น้องใหม่ แห่ง ลังกาสุกะ ขอฝากเนื้อฝากตัวกับพี่ๆด้วยคั

เปิดกรุ อวดของสะสมโค้กทั้งเก่าใหม่ กันได้ที่นี่

น้องใหม่ แห่ง ลังกาสุกะ ขอฝากเนื้อฝากตัวกับพี่ๆด้วยคั

โพสต์โดย deedylovecoke » อังคาร ก.พ. 23, 2010 10:06 pm

สวัสดีครับพี่ๆ coke thaiทุ กคน
ผม ดีดี้ครับ ป็นสมาชิกของ โค้ก ลังกาสุกะ ปัตตานี
ซึ่งผมยังเป็นมือใหม่กับการสะสมโค๊ก
แต่ตอนนี้ก้อมีของที่เค้าไม่มีกันบ้างบางส่วนแต่ก็จะสะสมมันไปเรื่อยๆ
ถ้าพี่ๆ coke thai หรือพี่ๆ โค้ก ลังกาสุกะ ปัตตานี มีอะไรดีๆแนะนำ
ก็รบกวนพี่ๆช่วยบอกข้อมูลดีดีเกี่ยวกับโค้กให้ผมทีน่ะครับ
เผื่อผมจะได้มีอะไรที่มานมีคุณค่าในการสะสมสำหรับตัวผมมากยิ่งขึ้น
ขอให้พี่ๆมีความสุขในการสะสมต่อไปน่ะครับ
ไปล่ะครับ !) !) !)

ดีดี้ โค้กลังกาสุกะ ปัตตานี
ภาพประจำตัวสมาชิก
deedylovecoke

Re: [b][/b]น้องใหม่ แห่ง ลังกาสุกะ ขอฝากเนื้อฝากตัวกับพี่ๆด้วยคั

โพสต์โดย KAI_YALA » อังคาร ก.พ. 23, 2010 10:13 pm

deedylovecoke เขียน:สวัสดีครับพี่ๆ coke thaiทุ กคน
ผม ดีดี้ครับ ป็นสมาชิกของ โค้ก ลังกาสุกะ ปัตตานี
ซึ่งผมยังเป็นมือใหม่กับการสะสมโค๊ก
แต่ตอนนี้ก้อมีของที่เค้าไม่มีกันบ้างบางส่วนแต่ก็จะสะสมมันไปเรื่อยๆ
ถ้าพี่ๆ coke thai หรือพี่ๆ โค้ก ลังกาสุกะ ปัตตานี มีอะไรดีๆแนะนำ
ก็รบกวนพี่ๆช่วยบอกข้อมูลดีดีเกี่ยวกับโค้กให้ผมทีน่ะครับ
เผื่อผมจะได้มีอะไรที่มานมีคุณค่าในการสะสมสำหรับตัวผมมากยิ่งขึ้น
ขอให้พี่ๆมีความสุขในการสะสมต่อไปน่ะครับ
ไปล่ะครับ !) !) !)

ดีดี้ โค้กลังกาสุกะ ปัตตานี

ยินดีต้อนรับครับ น้องดีดี้

ว่างๆ พี่จะแวะไปเยี่ยมชมกรุนะครับ บ้านพี่อยู่ ยะลา ซอย6 ครุมิตร นี้เอง สงกรานต์นี้พี่แวะกลับยะลาด้วยครับ
รูปภาพ
KAI_YALA
THE REAL THING

Re: [b][/b]น้องใหม่ แห่ง ลังกาสุกะ ขอฝากเนื้อฝากตัวกับพี่ๆด้วยคั

โพสต์โดย arale » อังคาร ก.พ. 23, 2010 10:23 pm

^+ สิงห์เหนือ ขอมาต้อนรับ เสือใต้ ด้วยคนนะคร๊าบบบบ... !& ..... @(
เอก-AIA เชียงใหม่...081-4725350...You'll Never Walk Alone...

ชื่อบัญชี ธรรมยุท เชยชมศรี เลขที่ 664-235-1910 ธ.ไทยพาณิชย์ สาขา สี่แยกสันกำแพง
arale

ที่อยู่: ธีรยุทธ์ เชยชมศรี..226/30 ม.1 มบ.สิรารมย์ ต.หนองจ๊อม อ.สันทราย จ.เชียงใหม่ 50210

โพสต์โดย apmon2511 » อังคาร ก.พ. 23, 2010 10:28 pm

โค้กปทุมฯ......มาร่วมให้กำลังใจน้อง @( @(

ลังกาสุกะ ......ชอบคำนี้จัง......ช่วยขยายความ.....ความหมายให้หน่อย !# !# !#
เราก็ 1 ใน 500 เหมือนกัน พวกบ้า 500....555...ไอ้บ้าโค้ก รูปภาพรูปภาพ
apmon2511

โพสต์โดย deedylovecoke » อังคาร ก.พ. 23, 2010 10:34 pm

ครับผม
ยินดีต้อนรับเสมอครับ
มาเมื่อไหก้อบองด้วยน่ะครับ

ลังกาสุกะ เป็นดินแดนที่รวบรวมอรายธรรมโบราณและประวัติศาสตร์ที่ยาวนาน และมีความเจริญรุ่งเรืองด้านวัตถุและจิตใจ มานานกว่า 1400 ปี (แบบย่อๆครับ) อยากทราบความเป็นมาของลังกาสุกะ ได้ใน Google ครับผม ขอบคุณครับ !) !) เอามาจากพี่มานคับ

โพสต์โดย KAI_YALA » อังคาร ก.พ. 23, 2010 10:45 pm

มาดูป้ายทางเข้าเขตจังหวัดปัตตานี ดินแดน อารยธรรมเก่าแก่ ลังกาสุกะ แห่งอดีตกาล บนเส้นทางหลวงหมายเลข4

รูปภาพ
รูปภาพ
KAI_YALA

โพสต์โดย deedylovecoke » อังคาร ก.พ. 23, 2010 10:51 pm

มารู้จักปัตตานีกันเถอะ

ตราสัญญาลักษณ์ ประจำจังหวัด ปืนใหญ่พระยาตานี

พระยาปัตตานีเป็นปืนคู่บ้านคู่เมือง ของปัตตานีมาแต่โบราณ จึงใช้เป็นสัญลักษณ์ของจังหวัดปัตตานีปัตตานี

คำขวัญ : บูดูสะอาด หาดทรายสวย รวยน้ำตกท นกเขาดี ลูกหยีอร่อย หอยแครงสด

ต้นไม้ประจำจังหวัด : ตะเคียนทอง

ดอกไม้ประจำจังหวัด : ชบา

ลักษณะนิสัยใจคอ ผู้คน : ยิ้มแย้มแจ่มใส โอบอ้อมอารีย์มีน้ำใจ เป็นมิตร และรักชาติ ศาสน์ กษัตริย์

วิถีชีวิต : แบบพอเพียง พึ่งพาอาศัยกัน และให้เกีรติซึ่งกันและกัน ไม่เบียดเบียนกัน

คติพจน์ : "สามัคคีคือพลัง"

อยู่ห่างจากกรุงเทพ ฯ 1055 กิโลเมตร ตั้งอยู่ติดกับอ่าวไทย มีเนื้อที่ 2109 ตารางกิโลเมตร เป็นอันดับที่ 13 ของภาคใต้ พื้นที่โดยทั่วไป เป็นที่ราบต่ำ เหมาะแก่การเพาะปลูก
ทิศเหนือ จดสงขลา
ทิศใต้ จดนราธิวาส
ทิศตะวันออก จดทะเลอ่าวไทย
ทิศตะวันตก จดยะลา

วันนี้พอแค่นี้ก่อนน่ะครับ
พรุ้งนี้ผมจะนำสถานที่ท่องเที่ยว
มาบอกให้เพื่อนๆพี่ๆทุกคนได้ทราบกันน่ะครับ
ว่า ปัตตานี ดินแดนลังกาสุกะ มีอะไรมากมากที่ทุกคนได้ทราบกันครับ !) !)

ไปแล้วครับ

Re: น้องใหม่ แห่ง ลังกาสุกะ ขอฝากเนื้อฝากตัวกับพี่ๆด้วยคั

โพสต์โดย deedylovecoke » พุธ ก.พ. 24, 2010 10:38 am

เด๋วว่างจาถ่าย
รูป บริษัท หาดทิพย์ ปัตตานี มาฝาก
น่ะครับ

Re: น้องใหม่ แห่ง ลังกาสุกะ ขอฝากเนื้อฝากตัวกับพี่ๆด้วยคั

โพสต์โดย EAK » พฤหัสฯ. ก.พ. 25, 2010 1:53 pm

หวัดดีครับน้องดีดี้

ขอติดตามท่องเที่ยวที่กระทู้นี้นะครับ
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
EAK

โพสต์โดย Coke@Can » ศุกร์ ก.พ. 26, 2010 12:17 am

ยินดีที่ได้รู้จัก สมาชิกโค้กไทย ลังกาสุกะ ครับ !&

อยากจิบชาร้อนอร่อยๆ+จะโก๊ย ครับ @(
แก้ไขล่าสุดโดย Coke@Can เมื่อ พุธ ส.ค. 17, 2011 9:01 pm, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
Coke@Can

โพสต์โดย deedylovecoke » ศุกร์ ก.พ. 26, 2010 10:11 pm

มาได้เลยครับทุกท่าน
ทีมผมพร้อมต้อนรับอย่างดีครับ
อิอิ
ไม่ต้องกลัวระเบิดน่ะครับ
อิอิ
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนเลยน่ะครับ
ไปล่ะครับ !)
!) !)
ดีดี้ โค้ก ลังกาสุกะปัตตานี

โพสต์โดย nortruss » ศุกร์ ก.พ. 26, 2010 11:05 pm

ป้ายที่พี่ไก่ให้ดูจากซ้ายไปขวา ภาพแรกคือ ศาลเจ้าแม่ลิ้มกอเหนี่ว
ภาพสองคือ มัสยิดกรือแซะ
ภาพที่สามคือ วัดช้างให้ ครับ
ช่วงนี้มีงานศาลเจ้าแม่ลิ้มกอเหนี่วด้วยนะครับ อยากให้พี่ๆทุกคนมาเที่ยวที่นี่จัง
แต่ก่อนมาอย่าลืมตรวจสอบว่าทำประกันแล้วยังน่ะ (ล้อเล่นจ๊ะ)
nortruss

โพสต์โดย KAI_YALA » ศุกร์ ก.พ. 26, 2010 11:16 pm

nortruss เขียน:ป้ายที่พี่ไก่ให้ดูจากซ้ายไปขวา ภาพแรกคือ ศาลเจ้าแม่ลิ้มกอเหนี่ว
ช่วงนี้มีงานศาลเจ้าแม่ลิ้มกอเหนี่วด้วยนะครับ อยากให้พี่ๆทุกคนมาเที่ยวที่นี่จัง
แต่ก่อนมาอย่าลืมตรวจสอบว่าทำประกันแล้วยังน่ะ (ล้อเล่นจ๊ะ)

ไม่ล้อเล่น แต่พูดจริงๆ อิอิอิ #(

สงกรานต์นี้คงได้เจอกันนะครับ @(
รูปภาพ
KAI_YALA

โพสต์โดย deedylovecoke » ศุกร์ ก.พ. 26, 2010 11:17 pm

ยินดีคับ !)

โพสต์โดย arale » ศุกร์ ก.พ. 26, 2010 11:23 pm

nortruss เขียน:ป้ายที่พี่ไก่ให้ดูจากซ้ายไปขวา ภาพแรกคือ ศาลเจ้าแม่ลิ้มกอเหนี่ว

^+ ยินดีให้คำปรึกษานะครับ...555...เนียนเลย อิอิ...พูดถึงเรื่องประกันก็อดคิดถึงลูกค้าที่อยู่ทางใต้ไม่ได้
ผมมีลูกค้าอยู่นราฯ กับ ภูเก็ต จังหวัดละ10กว่าท่าน ช่วงหลายปีมานี้ ไม่ได้ลงไปเยี่ยมเยือนเลย... @(
เอก-AIA เชียงใหม่...081-4725350...You'll Never Walk Alone...

ชื่อบัญชี ธรรมยุท เชยชมศรี เลขที่ 664-235-1910 ธ.ไทยพาณิชย์ สาขา สี่แยกสันกำแพง
arale

ที่อยู่: ธีรยุทธ์ เชยชมศรี..226/30 ม.1 มบ.สิรารมย์ ต.หนองจ๊อม อ.สันทราย จ.เชียงใหม่ 50210

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง COKE SHOWCASE