ฟุตบอลไทยพรีเมียร์ลีก 2011 เริ่มแล้ว

คอบอล คอโค้ก คอเดียวกัน

Re: ฟุตบอลไทยพรีเมียร์ลีก 2011 เริ่มแล้ว

โพสต์โดย cokeyuth » พฤหัสฯ. มี.ค. 24, 2011 8:09 am

รวบรวมบรรยากาศหลั่นล๊า หน้าสนามสระบุรี....20/3/54
แอบหยิบยืมมาจากหลายๆเวปนะครับ
!& ขอขอบคุณเจ้าของภาพทุกท่าน... !&

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
เวปไซต์ ไม่ใช่เลขคณิตคิดในใจ คลิ๊กบอกกันหน่อย
แสดงออกสักนิด เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้ครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
cokeyuth
THE REAL THING

Re: ฟุตบอลไทยพรีเมียร์ลีก 2011 เริ่มแล้ว

โพสต์โดย cokeyuth » พฤหัสฯ. มี.ค. 24, 2011 8:14 am

รวบรวมบรรยากาศระดมทุนช่วยผู้ประสบภัยสึนามิ ในหลายๆสนาม....
แอบหยิบยืมมาจากหลายๆเวปนะครับ
!& ขอขอบคุณเจ้าของภาพทุกท่าน... !&

สนามบางมด กับ สาวๆ บางกอก FC

รูปภาพ

ราชันโคขาว....ลำพูน

รูปภาพ

สนามเหย้าพยัคฆ์ล้านนา ที่เชียงใหม่

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
เวปไซต์ ไม่ใช่เลขคณิตคิดในใจ คลิ๊กบอกกันหน่อย
แสดงออกสักนิด เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้ครับ
cokeyuth

โพสต์โดย cokeyuth » พฤหัสฯ. มี.ค. 24, 2011 8:26 am

19 มีนาคม 2554 ที่สมุทรสงคราม นัด ปลาทูแม่กลอง vs บีอีซีเทโร ศาสน
ผู้รักษาประตูสมุทรสงคราม โนกูชิ ปินโต (ในภาพ) กับ โนบูยูกิ ไซเซน ทีมบีอีซีเทโร
รับมอบเงินบริจาคและค่าบัตรผ่านประตูของนัดนี้ ไปส่งมอบให้ผู้ประสบภัยที่ญี่ปุ่น
เป็นเงินทั้งสิ้น 138,769 บาท

รูปภาพ
cokeyuth

โพสต์โดย cokeyuth » พฤหัสฯ. มี.ค. 24, 2011 8:37 am

ข้อความจาก คูชิดะ นักฟุตบอลของ ชลบุรี FC
ฝากความห่วงใยถึงชาวญี่ปุ่น

"ตอนนี้ผมค้าแข้งฟุตบอลอยู่ที่ประเทศไทย แม้ว่าที่ประเทศญี่ปุ่นกำลังเผชิญสถานการณ์เช่นนี้
แต่ไทยลีกกำลังมีแม็ทช์การแข่งขัน ผมจึงลงเล่นด้วยสภาพจิตใจที่ยากเกินอธิบายในฐานะคนญี่ปุ่นคนหนึ่ง
ในสถานการณ์เช่นนี้ ผมคิดว่าถ้าตัวผมมีสิ่งใดที่สามารถทำได้ แม้ว่าจะเป็นเพียงสิ่งเล็กน้อยก็ตาม
ผมก็อยากจะส่งข้อความนี้ไปถึงทั่วบริเวณที่ประสบเหตุภัยพิบัตินั้น

นอกจากนี้ผมคิดว่ามีคนไทยจำนวนไม่น้อยที่เดินทางไปทำงานและศึกษาต่อที่ประเทศญี่ปุ่น
แม้ว่าตัวผมเองจะไม่ใช่นักฟุตบอลที่มีชื่อเสียงอะไรมาก ซึ่งอาจจะไม่มีใครรู้จักผม
แต่ถ้าพูดถึงสโมสรชลบุรี เอฟซี แล้ว ผมเชื่อว่าคนไทยส่วนใหญ่น่าจะรู้จัก
ดังนั้นข้อความนี้จึงไม่ใช่เพียงข้อความส่วนตัวของผมเอง แต่ผมอยากจะถือว่าเป็นข้อความจากสโมสรชลบุรี เอฟซี

ผมหวังเป็นอย่างยิ่งว่าประเทศญี่ปุ่นจะได้รับการฟื้นฟูอย่างรวดเร็ว
และก็หวังเหลือเกินว่าชีวิตของผู้คนจำนวนมากจะได้รับความช่วยเหลือ
แม้ว่าจะช่วยเพิ่มมาได้อีกเพียงคนเดียวก็ตาม

สู้สุดใจ ! !"

ที่มา:
http://blog.goo.ne.jp/kuti-kuti
http://www.chonburifc.net/site/webboard ... pid=154304

รูปภาพ
cokeyuth

โพสต์โดย cokeyuth » ศุกร์ มี.ค. 25, 2011 4:07 am

นักฟุตบอลญี่ปุ่นในเมืองไทย พร้อมใจกันมอบเสื้อแข่ง
นำไปประมูล หารายได้ช่วยผู้ประสบภัยสึนามิที่ ญี่ปุ่น

รายละเอียด อยู่ที่นี่ครับ...

http://www.thailandsusu.com/webboard/in ... c=162175.0

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
cokeyuth

โพสต์โดย cokeyuth » ศุกร์ มี.ค. 25, 2011 9:09 am

โคชิ จุน ประตู ทบ.

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
cokeyuth

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง Football & All Sports