Mexican coca cola cans

โค้ก และของพรีเมียมโค้กจากทั่วโลก อัพเดทกันที่นี่

โพสต์โดย o_superantz » เสาร์ เม.ย. 22, 2006 11:28 am

ผมก้อถ่ายรูปไว้ในโทรศัพท์ อย่างที่พี่ไก่บอก เผื่อเจอ case อย่างพี่ไก่นี่แหละครับ :lol: :lol:
ภาพประจำตัวสมาชิก
o_superantz

โพสต์โดย o_cokeyuth » อาทิตย์ เม.ย. 23, 2006 11:22 am

YALA_COCA COLA เขียน:สังเกตุดูรถขนโค้กบ้านเค้าสิ ดูคลาสสิกดี ส่วนหัวของรถ หาได้ทั่วไปในพวกรถ truck ใน Mexico
ผมเพิ่งถ่ายเมื่อ 20 นาทีที่ผ่านมานี้เอง ก้อเลยเอามาให้ดู

รูปภาพ

ผมคิดว่าคุณไก่จะเอารถโค้กมาให้พวกเราจับฉลากชิงรางวัลกันในเวปนะเนี่ย...
หลงดีใจเก้อ :lol:
o_cokeyuth

โพสต์โดย o_superantz » อาทิตย์ เม.ย. 23, 2006 11:23 am

เบนซ์ด้วยน่ะครับ
o_superantz

โพสต์โดย คอกระป๋อง » จันทร์ เม.ย. 24, 2006 2:30 pm

YALA_COCA COLA เขียน:ดูรูป model นักเตะอะ

รูปภาพ

เดี๋ยวอาจจะออกไปซื้อที่บริษัทโค้ก อีก สัก 2 ชุด ราคาก้อตกตัวละ เกือบ 40 บาท ไทยได้นะ
ถ้าจะรอหาให้ครบทุกตัวคงยากเหมือนกัน เพราะว่ามันเป็น promotion ซื้อโค้กแล้วแลกเอา ซองทุกซองเหมือนกันหมดเลย ไม่รู้ข้างในจะเป็นนักเตะคนไหน แต่ที่ซื้อมา โชคดีที่มันอยู่ใน pack ที่เค้ารอเตรียมกระจายไปให้ร้านค้า ก้อเลยได้ครบทุกตัวโดยไม่ต้องไปหาแลกเอา
น้องๆที่สนใจก้อลองดูนะ พี่อาจจะเผื่อได้แค่ 3 ชุดนะ เพราะว่า ขนกลับไม่ไหวแล้วจริงๆ

:lol: ตกลงเอา 1 ชุดค่ะพี่ ถ้าไม่ได้โป้งนะนี่ เพราะลงชื่อคนแรกเลย :twisted: ชอบมากๆโมเดลนักเตะ เพราะเคยเก็บจากร้าน Star Soccer เหมือนกัน
คอกระป๋อง

โพสต์โดย o_Puen » อังคาร เม.ย. 25, 2006 3:51 pm

ขอจอง 1 ชุดด้วยคนครับ คอบอลเหมือนกัน :lol:
o_Puen

โพสต์โดย YALA_COCA COLA » พุธ เม.ย. 26, 2006 2:52 pm

เพิ่งกลับมาถึงเมื่อวานนี้เอง ดันตกเครื่องที่สเปน :evil: ต้องนั่งรออยู่ใน Madrid Airport ตั้งหลายชั่วโมง
ตกลงผมสามารถแบ่งให้น้องๆ ได้ทั้งหมด 4 ชุดนะ :lol:
ถ้าไล่จากคนที่ลงชื่อก่อนก้อน่าจะเป็น
1.น้องนุ้บ
2.น้อง Mart
3. คุณ Okay
4. คุณ Puen
หลังจากที่ผมตามไปซื้อมาอีก 3 ชุด แล้วกลับบ้าน ระหว่างทาง พนักงานบริษัทโค้กคนนั้นได้นั่งรถติดมาด้วย และได้บอกผมว่า ที่ผมซื้อ 26 ตัว นั้น ยังไม่ครบเซ็ท ครบเซ็ท มันต้อง 30 ตัว มันยังขาด อีก 4 ตัว ซึ่งเป็น promotion ของที่ร้าน Macdonal ต้องแลกซื้อเอา.... :lol: พอดีแถวโรงแรม มีร้าน Mac อยู่พอดี แต่ห่างตั้งเกือบ 2 กิโล ก้อต้องเดินเอา :( ไปถึงก้อต้องไปแลกซื้อ ซึ่งก้อต้องเสี่ยงดวงว่า 4 ตัวที่เหลือต้องไม่ซ้ำกัน ได้มาจนครบ ต้องเสียเงินพอสมควรเหมือนกัน เพราะว่าเจอตัวเบิ้ลบ้างก้อมี..
:idea: สังเกตุจาก ใบแนบ promotion ข้างในถุง มันจะแยก 26 ตัว จาก promotion ของ coke , 4 ตัว จากร้าน Mac และ เห็นอีกตัว ซึ่งเป็น เวน รูนี่ นักแตะอังกฤษ จากร้านอะไรสักอย่าง :?: ซึ่งเป็นร้านที่ไม่มีอยู่ในเมืองที่ผมอยู่ด้วย สุดท้ายครบเซ็ทน่าจะเป็น 31 ตัวนะที่ผมคิด แต่คนของโค้กบอกว่าครบเซ็ท 30 ตัว ได้แค่ 30 ก้อบุญโขแล้ว :) แต่ก้อดีใจนะที่มีโอกาสไปล่าเองและได้มาก่อนนักสะสม Mexican เป็นแน่ๆ
ปล. ทั้งชุดมีทั้งหมด 30 ตัว ตกตัวละ 40 บาท ขายก้อ ครบชุด 1300 ละกัน (100 บาท ก้อถือเป็นค่า ตามล่า+ค่าเหนื่อยละกันเนอะน้องๆ :lol:
ใครจะเอาก้อ confirm มาอีกครั้งละกัน เผื่อจะได้เอาไปให้ที่ JJ วันอาทิตย์นี้
ทุกๆอย่าง ไม่มีคำว่าสายเกินไป....
YALA_COCA COLA

โพสต์โดย Fanta UTD » พุธ เม.ย. 26, 2006 3:51 pm

เฮ้!คุณไก่ กระป๋องบอลโลกของเม๊กซิโกนี่ กี่ใบครบชุดครับ ชี้ชัดๆเลยครับ ที่บอกว่า32นี่แน่ใจแล้วหรือ?ถ้าใช่ ก็ต้องไล่เก็บจนอุจจาระแตก อุจจาระแตนเลย
Fanta UTD

โพสต์โดย YALA_COCA COLA » พุธ เม.ย. 26, 2006 5:57 pm

คิดว่า 32 ใบ นะครับ ผมถามที่บริษัทโค้กเค้าและก้อถามเพื่อนนักสะสมด้วย
ถ้าจะหวังครบเซ็ท คงยาก ผมเก็บกลับมาได้แค่ 5 แบบ ก้อหรูแล้ว
มีใบซ้ำๆกันบ้างเหลืออยู่ประมาณ เกือบ 10 ใบ
เพื่อนๆคนใดสนใจก้อ บอกละกันหรือหาอะไรมาแลกก้อได้นะ :lol:
ทุกๆอย่าง ไม่มีคำว่าสายเกินไป....

โพสต์โดย คอกระป๋อง » พฤหัสฯ. เม.ย. 27, 2006 8:03 am

YALA_COCA COLA เขียน:เพิ่งกลับมาถึงเมื่อวานนี้เอง ดันตกเครื่องที่สเปน :evil: ต้องนั่งรออยู่ใน Madrid Airport ตั้งหลายชั่วโมง
ตกลงผมสามารถแบ่งให้น้องๆ ได้ทั้งหมด 4 ชุดนะ :lol:
ถ้าไล่จากคนที่ลงชื่อก่อนก้อน่าจะเป็น
1.น้องนุ้บ
2.น้อง Mart
3. คุณ Okay
4. คุณ Puen
หลังจากที่ผมตามไปซื้อมาอีก 3 ชุด แล้วกลับบ้าน ระหว่างทาง พนักงานบริษัทโค้กคนนั้นได้นั่งรถติดมาด้วย และได้บอกผมว่า ที่ผมซื้อ 26 ตัว นั้น ยังไม่ครบเซ็ท ครบเซ็ท มันต้อง 30 ตัว มันยังขาด อีก 4 ตัว ซึ่งเป็น promotion ของที่ร้าน Macdonal ต้องแลกซื้อเอา.... :lol: พอดีแถวโรงแรม มีร้าน Mac อยู่พอดี แต่ห่างตั้งเกือบ 2 กิโล ก้อต้องเดินเอา :( ไปถึงก้อต้องไปแลกซื้อ ซึ่งก้อต้องเสี่ยงดวงว่า 4 ตัวที่เหลือต้องไม่ซ้ำกัน ได้มาจนครบ ต้องเสียเงินพอสมควรเหมือนกัน เพราะว่าเจอตัวเบิ้ลบ้างก้อมี..
:idea: สังเกตุจาก ใบแนบ promotion ข้างในถุง มันจะแยก 26 ตัว จาก promotion ของ coke , 4 ตัว จากร้าน Mac และ เห็นอีกตัว ซึ่งเป็น เวน รูนี่ นักแตะอังกฤษ จากร้านอะไรสักอย่าง :?: ซึ่งเป็นร้านที่ไม่มีอยู่ในเมืองที่ผมอยู่ด้วย สุดท้ายครบเซ็ทน่าจะเป็น 31 ตัวนะที่ผมคิด แต่คนของโค้กบอกว่าครบเซ็ท 30 ตัว ได้แค่ 30 ก้อบุญโขแล้ว :) แต่ก้อดีใจนะที่มีโอกาสไปล่าเองและได้มาก่อนนักสะสม Mexican เป็นแน่ๆ
ปล. ทั้งชุดมีทั้งหมด 30 ตัว ตกตัวละ 40 บาท ขายก้อ ครบชุด 1300 ละกัน (100 บาท ก้อถือเป็นค่า ตามล่า+ค่าเหนื่อยละกันเนอะน้องๆ :lol:
ใครจะเอาก้อ confirm มาอีกครั้งละกัน เผื่อจะได้เอาไปให้ที่ JJ วันอาทิตย์นี้

:lol: โอเคค่ะพี่ :wink:
คอกระป๋อง

โพสต์โดย o_Puen » พฤหัสฯ. เม.ย. 27, 2006 8:45 am

โอเคครับ :D
p.s. ช่วย confirm ด้วยครับว่าไปรับของได้วันไหน ขอบคุณครับ :lol:
o_Puen

โพสต์โดย คอกระป๋อง » พฤหัสฯ. เม.ย. 27, 2006 11:26 am

:D Mart ถ้าเข้าไปอาทิตย์นี้ รบกวนถือ Cooler ไปให้ด้วยได้ไหมเอ่ย ถ้ามือว่าง ไม่ต้องแบกอะไรไปนะ :o ไม่งั้นรอวันอื่นได้ :lol:
คอกระป๋อง

โพสต์โดย YALA_COCA COLA » พฤหัสฯ. เม.ย. 27, 2006 1:47 pm

มารับของได้ วันอาทิตย์นี้ ที่ร้านของพวกเราที่ JJ อะ
พี่เปา วันอาทิตย์นี้ ร้านเปิดใช่ป๊ะ
[/list]

โพสต์โดย คอกระป๋อง » พฤหัสฯ. เม.ย. 27, 2006 4:57 pm

:D พี่ไก่ ถ้าไม่รบกวนเกินไป และยังมีกระป๋องเหลืออยู่ที่ซ้ำ รบกวนถือมาเผื่อสัก 2 หรือ 3 ใบนะคะ แบบว่าจะเอาไปตั้งกับตุ๊กตาน่ะ จะได้เข้ากัน :lol:
คอกระป๋อง

โพสต์โดย o_cokedevil » พฤหัสฯ. เม.ย. 27, 2006 5:43 pm

YALA_COCA COLA เขียน:มารับของได้ วันอาทิตย์นี้ ที่ร้านของพวกเราที่ JJ อะ
พี่เปา วันอาทิตย์นี้ ร้านเปิดใช่ป๊ะ
[/list]
อาทิตย์ นี้พอดีไม่ว่างนะครับ แต่เอาแน่นอนครับไม่ต้องห่วง ยังไงฝากไว้ที่ร้านก่อน ผมจะเข้าร้านอีกที วันอาทิตย์ที่ 14 พ.ค ครับ
o_cokedevil

โพสต์โดย o_PAO » พฤหัสฯ. เม.ย. 27, 2006 7:18 pm

อาทิตย์นี้เปิดปกติครับ ใครว่างมาเจอกันได้ :D
รูปภาพ
o_PAO

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง COKE AROUND THE WORLD