ของเล่นสังกะสี เฟือง

ของสะสมอื่นๆ ที่น่าสนใจ พูดคุยได้ที่นี่

ของเล่นสังกะสี เฟือง

โพสต์โดย o_ฉัน เชย » พฤหัสฯ. พ.ค. 07, 2009 8:09 pm

สวัสดีครับ
ไม่รู้ว่าจะตั้งกระทู้ที่ไหน
พอดีผมอยากจะศึกษาการทำของเล่นพวกนี้ครับ
ไม่ว่าจะเป็นสังกะสี ไขลาน ก้อยากทราบว่า
ตัวไขลานข้างในครับ เราสามารถหาซื้อได้ที่ไหนบ้างเหรอครับ
ใครพอจะมีวิธี หรือในคำแนะนำได้มั้งครับ
ขอบคุณครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
o_ฉัน เชย

โพสต์โดย o_anubit » พุธ มิ.ย. 24, 2009 12:20 pm

สวัสดีครับ...คุณเชย เรื่องเฟืองที่ถามหาถ้าเป็นเฟืองเหล็กแกนทองเหลือง ค่อนข้างหายาก ถ้าเป็นเฟืองพลาสติกพอหาได้อยู่ 10 ปีที่แล้วเคยเห็นมีคนเอามาวางขายเป็นกะบะเลย แต่ก็ไม่ใช่ว่าจะใช้ได้เพราะต้องดูเรื่องขนาดและอัตราทดกำลังของเฟืองอีก ....ผมก็กำลังศึกษาเรื่องขั้นตอนและขบวนการผลิตของเล่นสังกะสีอยู่เหมือนกัน ตอนนี้ติดอยู่ที่การพิมพ์สีแบบ Litho ,.ลงบนแผ่นสังกะสี จะสามารถทำด้วยตัวเองได้ไหม...

ปล. พึ่งสมัครสมาชิกใหม่เมื่อวานครับ
o_anubit

โพสต์โดย o_lekpn » พุธ มิ.ย. 24, 2009 3:30 pm

ทำได้เมื่อไหร่ เอามาบอกข่าวกันด้วยนะ อยากรู้เหมือนกันว่าทำไง :-o :-o
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
o_lekpn

ย้อนกลับไปยัง Miscellaneous Board