สหายเรโทรทั้งหลาย..ก่อนมี๊ตติ้งจะเริ่ม..ช่วยบอกหน่อยนะครับ!

พูดคุยเรื่องราวเก่าๆในอดีต อวดของสะสมย้อนยุค เปิดกรุนักสะสม

Re: สหายเรโทรทั้งหลาย..ก่อนมี๊ตติ้งจะเริ่ม..ช่วยบอกหน่อยนะครับ!

โพสต์โดย sam » จันทร์ มี.ค. 22, 2010 11:16 pm

นี่ก็เป็นmeetingอีกครั้งที่ผมไม่มีโอกาสได้ฟังบรรยายของอาจารย์ $& ผมว่า มีโอกาสไว้นัดทานข้าวนอกรอบก็ดีนะครับ จะได้ไม่ได้แค่เจอกันปีละครั้ง ^+
ภาพประจำตัวสมาชิก
sam
THE REAL THING

Re: สหายเรโทรทั้งหลาย..ก่อนมี๊ตติ้งจะเริ่ม..ช่วยบอกหน่อยนะครับ!

โพสต์โดย โค้ก โคราช » จันทร์ มี.ค. 22, 2010 11:21 pm

mykeawja เขียน:^+
คุณโต้ง (โค้ก โคราช) รับแก้วเทียนโค้ก 3 ใบไปแล้ว...

รูปภาพ

!& ขอบคุณครับสำหรับแก้วสวยๆ !&
cokekorat@hotmail.com เมืองหญิงกล้า ผ้าไหมดี หมี่โคราช ปราสาทหิน ดินด่านเกวียน cokekorat@yahoo.co.th
รูปภาพ
โค้ก โคราช

โพสต์โดย cokeyuth » อังคาร มี.ค. 23, 2010 7:50 am

มาจองที่ไว้ก่อน...เดี๋ยวจะถ่ายรูปธงที่ได้จากอาจารย์ ตอนเอาไปติดที่ร้าน

ธงใหญ่ ขอเอาไปใส่กรอบก่อน
ระหว่างรอ....ติดธงเล็กไปก่อนนะ

ติดแล้ว สวยมั้ยครับอาจารย์

!& !&

รูปภาพ

รูปภาพ
เวปไซต์ ไม่ใช่เลขคณิตคิดในใจ คลิ๊กบอกกันหน่อย
แสดงออกสักนิด เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้ครับ
cokeyuth

โพสต์โดย apmon2511 » อังคาร มี.ค. 23, 2010 9:32 pm

ถึงแม้ อ.กะคุณนุช จะอยู่ได้แค่เพียงครึ่งวัน แต่ อ.กะคุณนุช ก็อยู่กับพวกเราทุกปี อีกทั้งยังเอาความรู้ใหม่ๆ มาให้เสมอ
อีกทั้งขอกำนัล....สำหรับพวกเรา "ชาวโค้กไทย" มากมาย คราวหน้าขอให้จัดเป็นวันเสาร์หรือวันหยุดที่ไม่ใช้วันอาทิตย์
อ.กะคุณนุช จะได้อยู่กับพวกเราทั้งวัน .....อยากให้ทุกคนเอาแบบอย่าง อ.กะคุณนุช ...สำหรับผมวันมิตติ้ง
"ชาวโค้กไทย"....ผมไม่ยอมพลาดแน่....มีนัดอะไรผมเลื่อนออกไปหมด....เพราะเป็นวันเดียวที่ผมจะอยู่กับ
พวกเรา "ชาวโค้กไทย"....ที่รวมตัวกันมากที่สุด....มีโอกาสคงจะไปเยี่ยมเยื่อนที่พิพิธภัณฑ์ครับ... !& !& !&
พี่ไก่อิน....ชวนผมไปหลายที่แล้วชวดทุกที....เพราะพี่ไก่ไม่ยอมบอกล่วงหน้า...... #( #( ....ไว้เจอกันน่ะครับ
อ.
เราก็ 1 ใน 500 เหมือนกัน พวกบ้า 500....555...ไอ้บ้าโค้ก รูปภาพรูปภาพ
apmon2511

โพสต์โดย noneonly » อังคาร มี.ค. 23, 2010 10:42 pm

ความจริงได้เจอ อ.พฤฒิพลเป็นครั้งแรก จากรูปที่เห็นในเว็ปหลายๆ ครั้งดูแก๊แก่ แต่พอเจอตัวจริงก็ต้องเปลี่ยนความคิดทันที เพราะตัวจริงอาจารย์ยังดูดีอยู่เลยคะ !) เอ... หรือว่าไปแอบกินของดีที่ไหนมาหรือเปล่าคะ $!
"อาตมาไม่สามารถทำให้คนทั้งโลกสมหวังได้หรอก เลยทำให้อาตมาต้องเลือกคนบางคนบนโลกให้สมหวังเท่านั้น
เพราะถ้าอาตมามุ่งงหวังที่จะทำให้คนทั้งโลกสมหวัง อาตมาคงผิดหวังกับตัวเองแน่ๆ"
สัมภาษณ์พิเศษ พระมหาวุฒิชัย พระอาจารย์ ว.วชิรเมธี
noneonly

โพสต์โดย mykeawja » พุธ มี.ค. 24, 2010 9:33 am

sam เขียน:นี่ก็เป็นmeetingอีกครั้งที่ผมไม่มีโอกาสได้ฟังบรรยายของอาจารย์ $& ผมว่า มีโอกาสไว้นัดทานข้าวนอกรอบก็ดีนะครับ จะได้ไม่ได้แค่เจอกันปีละครั้ง ^+

ดีนะที่ไม่มีการจับมานั่งสอบ...ไม่งั้นคุณแซมตกแน่ ...ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เรื่องนัดกินข้าว....ว่ามาเลยครับ ...ส่วนผมขอกินกับ ส่วนคุณแซมกินแต่ข้าวนะครับ

$%
"ถ้าแผ่นดินแรกที่ตั้งไข่ย่ำ เป็นผืนเดียวกับแผ่นดินสุดท้ายที่ดินกลบหน้า...จงกตัญญูต่อแผ่นดินเกิด"

http://www.siamflag.org
http://www.talkingmachine.org

รูปภาพ
mykeawja
RETRO SOCEITY

โพสต์โดย mykeawja » พุธ มี.ค. 24, 2010 9:36 am

apmon2511 เขียน:ถึงแม้ อ.กะคุณนุช จะอยู่ได้แค่เพียงครึ่งวัน แต่ อ.กะคุณนุช ก็อยู่กับพวกเราทุกปี อีกทั้งยังเอาความรู้ใหม่ๆ มาให้เสมอ
อีกทั้งขอกำนัล....สำหรับพวกเรา "ชาวโค้กไทย" มากมาย คราวหน้าขอให้จัดเป็นวันเสาร์หรือวันหยุดที่ไม่ใช้วันอาทิตย์
อ.กะคุณนุช จะได้อยู่กับพวกเราทั้งวัน .....อยากให้ทุกคนเอาแบบอย่าง อ.กะคุณนุช ...สำหรับผมวันมิตติ้ง
"ชาวโค้กไทย"....ผมไม่ยอมพลาดแน่....มีนัดอะไรผมเลื่อนออกไปหมด....เพราะเป็นวันเดียวที่ผมจะอยู่กับ
พวกเรา "ชาวโค้กไทย"....ที่รวมตัวกันมากที่สุด....มีโอกาสคงจะไปเยี่ยมเยื่อนที่พิพิธภัณฑ์ครับ...
พี่ไก่อิน....ชวนผมไปหลายที่แล้วชวดทุกที....เพราะพี่ไก่ไม่ยอมบอกล่วงหน้า...... #( #( ....ไว้เจอกันน่ะครับ
อ.

วันอาทิตย์ดีแล้วครับ เพราะวันเสาร์ผมก็ติดต้องทำงานที่บริษัทเพื่อเลี้ยงชีพ

ส่วนจะมาพิพิธภัณฑ์เมื่อไหร่ บอกได้เลยครับ ผมเปิดแบบ 7-11 ให้
เอ้า!!! พูดจริงๆ นะ ว่างเมื่อไหร่ ก็บอกได้เลย ไม่ต้องรอเสาร์ อาทิตย์ครับ ^+
"ถ้าแผ่นดินแรกที่ตั้งไข่ย่ำ เป็นผืนเดียวกับแผ่นดินสุดท้ายที่ดินกลบหน้า...จงกตัญญูต่อแผ่นดินเกิด"

รูปภาพ
mykeawja

โพสต์โดย mykeawja » พุธ มี.ค. 24, 2010 9:40 am

noneonly เขียน:ความจริงได้เจอ อ.พฤฒิพลเป็นครั้งแรก จากรูปที่เห็นในเว็ปหลายๆ ครั้งดูแก๊แก่ แต่พอเจอตัวจริงก็ต้องเปลี่ยนความคิดทันที เพราะตัวจริงอาจารย์ยังดูดีอยู่เลยคะ !) เอ... หรือว่าไปแอบกินของดีที่ไหนมาหรือเปล่าคะ $!

ปรกติ...ถ้าโดนเรียกไปใช้งานบ่อยๆ หน้าก็จะแก่แบบนี้

รูปภาพ

แต่พอรู้ว่ามางานโค้กไทยและมีสาวสวย 18+ มายืนคู่กับผมแบบนี้...
ผมก็เลยต้องกระชากวัย ถอยหลังให้ใกล้เคียงกับน้องๆ เขาหน่อย

รูปภาพ

รูปภาพ
mykeawja

โพสต์โดย ต่อ tapae inn » พุธ มี.ค. 24, 2010 6:50 pm

#( อย่ากระชาก คึกคัก จน คนข้างๆ ไม่ Happy นะ จารย์ ..............แซวเล่นนะครับ #(
รูปภาพ
mongkonrut@gmail.com ติดต่อ ต่อ 0815301651
ชื่อบัญชี มงคลรัฐ โอจรัสพร ธนาคาร ทหารไทย สาขา ตลาดวโรรส เชียงใหม่ 485 2 08023 5
ต่อ tapae inn

ที่อยู่: ท่าแพอินน์ 164-166 ถ.ท่าแพ ต.ช้างม่อย อ.เมือง เชียงใหม่ 50300

โพสต์โดย BANGKOKmuseum » พุธ มี.ค. 24, 2010 7:20 pm

ต่อ tapae inn เขียน: อย่ากระชาก คึกคัก จน คนข้างๆ ไม่ Happy นะ จารย์ ..............แซวเล่นนะครับ

คราวหน้าจะขอกระชากวัยบ้างค่ะ
เอาให้คุณยุทธเลิกใช้บริการพริตตี้ไปเลย

$% $% $% $% $%
พิพิธภัณฑ์เฉลิมพระนคร (http://www.bangkokmuseum.org)

รูปภาพ
BANGKOKmuseum

โพสต์โดย noneonly » พุธ มี.ค. 24, 2010 11:32 pm

น้องนันท์จะรอดูพี่นุชวันนั้นคะ #(
"อาตมาไม่สามารถทำให้คนทั้งโลกสมหวังได้หรอก เลยทำให้อาตมาต้องเลือกคนบางคนบนโลกให้สมหวังเท่านั้น
เพราะถ้าอาตมามุ่งงหวังที่จะทำให้คนทั้งโลกสมหวัง อาตมาคงผิดหวังกับตัวเองแน่ๆ"
สัมภาษณ์พิเศษ พระมหาวุฒิชัย พระอาจารย์ ว.วชิรเมธี
noneonly

โพสต์โดย joreibor » เสาร์ มี.ค. 27, 2010 9:03 pm

!& ขออนุญาตนำรูปโปสการ์ดสวยๆ
ที่อาจารย์นำมามอบให้สมาชิกโค้กไทยในวันมิตติ้ง มาลงไว้ตรงนี้นะครับ !&

รูปภาพ
joreibor

โพสต์โดย arale » เสาร์ เม.ย. 10, 2010 5:08 pm

mykeawja เขียน:
คุณ arale รับกระปุกออมสินสมโภชกรุง....แหม! ได้ของหายากไปเข้ากรุซะด้วยนะ $!

รูปภาพ

#&

^+ ตามมาขอบพระคุณที่กระทู้นี้อีกครั้งนะครับ..อาจารย์-พี่นุช... !& ..... @(
เอก-AIA เชียงใหม่...081-4725350...You'll Never Walk Alone...

ชื่อบัญชี ธรรมยุท เชยชมศรี เลขที่ 664-235-1910 ธ.ไทยพาณิชย์ สาขา สี่แยกสันกำแพง
arale

ที่อยู่: ธีรยุทธ์ เชยชมศรี..226/30 ม.1 มบ.สิรารมย์ ต.หนองจ๊อม อ.สันทราย จ.เชียงใหม่ 50210

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง Retro Society