เหรียญบาทรุ่นเหล่านี้ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

เหรียญ ธนบัตร หนังสือใหม่ และบัตรต่างๆ

โพสต์โดย pkkmmm » พฤหัสฯ. ก.พ. 14, 2008 5:59 pm

Woody เขียน:ภู่สั้น ภู่ยาว ในเวป pramool มีคนมาปล่อยบ่อยครับ ราคาน่าจะอยู่หลักร้อย ครับ ปกติผมก็เก็บเหรียญแต่เหรียญ ภู่สั้นนี้ยังไม่มี สักวันคงได้ละครับ
:-) :-) :-)

ช่วงนี้มีเอามาปล่อยเยอะครับ รีบเก็บนะครับเพราะไม่แน่ใจว่าจะมีมาปล่อยอีกไหม มันไม่มีคนเอามาปล่อยนานแล้วครับ เพิ่งเอามาปล่อยกันนี่แหละครับ เขาขายคู่หนึ่งก็ประมาณ 100 บาทครับ ขายเป็นคู่ครับ :smile:
ภาพประจำตัวสมาชิก
pkkmmm

โพสต์โดย o_น้ำมะเน็ด » ศุกร์ ก.พ. 15, 2008 7:43 am

pkkmmm เขียน:
น้ำมะเน็ด เขียน:เยี่ยมมากๆ :smile: เพิ่งจะรู้ว่ามีสองแบบ

ครับผม ยินดีครับ ผมสะสมมาได้สักพักแล้วครับ แต่เพิ่งมาเจอเว็บนี้ครับ ฝากตัวด้วยครับ :?

ยินดีต้อนรับค่ะ 8) มีอะไรใหม่ๆแปลกๆก็เอามาอวดกันบ้างนะคะ

ไม่ทราบว่าเจอเวปนี้ได้ไงคะ
คนที่ปราศจากความรักในการสะสมย่อมมีเพียงชีวิตเดียว
ต่างจากคนที่รักการสะสมซึ่งมีสองชีวิต เพราะเขาใช้ชีวิตพร้อมกันไปใน"โลกสองโลก"

ที่มา:หนังสือเครื่องเสียงโบราณตำนานแห่งศาสตร์และศิลป์
o_น้ำมะเน็ด

โพสต์โดย pkkmmm » ศุกร์ ก.พ. 15, 2008 1:12 pm

น้ำมะเน็ด เขียน:
pkkmmm เขียน:
น้ำมะเน็ด เขียน:เยี่ยมมากๆ :smile: เพิ่งจะรู้ว่ามีสองแบบ

ครับผม ยินดีครับ ผมสะสมมาได้สักพักแล้วครับ แต่เพิ่งมาเจอเว็บนี้ครับ ฝากตัวด้วยครับ :?

ยินดีต้อนรับค่ะ 8) มีอะไรใหม่ๆแปลกๆก็เอามาอวดกันบ้างนะคะ

ไม่ทราบว่าเจอเวปนี้ได้ไงคะ

ครับผม ผม ภู ครับ ยังไม่มีเวลา+กล้องดิจิตอล เพื่อถ่ายภาพครับ เดี๋ยวลองสักพัก จะทยอยเอามาให้ชมครับผม

ผมเจอเว็บนี้โดยบังเอิญครับ ค้นหาในกูเกิล โดยคำค้นที่เกี่ยวกับเหรียญกษาปณ์นี่แหละครับ จำไม่ได้จริงๆ คือกำลังหาข้อมูลเหรียญน่ะครับ พอดีกูเกิลมันแสดงหน้าของกะทู้ในเว็บนี้มาให้พอดี ก็เลยแวะมาพักพิง ทักทาย และให้ความรู้บ้าง(ถ้าเป็นเรื่องที่รู้) ฝากตัวด้วยนะครับ

ถ้าจำไม่ผิดคุณน้ำมะเน็ดนี่ชื่อเล่นว่า ดวง หรอืเปล่าครับ เห็นเขาเรียกกันอย่างนั้น ในกะทู้อื่นๆน่ะ :D
pkkmmm

โพสต์โดย boonlertbb03 » จันทร์ พ.ค. 19, 2008 7:54 pm

ไม่ว่าเหรียญหรือแบงก์ ถ้ามีซ้ำๆ หรือมาก หรือไม่ยากเก็บต่อแล้ว ลองเอามาดูนะครับ ผมรับซื้อ เรื่องราคาขึ้นอยู่กับสภาพ สนใจลองติดต่อ บุนเลิศฐ์เหรียญกษาปณ์ โทร.(081) 651-1109 อยู่ ดีเดย์มาร์เก็ต ชั้น 3 เสรีเซ็ยเตอร์ ใกล้ซีคอนสแควร์ ครับ
boonlertbb03

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง Coin Bank-Note Books & Card