บางเวลาที่ "ของรัก" ถูกละเลย

Photo Gallery เห็นสัญญลักษณ์โค้กที่ไหน ถ่ายมาโชว์กันได้เต็มที่

โพสต์โดย o_PAO » อังคาร มิ.ย. 30, 2009 10:41 am

ลูกงูหลาม ยาวประมาณ 1 เมตร มาเกาะต้นไม้ที่บ้าน เรียกคนมาดูกันทั้งบ้านแล้วก็ปล่อยไว้ยังงั๊น พอเริ่มมืดมันก็เลื้อยหายไป

รูปภาพ
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
o_PAO

โพสต์โดย o_copy » อังคาร มิ.ย. 30, 2009 10:52 am

รูปภาพ

เคยถ่ายรูปแนวนี้ไว้เยอะเหมือน ไม่รู้เก็บไฟล์ไว้ที่ไหน พอดีเจอแนวที่ใช่แนวที่ชอบซะก่อน :eek:

ถ่ายรูปสวยนะคับ :smile:
เนื้อคู่ ฉันยังไม่เกิด งั้นตอนนี้ขอจี๊ดก่อนน่ะ
o_copy

Re: บางเวลาที่ "ของรัก" ถูกละเลย

โพสต์โดย o_showgoon » อังคาร มิ.ย. 30, 2009 11:24 am

[quote="tui"][color=red][size=18] ในบางเวลของรักก็ถูกละเลย ด้วยเหตุผลอะไรก็แล้วแต่ในความเป็นจริงเพียงแค่อยากหามุมมองที่แตกต่าง หาใช่มีเหตุที่จะทำร้ายจิตใจทำร้ายคนหัวใจเดียวกัน

เห็นด้วยครับ...บางคนมีของหายากแต่กลับทำเหมือนมันเป็นของไร้ค่า..... :sad:
o_showgoon

โพสต์โดย o_TeeBenzRongnok » อังคาร มิ.ย. 30, 2009 12:01 pm

พูดถึงหิ่งห้อยนะครับ ผมไปเจอตัวเป็นๆ อยู่ในขันมาแล้วครับ
ตอนที่ผมอยู่เมืองคอนเมื่อปิดเทอมใหญ่ที่ผ่านมา จะอาบน้ำเพื่อไปเล่นเป้งด๊อก :-D (อยากได้ตังค์ง่ะ)
ก็เลยอาบน้ำขัดสีฉวีวรรณให้เรี่ยมเร้เสียเลย พอตักไปขันแรกปุ๊บ
ไอ้หยา! :shock:
หิ่งห้อยอยู่ในขันได้ยังไง :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
จัดการเรียกญาติโกโหติกาไปปล่อยหิ่งห้อยเสียเลย ที่เหลือนะครับ
ผมก็จัดการเสร็จเรียบร้อย :grin:
แต่งตัว เตรียมทรัพย์สินที่ผมเก็บมา เอาไปปล่อยกับสลาก ป๊อกเด้ง
ถ้าป๊อกเด้งส่วนใหญ่ดวงดีได้เงิน แต่ถ้าสลากอย่าหวังเลยครับ
เพราะที่ผมจับได้ส่วนใหญ่ "ดวงจู๋" คร้าบ~ :-? :-? :-? :-D :-D
มีเว็บไซต์ใหม่แล้วครับ
http://teebenzrongnok.exteen.com
เริ่มเปิดอย่างเป็นทางการ 12 กันยายนนี้
อย่าลืมนะครับ
o_TeeBenzRongnok

ที่อยู่: ร้านโรงนก 19/41 หมู่บ้านปรางทอง ถ. ขวาง ต.วิชิต อ.เมือง ภูเก็ต

โพสต์โดย o_BiBon » อังคาร มิ.ย. 30, 2009 12:44 pm

:wink: :wink: :wink: :wink: :wink: :wink: :wink: :wink:
รูปภาพรูปภาพรูปภาพ
o_BiBon

โพสต์โดย tui » อังคาร มิ.ย. 30, 2009 1:55 pm

PAO เขียน:ลูกงูหลาม ยาวประมาณ 1 เมตร มาเกาะต้นไม้ที่บ้าน เรียกคนมาดูกันทั้งบ้านแล้วก็ปล่อยไว้ยังงั๊น พอเริ่มมืดมันก็เลื้อยหายไป

รูปภาพ

โอ้ว......หยึ๋ย....กลัวมาก
เป็นคนกลัวงู
คอ..ฅน..คอโค้ก
tui

โพสต์โดย o_arale » อังคาร มิ.ย. 30, 2009 4:36 pm

PAO เขียน:ขอพูดถึงหิ่งห้อยหน่อยครับ

ตอนเด็กๆ ที่บ้านลาดกระบัง(ติดคลอง) ยังพอมีให้เห็นบ้าง เช่นเดียวกับแมลงทับที่มักเจอตามต้นมะขาม

พอเริ่มโตหิ่งห้อยก็หายไปไม่เคยเห็นอีกเลย แต่ช่วงเดือนก่อน มีหิ่งห้อยบินมาให้เห็นอยู่สองวัน ผมเลยจับมาให้หลานดูแล้วก็ปล่อยไป
ไม่รู้เป็นสัญญาณอะไรหรือเปล่านะครับ แต่ที่บ้านผมสัตว์เยอะ มีทั้งตะกวด งูหลาม นกนานานชนิด เป็นโชคดีของตัวเองมากเหมือนกันที่อยู่บ้านติดคลอง อากาศดี สงบ

:-) ขออนุญาตคอนเฟิร์มครับ...เห็นมากะตา...อิอิ... 8-)
เอก เชียงใหม่..081-4725350.. You'll Never Walk Alone..
o_arale

ที่อยู่: 226/30 หมู่1 หมู่บ้านสิรารมย์ ต.หนองจ๊อม อ.สันทราย จ.เชียงใหม่ 50210

โพสต์โดย o_arale » อังคาร มิ.ย. 30, 2009 4:41 pm

tui เขียน:
arale เขียน::-) สวยดีจังครับ...เดือนหน้าก่อนเข้าเมืองเพชร..แวะอัมพวาก่อนดีก่า... 8-)

ขออนุญาตแนะนำการท่องเที่ยวอัมพวาเชิงอนุรักษ์นะครับ
อย่าปล่อยให้วันหนึ่งหิ่งห้อยรู้สึกอยากบอยด์คอร์ท อพยพย้ายถิ่นฐานออกจากแม่กลองเลยนะครับ
ถ้าวันนี้เรายังพอจะช่วยเหลือกันได้บ้าง "การเด็ดดอกไม้สะเทือนถึงดวงดาว"
จะต่างอะไร...กับ "เรือยนต์ที่กัดเซาะตลิ่งชาวบ้านจนจะไร้ซึ่งแรงต้านทาน"
หากต้นจากชุดสุดท้ายสิ้นแรงล้มลงเหมือนกับชุดอื่นๆ
พืชชายน้ำที่หิ่งห้อยใช้อาศัยเกาะกิน วางไข่ ในวงจรชีวิตอันแสนสั้น เพียง 14 วัน
แล้ววันหนึ่งที่อัมพวาไม่มีกระแสการชมหิ่งห้อยอีกต่อไป
แม่กลอง..เมืองที่ใครต่อหลายคนอยากไปนอนพักผ่อนดูดาว กลิ่นน้ำตาล ชมหิ่งห้อย
คงไม่มีอีกแล้วในสายตาของนักท่องเที่ยว
และชุมชนที่เคยเข้มแข็งก็คงล่มสลาย...ฤาจะรอให้เหลือหิ่งห้อยตัวสุดท้ายที่ปลายโพงพางเกิดขึ้นก่อนรึไร..
อนุรักษ์การชมหิ่งห้อยด้วยการนั่งเรือพาย ไม่เชยหรือล้าหลังหรอก
ถ้าเราจะเป็นส่วนหนึ่งที่สร้างรายได้ให้คนในชุมชนอย่างถูกวิธีและการไปเยือนของเราไม่ไปย่ำยีบ้านเกิดของใครๆ
สนใจนั่งเรือชมพิ่งห้อยผมขอแนะนำที่ชุมชนบ้านลมทวนนะครับ
ที่นั่นเป็นศูนย์การเรียนรู้ชุมชนที่มีชีวิตและยังคงเหลือลมหายใจอย่างแผ่วเบาเหลือเกินครับ

:-) ขอบพระคุณ..คุณtui ...สำหรับข้อมูลนะครับ... :D :D :D
เอก เชียงใหม่..081-4725350.. You'll Never Walk Alone..
o_arale

ที่อยู่: 226/30 หมู่1 หมู่บ้านสิรารมย์ ต.หนองจ๊อม อ.สันทราย จ.เชียงใหม่ 50210

โพสต์โดย o_haru » อังคาร มิ.ย. 30, 2009 4:46 pm

เห็นด้วยครับ อัมพวาเปลี่ยนไปมากเลยครับจากอดีต ถ้าไม่ช่วยกันรักษา
คงแย่ครับ
(พ่อผมเป็นคนอัมพวาครับ ส่วนแม่อยู่ที่แพร่ เด่วพี่เอกงง :) )
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
o_haru

โพสต์โดย o_arale » อังคาร มิ.ย. 30, 2009 4:58 pm

:-) กำลังจะงง...เลยไม่งงแล้วครับ...ขี้เกียจงง....อิอิอิ... :wink: ................... 8-)
o_arale

โพสต์โดย o_kanomTaan » อังคาร มิ.ย. 30, 2009 7:03 pm

ถ่ายรูปสวย....ชอบมุมกล้องจังค่ะ :smile:
>> kanom-taan@hotmail.com
>> The Ambassador Hotel Sukhumvit 11, Bkk
>> ตะลอนทัวร์....ตระเวนไปทุกที่...ที่มี Cokeeeeeeeeeeee & MC
o_kanomTaan

โพสต์โดย Care_vespa » พุธ ก.ค. 01, 2009 5:24 am

ลูกงูหลามเรื้อยออกไปไหนคับพี่เปา :eek: :)
Coke

รูปภาพ

คนโง่ย่อมเป็นเหยื่อของคนฉลาด..คนฉลาดย่อมเป็นเหยื่อของ..คนฉลาดที่แกล้งโง่

ไปให้สุด..........แล้วหยุดแค่คำว่าพอ........
Care_vespa

โพสต์โดย bankcoke » จันทร์ ก.ค. 06, 2009 9:41 pm

ผมเพิ่งไปมาครับ .......... อั ม พ ว า .................. :-)
บรรยากาศ ก็ดีน่ะครับ ........ สาวๆ เนี้ยะ ตรึม ครับ ........... :smile:
อย่างที่พี่ๆ หลายคนบอก ....... อ ั ม พ ว า ......เปลี่ยนไป .... :eek:
ผมแค่ไปห่างกันแค่ ปี เดียว ..... อั ม พ ว า .....เปลี่ยนไปมากกกกส์
bankcoke

โพสต์โดย o_โค้ก โคราช » จันทร์ ก.ค. 13, 2009 2:22 am

:( หาที่จอดรถ ยากมากๆ แต่พอได้จอดรถเสร็จ จะมีคนพาไปลงเรือเลย เร็วดีจัง ผมยังไม่ได้เดินดูสองฝั่งคลองเลย :(
cokekorat@hotmail.com เมืองหญิงกล้า ผ้าไหมดี หมี่โคราช ปราสาทหิน ดินด่านเกวียน cokekorat@yahoo.co.th
รูปภาพ
o_โค้ก โคราช

โพสต์โดย o_arale » จันทร์ ก.ค. 13, 2009 9:21 pm

:-) เก็บภาพมานิดหน่อย ตอนจะกลับเชียงใหม่แวะไปไหว้พระวัดอัมพวันมา..แล้วจะลงให้ชมกันนะครับ... :smile:
o_arale

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง EVERYWHERE IS COCA-COLA