ายนี่ไม่มีเข้ามาเหรอครับ พอดีผมไปเจอร้านที่บางลำภูเค้าเอาของมาจากสุวรรณภูมิ ร้านนี้เมื่อสักสองอาทิตย์ที่แล้วมี camus v.s.o.p. ตัวใหม่ที่ป้ายสีดำเข้ามาอะครับ พี่คนไหนไปเดินคงเจอบ้าง ผมถามเค้าว่ามีอะไรเข้ามาบ้าง :smile: :smile: :smile: :smile:
สวัสดีครับ 8-) 8-)
แบงค์
bankcoke

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง BEERS & ALCHOHOL