เปิดกรุ....เหล้าขวดเล็ก...หรือ...ขวดเหล้าตัวอย่าง!!!

รวมของสะสมเกี่ยวกับเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ กระป๋องเบียร์ใหม่ๆ

Re: เปิดกรุ....เหล้าขวดเล็ก...หรือ...ขวดเหล้าตัวอย่าง!!!

โพสต์โดย mykeawja » จันทร์ ก.ย. 21, 2009 10:06 am

PAO เขียน:ส่วนใหญ่จะปลอมนะครับพี่เอ๋ สังเกตุซักหน่อยก็รู้ ดูความคมชัดของฉลากก็ได้
ถ้าเดินหาของเลือกขวดรุ่นเก่าๆเก็บดีกว่าครับ ^+
"ถ้าแผ่นดินแรกที่ตั้งไข่ย่ำ เป็นผืนเดียวกับแผ่นดินสุดท้ายที่ดินกลบหน้า...จงกตัญญูต่อแผ่นดินเกิด"

http://www.siamflag.org
http://www.talkingmachine.org

รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
mykeawja
RETRO SOCEITY
RETRO SOCEITY

Re: เปิดกรุ....เหล้าขวดเล็ก...หรือ...ขวดเหล้าตัวอย่าง!!!

โพสต์โดย miniaturemania » อังคาร ก.ย. 22, 2009 1:41 am

เหล้า 3 ขวด 100 บาท เปอร์เซ็นต์ของการเป็นของปลอมน่าจะอยู่ที่ประมาณ 101 % ครับ
ถ้าถามคนขาย ก็จะได้รับคำตอบประมาณว่าซื้อเหมาๆมา เหมือนกันหมด

ขอเชิญชวนท่านนักสะสมให้ลงรูปโชว์กันเยอะๆครับ
ผมจะรอดูเพื่อศึกษาไว้เป็นข้อมูลประกอบการสะสมน่ะครับ $!
พี่วินลงรูป13 หงส์อีกทีก็ได้
ของแจ๋วๆฉายกี่ที ก็ไม่เบื่อครับ !)
miniaturemania

โพสต์โดย paper man » อังคาร ก.ย. 22, 2009 9:25 pm

มาลงที่นี้อีกที
รูปภาพ
paper man
THE REAL THING

โพสต์โดย paper man » อังคาร ก.ย. 22, 2009 9:26 pm

ชุดนี้ซื้อมาจากมาเลเซีย
รูปภาพ
paper man

โพสต์โดย paper man » อังคาร ก.ย. 22, 2009 9:27 pm

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
paper man

โพสต์โดย winwin » ศุกร์ ต.ค. 02, 2009 11:24 pm

miniaturemania เขียน:เหล้า 3 ขวด 100 บาท เปอร์เซ็นต์ของการเป็นของปลอมน่าจะอยู่ที่ประมาณ 101 % ครับ
ถ้าถามคนขาย ก็จะได้รับคำตอบประมาณว่าซื้อเหมาๆมา เหมือนกันหมด

ขอเชิญชวนท่านนักสะสมให้ลงรูปโชว์กันเยอะๆครับ
ผมจะรอดูเพื่อศึกษาไว้เป็นข้อมูลประกอบการสะสมน่ะครับ $!
พี่วินลงรูป13 หงส์อีกทีก็ได้
ของแจ๋วๆฉายกี่ที ก็ไม่เบื่อครับ !)

!# !# !#

เพิ่งเข้ามาอ่าน แฮะ ๆ ๆ
แล้วบรรดากระทู้เก่านั้นเค้าทิ้งไปเลยเหรอ
ขอเวลาตั้งหลักนิดนึง

^! ^! ^!
winwin

โพสต์โดย livercoke » ศุกร์ ต.ค. 16, 2009 5:20 pm

ไล่ดูรูปของคุณ mykeawja แล้วเก็บทั้ง จิ๋ว และ ใหญ่ เลยน่ะครับ ^+
พูดถึงแบบ 3 ขวด 100 .- ....รู้สึกจะเป็นประเภท ขวดพลาสติค และสลากเห่ยๆ แบบก๊อปมา ^+
livercoke

โพสต์โดย ประชานิยม » พฤหัสฯ. พ.ย. 05, 2009 4:59 pm

เก็บจนเก่า จนระเหยออกหมด #(
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ประชานิยม

โพสต์โดย miniaturemania » จันทร์ ก.ค. 05, 2010 11:15 am

กระทู้นี้ เงียบไปนาน ตอนนี้ยังถ่ายรูปมาลงไม่ได้ครับ
ของยังแพ็คใส่กล่องอยู่ รอจัดเข้าบ้านใหม่
ไว้จะนำมาลงภายหลังนะครับ

คุณPAO ครับ บ้าน Bols ออกมาถึงหลังที่ 90 แล้วนะครับ ^+

พี่วินครับ ทำเบอร์พี่หายซะแล้ว $&
ไว้จัดของเสร็จแล้วจะชวนมาเที่ยวนะครับ
อยู่แถวแจ้งวัฒนะเหมือนกันครับ

และสำหรับผู้ที่สนใจสะสมเหล้าขวดเล็ก เช่น คุณ sk30
ผมมีของในกรุที่จะแบ่งออกเยอะเลยครับ
เป็นลังๆเลย ไว้รอฟังข่าวนะครับ !& !&

โพสต์โดย winwin » เสาร์ ก.ค. 17, 2010 11:00 pm

ไม่ได้เขียนนาน เขียนกระทู้ ไม่ถูกเลย

เบอร์โทร 081 633 9900

บ้านเสร็จเมื่อไหร่ ขอแวะไปเยี่ยมบ้างเน้ออออ เอ้อออ
winwin

โพสต์โดย miniaturemania » จันทร์ ก.ค. 19, 2010 2:30 pm

winwin เขียน:ไม่ได้เขียนนาน เขียนกระทู้ ไม่ถูกเลย

เบอร์โทร 081 633 9900

บ้านเสร็จเมื่อไหร่ ขอแวะไปเยี่ยมบ้างเน้ออออ เอ้อออ

คงเสร็จประมาณสิ้นปีนี้ครับ
หวังว่าพี่วินยังคงสุขภาพแข็งแรง รูปหล่อ เหมือนเดิมนะครับ #(

โพสต์โดย น้ำมะเน็ด » จันทร์ ก.ค. 19, 2010 6:58 pm

แต่ละท่านเก็บๆกันนี่ แอบหยิบมากรึ้บกันบ้างไหมเนี่ย !)
น้ำมะเน็ด

โพสต์โดย miniaturemania » พุธ ก.ค. 21, 2010 11:25 am

น้ำมะเน็ด เขียน:แต่ละท่านเก็บๆกันนี่ แอบหยิบมากรึ้บกันบ้างไหมเนี่ย !)

ปกติไม่ดื่มเหล้าอยู่แล้วครับ $&
ตัวผมองเชื่อว่าคนที่สะสมเหล้าขวดเล็กจะไม่มีทางเปิดดื่มแน่
เพราะจะเป็นการทำลายคุณค่าของสะสม #*

เอ่อ อยากทราบว่าเว็บใหม่นี้ วิธีการลงรูปอย่างไรบ้างครับ
จะได้ลงรูปให้ดูแก้เหงากันครับ

โพสต์โดย sk30 » พุธ เม.ย. 27, 2011 9:15 pm

รออยุู่นะครับ ช่วงหลังไม่ค่อยได้เข้ามาดู เนื่องจากมีภาระเข้ามามากพอสมควร แต่ก็แว๊บมาอยู่เรื่อย และรบกวนขอชมรูปด้วยครับ ขอบคุณครับ

miniaturemania เขียน:กระทู้นี้ เงียบไปนาน ตอนนี้ยังถ่ายรูปมาลงไม่ได้ครับ
ของยังแพ็คใส่กล่องอยู่ รอจัดเข้าบ้านใหม่
ไว้จะนำมาลงภายหลังนะครับ

คุณPAO ครับ บ้าน Bols ออกมาถึงหลังที่ 90 แล้วนะครับ ^+

พี่วินครับ ทำเบอร์พี่หายซะแล้ว $&
ไว้จัดของเสร็จแล้วจะชวนมาเที่ยวนะครับ
อยู่แถวแจ้งวัฒนะเหมือนกันครับ

และสำหรับผู้ที่สนใจสะสมเหล้าขวดเล็ก เช่น คุณ sk30
ผมมีของในกรุที่จะแบ่งออกเยอะเลยครับ
เป็นลังๆเลย ไว้รอฟังข่าวนะครับ !& !&
sk30

โพสต์โดย ตี๋เล็ก » พฤหัสฯ. มิ.ย. 23, 2011 4:46 pm

เหล้าตัวอย่าง พวกชีวาส หาซื้อได้ที่ไหนบางครับ
ตี๋เล็ก

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง BEERS & ALCHOHOL