แนะนำเว็ปสำหรับขายเหรียญกษาปครับ

เหรียญ ธนบัตร หนังสือใหม่ และบัตรต่างๆ

แนะนำเว็ปสำหรับขายเหรียญกษาปครับ

โพสต์โดย magicman » เสาร์ ม.ค. 24, 2009 6:52 pm

ก่อนอื่นขอออกตัวก่อนเลยครับว่าไม่มีส่วนได้ส่วนเสีย แค่เป็นคนนึงที่ชอบสะสมเหรียญครับ และเพิ่งสะสมไม่นาน พอเริ่มๆหาข้อมูลก็พบว่าไม่ค่อยมีที่ๆจะซื้อเหรียญกษาป จากเน๊ตเท่าไรมีแค่pramool.com ที่ได้รับความนิยม ผมเลยอยากจะแนะนำอีกเวปครับwww.shopping.co.th ครับเป็นเวปลูกๆของebayเลยครับ sanookซื้อลิขสิทธมา เลยอยากจะแนะนำให้ลองเอาไปขายในนั้นดูครับ เพราะมีขายอยู่ไม่กี่รายเลยครับ อีกทั้งปัจจุบันยังฟาซื้อยากครับใครสนใจลองเอาไปขายดูน้าครับ
เผื่อผมจาอุดหนุนๆ :-)
ภาพประจำตัวสมาชิก
magicman

โพสต์โดย ("\(*-*)/") » อังคาร ม.ค. 27, 2009 11:18 am

นักสะสมเหรียญจะไม่ค่อยนิยมซื้อผ่านทางเน็ตครับ เพราะว่าวิเคราะห์เกรดหรือสภาพเหรียญยาก บางทีผู้ขายถ่ายแบบหลบรายละเอียด แต่จริงๆ แล้วหน้าเหรียญงี้ริ้วรอยเพียบ
ยกเว้นผู้ขายในอีเบย์บางรายที่อยู่มานานหรือพูดง่ายๆ ว่าตัวจริง พวกนี้จะระบุเกรดเหรียญได้ตรง ไม่โมเมหรือสร้างภาพครับ
เหรียญบางเหรียญหายากก็จริงแต่ถ้าขอบมีตำหนิ แต่ไม่ได้ถ่ายมาให้ดูตอนขาย ราคาจริงก็วูบครับ ดังนั้น...ถ้าเป็นเหรียญตัวติด ไปดูกับตาดีกว่าครับ
<B>"ถ้าแผ่นดินแรกที่ตั้งไข่ย่ำ เป็นผืนเดียวกับแผ่นดินสุดท้ายที่ดินกลบหน้า...จงกตัญญูต่อแผ่นดินเกิด"</B>
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
("\(*-*)/")

ที่อยู่: พิพิธภัณฑ์เครื่องเล่นกระบอกเสียงและหีบเสียงไทย (www.talkingmachine.org)

ย้อนกลับไปยัง Coin Bank-Note Books & Card