ปี พ.ศ. ในหนังสือสมสมภาพ นักฟุตบอลไทยลีค 2011 ผิด สังเกตไหม

คอบอล คอโค้ก คอเดียวกัน

ปี พ.ศ. ในหนังสือสมสมภาพ นักฟุตบอลไทยลีค 2011 ผิด สังเกตไหม

โพสต์โดย prasongn » อังคาร พ.ค. 10, 2011 8:39 pm

จากการตรวจสอบ ประวัติสโมสรต่างๆ ในหนังสือสะสมภาพ นักฟุตบอลไทยลีค ปี 2011 ทุกท่านสังเกตุไหมครับว่า ทีม 3 ทีม ที่ก้าวขึ้นมาจาก ดี 1 จะเป็น ขึ้นมาปี 2510 ทั้งหมด ซึ่งขณะนั้น ยังไม่มีฟุตบอลไทยลีคเกิดขึ้นเลย และนักเตะทุกคน ยังไม่เกิดเลยด้วยซ้ำ ไม่ทราบทีมงานหนังสือ ผู้ผลิต จะสังเกตหรือไม่ครับผม
prasongn

Re: ปี พ.ศ. ในหนังสือสมสมภาพ นักฟุตบอลไทยลีค 2011 ผิด สังเกต

โพสต์โดย cokeyuth » อาทิตย์ มิ.ย. 05, 2011 10:26 am

prasongn เขียน:จากการตรวจสอบ ประวัติสโมสรต่างๆ ในหนังสือสะสมภาพ นักฟุตบอลไทยลีค ปี 2011 ทุกท่านสังเกตุไหมครับว่า ทีม 3 ทีม ที่ก้าวขึ้นมาจาก ดี 1 จะเป็น ขึ้นมาปี 2510 ทั้งหมด ซึ่งขณะนั้น ยังไม่มีฟุตบอลไทยลีคเกิดขึ้นเลย และนักเตะทุกคน ยังไม่เกิดเลยด้วยซ้ำ ไม่ทราบทีมงานหนังสือ ผู้ผลิต จะสังเกตหรือไม่ครับผม

เพิ่งได้เปิดมาอ่านกระทู้นี้ ขอบคุณ จขกท.
เขาผิดจริงๆ ผมว่า เขาต้องการจะบอกว่า ปี ค.ศ. 2010
แต่คนพิสูจน์อักษรคงไม่ใช่แฟนบอล แก้มาเป็น พ.ศ. เลข 2010 เลยเปลี่ยนเป็น 2510

ข้อมูลนี้ใครๆก็มองข้าม มองเบอร์สติ๊กเกอร์อย่างเดียว
เมื่อไหร่จะครบ ไม่ไหร่จะครบ....
เวปไซต์ ไม่ใช่เลขคณิตคิดในใจ คลิ๊กบอกกันหน่อย
แสดงออกสักนิด เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้ครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
cokeyuth
THE REAL THING
THE REAL THING

ย้อนกลับไปยัง Football & All Sports