Cans around Thailand!

รวมของสะสมเกี่ยวกับเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ กระป๋องเบียร์ใหม่ๆ

Cans around Thailand!

โพสต์โดย FantaUtd » ศุกร์ เม.ย. 30, 2010 7:02 pm

เข้าสู่กระป๋องเบียร์
รูปภาพ
เบียร์สิงห์ออกมาทีแรกไม่มีบาร์โค๊ด แถวบนสองใบแรกแตกต่างที่ชื่อโรงงานบรรจุ ใบอื่นๆที่มีบาร์โค๊ดก็แตกต่างกันไปตามภาพ ผมว่าต้องมีมากกว่านี้อีก

รูปภาพ
ใบซ้ายบนเป็นสิงห์ใบแรกครับ สองใบแรกแถวล่างเป็นกระป๋องส่งออกครับ มันจะขาวสว่าง วิงค์ๆกว่าของที่อยู่ในประเทศครับ ใบแรกได้จากบนเครื่องการบินไทย ใบที่สองจากสิงค์โปร

รูปภาพ
แถวบนใบแรกแจกบนเครื่องการบินไทย พี่น้องร้องเพลงกับMiss Universe ได้มาจากหัวหน้าพุงอ้วน ขอบคุณมากๆครับพี่เปา

รูปภาพ
Thailand Open2003 ออกมาสี่ใบ แถวล่างการประชุมAPEC Rolling Stone World Tour2003
Manchester city และ Thailand Open 2007

รูปภาพ
Thailand Open2004 ออกมา หกใบ ส่วนปี2005 และ 2006 ออกเดี่ยวๆครับ

Unseen Thailand
รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ

ราชพฤกษ์ 2549
รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ

ราชพฤกษ์(กลางวัน กลางคืน)
รูปภาพ รูปภาพ

รูปภาพ
ชุด ราชพฤกษ์ ออกมาทั้งหมดสี่ใบครับ แต่ผมขาดไปใบนึง ใครมีซ้ำๆเอามาแลกๆกันนะครับ

รูปภาพ
เบียร์สิงห์เป็นผู้สนับสนุนภาพยนตร์ สุริโยไท เลยออกตัวละครมาทั้งหมด12ท่าน และภาพรวมอีกสองใบครับ

รูปภาพ
สิงห์ไลท์ Interhash2006 ได้รับมาจากน้องลิฟท์หรือน้องใบบอนนี่แหละไม่มั่นใจ ยังงัยก็ขอบคุณมากๆนะครับ
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
FantaUtd
THE REAL THING

Beer Cans around Thailand!

โพสต์โดย FantaUtd » ศุกร์ เม.ย. 30, 2010 7:12 pm

รูปภาพ
เบียร์หงส์Carlsberg และ Kloster

รูปภาพ
เบียร์ช้างชุดแถวบนใบสุดท้าย มีต่างกันที่โรงงานบรรจุซึ่งพิมพ์อีกด้านของกระป๋อง ผมมีสองที่ อยุธยากับกำแพงเพชร ไม่แน่ใจว่ามีมากกว่านี้อีกเปล่า

รูปภาพ
เบียร์ดำ กับ ไทเบียร์แต่ก่อนที่จะเป็นไทเบียร์ เค้าใช้ชื่อSuper Lion มาก่อน

รูปภาพ
Cheers Tiger and Archa

รูปภาพ
Asahi ใบแรกสงสัยimport ไม่มีภาษาไทย Mittweida มาจากบุญรอด บริเวอร์รี่
SanMiguel,Beck?s และ BlueIce

รูปภาพ
ไฮเนเก้น Champions League ออกมาใบแรกสองสามปีก่อน ชุดที่แสดงผลนัดชิงออกมาปีที่แล้ว โดยใบ500 มล มีออกเหมือนสามใบแรก แต่ใบสุดท้ายใบใหญ่ไม่ออกตาม
แถวล่างใบกลางออกฉลองMillenium2000

รูปภาพ
เบียร์ใบละ500มล ครับ

รูปภาพ
สปายไวน์คูลเลอร์ พ่วงFederbrau Beerอีกใบ
แก้ไขล่าสุดโดย FantaUtd เมื่อ พุธ พ.ค. 05, 2010 7:33 pm, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
รูปภาพ
FantaUtd

Re: Cans around Thailand!

โพสต์โดย FantaUtd » พุธ พ.ค. 05, 2010 7:07 pm

รูปภาพ
ลีโอเบียร์ใบแรกไม่มีรางวัล ต่อมามีสองเหรียญ ล่าสุดมีสามเหรียญ
7 Sexy LeoGirls ออกมาทั้งหมดสี่ปีสี่ใบ

รูปภาพ
ลีโอใบที่ระลึกเปิดโรงงานที่ขอนแก่น อีกสามใบเป็นกระป๋องออมสินสมนาคุณ ได้จากคุณโอ๊ค
รูปภาพ
FantaUtd

ย้อนกลับไปยัง BEERS & ALCHOHOL