เหรียญดอกบัว ร.3 Proff กะลังประมูลครับ ใครมีกำลังขอแรงครับ

เหรียญ ธนบัตร หนังสือใหม่ และบัตรต่างๆ

เหรียญดอกบัว ร.3 Proff กะลังประมูลครับ ใครมีกำลังขอแรงครับ

โพสต์โดย junior001 » เสาร์ พ.ค. 26, 2007 2:53 am

อยากให้มาอยู่บ้านเรา

ตอนแรกประมูลที่500 ก็ว่าจะสอย เหมือนกัน ประมูลจบวันที่1มิ.ย.
แค่วันแรกอยู่ที่ ประมาณ 2500-3000 เหรียญครับ(รวมค่าใช้จ่าย ราวๆนั้น)
อยากป่าวประกาศให้คนที่มีแรงและรักเหรียญ...ช่วยนำกลับมาทีครับ...
สำหรับผม ได้แต่นั่งดู....แค่นั้น
(ถ้าผมจะลงLink ขออนุญาตินะครับ) ด้วยความเคารพ
ที่นี่ครับ
http://coins.ha.com/common/search_items ... ome_search
ขอแสดงความนับถือ

มีเหรียญอื่นๆด้วยนะครับ...โชคดีและขอบคุณ

ราคาประเมินเหรียญนี้ ที่500,000 หรือ 1,000,000 นี่แหละครับ(คิดว่าทุกท่านคงทราบ)
(ข้อมูลจากที่ไหนสักแห่งนี่แหละครับ เข้าใจว่า จากเจ้าของหนังสือ เหรียญกษาปณ์กับคนรุ่นใหม่***มิได้มีเจตนาจะโปรโมทหนังสือ****
ผมเองไม่มีความสามารถพอที่จะนำกลับมา
ผมพึ่งเริ่มสะสม ไม่ถึงปีครับ....อาชีพ พ่อค้าตลาดนัด ขายของไปวันๆ..วันไหนหยุด...คือ...ไม่ได้ตังค์

ลองเข้าไปดู Profile company ของที่ Link มานะครับ
เห็นแล้ว บอกตรงๆ นะครับ ......ใจหาย ครับ

ผมไม่รู้นะ....ใครคิดไง
เพียงแค่อยากให้รับรู้ว่า...ผมอยากให้เหรียญ ... กลับบ้าน
ถึงแม้.....จะได้ไม่หมด............ทุกเหรียญ...

จะอยู่ในมือใครก็ช่าง....ขอให้อยู่บนผืนแผ่นดินไทย

ในที่..ที่เขา.....เคยจากไป
แค่นี้...ครับ

ขอบคุณในความอบอุ่น
น้องใหม่...ครับ
junior001

Re: เหรียญดอกบัว ร.3 Proff กะลังประมูลครับ ใครมีกำลังขอแรงคร

โพสต์โดย o_น้ำมะเน็ด » เสาร์ พ.ค. 26, 2007 7:43 am

junior001 เขียน:ผมไม่รู้นะ....ใครคิดไง
เพียงแค่อยากให้รับรู้ว่า...ผมอยากให้เหรียญ ... กลับบ้าน
ถึงแม้.....จะได้ไม่หมด............ทุกเหรียญ...

จะอยู่ในมือใครก็ช่าง....ขอให้อยู่บนผืนแผ่นดินไทย

คิดอย่างนี้ซึ้งใจจริงๆ 8)

บางเหรียญที่ราคาสูงๆ แนะนำว่าหาเซียนช่วยดูก่อนตัดสินใจ

จะได้นำของมีคุณค่ากลับบ้านค่ะ 8)
คนที่ปราศจากความรักในการสะสมย่อมมีเพียงชีวิตเดียว
ต่างจากคนที่รักการสะสมซึ่งมีสองชีวิต เพราะเขาใช้ชีวิตพร้อมกันไปใน"โลกสองโลก"

ที่มา:หนังสือเครื่องเสียงโบราณตำนานแห่งศาสตร์และศิลป์
ภาพประจำตัวสมาชิก
o_น้ำมะเน็ด

Re: เหรียญดอกบัว ร.3 Proff กะลังประมูลครับ ใครมีกำลังขอแรงคร

โพสต์โดย ("\(*-*)/") » เสาร์ พ.ค. 26, 2007 10:11 am

junior001 เขียน:อยากให้มาอยู่บ้านเรา
ผมไม่รู้นะ....ใครคิดไง

จิตวิญญาณ ความคิดอย่างนี้ สมแล้วที่เกิดบนแผ่นดินสยาม ไม่เสียชาติเกิด
คนที่คิดดีต่อแผ่นดิน ผมเชื่อว่าแผ่นดินคุ้มครองครับ

สำหรับผมอยากให้เหรียญกลับบ้าน แต่บุญไม่ถึงครับ
ในชีวิตผม ผมประมูลกระบอกเสียง Edison เพลง siamese patrol อายุ 100 ปี เป็นเพลงรับเสด็จรัชกาลที่ 5 ที่เยอรมัน ก็กระอักเลือดแล้ว แต่กระบอกนี้ซึ่งเป็นเพลงสำหรับพระองค์ท่านก็ได้กลับบ้าน

ท่านใดมีบุญและอยากเก็บประวัติศาสตร์แบบ "ตัวเป็นๆ" ไม่ใช่อ่านจากหนังสือ

ช่วยประมุลเหรียญนี้กลับมาเถอะครับ
<B>"ถ้าแผ่นดินแรกที่ตั้งไข่ย่ำ เป็นผืนเดียวกับแผ่นดินสุดท้ายที่ดินกลบหน้า...จงกตัญญูต่อแผ่นดินเกิด"</B>
รูปภาพ
("\(*-*)/")

ที่อยู่: พิพิธภัณฑ์เครื่องเล่นกระบอกเสียงและหีบเสียงไทย (www.talkingmachine.org)

โพสต์โดย gecco » เสาร์ มิ.ย. 02, 2007 12:21 pm

คุณเห็นคนที่ประมูลได้ไม๊? $4,312.50 w/Buyer's Premium

คนที่ประมูลได้อยู่ที่นี่แล้ว เล่นเองเหงือตกเหมือนกัน สัญญาว่าจะเอากลับเมืองไทย แต่คงต้องเอาไปปล่อยที่เมืองไทยล่ะ แพงเหลือเกินเก็บไม่ไหว
gecco

โพสต์โดย o_PAO » เสาร์ มิ.ย. 02, 2007 10:20 pm

ขอคารวะครับ :smile: :smile: :smile:
o_PAO

โพสต์โดย love_Heineken » อาทิตย์ มิ.ย. 03, 2007 1:21 am

เอามาปล่อยที่เมืองไทย แล้วฝรั่งซื้อแล้วนำออกไปอีกหล่ะครับ เหรียญนี้ก้อออกไปอีกสิครับ ด้วยความเคารพนะครับ :(
"เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือหลังคายังมีขี้นก"
hong_sugar@hotmail.com 086-5332599
love_Heineken

โพสต์โดย o_lekpn » อาทิตย์ มิ.ย. 03, 2007 2:05 pm

ขอให้โชคดี ขายได้นะครับ :smile:
รูปภาพ
o_lekpn

โพสต์โดย junior001 » อาทิตย์ มิ.ย. 03, 2007 5:57 pm

ยินดีด้วยครับ

ส่วนผมเองตอนนี้ ต้องหลบครับ
โดนไปเยอะ...
เก้ๆ ท้างน้าน
คงต้องนอนเลียแผลใจไปอีกนาน...ครับ

ขอบคุณ
.....
น้องใหม่...ครับ
junior001

ย้อนกลับไปยัง Coin Bank-Note Books & Card