น้ำ ( ใ จ ) ธ น า ค า ร

ของสะสมอื่นๆ ที่น่าสนใจ พูดคุยได้ที่นี่

น้ำ ( ใ จ ) ธ น า ค า ร

โพสต์โดย sermsoon » พฤหัสฯ. พ.ค. 22, 2008 1:45 pm

ใช้บริการธนาคารพาณิชย์มาก็นานโข เกือบ 50 ปีแล้ว
เชื่อไหม....
ไม่เคยได้รับการหยิบยื่นของชำร่วยจากพนักงานฯ สักครั้ง
อย่าว่าแต่นาฬิกาแขวน ที่เห็นหลากหลายตามตลาดนัดแบกะดิน
แม้แต่ปฏิทินก็เถอะ ล้วนแต่มีคนนอกธนาคารหามาฝาก

จึงเมื่อธนาคารกสิกรไทย ได้ทำ น้ำขวดเล็ก ออกมาวาง
พร้อมซองผ้าเย็นและ ซองบรรจุ Condom ไว้ที่เคาน์เตอร์สลิป
นัยว่าให้ลูกค้หยิบฟรีได้ เมื่อหลายๆ เดือนที่ผ่านมานี้
ผมจึงไม่รั้งรอที่จะกระมิดกระเมี้ยนหยิบมาเก็บสะสมได้ 3 ชุด
ค่อยๆ หยิบครั้งละชุดนะครับ กลัวพนักงานแกจะดุเอาว่างก

และเมื่อมีโอกาสเข้าธนาคารทหารไทย เมื่อต้นเดือนก่อน
เห็นวาง น้ำขวดเล็ก อยู่บนโต๊ะทำงานพนักงานท่านหนึ่ง
คิดว่าคงพ้นเวลาแจกไปแล้ว ความอยากได้ก็หน้าด้านออกปากขอ
จึงได้มาอีก 2 ขวด เอามาวางเข้าคู่กับของกสิกรไทย สวยดีแฮะ

จนเมื่อวันอาทิตย์ที่ 11 ไปงาน Money Expo ที่ศูนย์ฯ สิริกิติ์
เห็นมีอีกหลายธนาคารทำ น้ำขวดเล็ก เป็นของชำร่วยเหมือนกัน
ความที่เป็นงานวันสุดท้าย คนแน่น และมีธุระจำเป็นหลายอย่าง
ทำให้ไม่มีเวลาสำรวจทุกบู๊ธทุกธนาคาร จึงได้มาเท่าที่เห็นจะจะ
จาก 3 ธนาคาร หน้าด้านขอได้แห่งละ 2 ขวด เผื่อเอาไว้แลกกัน

สรุปแล้วตอนนี้มี 5 ธนาคาร อย่างละ 2 ขวด กสิกรมี 4 ขวด
ใครมีที่ผมยังไม่มี ช่วยบอกด้วยว่าเป็นธนาคารอะไร
หรือหากว่าใครพอมีซ้ำ อยากแลกกับผม ก็ยินดีนะครับ
แต่ขอเป็น ขวดขนาดเล็ก เท่านั้น จะได้เข้าดูแล้วชุดกัน

รูปภาพ
รูปภาพ รูปภาพ
ถึงไม่มั่งไม่มี ก็ควรจะมีมั่ง
มีมั่งไม่มีมั่ง ยังดีกว่าไม่มีเอาเสียเลย
อายุบวร
ภาพประจำตัวสมาชิก
sermsoon

โพสต์โดย o_โค้ก โคราช » พฤหัสฯ. พ.ค. 22, 2008 1:50 pm

:-) ผมเคยเห็นแต่ของกสิกรนะ เพิ่งรู้ว่าธนาคารอื่นก็มี :-)
cokekorat@hotmail.com เมืองหญิงกล้า ผ้าไหมดี หมี่โคราช ปราสาทหิน ดินด่านเกวียน cokekorat@yahoo.co.th
รูปภาพ
o_โค้ก โคราช

โพสต์โดย o_PAO » พฤหัสฯ. พ.ค. 22, 2008 2:08 pm

ร้านที่ผมสั่งของอยู่ เขาก็ชอบของจากธนาคารครับ แต่ตานี่ไม่ได้หยิบน้ำ
แกหยิบกระดาษที่เอาไว้เขียนเวลาจะฝากเงิน ถอนเงินน่ะครับ หยิบทีเป็นปึก

เวลาเขียนบิลให้ลูกค้า แกก็เอากระดาษนี่แหละมาตัดครึ่ง แล้วเขียนรายการของไว้ด้านหลัง
ซื้อของกับแกมาประมาณสิบปี ได้บิลแบบนี้มาตลอด
รูปภาพ
o_PAO

โพสต์โดย sermsoon » พฤหัสฯ. พ.ค. 22, 2008 2:17 pm

เปิดกระทู้เสร็จ เพิ่งเห็นว่าคุณเล็กเคยเปิดไว้แล้วตั้งแต่ปีก่อน
และได้น้ำของกสิกรไทยที่ว่า มาตั้งแต่ July 2007 แน่ะ
ผมเป็นลูกค้ากสิกรมาตลอด เดือนนึงเดินเข้ากว่าสิบครั้ง
เพิ่งเห็นวางแจกเมื่อไม่เกิน 2 เดือนมานี้เอง
และไม่ได้คิดว่าแบ๊งค์อื่นจะทำแจก ได้แต่หวังอยากให้มี

ใครมี Power แบ๊งค์ไหน (มีเงินฝากสัก 10 ล้านน่าจะใช้ได้)
ช่วยเชียร์ให้ทำออกมาวางให้ครบๆ สักหน่อยเหอะ

เพื่อนผมคนนึงเป็นพรีเซ็นเต้อร์ธนาคารไทยพาณิชย์
ชุดที่ออกอากาศปัจจุบัน "คนแก่เนี่ย เปลี่ยนนิสัยลำบาก....."
"มี้ทติ้งคราวหน้า จะชวนเพื่อนร่วมรุ่นมาใช้ไทยพาณิชย์กันให้หมด"
แกคงมีพาวเว่อร์อยู่หรอก แต่ SCB ก็ออกน้ำขวดเล็กมาแล้ว
จึงคิดว่าใช้ประโยชน์อันใดจากแกบ่มิได้กระมังนะครับ

:-D
มีมั่งไม่มีมั่ง ยังดีกว่าไม่มีเอาเสียเลย
อายุบวร
sermsoon

โพสต์โดย ("\(*-*)/") » พฤหัสฯ. พ.ค. 22, 2008 7:48 pm

พี่เสริมไม่สนใจสะสมตู้ ATM ของธนาคารต่างๆ บ้างหรือครับ???
ถ้าชอบ เดี๋ยวผมเอาเชือกผูกตู้กับกระบะผม แล้วถอนออกมาทั้งยวงให้ :lol: :lol: :lol:
เอาแบงค์ไหนก่อนดีน้า :) :) :)
<B>"ถ้าแผ่นดินแรกที่ตั้งไข่ย่ำ เป็นผืนเดียวกับแผ่นดินสุดท้ายที่ดินกลบหน้า...จงกตัญญูต่อแผ่นดินเกิด"</B>
รูปภาพ
("\(*-*)/")

ที่อยู่: พิพิธภัณฑ์เครื่องเล่นกระบอกเสียงและหีบเสียงไทย (www.talkingmachine.org)

โพสต์โดย sermsoon » พฤหัสฯ. พ.ค. 22, 2008 7:55 pm

เอาแบ๊งค์ที่อาจารย์ฝาก 10 ล้านก่อนก็แล้วกัน
มีอะไรจะได้ประกันหรือเคลียร์กันง่ายหน่อย

อายุบวร
sermsoon

โพสต์โดย ("\(*-*)/") » พฤหัสฯ. พ.ค. 22, 2008 8:00 pm

sermsoon เขียน:เอาแบ๊งค์ที่อาจารย์ฝาก 10 ล้านก่อนก็แล้วกัน
มีอะไรจะได้ประกันหรือเคลียร์กันง่ายหน่อย

สาธุ สาธุ สาธุ :D :D :D :D :D
ถ้าวันใดมี 10 ล้านจริงอย่างที่พี่เสริมให้พร
ผมจะทำขวดน้ำรูปหน้าพี่เสริมพร้อมลายเซนต์แจกทุกแบงค์ที่ขวางหน้าเลยครับท่าน :lol:
<B>"ถ้าแผ่นดินแรกที่ตั้งไข่ย่ำ เป็นผืนเดียวกับแผ่นดินสุดท้ายที่ดินกลบหน้า...จงกตัญญูต่อแผ่นดินเกิด"</B>
รูปภาพ
("\(*-*)/")

ที่อยู่: พิพิธภัณฑ์เครื่องเล่นกระบอกเสียงและหีบเสียงไทย (www.talkingmachine.org)

โพสต์โดย sermsoon » พฤหัสฯ. พ.ค. 22, 2008 8:02 pm

แต่ตอนนี้ผมมีตู้นึงแล้ว
ไม่เสี่ยงคุกด้วย

:)

รูปภาพ
อายุบวร
sermsoon

โพสต์โดย sermsoon » พฤหัสฯ. พ.ค. 22, 2008 8:03 pm

และกะลังจะหาร้านทำเบบี้เฟซ ไว้ถ่ายรูปปะขวดน้ำ

:lol:
อายุบวร
sermsoon

โพสต์โดย ("\(*-*)/") » ศุกร์ พ.ค. 23, 2008 4:07 pm

sermsoon เขียน:และกะลังจะหาร้านทำเบบี้เฟซ ไว้ถ่ายรูปปะขวดน้ำ

:lol:

ถ้างั้น ช่วงที่พี่เสริมไปทำเบบี้เฟซ ผมก็จะเริ่มลุยหาเงินฝากแบงค์ให้ครบ 10 ล้าน รูปภาพ

อย่าคิดว่าจะชนะง่ายๆ นะคร้าบพี่เสริม ฮ่า ฮ่า ฮ่า (ต้องหัวเราะข่มขวัญ) :lol:

ถึงแม้หาเงิน 10 ล้านจะไม่ง่าย แต่หน้าเด้งก็ใช่ว่าจะง่ายนะครับ รูปภาพ

ปล. ห้ามใช้สารบอแรคฉีดเข้าหน้านะครับ ฮ่า ฮ่า ฮ่า ;)
รูปภาพ
("\(*-*)/")

โพสต์โดย notest » อังคาร พ.ค. 27, 2008 1:20 am

("\(*-*)/") เขียน:พี่เสริมไม่สนใจสะสมตู้ ATM ของธนาคารต่างๆ บ้างหรือครับ???
ถ้าชอบ เดี๋ยวผมเอาเชือกผูกตู้กับกระบะผม แล้วถอนออกมาทั้งยวงให้ :lol: :lol: :lol:

เอาจริงหรือเปล่าครับ ถ้าเก็บแต่ตู้ เงินที่ติดมาผมขอละกันครับ :)
กิตติศักดิ์ วงศ์พุทธรังสี
ธ.กรุงเทพ 235-069-5835
ธ.ไทยพาณิชย์ 237-204-7269

เบอร์โทร. 084-148-1547 จืด
notest

โพสต์โดย o_โค้ก โคราช » อังคาร พ.ค. 27, 2008 1:46 am

notest เขียน:
("\(*-*)/") เขียน:พี่เสริมไม่สนใจสะสมตู้ ATM ของธนาคารต่างๆ บ้างหรือครับ???

เอาจริงหรือเปล่าครับ ถ้าเก็บแต่ตู้ เงินที่ติดมาผมขอละกันครับ :)

:o แบ่งกันบ้างก็ได้นะ :o
cokekorat@hotmail.com เมืองหญิงกล้า ผ้าไหมดี หมี่โคราช ปราสาทหิน ดินด่านเกวียน cokekorat@yahoo.co.th
รูปภาพ
o_โค้ก โคราช

โพสต์โดย o_lekpn » อังคาร พ.ค. 27, 2008 11:30 am

พี่ผมก็ไปมาครับ งานมันนี่เอ็กซ์โป เลยเก็บขวดน้ำมาฝากผมด้วย เอาที่ไม่เหมือนกะอาเสริมนะครับ :grin: :grin:

รูปภาพ
รูปภาพ
o_lekpn

โพสต์โดย o_lekpn » อังคาร พ.ค. 27, 2008 11:33 am

ช่วงนี้หลายหน่วยงานทำขวดน้ำแจกฟรีเยอะเหมือนกัน :-o :-o

แต่อันนี้ต้องเติมน้ำมัน ป.ต.ท. 1,000 บาท จ่ายด้วยบัตรกสิกรครับ :-o :-o

รูปภาพ

เทียบกับขวดเล็กที่แจกฟรี

รูปภาพ

ส่วนชุดนี้ ต้องขอบคุณพี่หรั่งครับ ที่เอามาฝาก :smile: :smile:

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
o_lekpn

โพสต์โดย o_EAK » อังคาร พ.ค. 27, 2008 11:39 am

3 แบงค์ แบงค์ละ....ล้าน :eek:
รูปภาพ
รูปภาพ
o_EAK

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Miscellaneous Board