Fanta Only

เปิดกรุ อวดของสะสมโค้กทั้งเก่าใหม่ กันได้ที่นี่

Re: Fanta Only

โพสต์โดย ประชานิยม » ศุกร์ ก.ย. 16, 2011 1:50 pm

ไม่เล่นก็เหมือนเล่นละครับ รอบกายรายล้อมด้วยจอมยุทธ์ทั้งนั้นแหละครับ #(

ว่าแต่ท่านอยู่สำนักไหนครับ Ribbee Boutique รึเปล่าครับ?
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
ประชานิยม
THE REAL THING

โพสต์โดย fantauke » ศุกร์ ก.ย. 16, 2011 2:02 pm

ribbee เคยไปครับ นานแล้วสมัยแรกๆ ตอนนี้ คนเยอะไม่ได้ไปเลย
ก็หัดเล่นเอง มาเรื่อยครับ ก็เพลินดีครับ ไว้ว่างๆ จะไปแจมครับ @(
มีเงินอย่างเดียว ซื้อไม่ได้ ต้อง "ต้า" ด้วย :P
fantauke

โพสต์โดย ประชานิยม » ศุกร์ ก.ย. 16, 2011 2:16 pm

ครับ ของแท้ดั้งเดิมต้อง Ribbee เท่านั้นครับ พี่ด่อง เจ้าของก็แวะเวียนมากินข้าวที่ร้านผมบ่อย

แต่หลังๆพี่เค้างานเยอะมาก เลยไปฮาวายมากกว่า #( มาร้านผม อาจารย์ที่สอนในริบบีที่ผมสนิท

ก็มี อ.พี่โต อ.ก่อน แล้วก็มีคนในแกงค์ที่เก่งแต่ไม่ได้สอนอีกหลายๆคน พี่รัก พี่โอ๋ พี่ทศ ฯลฯ

อ้อ ฝากน้อง2คนนี้ด้วยนะครับ BeforeChamp คนเล่นอู๊ค คือ อ.ก่อน ไวโอลินก็ แชมป์ เทดดี้สกา

รูปภาพ
ประชานิยม

โพสต์โดย ประชานิยม » ศุกร์ ก.ย. 16, 2011 2:23 pm

คนนี้ครับพี่รัก ฝีมือไม่เป็นรองใครในยุทธภพ ไม่เชื่อไปถาม โสติง สิงโตดูครับว่าพี่คนนี้เจ๋งเปล่า?
รูปภาพ
ประชานิยม

โพสต์โดย ประชานิยม » ศุกร์ ก.ย. 16, 2011 2:26 pm

ยิ่งคนนี้ไม่ต้องพูดถึง โปรดิวเซอร์มือฉมัง ศิลปินดังๆผ่านมือพี่เค้ามาแล้วทั้งนั้น ตอนนี้ผันมาเป็นอ.สอนที่ริบบี
รูปภาพ
ประชานิยม

โพสต์โดย fantauke » ศุกร์ ก.ย. 16, 2011 2:36 pm

ร้านอยู่ตรงไหนครับ เผื่อผ่านไปจะได้แวะไปเยื่ยมเยียน

ผมเคยไป ริบบี้ บ้านคุณด่อง ไปเวิคช๊อฟ อ.โต สมัยแรกๆ เดี๋ยวนี้ไม่รู้คุณด่องไปอยู่สยามแล้วมั้งครับ #(
มีเงินอย่างเดียว ซื้อไม่ได้ ต้อง "ต้า" ด้วย :P
fantauke

โพสต์โดย ประชานิยม » ศุกร์ ก.ย. 16, 2011 2:41 pm

พี่ด่อง เปิดห้องใหม่ที่ดิจิตอลเกทเวย์สยาม ชั้น 5 ไว้สอนอย่างเดียวเลยครับ

พี่โต...ซี้กันเลยกับผม แต่ช่วงนี้สอนเต็มเวลาวันละ 7 ชั่วโมง เลยหายไปบ้าง

ร้านผมชื่อร้าน มัฆวาฬ72 ลองเสริจ์ดูเอา ก่อนกับแชมป์ มาเล่นที่ร้าน ศุกร์-เสาร์ 3ทุ่มครึ่ง
รูปภาพ
ประชานิยม

โพสต์โดย fantauke » ศุกร์ ก.ย. 16, 2011 2:51 pm

ร้านน่านั่งมากมาย ถ้าไปแถวนั้นต้องไปนั่งชิวๆ + ชม coke คอลเลคชั่น ซะหน่อย
อ้อ เหมือนก่อนไปบ้านคุณด่อง เจอคุณเอก ชะเอมด้วย คนนั้นก็เทพ
fantauke

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง COKE SHOWCASE